Lựa chọn giữa Mec C200 2012 và Camry LE 2011

Trạng thái
Thớt đang đóng

alice152

Xe tải
Nếu 2 xe mà giá bằng nhau như cụ chủ thớt nói thì chọn ngay Mer cho lành : sang trọng, đẳng cấp, an toàn tiện nghi. em toàn đi xe Đức đến nay đã ngót 10 năm (3 đời xe) mà thấy bình thường, chả hỏng hóc gì mấy. thế mà chả hiểu tại sao lại có tiếng là Mer tốn xăng, hay hỏng vặt hơn Cam. Pó tay!!b-) em bỏ 1.000.000 phiếu cho Mer C200!!

Xuanmuoi

Xe hơi
Nói Mer C200 không bằng Sontana và Cam thì đúng chắc chỉ có môic cụ Forte thôi. làm sao mà so sánh được. Cam thua mọi mặt : An toàn, công nghệ, cảm giác lái, nội ngoại thất, cách âm, giải trí. Không gian Mer mà cụ ấy còn chê là hẹp thì theo tôi các a e nhà OF mình nên kêu gọi các bác Mod đứng lên tổ chức góp xèng rồi mua cho cụ Forte cái xe Bò ở quê, rồi độ thêm cái thùng xe tải cho cụ ấy ngồi cho rộng thoải mái=))

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Nói thật về độ hiểu biết em éo cần so với ai, với bác thì lại càng không nhé :D. Người ta có câu "Y phục xứng kỳ đức", em dùng câu tuổi teen với bác thì bác tự hiểu =)). Nói túm lại chúng ta lên đây là để vui vẻ, về xe cộ thì theo sở thích, nhu cầu mà dùng thôi, đừng phán lung tung kẻo bị ném đá :)).

Em đăng ký Kia_forte, nhưng vì có người đăng ký rồi, nên e phải bỏ chữ R, bác ạ. Tỏ ra nguy hiểm là cái từ bọn con nít nó hay dùng, chứ người lớn ko dùng. Em đã nói. Mer C200 là loại bét của Mer, bán ở VN chứ ko bán ở Mỹ. Cam 3.5 LD nó cũng đập chết C200 về độ sướng. Mer C 200 vần tay lái trong phố như SG hay HN nặng bỏ xừ, chỉ hơn mỗi khi ra cao tốc, mà ở VN mấy khi đi cao tốc, kế cả cao tốc cũng chĩ 8okm/h, thỉnh thoảng được 120km/h
. Xe sang là phải rộng rãi đã, ngồi sau ko thoải mái, sao gọi là sang. đấy là quan điểm, có thể mỗi người một khác. Còn hiểu biết, e và bác biết ai hơn!

Isu_zu

Tháo bánh
Nói thật về độ hiểu biết em éo cần so với ai, với bác thì lại càng không nhé :D. Người ta có câu "Y phục xứng kỳ đức", em dùng câu tuổi teen với bác thì bác tự hiểu =)). Nói túm lại chúng ta lên đây là để vui vẻ, về xe cộ thì theo sở thích, nhu cầu mà dùng thôi, đừng phán lung tung kẻo bị ném đá :)).
Mỗi người có sở thích khác nhau, khó nói ai đúng ai sai. Nhưng sở thích ăn nói như bác thì em nghĩ các bác nên dừng tranh luận, ai đi xe người ấy, vì e thấy có ÉO rồi, nóng đầu rồi.

yes

Xe đạp
mer C=3series=Audi A4 mà các cụ bảo < camry, bó tay rồi

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Nói Mer C200 không bằng Sontana và Cam thì đúng chắc chỉ có môic cụ Forte thôi. làm sao mà so sánh được. Cam thua mọi mặt : An toàn, công nghệ, cảm giác lái, nội ngoại thất, cách âm, giải trí. Không gian Mer mà cụ ấy còn chê là hẹp thì theo tôi các a e nhà OF mình nên kêu gọi các bác Mod đứng lên tổ chức góp xèng rồi mua cho cụ Forte cái xe Bò ở quê, rồi độ thêm cái thùng xe tải cho cụ ấy ngồi cho rộng thoải mái=))
An toàn: Sonata 5 sao, Mỹ kiểm định.
Công nghệ: Sonata GDI, 200 ngựa, C200 có 184 ngựa
Ngoại thất: Hơn cái logo 3 cánh
Nội thất: Sonata dài, rộng hơn, ngồi sướng, cả ghế sau
Cách âm: như nhau
Giải trí: Sonata ko thiếu gì- Hàn mà.
Mer hơn mỗi cảm giác lái, mà phải trên 80 cây chuối, ít có dịp thể hiện, trừ khi nhà cạnh đường cao tốc.

Cụ nói thì có dẫn chứng nhé, đừng cảm tính. Chỉ so với C200 nhé...

Elec

Xe buýt
E toàn đi matiz còn Merc thì toàn ngồi sau chứ chả đc cầm lái nhưng đúng là ghế sau của C200 nó ngắn thật các bác ah, sao xe sang mà ghế lại nhỏ thế ah?

hungbm

Xe điện
S thì quá rộng, E thì cũng rộng tương đương như Cam, Sonata...C thì ngồi sau hơi chật thật. Nhưng đấy là câu chuyện thiết kế của người Đức, còn về công nghệ thì tất nhiên xe Đức công nghệ luôn đi đầu TG về các tính năng an toàn, bảo vệ người ngồi trên xe. Em đã đi cả 3 loại xe Mer này và tất nhiên đã từng sở hữu cả Camry 2007. Xe Hàn thì chưa được đi nên không rõ lắm nhưng nói thật cụ chủ thớt là nên mua C200 đi cho sướng, rẻ, kinh tế và sang trọng và đừng nên so sánh giữa 2 xe vì nó chênh lệch nhau nhiều quá.

a_cheng

Xe điện
sao cụ lại phân vân giữa mẹc và cam nhỉ? x-(

chọn cam đi cụ,sao phải xoắn :>

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Mấy con hàn xẻng mới kể ra tính năng còn nhiều hơn cái cụ kể, chắc nó cũng hơn Mer =)), tấu hài quá. Hai con người Hàn và Đức to cao, cân nặng bằng nhau thì bằng nhau, bó chiếu với cái kiểu so sánh. Cụ cần phân biệt nó khác nhau cái não, sự tiến hóa :)) và cả văn hóa nữa. Mấy con Equus nó còn nhiều đồ chơi hơn Bentley thì có nghĩa là nó hơn ;;). Nói đến đây thì em hiểu sự hiểu biết của cụ tới đâu roài :D.

An toàn: Sonata 5 sao, Mỹ kiểm định.
Công nghệ: Sonata GDI, 200 ngựa, C200 có 184 ngựa
Ngoại thất: Hơn cái logo 3 cánh
Nội thất: Sonata dài, rộng hơn, ngồi sướng, cả ghế sau
Cách âm: như nhau
Giải trí: Sonata ko thiếu gì- Hàn mà.
Mer hơn mỗi cảm giác lái, mà phải trên 80 cây chuối, ít có dịp thể hiện, trừ khi nhà cạnh đường cao tốc.

Cụ nói thì có dẫn chứng nhé, đừng cảm tính. Chỉ so với C200 nhé...

Chỉnh sửa cuối:

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Mấy con hàn xẻng mới kể ra tính năng còn nhiều hơn cái cụ kể, chắc nó cũng hơn Mer =)), tấu hài quá. Hai con người Hàn và Đức to cao, cân nặng bằng nhau thì bằng nhau, bó chiếu với cái kiểu so sánh. Cụ cần phân biệt nó khác nhau cái não, sự tiến hóa :)) và cả văn hóa nữa. Mấy con Equus nó còn nhiều đồ chơi hơn Bentley thì có nghĩa là nó hơn ;;). Nói đến đây thì em hiểu sự hiểu biết của cụ tới đâu roài :D.
Bentley nó hơn vì thương hiệu, danh tiếng và chất lượng vật liệu nội thất, sx rất ít. Còn Mer C200 chỉ là loại bét, nhắm vào khách bình dân của Sonata, Cam, Accord (cái giá của nó là biết). E nhắc lại là đang so với Mer C200. Còn nếu là E thì ko ai bàn, còn S nữa thì ...quá ngon. Mayback công nghệ và sang trọng ko kém gì RR, rẻ hơn mà chết yểu vì ko có...danh tiếng thôi cụ. Xin cụ so sánh thực tế, bỏ cái logo đi. Mer C200 hơn ở cảm giác lái khi tốc độ cao, nhưng SG và HN, mấy khi cụ chạy được trên 100km/h.
Cụ nên nói có số liệu, dẫn chứng, đừng nói đến sự hiểu biết có tính miệt thị người khác, vì bản thân cách nói chuyện như thế của cụ, đã thể hiện cụ là người như thế nào. Mua Mer nếu muốn oai (với ai biết thì C200 cũng ko ghê gớm gì) và chạy đường xa nhiều.

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Để so sánh 2 xe ko cùng hạng là so sánh rất khập khiễng. Tuy nhiên e cũng xin đưa ra vài ý kiến Cam mà đi tốc độ cao thì e chả dám bàn. bác đi mer bác sẽ thấy rõ sự khác biệt. Cam hơn mer C được cái to và rộng rãi còn lại ko thể bằng được

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Thôi em cũng không tranh cãi vấn đề này nữa, thực ra so sánh nó phải đồng phạm trù. C200 nếu đúng là phải so với Altis, Civic... vì nó cùng kích thước. Vấn đề chọn xe nào là do nhu cầu thôi :D.

Bentley nó hơn vì thương hiệu, danh tiếng và chất lượng vật liệu nội thất, sx rất ít. Còn Mer C200 chỉ là loại bét, nhắm vào khách bình dân của Sonata, Cam, Accord (cái giá của nó là biết). E nhắc lại là đang so với Mer C200. Còn nếu là E thì ko ai bàn, còn S nữa thì ...quá ngon. Mayback công nghệ và sang trọng ko kém gì RR, rẻ hơn mà chết yểu vì ko có...danh tiếng thôi cụ. Xin cụ so sánh thực tế, bỏ cái logo đi. Mer C200 hơn ở cảm giác lái khi tốc độ cao, nhưng SG và HN, mấy khi cụ chạy được trên 100km/h.
Cụ nên nói có số liệu, dẫn chứng, đừng nói đến sự hiểu biết có tính miệt thị người khác, vì bản thân cách nói chuyện như thế của cụ, đã thể hiện cụ là người như thế nào. Mua Mer nếu muốn oai (với ai biết thì C200 cũng ko ghê gớm gì) và chạy đường xa nhiều.

scb360

Xe tăng
nói chung nhiều cụ vẫn chưa nhận ra vấn đề, đúng là C class chỉ là hạng bét của mer, còn camry là xe sang hạng trung của TOY, nói như một số cụ mer C< Camry, giống kiểu so sánh nhà biệt thự ở tỉnh(camry) thì phải hơn nhà cấp 4 ở Thủ đô.:-|(C class)

MB E250

Xe tải
nói chung nhiều cụ vẫn chưa nhận ra vấn đề, đúng là C class chỉ là hạng bét của mer, còn camry là xe sang hạng trung của TOY, nói như một số cụ mer C< Camry, giống kiểu so sánh nhà biệt thự ở tỉnh(camry) thì phải hơn nhà cấp 4 ở Thủ đô.:-|(C class)
Cụ ví dụ vui tính nhẩy, hê hề.

muonmuaxe

Xe tăng
Câu chuyện xe Đức -Nhật - Hàn này nói mãi rồi mà đọc vẫn thấy vui. Chả biết Nhật, Hàn có hơn không nhưng cho em chọn thì cứ Merc chó nó sướng cái thân.

humberger82

Đi bộ
em thi` em lính mới nên vào ném gạch tý... em có ý kiến thế này:
+) ở nhà tôyta` nó ăn vào đầu các thế hệ 5x,6x.: chứ nói thật đừng so làm gì ,vì toy làm lexus để mong cạnh tranh với mer và bem.ngoài việt nam lấy camry` so sánh với bem và Mer ra thì chẳng ai so sánh thế cả(các chú mua camry với cả đống tiền ,cứ AQ trong đầu là xe đắt chứ bên kia camry:19-22k obama, mer c200 :37-39k Obama) thì vấn đề là bỏ tiền ra đi cưới vợ 2 là chuyển đổi giới tính,rồi ôm ấp AQ là đẹp hơn cả đàn bà ..Em thấy rất Sầu...
+) về vần vò: em thấy :mer thì bàn làm gì (em cho là khoái cảm với đường hay tạm gọi là make love với đường cũng được,vì gồ gề,mềm mại,rung rung ,êm êm (khi gặp ổ gà ) cảm nhận được hêt) còn camry thì đi cứ cảm giác bồng hết cả mông cả đầu lên,nói thật cảm giác kinh .còn bác nào đã lái những xe của toy thì kêu sướng em cũng chịu,nhưng sang mer và bem thì em nói thật độ chênh lệch về C,E cũng chẳng rõ.(có thể là 10 và 8 so với các đời).
em kể một chuyện thế này:em đi kiểm định con C200 của em,em đến sớm vì ngày mai là hết,hôm đó gần tết,em vừa đến ,có bác đi inova cũ phóng đến,vừa xuống xe,anh đi ra ngó xe em,rồi quay ra bảo:con này mua bao nhiêu anh? em trả lời xòng.bác làm ngay câu ,đi C không sướng bằng E.em chẳng nói gì vì nói thật dân mình nó hay AQ thế,mẹ ,em đi hểt các kiểu xe của mer rồi(đi nhờ là chính) trừ xe thể thao.em thấy chẳng chênh nhau như corola và camry đâu.tóm lại là Sầu.
+)về ăn xăng: có bác ở trên bảo camry nó ăn 10l :em bó ..sờ tay.đến co rồ la thì may ra,...vấn đề là:khi chạy thằng tôyta nó chạy mỗi cái bánh,chứ hầu như có cái gì chạy theo nó đâu mà như Mer.thế mà Mer c200 cgi tăng tốc ngon,trung bình khoảng 12 l /100km cho tổng thể cả thành phố và đường dài.thế là quá ngon..
+) về thay đồ:nói thật 5 năm thì bán mà up đời mới... lo gì....không bán thì sửa:vào hãng nói thật chẳng chênh nhau là mấy đâu ạ.
bạn em còn bảo là :đọc báo Auto nó còn lăng xê và xếp hạng camry so với cả merE.thế thì mer C so với coro ..là chắc.mấy ông già không biết lái,lại hay đọc cái đó.mà mấy ông đó thì lại là lắm tiền,thế là toy thành công...đời là vậy.
chúc bác sớm mua mer... rồi cứ vừa đi vừa cười...hehehhe

humberger82

Đi bộ
bác gì bảo mer hơn mỗi cảm giác lái..heheh bó sờ tay.mà lại bảo là tren80- 100 km mới rõ, lạy hồn,... khi vào cua.thì xin lỗi ,nói thật là khác nhau hoàn toàn,đi chậm,vượt phải tổ vỉa cứ phải gọi là khác nhau luôn, nói thật là em đi ngoài đường em nể mỗi bác chạy biển Quân đội,chứ còn các loại khác em chơi hết...
vấn đề là đã đi thật và trải nghiệm cả toy và Mer thì hãn nói,và khuyên người khác,chứ cứ AQ là đắt mới tốt ,nói ra nghe sầu quá..

humberger82

Đi bộ
bác mà trẻ trẻ một tý thì đi C được vì bác đi E nó bảo bác laí thuê đó//...... vấn đề nó sản xuất C là vì thanh niên ko muốn người khác nghĩ là lái thuê,mà tủy tính người,em chưa mua được E vì em mới 29 , mà em ghét E ở chỗ có cái râu ở trên,em mà mua được mER E thì em mùa Mer E350 couple,hehehe,mỗi người một sở thích,có bác gì đi fo tè ở trên bảo C là không bán ở Mỹ...hohoho ..bó tay.... ném gạch vào mặt là đúng roài....

MB E250

Xe tải
Cụ fote mà đi mer C thôi đảm bảo k muốn lên fote nữa. Em thề đấy

Trạng thái
Thớt đang đóng