[Funland] Lũ trẻ GenZ và vấn đề báo hiếu cha mẹ

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thay vì nâng quan điểm và mở rộng lan man, cụ ví dụ cụ thể trẻ con nhà cụ hàng ngày mời cơm như thế nào nhé. Sau đó cccm khác sẽ nhận xét tùy theo thực tế nhà cccm ý, coi như khảo sát nho nhỏ.

Lưu ý cụ trước khi tự cho mình phán xét thiên hạ thì nên biết văn hóa MN không có tiết mục mời cơm nhé
Bởi vậy đất Kinh kì lễ nghĩa vẫn trên 1 bậc so với các vùng khác.
Nếu các vùng khác thích họ nên học theo như nhà giàu TQ học cách dùng dao nĩa cho chuẩn của quý tộc Anh vậy. Chả có j phải xấu hổ, xấu hổ là khi bám lấy sự vô tri và ko chịu học hỏi.
Lại lan man sang chủ đề vùng miền rồi, HN văn hóa cao hay thấp thế nào thì ra đường nhìn xe cộ đi loạn xạ là đủ biết

Quay lại câu hỏi, cụ trả lời đi chứ nhỉ? Câu mời cơm của con cụ là thế nào vậy?

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
Lại lan man sang chủ đề vùng miền rồi, HN văn hóa cao hay thấp thế nào thì ra đường nhìn xe cộ đi loạn xạ là đủ biết

Lễ nghi Kinh kì cao hơn nhưng văn hoá giao thông lại ko bằng. Vậy kinh kì cũng cần học hỏi giao thông miền Nam để văn minh hơn thôi. Con người ko học thứ tốt hơn lại muốn quay về hành xử giống động vật bậc thấp thì kì lạ thật. Tiến hoá ngược à? =))

Còn cụ hỏi vớ vẩn em ko thèm tl. Từ chối :))

starsn

Xe điện

Học cách tôn trọng người đối diện quan trọng gấp 1,000 lần học mời cơm. Con cụ ấy còn phải học phân biệt động vật cấp thấp với cấp cao nữa chứ không lẽ trước khi ăn cơm mời hết cả người lẫn động vật. Thôi dẹp đi cụ.

P.S. em nói động vật cấp thấp là ý cụ ấy nhắc đến người MN hay những người có thói quen tương tự nhé hic.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Lễ nghi Kinh kì cao hơn nhưng văn hoá giao thông lại ko bằng. Vậy kinh kì cũng cần học hỏi giao thông miền Nam để văn minh hơn thôi. Con người ko học thứ tốt hơn lại muốn quay về hành xử giống động vật bậc thấp thì kì lạ thật. Tiến hoá ngược à? =))

Còn cụ hỏi vớ vẩn em ko thèm tl. Từ chối :))
Hehe, cụ chỉ lươn thôi, khéo con cụ không làm cái cụ đang ra rả rao giảng trên này. Em xấu bụng nên tạm nghi ngờ thế

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ gây ấn tượng với em về độ hiểu biết đấy, thế cụ có thể gửi link một nơi để cccm cùng tham khảo những điều cụ cho là manner hay là etiquet xem nào. Của riêng VN thôi, không cần dẫn quý tộc PT (cách dùng dao nĩa) làm gì kẻo lại lan man
Người ko muốn làm lại muốn làm ngợm cụ nhể
Cụ chưa gửi link tham khảo mà cứ văn vở làm gì, để xem chuẩn mực lễ nghi cụ theo đuổi và áp dụng nó như thế nào. Cụ đại ngôn trên MXH làm gì, nơi mà chó mèo cũng chỉ cần biết gõ phím 😎