Lót lại sàn, nên không?

HollowKnight

Xe hơi
Bổ sung thêm ý kiến là giá trị chiếc xe là tổng thành các chi tiết. Độ xe là thể hiện gout của chủ nhân. Lót sàn xe 200K khác nào mặc bộ Complet Dormeuil nhưng chân lại xỏ đôi xép tổ ong.

quyetthang

Xe tăng
em nghĩ nên làm mấy tấm nỉ lót sàn thôi, chứ ko nên trải bằng da, đúng như mấy bác đã nói, hơi ẩm ở nỉ nó ko thoát đc, mục xe thì mệt hơn

guestx

Xe máy
Website
www.facebook.com
Em đã đọc hết, chốt lại của em là cứ để sàn nỉ đi đã khi nào cũ, bẩn rồi tính tiếp. Không vội, mình là vệ sinh mà!...:69:
Mình cũng giống ý bạn. Nhưng muốn mua thêm mấy tấm nỉ rời đặt lên, thỉnh thoảng lấy ra vệ sinh có lẽ hay hơn chăng?

vucamry

Xe đạp
xe bác 7 chỗ thì nên lót sàn,còn 4 chỗ thì khỏi

ngong_nikel

Xe đạp
Mình cũng giống ý bạn. Nhưng muốn mua thêm mấy tấm nỉ rời đặt lên, thỉnh thoảng lấy ra vệ sinh có lẽ hay hơn chăng?
Nỉ rời theo xe nó cũng có mà bác
Mua cái hút bụi Trung của khoảng 200k vứt sau cốp.
Thi thoảng hút sách chán!

LongSukebe

Xe tải
Quê lắm các bác ơi.

Theo tôi không nên lót sàn bằng vật liệu kín. Vì sẽ làm tích tụ hơi ẩm, hỏng mất lớp nỉ zin. Nếu các bác chơi sang, mua 2 con hổ (có cả loại hổ nhập từ châu Phi). Phần xương nấu cao tẩm bổ, 2 bộ da lót sàn bảo đảm không đụng hàng.

Các hãng xe nên tham khảo thị hiếu người Việt Nam, chỉ bán khung không. Sàn xe có lựa chọn lát gạch men kính, bảo đảm sạch, dễ vệ sinh.
Nhà cháu cũng có ý tưởng như vậy, nhưng tính đi tính lại bùn bẩn vẫn dính lên lông hổ :)), đành quay sang tính đường lót da cá sấu vậy, đẹp mà sạch hơn da hổ nhiều :)):)):))

Công Nông

Xe điện
Kiểu gì thì các cụ dẫm giầy dép lên xe nó cũng bẩn cả, thôi thì làm đôi Pa tanh xuống xe thì xỏ lên xe thì bỏ vừa đảm bảo sạch sàn xe đỡ tốn tiền hút bụi vừa đỡ tốn tiền mua giầy:)

viso

Xe tải
Dạ em không dám nói là em khôn hơn nhà SX, nhưng mà quả thật nhà SX không phải là không có chỗ nào ngu đâu. Để cái sàn nỉ bắt bụi, hút ẩm, chóng bị xơ mướp chính là 1 cái ngu đấy ạ. Nó không làm sàn dả da đơn giản chỉ là cần cái hình thức sang trọng, chứ bền sạch thi thua dả da xa ạ. Với lại bác không nên gọi em bằng "Cậu", cứ bác xưng em cho nó lành, biết được ai "cậu" hơn ai bác nhỉ.

@Giliflower: Em đánh giá cao kiểu làm việc rất trách nhiệm của bác. Cái sàn hôm nay sửa khiến em cũng như chủ xe hoàn toàn hài lòng, cám ơn bác.
Chỗ bôi đỏ chính là chỗ mà người thiết kế người ta quan tâm.
Còn bác nào cứ thích hít thẳng bụi vào phổi cho nó sạch cái sàn thì cứ làm. Phổi bẩn còn hơn sàn bẩn nhỉ?

longoc

Xe đạp
sạch sẽ mỗi tội hơi bị mùi nhựa:69:

Coltplus2008

Xe điện
Viva ORIGINAL- NGUYÊN BẢN MUÔN NĂM. Việt nam toàn thợ PHÁ. càng qua tay thợ nhiều thì càng TỨC.
Cái mà người ta gọi là THỢ ở VN mình có vẻ chưa đúng lắm.
Thợ xây, thợ gò học nhục như chó 2/3 năm ra mới là THỢ bậc 1, thử việc cả năm mới được mó vào việc thật, già lõ đít, sát hạch lên sát hạch xuống mới lên đến bặc 7.
Còn THỢ làm ô tô, sản phẩm công nghệ cao, đắt tiền thì toàn thợ đểu, trường ĐỜI, học MÓT.
Thế mà dân mình đễ tính, toàn mang đồ đắt tiền ra biếu THỢ để THỰC HÀNH PHÁ.
Nhìn xe các bác bị LÀM, em đau lắm ạ.
THỢ VN muôn năm
Chuẩn. Hôm trước em đi dán cái vè che mưa mà tức cả mình. Nó kiếm đâu cho mình bộ vè có thêm 2 cái chốt. Dán xong 1 bên thì chả còn cái chốt nào để lắp cho bên kia. 3 tháng rồi vẫn chưa kiếm ra cái chốt ấy. Hỏi 2, 3 lần vẫn chưa có. Nên cu cậu cũng chả dám đòi tiền. Thành ra được cái vè miễn phí. Hết dám bọc lại sàn luôn.

HaTrang

Xe tải
em thì vẫn giữ quan điểm không bọc, thời tiết hay mưa thì các bác đặt thêm 1 bộ thảm cao su lên trên, chả vấn đề gì, xe cũ của em nó trải sàn bằng giả da, em cũng chả để ý, đến lúc lột lên thì ôi giời ơi, trời tháng 10 hanh khô thế mà cái sàn xe em nó cứ ươn ướt, nhơn nhớt, mùi ko chịu đc.
Các bác nói là trải sàn cho sạch : ok thế nhưng bác phải xác định nó bẩn chỗ nào để trải, có phải chỗ nào cũng bẩn đâu? chủ yếu là mấy chỗ để chân, thế mà lại phải trải kín cả sàn, em không đồng ý tẹo nào :^)

belancer

Xe buýt
Xe em đợt trước được khuyến mãi trải thảm sàn simili.
Trải thì sạch hơn nhưng các mép nhìn không được tinh lắm (có thể cũng do thợ). Ngoài ra mất 1 tháng đầu tiên mùi rất khó chịu.
Nếu chọn lại thì em để nguyên bản chẳng trải gì hết. Tuần nào cũng hút bụi rồi.

chuongga

Xe đạp
Có đồ lót vẫn sạch hơn chứ...................:)):)):)):)):)):)):)):)):))

quyetthang

Xe tăng
Sạch bên ngoài thôi bác ơi, còn ở trong ẩm và mùi như bác Hatrang nói đới :)):)):))

VICH

Xe hơi
Website
pauldesign.com.vn
Nghe chừng e bắt đầu nghiêng nghiêng về phía để nguyên sàn nỉ. Chắc chịu khó vệ sinh hút bụi, hôm nào trời nắng thì mang ra phơi phóng thì hết mùi thôi các cụ nhỉ.

Bigbigboy

[Tịch thu bằng lái]
Em đồng ý là để nguyên zin, nhất là xe mới :
1. Sàn thì có thể mua tấm thảm lót chân, dung một thời gian thì lại thay mới, có bùn bẩn hoặc trời mưa thi cũng không sao.
2. Lót sàn thì sẽ phải tháo lắp lung tung, bọn thợ thì thiếu trình độ, thiếu trách nhiệm , hỏng hết cả ốc và lẫy, sau này đi nó kêu ọp ẹp rất khó chịu
3. Nên vệ sinh thường xuyên, và thi thoảng lại dọn nội thất một lần (chỉ tháo ghế thôi)
Xe em đi 2 năm sàn vẫn rất sạch sẽ thơm tho ạ

Cu Sut

Xe buýt
Chỗ bôi đỏ chính là chỗ mà người thiết kế người ta quan tâm.
Còn bác nào cứ thích hít thẳng bụi vào phổi cho nó sạch cái sàn thì cứ làm. Phổi bẩn còn hơn sàn bẩn nhỉ?
Sàn bẩn hay sạch là do vệ sinh thôi. Nếu các cụ hút bụi hàng tuần thì sàn nỉ cũng vẫn sạch. Còn nếu không hút bụi thì sàn simili cũng vẫn bẩn. Có nhiều cụ lại cho trải sàn simili tốt hơn trong trường hợp Hà Lội ngập. Theo em là ngược lại. Vì khi trải sàn simili, thợ nó sẽ không bóc thảm nỉ mà cứ thế đè thảm simili lên. Nước mà ngấm vào sàn, sau không bốc hơi được vì vướng lớp simili, càng hôi và càng dễ hỏng gầm.

Em đồng ý là để nguyên zin, nhất là xe mới :
1. Sàn thì có thể mua tấm thảm lót chân, dung một thời gian thì lại thay mới, có bùn bẩn hoặc trời mưa thi cũng không sao.
2. Lót sàn thì sẽ phải tháo lắp lung tung, bọn thợ thì thiếu trình độ, thiếu trách nhiệm , hỏng hết cả ốc và lẫy, sau này đi nó kêu ọp ẹp rất khó chịu
3. Nên vệ sinh thường xuyên, và thi thoảng lại dọn nội thất một lần (chỉ tháo ghế thôi)
Xe em đi 2 năm sàn vẫn rất sạch sẽ thơm tho ạ
Đấy, cụ nào vẫn còn ý định lót sàn simili thì nên nghĩ thêm đến điểm 2 trên đây. Lúc các cụ định làm, thợ nó sẽ "em hứa, em đảm bảo"; đến lúc gãy cái nọ cái kia, nó lại "không sao đâu anh"

nguyenanhson113

Xe tăng
Hay lắm!
Nhất định là không bọc!

nghiatd2

Xe đạp
Bọc cho sạch, lúc mưa lúc nắng, xe chở nhiều kiểu người, chân dẫm cái gì không biết, mang lên xe hết. Làm sàn rồi vệ sinh dễ dàng, nó không bám như nỉ. Tấm trải thì nó chỉ được 1 phần thôi chứ. Em là em ủng hộ nên bọc.
Em bọc rồi, loại vừa 500k, khi bọc mình giám sát cho kỹ là được.