Lót lại sàn, nên không?

summer

Xe tăng
Cứ để thế đi mua mấy tấm lót sàn
Bẩn thì lót chưa muộn

30M5415

Xe tải
e lót sàn bằng da!mấy cái thằng làm lót sàn cho e,nó cho loại dày!hic!dùng được 3 tháng mủn nhiều chỗ quá!e đang tính đi lót lại!!!bác nào biết chỗ chỉ e cái!!!hic!hồi đầu mới mua xe e chưa biết gì, cứ nghĩ dầy dặn là tốt,ai ngờ....bị lừa!!!!!!!hic hic

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
lót sàn xong liệu có đỡ ồn kô nhỉ?

nothing

Xe tải
Bọc lại là ngon nhất

machinco

Đi bộ
Em thấy nhiều bác nói tiện ích của lót sàn hay đấy cho em hỏi luôn làm chống ồn chỗ nào hay và hạt rẻ với con Mazda3 của em đi ồn quá

Matrix79

Xe hơi
Theo em ngoài việc giữ sạch, lớp thảm còn có tác dụng chồng ồn vì nó được cấu tạo bởi nhiều sợi nhỏ liên kết với nhau nên chống ồn cực tốt. Em sợ khi thay bằng da thì được cái này lại mất cái kia. Nếu không bác cứ để nguyên lớp thảm đó và thêm lớp da (nếu bác muốn tiện vệ sinh), trong trường hợp chán da chỉ cần bóc ra là lại ngon lành cành đào!!
Bác Nhỏ nói có lý đới. Nhà em đã từng tự làm lót sàn lấy theo công nghệ tự nghĩ như sau:
- Mua thêm vài mét tấm chống cách nhiệt cách âm gì đó của Cát Tường, tự tháo ghế, bóc thảm nỉ ra, trải xuống dưới (Nhà em bóc lên thấy dưới sàn xe vẫn còn 1 lớp mút của hãng dán sẵn), rồi trải lại lớp nỉ.
- Gọi thằng bọc nội thất da đầu ngõ vào đo táng thêm 1 lớp sàn giả lên trên cùng. Sau đó lắp lại ghế như cũ.
Sử dụng thấy sạch hơn lót nỉ. Đi thấy cũng đỡ ồn hơn, xuống ổ gà không thấy bùm mấy mà thấy phịch phịch :21:. Tất nhiên tiếng ồn xe do nhiều yếu tố nhưng cảm giác ít nghe thấy phía gầm.
Tổng thiệt hại 200k Cát Tường, 500k sàn giả da. Mất 3 tiếng đồng hồ, nửa lít mồ hôi nhưng không bị thừa con ốc, con vít nào (b)

thedang

Xe máy
Quan trọng là việc giữ gìn vệ sinh xe như thế nào thôi,chứ xe mới mà lót sàn là phí tiền,cứ để vậy mà đi.Sau 1-2 năm khi sàn cũ xuống cấp lót vẫn chưa muộn.

XichLoBMW

Xe tải
Đỡ bẩn cho lớp nỉ thôi chứ ko chống ồn được đâu, tưởng tượng thôi ah. Xe em mới tự dưng đi lót sàn, giờ lúc nào cũng phải khử mùi vì cái mùi lớp lót sàn đây. Còn thích thì các bác tự trải nghiệm thêm cho biết thôi(b)

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Quan trọng là việc giữ gìn vệ sinh xe như thế nào thôi,chứ xe mới mà lót sàn là phí tiền,cứ để vậy mà đi.Sau 1-2 năm khi sàn cũ xuống cấp lót vẫn chưa muộn.
Em ứ có xèng mua xe mới nhưng đồng quan điểm với bác. Cảm giác ngồi ghế sau bỏ giày dép dẫm lên thảm sướng sướng là :21:
Nếu lót nên làm cùng thợ, nhiều ông thợ trình lởm, và quan trọng là n.g.u lắm ạ.

MBrian

Xe tải
Website
www.sdt.com.vn
lót sàn xong liệu có đỡ ồn kô nhỉ?
Cũng thế thôi bác à, em vừa chơi chống ồn + lót sàn mà cũng chẳng đỡ mấy mà lại con bị thợ làm gãy mấy cái lẫy nhựa và thừa 1 cái lẫy bằng tôn (rơi dưới gầm ghế về nhà mới biết) không biết lắp ở đâu. Em làm ở chỗ G.H ở NKT.
Sai nầm quá các bác ợ, tiền chống ồn nàm được bộ loa cánh ngon.
Em rút ra là: thảm xe thế nào thì cứ .. kệ nó như thế các bác ạ.

thichthenhi

Xe đạp
Bác qua em làm lại cho. Cái vụ này nhiều bác đến em cứ dòi làm sàn dày, được em tư vấn đã chọn lại đó. Đôi khi cứ chạy theo thị hiếu ở ngoài mết lắm
Hôm nay đã qua nhà bác Hội, nói chung là dễ chịu.

Good_Morning

Xe hơi
Nước ngoài nó không ngu mà Việt Nam mình cũng chả dốt! Vấn đề sàn bị ẩm, hôi là do điều kiện thời tiết, người sử dụng, vv...và vv gây ra. Nước ngoài thì có điều kiện và công nghệ vệ sinh nội thất xe tốt hơn VN nên nó cứ để sàn nỉ rin theo xe mà vẫn ngon và tất nhiên là đẹp. VN thì để tiện trong việc vệ sinh nên thường trải lại sàn xe bằng simili. Nhưng nói thật theo em trải sàn simili nhìn không được đẹp.
Thế thì thằng tàu khựa nó dốt hơn thằng Việt Nam cụ nhỉ? E qua đấy thấy mấy cái xe xịn nó cũng chẳng có trai san = si, và e cũng chẳng thấy cái dich vụ rửa xe hút bụi nhan nhản như ở mình:^)

XichLoBMW

Xe tải
Để nguyên bản, trải sàn tốn tiền mà chẳng được cái gì đâu. Mà quan điểm trải sàn chống ồn là hoàn toàn sai lầm đấy các bác ah:)

Carens2009

Xe điện
Em đồng tình với ý kiến của 1 số bác, ở VN bụi bặm lắm đưỡngá khi trời mưa thì lầy lội bẩn thỉu lắm, nếu cứ để sàn nỉ thì sang nhưng dễ bắt bụi và bết bẩn nhanh. Ngồi trong xe với cái sàn bẩn hít ra hít vào nhiều bụi và vi khuẩn lắm đấy, mà khi làm vệ sinh thì vất vả khỏi nói. Trải sàn da là cách tốt nhất để ta tiết kiệm thời gian ( vệ sinh cực dễ, cực nhanh ). Mời các bác đến em , em làm cho đảm bảo chất lượng tốt - giá cực " hot " chỉ 500 thôi - chẳng mất mấy thời gian đâu. Địa chỉ: NỘI THẤT Ô TÔ NGỌC CẢNH - 199 Minh Khai, Hà Nội. Website: www.noithatotongocanh.com
Tưởng bác tư vấn cho anh em ,đọc đến đoạn cuối mới hiểu là bác quảng cáo cho cửa hàng.Nhưng bác nói cũng đúng nên đi làm thêm cái tham cho nó đẹp và sạch nữa

So_qua

Xe máy
Cá nhân em thích để nỉ nguyên bản hơn, bọc lại kiểu gì cũng không đẹp bằng mà khí hậu mình trời nồm bọc da nó hấp hơi dưới sàn không thoát được vớ vẩn mọt hết khung :102:

nambombom

Xe buýt
Nói chung là nên lót.

Chuong ga

Xe buýt
Nói chung là tùy xe thôi các cụ a. Nếu xe chở khách , kinh doanh thì nên làm. Còn xe gia đình thì không cần. Lót sàn vào vừa mùi và thảm cứ bị trượt khó chịu lắm. :69::69::69:

TheKid

Xe hơi
-Xe chở khách + xe công: nên trải vì dễ vệ sinh
-Xe gia đình: không cần vì xấu, hay trượt thảm để chân, vênh các tấm ốp nhựa
Em xin hết.(l)(l)

belancer

Xe buýt
Nhà em mua xe, được Mitsu Việt Hùng nó tặng trải sàn xe simili.
Lắp xong, thấy sạch hơn, nhưng cái mùi da thì hơi khó chịu, 2 tuần rồi mới thấy đỡ đỡ.
Nói chung là nếu phải mua thì em cũng không lắp, trông xấu hơn, để sàn nỉ mà chạy nếu mình đi gia đình, vệ sinh sạch sẽ thường xuyên.