Lót lại sàn, nên không?

hôm trước em định làm nhưng mấy anh kỹ thuật của hãng khuyến cáo không nên thay, có thể ảnh hưởng đến chân ga, điện đóm.

xilanh

Xe buýt
em ủng hộ tuyệt đối vụ phải đi lót sàn

tuanha72

Xe tải
Website
www.vgi-vn.com
Không nên lót bẩn quá thì đi hút bụi, rách nhiều chỗ thì tháo ra thay lớp nỉ mới.

sykien403

Đi bộ
Theo em thì bác nên làm cả trải sàn chống ồn vàn lót lại sàn luôn. Đợt trước em làm lại cho xe của em bọc sàn da loại đẹp có tầm 1 triệu, giờ muốn làm thêm cả chống ồn đi êm lắm. Em làm ở bên chỗ 403 Nguyễn Văn Cừ, được lắm

Taxi25

Xe buýt
Theo em thì bác nên làm cả trải sàn chống ồn vàn lót lại sàn luôn. Đợt trước em làm lại cho xe của em bọc sàn da loại đẹp có tầm 1 triệu, giờ muốn làm thêm cả chống ồn đi êm lắm. Em làm ở bên chỗ 403 Nguyễn Văn Cừ, được lắm
Vừa đá bóng vừa thổi còi à ? Trải có mỗi sàn xe mà đi êm lắm thì cả thế giới nó đều muốn làm

vn5

Xe tải
Website
www.quataovang.com
nên bọc cụ ạ.bẩn lắm.mưa gió rồi guốc dép mà cầy nên nỉ thì..........

citycar

Xe tải
Em cũng mới mua xe nên quan tâm vụ này. Sau khi đọc hết hơn 20 trang em quyết định:

- Bọc da ghế + cốp sau;

- Mua 2 bộ thảm nỉ hợp màu nội thất xe tự cắt cho vừa vặn với sàn để chân trước và sau, khi bộ thảm này bẩn thì giặt và thay bộ khác vào. Như thế vẫn đảm bảo sạch, sang, êm chân và thảm không bị xê dịch.

hacide

Xe tăng
Em cũng mới mua xe nên quan tâm vụ này. Sau khi đọc hết hơn 20 trang em quyết định:

- Bọc da ghế + cốp sau;

- Mua 2 bộ thảm nỉ hợp màu nội thất xe tự cắt cho vừa vặn với sàn để chân trước và sau, khi bộ thảm này bẩn thì giặt và thay bộ khác vào. Như thế vẫn đảm bảo sạch, sang, êm chân và thảm không bị xê dịch.
Cụ đã mua thảm chưa ah! E cũng đang lăn tăn cái vụ này quá!!! Có gì Cụ chia sẻ kn nhé!!!

citycar

Xe tải
Dạ em vừa mới đi cắt thảm hôm thứ bảy tuần vừa rồi, thảm dầy dặn rất sạch và sang, quan trọng là không bị xê dịch vì đo cắt cẩn thận và mặt dưới nó cũng bám nữa. Em làm 2 bộ mỗi bộ 600k để thay nhau khi cần.

Clayton

Xe điện
theo tui thấy thì nên lót sàn vào các bạn ah.thứ nhất là ở nước ta ko đc xạch đẹp như các nước phương tây,thứ 2 là cách âm tốt hơn,thư 3 là khi bị dính nước sẽ ko bị mùi hôi. chiều nay tui vừa cưới 1 em VIOS 1.5e bé bỏng xg tui cũng cho em mặc áo da lun.ko đắn đo chần chừ j hết.
Xe em cũng trải sàn rồi, ngay sau khi mua. Em thấy thế này:

- Bề mặt lúc nào cũng sạch sẽ, dễ hút bụi và dễ lau khi ta muốn tự vệ sinh xe hàng ngày;

- Lớp nỉ nguyên bản nằm phía dưới lớp sàn giả da có bị ẩm mốc hay không, việc này cần phải kiểm tra. Tuy nhiên, khi trải sàn giả da, cánh thợ chỗ em may tấm trải sàn thành hai miếng (phía trước và phía sau), mối ghép nằm dưới gầm ghế hàng thứ nhất (cả hai bên) và cố tình để hở, tức có thể thò tay lùa vào lớp nỉ phía dưới được. Em hỏi sao không dán kín hoặc bắn ghim cho kín lại. Cậu thợ trả lời là để thoát hơi ẩm phía bên dưới. Như vậy, cửa hàng nội thất này đã nghĩ đến việc chống ẩm cho lớp nỉ gin nằm phía dưới. Hiệu quả đến đâu thì chưa rõ, cần phải kiểm chứng cái đã. Cũng xin nói thêm là đã có mấy lần em đi trải sàn da với bạn bè, có lần em thấy một cửa hàng trên đường Yên Phụ bắn keo để nối kín 2 miếng sàn cho xe Yaris; lần khác tại một cửa hàng có tiêng trên phố Hoàng Hoa Thám, khi làm cho xe Vios, bác thợ cũng chít keo lớp giả da cho khít. Em ngồi vào thấy mùi keo rất ghê.

- Trải sàn xong, em không nghĩ là cách âm tốt hơn. Cả âm thanh của loa khi nghe nhạc, em thấy cũng không trong như trước, một số bản nhạc không lời nghe có vẻ ồn ào và bị phản hồi nhiều hơn. Em nghĩ lớp nỉ cách âm và chống nhiễu âm tốt hơn. Vật liệu có bề mặt thô ráp, sần sùi thường cách âm và hấp thụ tạp âm tốt hơn, giảm tiếng vọng âm thanh nhiều hơn so với bề mặt nhẵn bóng. Việc này các bác chắc thấy dễ hiểu khi liên tưởng đến việc tạo các lớp nhám trên tường, trang trí nhiều mành rèm bằng vải có độ thô ráp... trong các rạp hát. Với tính chất ấy, các loại vải nỉ, len, dạ thường có độ cách âm và hấp thụ nhiễu âm tốt hơn.

thuyoto

Xe đạp
hãy chăm sóc người bạn đồng hành mình cẩn thận, không có cái gì là thừa đâu nếu bạn có khả năng.

phuongtv_76

Xe container
Xe em cũng trải sàn rồi, ngay sau khi mua. Em thấy thế này:

- Bề mặt lúc nào cũng sạch sẽ, dễ hút bụi và dễ lau khi ta muốn tự vệ sinh xe hàng ngày;

- Lớp nỉ nguyên bản nằm phía dưới lớp sàn giả da có bị ẩm mốc hay không, việc này cần phải kiểm tra. Tuy nhiên, khi trải sàn giả da, cánh thợ chỗ em may tấm trải sàn thành hai miếng (phía trước và phía sau), mối ghép nằm dưới gầm ghế hàng thứ nhất (cả hai bên) và cố tình để hở, tức có thể thò tay lùa vào lớp nỉ phía dưới được. Em hỏi sao không dán kín hoặc bắn ghim cho kín lại. Cậu thợ trả lời là để thoát hơi ẩm phía bên dưới. Như vậy, cửa hàng nội thất này đã nghĩ đến việc chống ẩm cho lớp nỉ gin nằm phía dưới. Hiệu quả đến đâu thì chưa rõ, cần phải kiểm chứng cái đã. Cũng xin nói thêm là đã có mấy lần em đi trải sàn da với bạn bè, có lần em thấy một cửa hàng trên đường Yên Phụ bắn keo để nối kín 2 miếng sàn cho xe Yaris; lần khác tại một cửa hàng có tiêng trên phố Hoàng Hoa Thám, khi làm cho xe Vios, bác thợ cũng chít keo lớp giả da cho khít. Em ngồi vào thấy mùi keo rất ghê.

- Trải sàn xong, em không nghĩ là cách âm tốt hơn. Cả âm thanh của loa khi nghe nhạc, em thấy cũng không trong như trước, một số bản nhạc không lời nghe có vẻ ồn ào và bị phản hồi nhiều hơn. Em nghĩ lớp nỉ cách âm và chống nhiễu âm tốt hơn. Vật liệu có bề mặt thô ráp, sần sùi thường cách âm và hấp thụ tạp âm tốt hơn, giảm tiếng vọng âm thanh nhiều hơn so với bề mặt nhẵn bóng. Việc này các bác chắc thấy dễ hiểu khi liên tưởng đến việc tạo các lớp nhám trên tường, trang trí nhiều mành rèm bằng vải có độ thô ráp... trong các rạp hát. Với tính chất ấy, các loại vải nỉ, len, dạ thường có độ cách âm và hấp thụ nhiễu âm tốt hơn.
cụ nói chuẩn đấy, sàn nỉ sẽ tốt cho hệ thống âm thanh hơn tuy nhiên cũng cần công phu hơn, phải dọn dẹp nhiều hơn

tranthaiduc

Xe buýt
dang phan van nghe cụ phân tích em thấy hợp lý quá!các hãng sản xuất đã tính ký lắm rồi.hàng trăm năm kinh nghiệm chẳng nhẽ lại thua mấy bác thợ nhà mình.em sẽ ko đi bọc sàn da nữa.chỉ lót thảm rời để đi trời mưa cho đỡ bẩn thui

stdt

Xe tải
Ko nên trải sàn mà để nguyên nỉ và mua bộ thảm sàn da của một cụ trên Of
Em đã làm như vậy và ưng ý lắm , thật đấy

tranthaiduc

Xe buýt
cảm ơn bạn!mua bộ thảm sàn da của cụ nào trên OF vậy?

stdt

Xe tải
Thảm da 3d bảo hà rao trong mục chợ trời cụ ạ

riang153

Xe tăng
Kụ nào tư véo thêm cho nhà cháo cái khoản bọc da kết hợp với 1 lớp cách âm đi ợ,Thanks các Kụ nhiều!

Asturias19

Xe buýt
Trải thêm lớp da trên lớp nỉ, rồi cần thì thêm cái lót cao su 3D, quá sạch

Minh Thịnh

Xe máy
Cụ lót lại da sạch hơn cụ àh , để nỉ hôi lắm

daulong

Xe máy
Không nên làm lại lót sàn cụ ạ, nó sẽ làm thảm bị xê dịch vì trơn. Mình đã từng làm và đã bóc ra rồi