Lôp oto: Micheline hay Brigestone

yentrangphich

Xe máy
Các bác làm ơn cho em hỏi, theo kinh nghiệm của các bác, lôp Micheline và Brigestone khác nhau thế nào, loại nào tôt hơn, điều kiện nào thì dùng loại nào. Em xin cám ơn các bác nha(l)(l)(l)

Braunbuffel

Xe máy
Michelin thì êm, Brigesstone thì cứng. Nói chung là Micheline thì đi ổn hơn

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Các bác làm ơn cho em hỏi, theo kinh nghiệm của các bác, lôp Micheline và Brigestone khác nhau thế nào, loại nào tôt hơn, điều kiện nào thì dùng loại nào. Em xin cám ơn các bác nha(l)(l)(l)
Lốp Michelin thì êm hơn, đỡ ồn hơn; còn Bridgestone thì cứng hơn (so với Michelin - nhưng so với các loại khác thì vẫn là đỉnh) và bền hơn bác ạ! Xe bác không phải trèo đèo, lội suối, đi công trường... thì nên dùng Michelin: Bác dùng đúng Michelin Pháp thì nó đỉnh của đỉnh luôn! (Giá tiền cũng tương xứng luôn đới ạ!):6:

cba

Xe đạp
Đi micheline cho xe chở người vì nó êm, brigesstone cho xe chở hàng (xe tải) vì nó cứng hơn , chịu mài mòn tốn hơn. Tuy nhiên Micheline hay Brigesstone đều có rất nhiều loại trong cùng một cỡ lốp.

kklong12

Xe tải
Các bác cho em hỏi xe em zinger em bơm lốp 2,4kg nhưng sao trông lốp vẫn non em để ý các xe khác ko có xe nào lốp trông non như vậy . hay là mùa đông nên bơm căng hơn một chút . Mong các bác chỉ giáo Em xin cảm ơn:^)

Okane

Xe container
Ơ, k ai đề cập đến CSSV hay loại j đó khác ah, xe e dùng Kumho mới đau :(

Duonganh2004

Xe tăng
Êm hay không cũng còn tùy thuộc vào hoa văn của lốp nữa các cụ ạ, cùng thông số, cùng cỡ lốp cùng hãng, khác hoa văn là đã tèo roài, kêu vỡ tai:'(

davidga

Xe máy
ặc sao cac bác cứ so sánh 2 cái hãng ko thôi nhỉ. phải là lốp loại nào chứ. 2 hãng này có hàng chục loại lốp khác nhau.

pmt123

Xe đạp
Êm hay không cũng còn tùy thuộc vào hoa văn của lốp nữa các cụ ạ, cùng thông số, cùng cỡ lốp cùng hãng, khác hoa văn là đã tèo roài, kêu vỡ tai:'(
chuẩn bác ạ, không bác thử dùng sang Kumho Vn, chất lượng cũng khá mà giá thành rẻ hơn nhiều

SpecX7426

Xe tăng
Các bác cho em hỏi xe em zinger em bơm lốp 2,4kg nhưng sao trông lốp vẫn non em để ý các xe khác ko có xe nào lốp trông non như vậy . hay là mùa đông nên bơm căng hơn một chút . Mong các bác chỉ giáo Em xin cảm ơn:^)
Bác nên bơm áp suất lốp theo đúng chỉ dẫn của nhà SX, ko thể dựa vào mắt thường được bác ạ! Mùa hè này mà bác bơm căng quá, đi nhanh - nặng thì nổ lốp mất lái tai nạn, nhẹ thì mòn sống lốp, hại giảm sóc và hệ thống treo!

hamvui

Xe tải
MIT dễ ăn đinh hơn BR

Hùng Pirelli

Xe buýt
So sánh kiểu này không ổn. Vì trả có cơ sở gì cả. Cùng Size cùng hoa đã có sự khác biệt lớn rồi. Cùng Size khác hoa còn khác nhau khủng khiếp hơn. Cụ thể Bác đang chạy xe gì? Đang đi lốp hiệu nào? Hoa cũ chạy thấy sao? Có gần 20 chục hãng lốp để Bác lựa trọn, tại sao lại cứ phải M và B? :101: 098 765 1718, Bác qua kho lốp của Em Em cho Bác xem hàng luôn.

doremonmattich

Xe tăng
Chả hiểu các bác tư vấn kiểu gì, hỏi thế khác gì hỏi chung chung kiểu Xe Toy với xe Hon khác nhau thế nào :)):)):)):21:

Em có ý kién là những bác đi xe dưới 30K nên mua Kumho Vietnam :P

tuananhtun

Xe buýt
Nếu bác đã hỏi chung chung như thế thì: Em đề nghị dùng lốp CAO SAO VÀNG hoặc CASUMINA để ủng hộ cho hàng Việt Nam ta. Hơi tí là chơi đồ ngoại nhập thì nền SX trong nước phát triển mạnh sao được.

skull

Xe buýt
Michelin và BST đều là những hãng lốp hàng đầu. Đi không chê vào đâu được.
Để so sánh hai loại này rất khó vì cả hai dù cùng kích cỡ nhưng lại có nhiều loại khác nhau.
Thực chất các hãng lốp đều phân loại lốp theo tiêu chuẩn về loại xe. Ví dụ: Sedan, SUV, Sport, Construction... Và ứng với mỗi loại xe đều có nhiều loại lốp. Ví dụ với dòng SEDAN: Michelin có lốp Primacy ( chống ồn ), Energy XM1, XM8 ( êm ái, dịu dàng...)...
Bridgestone lại có Turanza, Potenza...
Vì bác không nói cụ thể bác đi xe j, nên em có chút kinh nghiệm nhỏ thôi
Với dòng Sedan và đi lại chỉ vui vẻ, ít ít, bác nên chọn Michelin, rất êm ái, tiết kiệm và giá thành rẻ hơn một tí.
Nếu bác đi nhiều và xe bác là dòng SUVs hay 4WD thì bác nên chọn BRIDGESTONE cực kỳ khoẻ, cực kỳ bền, cực kỳ an toàn...
về lốp nội: nếu có điều kiện bác không nên dùng lốp nội, giá thành có thể rẻ một tí nhưng lại không bền lắm, tính ra dùng lốp Michelin và BST vẫn kinh tế hơn.
Đặc biệt KUMHO việt nam, đến taxi đi còn kêu, hic hic...

Mazspeed

Xe container
Kụ skull lại phán Mút sơ lanh rẻ hơn Bờ ri gét tôn là sao nhỉ? Kụ có nhầm không đới!!!:^):^):^)