Lôp oto: Micheline hay Brigestone

RAVA

Xe ba gác
ah, nhà cháu có cái RAV4, lốp đi theo xe là YOKOHAMA đã đến lúc cần thay, theo các cụ thì nên thay lốp nào? Bác Michilin thì khuyên thay lại YOKOHAMA vì xe em hay đi đường dài, nhưng YOKOHAMA giá cao quá, có lựa chọn nào khác không các bác?
-Xe em cũng giống bác này, bác nào cho em hỏi đại lý YOKOHAMA ở đâu và giá lốp 225/65/R17 là bao nhiêu tiền 1 cái?

httgara

Xe hơi
Êm hay không cũng còn tùy thuộc vào hoa văn của lốp nữa các cụ ạ, cùng thông số, cùng cỡ lốp cùng hãng, khác hoa văn là đã tèo roài, kêu vỡ tai:'(
Em cũng nghĩ vậy, xe của cậu em đang chạy Bridgestone Pitenza.....giờ chuyển sang Mitchelin Ernergy XM2 đi thấy ồn hơn nhiều ......

vt_hoa

Xe tăng
Nếu bác đã hỏi chung chung như thế thì: Em đề nghị dùng lốp CAO SAO VÀNG hoặc CASUMINA để ủng hộ cho hàng Việt Nam ta. Hơi tí là chơi đồ ngoại nhập thì nền SX trong nước phát triển mạnh sao được.
Muốn ủng hộ hàng Việt cũng không được vì 2 hãng này không SX được lốp không săm nên đố cụ mua được đấy

beefburger

Xe tăng
Em chạy hàng MIT và nhất là MIT France phải thừa nhận ở cái độ em ái của nó, bơm đủ cân nhìn bên ngoài không quen mắt ai cũng nhắc lốp non, khi đi xe rất em không bị ồn.
Khi đổi qua chạy Bris thì thấy .....có vẻ cứng hơn một chút nhưng thú thực nếu không tinh ý không nhận ra được đâu, việc êm hay không không hoàn toàn phụ thuộc vào cái lốp, nó còn ở hệ giảm sóc, ở hệ khung gầm, hệ thống cách âm của xe nữa, mỗi thứ tổng hòa vào sẽ thành nên một sản phẩm hoàn hảo ạ

neverfg

Xe điện
Em chạy hàng MIT và nhất là MIT France phải thừa nhận ở cái độ em ái của nó, bơm đủ cân nhìn bên ngoài không quen mắt ai cũng nhắc lốp non, khi đi xe rất em không bị ồn.
Khi đổi qua chạy Bris thì thấy .....có vẻ cứng hơn một chút nhưng thú thực nếu không tinh ý không nhận ra được đâu, việc êm hay không không hoàn toàn phụ thuộc vào cái lốp, nó còn ở hệ giảm sóc, ở hệ khung gầm, hệ thống cách âm của xe nữa, mỗi thứ tổng hòa vào sẽ thành nên một sản phẩm hoàn hảo ạ
bác phán chuẩn quá, khi mới lấy xe e cũng nghe mấy ông tư vấn chạy Mit đỡ ồn nên e thay ngay 5 quả Bris mỗi quả mất thêm 1 triệu, sau khi thay thú thực e cũng không có cảm nhận về độ ồn ít hơn hay như cũ.

skull

Xe buýt
Muốn ủng hộ hàng Việt cũng không được vì 2 hãng này không SX được lốp không săm nên đố cụ mua được đấy
có lốp ko săm cụ ah, nhưng cụ thử vào xem dây chuyền sản xuất 30 triệu đô cách đây tầm 10 năm (em đoán giá thật sự lúc đó chác tầm 5 triệu quay đầu) xem, phục vụ cho xe máy, xe tải và xe bus thôi cụ ah, đi cho ô tô du lịch thì ko thể chấp nhận được...

nhutmichelin

Đi bộ
nếu bác bom hơi cho vỏ của bác theo đúng hướng dẫn của nnha2 sản xuất được in bên hong lốp rồi thì bác cứ yên tâm chạy không lo gì?còn nhìn nó vẫn non như vậy không sao vì lốp xe nó có độ mềm như thế giúp xe vận hành êm ái thôi ko sao cả.

AudjQ7

Đi bộ
Lop BS và Mic

Các bác làm ơn cho em hỏi, theo kinh nghiệm của các bác, lôp Micheline và Brigestone khác nhau thế nào, loại nào tôt hơn, điều kiện nào thì dùng loại nào. Em xin cám ơn các bác nha(l)(l)(l)
Chào bác, em thấy rất nhiều bác tài hỏi và so sánh 2 loại này em đúc kết lại kinh nghiệm của các bác tài thì lốp Michelin Êm và tiết kiệm nhiên liệu Còn Bridgestone thì bền và được các hãng xe lắp theo xe rất nhiều (đặc biệt Toyota khoảng 95% lắp lốp Bridgestone) Thời điểm hiện tại lắp Bridgestone là tốt nhất (Bền, hàng hiệu, giá tốt hơn Michelin nhiều) các bác qua Sowroom lốp Michelin Biển Hạ Long 58 Ngô gia tự để được tư vấn.

Chỉnh sửa cuối:

doilamegi

Xe buýt
Vậy theo các bác có mấy dòng lốp sau để đưa ra đánh giá: Mit, BRS, kumho, maxxis, goodyear - cái nào chất lượng tương đương với giá cả ợ?
e đi In năm 2008 hãng lắp goodyear, cũng sắp đến thời kỳ thay lốp roài! Các bác cho e ý kiến tư vấn ợ!

Riandu

Xe đạp
Nếu bác chưa thay có thể thử "14 ngày trải nghiệm và hài lòng cùng Goodyear" Từ ngày 21/5 đến hết 21/9/2012, khách mua và thay lốp Goodyear thuộc 2 dòng: lốp tiết kiệm xăng Assurance Fuel Max và lốp êm Eagle EfficientGrip tại các cửa hàng do Goodyear chỉ định sẽ được dùng thử sản phẩm trong 14 ngày hoặc 400 km kể từ lúc thay lốp.

Bác có thể tìm các đại lý Goodyear gần nhất nhe.

hunganhdh12

Xe buýt
Vậy theo các bác có mấy dòng lốp sau để đưa ra đánh giá: Mit, BRS, kumho, maxxis, goodyear - cái nào chất lượng tương đương với giá cả ợ?
e đi In năm 2008 hãng lắp goodyear, cũng sắp đến thời kỳ thay lốp roài! Các bác cho e ý kiến tư vấn ợ!
Bên GoodYear đang có chương trình như bác Riandu đã nói đấy bác ợ.
Bác tranh thủ tham gia xem sao.
Link chương trình cho bác tiện tham khảo: http://www.goodyear.com.vn/news/news_article.asp?id=263

haisonynx

Xe tăng
Các bác làm ơn cho em hỏi, theo kinh nghiệm của các bác, lôp Micheline và Brigestone khác nhau thế nào, loại nào tôt hơn, điều kiện nào thì dùng loại nào. Em xin cám ơn các bác nha(l)(l)(l)
Theo em thì Mi đi êm hơn nhưng độ bền không bằng Bridgestone. (được cái nọ mất cái kia cụ ạ).
Em còn biết loại lốp không chạy bằng hơi, không biết các cụ biết chưa?