Thảo luận Lốp cho Escape: Chọn loại nào? Mua ở đâu? Rổ giá thía nào?

expedition

Xe tải
Đang lốp bác chuyển qua đèn thế ai mà theo cho kịp,vấn đề này phải tìm bác Nam Vũ hỏi thôi:-c
thay xong mấy quả lốp nhẹ cả người, nhất là khi biết mình đã có một lựa chọn phù hợp cho cung đường của mình, Sorry về vụ đèn :D

tung_ey

Xe tải
Em cũng thích Mít lém. Thế cụ lắp 235 là to hơn 215 hả cụ Expedition? Em cũng đi đường quốc lộ thôi, thi thoảng cũng đi xa 300-400 km nhưng em nghĩ toàn quốc lộ nên cũng không sao. Đường xấu quá em cũng không thích. Em lắp Mít chắc cũng được cụ nhể, để cho cảm giác khác đi tí cho nó mới.

Đợt bảo dưỡng sắp tới chắc là em múc thoai. Chú thợ bên TLF bảo có con Ếch lắp Mít vào đi êm như Lếch xù. Em cười tí té *** nhưng có lẽ là sẽ chọn Mít.

wildcat74

Xe điện
Lại nói chuyện đèn đóm, hôm nay được chứng kiến một trận mưa to đã đời trên đường từ Đông Côi, Thuận Thành, ra đường 1B từ Bắc Ninh về Hà Nội, các loại xe, lởm có, xịn có, đèn bi có, halogen có, túm lại là nối đuôi nhau, bật hết 4 đèn xi nhan, lò dò từng bước, chẳng ai nhìn thấy gì. Các cụ "tích phân" xem nên có giải pháp gì nhỉ, thế này thì nguy hiểm quá. Nên dùng bóng gì bây giờ nhỉ? sorry, nhầm chuồng, để post qua bên garaga.
Mưa to như tối CN ở mạn BN&BG thì đèn đuốc bó tay. Tầm 7h tối đang mưa em đi trên QL 31 đoạn gần BG, trang 1 đôi đèn gầm Hella- Pha/cos Kensun 4700k vẫn ko nhìn thấy cái toi gì, đành trú ngụ ở cây xăng đồi Nên chờ ngớt!

expedition

Xe tải
Em cũng thích Mít lém. Thế cụ lắp 235 là to hơn 215 hả cụ Expedition? Em cũng đi đường quốc lộ thôi, thi thoảng cũng đi xa 300-400 km nhưng em nghĩ toàn quốc lộ nên cũng không sao. Đường xấu quá em cũng không thích. Em lắp Mít chắc cũng được cụ nhể, để cho cảm giác khác đi tí cho nó mới.

Đợt bảo dưỡng sắp tới chắc là em múc thoai. Chú thợ bên TLF bảo có con Ếch lắp Mít vào đi êm như Lếch xù. Em cười tí té *** nhưng có lẽ là sẽ chọn Mít.
215 là cho Escape 2.3, 235 là cho 3.0, em sẽ độ thêm giảm xóc và SB, nhưng đang cân nhắc giữa giảm xóc Koni và ARB, đi lại cho chắc xe :D, vụ SB thì đang còn phải đợi VN thông báo thêm :D

dolcegabbana

Xe tải
Nếu thay thì cụ cứ lên hẳn 235 nhìn cho nó cân xe mà bám đường nữa chứ quả 215 thì dòng mít có size nhưng lại không có hàng
Phải công nhận là êm, em thay xong êm hẳn, quả này đầu tư làm cách âm nữa chắc tiếng ồn sẽ giảm đáng kể
215 là cho Escape 2.3, 235 là cho 3.0, em sẽ độ thêm giảm xóc và SB, nhưng đang cân nhắc giữa giảm xóc Koni và ARB, đi lại cho chắc xe :D, vụ SB thì đang còn phải đợi VN thông báo thêm :D

expedition

Xe tải
Nếu thay thì cụ cứ lên hẳn 235 nhìn cho nó cân xe mà bám đường nữa chứ quả 215 thì dòng mít có size nhưng lại không có hàng
Phải công nhận là êm, em thay xong êm hẳn, quả này đầu tư làm cách âm nữa chắc tiếng ồn sẽ giảm đáng kể
Của em là 3.0 nên cứ thay đúng cỡ 235 thôi...

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Bác dự định bỏ ra bao nhiêu tiền cho vụ cách âm?

Cứ trích cho em 1 nửa, đảm bảo bác chả phải tháo xe ra làm gì cả. Thiệt hại lại chỉ bằng 1/2.

dolcegabbana

Xe tải
Cụ cho em mời cụ một chầu túy lúy, cái vụ cách âm em với cụ bóng bàn nhé hiện em đang đinh chọn 1 trong 2 phương án

1) Cách âm công nghệ Vietvoiz: phun chống rỉ, và bọc vật liệu cách âm hàn xẻng: chắc khoảng 5-6 củ cho hai hạng mục
2) Dùng quã SPL của Nga bên chỗ Long thịnh: giá thì từ 300- cho đến max tận 1200$ ( e đang nghiêng sang bên nầy vì em cũng định làm bộ Dynaudio bên này)

Cứ trích cho em 1 nửa, đảm bảo bác chả phải tháo xe ra làm gì cả. Thiệt hại lại chỉ bằng 1/2.

phanptsc

Xe tải

Cụ có tuyệt chiêu cách âm ngon bổ rẻ chia sẻ với anh em đi ~o)

expedition

Xe tải

Đúng là man of tech...chia sẻ cho anh em đê :-bd

quangloc

Xe tải
Em cũng đang định thay 4 quả BS cũ nhà em nên hôm nay cũng mầy mò chút về mấy loại lốp, có bác bảo lốp của Ếch 2010 là loại GoodYear Wrangle HP thì êm hơn GoodYear của các dòng Ếch cũ (là loại GoodYear Fortena). Em xem trên web thì đúng là loại mới này gai lốp có vẻ mịn hơn, giá cũng chỉ khoảng 2.5tr/c, bác nào có kinh nghiệm về loại này thì tư vấn giúp em với.

dolcegabbana

Xe tải
Vụ cách âm nầy em cũng lăn tăn lắm, đến Range Rover Vogue e đi còn có tiếng ồn của lốp vọng vào, vợ 3 Phò này em
đang băn khoăn ko biết đắp vào bao nhiêu cho vừa, sơ sơ 50chai tiền lốp với ghế da đèn gầm rồi, lại part 2 sound system nữa

lapin

Xe container
Em cũng đang định thay 4 quả BS cũ nhà em nên hôm nay cũng mầy mò chút về mấy loại lốp, có bác bảo lốp của Ếch 2010 là loại GoodYear Wrangle HP thì êm hơn GoodYear của các dòng Ếch cũ (là loại GoodYear Fortena). Em xem trên web thì đúng là loại mới này gai lốp có vẻ mịn hơn, giá cũng chỉ khoảng 2.5tr/c, bác nào có kinh nghiệm về loại này thì tư vấn giúp em với.
Các cụ đừng bao giờ mua Bad Year. Chất lượng lởm như xe máy tàu, giá thì cũng chả rẻ mà chế độ bảo hành cực chuối, toàn đề ra quy định phi thực tế chỉ để từ chối bảo hành.
Hôm nào có cơ hội em sẽ mách FVN về chuyện fò mang tiếng hỏng vặt chắc chắn trong đó có lỗi về lốp Bad Year. Thợ lốp đại lý của fò đã khẳng định nhiều trường hợp lốp Bad year hư hỏng và bị từ chối bảo hành.

quangloc

Xe tải
Các cụ đừng bao giờ mua Bad Year. Chất lượng lởm như xe máy tàu, giá thì cũng chả rẻ mà chế độ bảo hành cực chuối, toàn đề ra quy định phi thực tế chỉ để từ chối bảo hành.
Hôm nào có cơ hội em sẽ mách FVN về chuyện fò mang tiếng hỏng vặt chắc chắn trong đó có lỗi về lốp Bad Year. Thợ lốp đại lý của fò đã khẳng định nhiều trường hợp lốp Bad year hư hỏng và bị từ chối bảo hành.
Đúng là chất lượng BY thì nhiều người kêu, em cũng ko ngoại lệ, trước cũng phải thay 4c BS Japan.
Hiện em lăn tăn bởi BS Japan đắt, hơn nữa hôm qua có bác thợ lốp khá uy tín nói vậy, em đọc trên một số 4rum nước ngoài cũng khen loại GY Wrangler HP AW này bác ah

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đúng là chất lượng BY thì nhiều người kêu, em cũng ko ngoại lệ, trước cũng phải thay 4c BS Japan.
Hiện em lăn tăn bởi BS Japan đắt, hơn nữa hôm qua có bác thợ lốp khá uy tín nói vậy, em đọc trên một số 4rum nước ngoài cũng khen loại GY Wrangler HP AW này bác ah
Lốp này rất nhiều anh em Ếch đã dùng! Cụ đợi anh em report cho nhé!

quangloc

Xe tải

phanptsc

Xe tải
Cám ơn cụ, em thấy hoa lốp loại này đẹp, giá cũng hợp lý.
Dunlop AT3 thì em thấy 4rum nước ngoài đánh giá ko cao, hơn nữa hoa lốp hơi hầm hố, em sợ ko hợp với Ếch lắm

http://goodyear.com.vn/tyres_view.asp?category=suv
Gai lốp AT3 của Dunlop là phù hợp với xe SUV đó cụ, em thấy Lexus GX mới toàn xài DUNLOP mà. Em đã dùng qua rồi nên mới chia sẻ với các cụ bởi do giá nó hợp lý ạ
@Vinhnguyen: em tính thay phuộc mà tốn nhiề xèng quá cụ ơi gần 30 chai cho cả bộ :( chắc lên mâm 18 như cụ cho oách nhỉ

quangloc

Xe tải
Gai lốp AT3 của Dunlop là phù hợp với xe SUV đó cụ, em thấy Lexus GX mới toàn xài DUNLOP mà. Em đã dùng qua rồi nên mới chia sẻ với các cụ bởi do giá nó hợp lý ạ
@Vinhnguyen: em tính thay phuộc mà tốn nhiề xèng quá cụ ơi gần 30 chai cho cả bộ :( chắc lên mâm 18 như cụ cho oách nhỉ
Vâng, vì thấy cụ khen Dunlop nên em mới lăn tăn chứ trước thì em chỉ quan tâm đến BS và GY thôi. Em đang đi BS Japan, Dueler HT 687, ko có gì để chê, tuy nhiên hiện đang hẻo mà thay cả 4c hết gần 20 củ thì hơi xót. Em cũng đang định đi xem thực tế mấy loại lốp vì nhiều khi nhình hình ko chính xác. Ở HN thì chỗ nào bán Dunlop hợp lý, cụ biết thì giúp em với