[Funland] Lớp 2: Cô Giáo giáo dục bằng đòn roi trên lớp.

ngoc_phuong

Xe lăn
Lâu nay toàn nghe chuyện thiên hạ, giờ mới tới lượt con mình các Cụ ạ.
Cho e tâm sự chút, F1 nhà em là gái, ngay sau mấy hôm đi học tuần trước về, đón cháu ở cổng trường, cháu buồn và nói: Con không muốn học với cô T.
E trấn an cháu ngay. Cô nào cũng quý mến học sinh, con mới lên thấy vậy thôi.
Và giải thích cho cháu hiểu là mỗi năm nhà trường sẽ thấy 1 giáo viên chủ nhiệm các con...
Nhưng con bảo cô toàn doạ cái gì chết chết không Ba ơi.

Em im lặng. Về nhà đọc kỹ lại cái thông báo của cô gửi các con. Bằng cảm quan của người trong nghề, e cảm nhận được triết lý giáo dục của cô rồi. Nhưng biết làm sao được.
Hôm nay có phụ huynh nhắn tin hỏi em: con mình bị cô giáo đánh trên lớp nhiều lần. Dù mới học đc 1 tuần.
E về hỏi con bé nhà e, bạn đầu nó sợ, nó không dám nói, gạ mãi thì nó mới bảo : Cô đánh nhiều bạn lắm.
Cô dùng thước gỗ to, đánh liên tục vào tay, vào lưng các bạn.
Cháu nó liệt kê ra cả chục bạn hơn.
Em vào nhóm Zalo của phụ huynh để xác minh, sau khi các phụ huynh xác minh thì có em 2 hôm gần đây nhất bị cô đánh 3 lần.
Vì quá sợ nên các Con yêu cầu phụ huynh không được nói lại với cô giáo.
Mới vào học được mấy hôm mà các con rất căng thẳng, có phụ huynh bảo : hèn gì con nó không muốn đi học.
Hỏi ra mới biết nó sợ.
Chã nhẽ giáo dục bây giờ cứ phải dùng biện pháp trấn áp các con thì các con mới ngoan lên sao hả các cụ.

vandatAT

Xe container
Gặp phải con hổ cái rồi

dangvannam

Xe tải
các lớp khác có vậy không hay chỉ lớp con của cụ, đánh vào mông để dạy khi học sinh quá ương thì cũng có thể đc. mà ko khuyến khích.

omerta77

Xe điện
CÁc phụ huynh nên gặp trực tiếp giáo viên và ban giám hiệu nhà trường. Nếu để tình trạng tái diễn các con sẽ sợ ko dám đến lớp nữa
P/s: Cố gắng tìm được bằng chứng là đẹp nhất

Moriarty

Xe container
các lớp khác có vậy không hay chỉ lớp con của cụ, đánh vào mông để dạy khi học sinh quá ương thì cũng có thể đc. mà ko khuyến khích.
Ương quá cô hoàn toàn có thể mời phụ huynh đến trao đổi và thống nhất biện pháp đánh, còn quả vụt roi gỗ này thì quá đáng rồi.

ngoc_phuong

Xe lăn
Năm ngoái học với cô H. Các con rất quý cô. Cảm quan mà nói cô giáo cũng rất quý các con, có trách nhiệm. Và Cô không đánh các con cụ ạ.
Việc này có nhiều phục huynh xác minh rồi.

hưvô

Xe lăn
Thế này cứ phải lắp cam trong lớp hết thôi.

ngoc_phuong

Xe lăn
CÁc phụ huynh nên gặp trực tiếp giáo viên và ban giám hiệu nhà trường. Nếu để tình trạng tái diễn các con sẽ sợ ko dám đến lớp nữa
P/s: Cố gắng tìm được bằng chứng là đẹp nhất
Vâng. Chiều nay e sẽ lên trao đổi nhanh với cô giáo CN của các con trước. Mong cô nhìn nhận lại vấn đề.

onano69

Xe container
Cứ để các cô giáo dục, dùng thước kẻ đánh vài cái để rèn các con là cần thiết :) chứ cứ nịnh như nịnh cậu ấm cô chiêu xong là hỏng hết :P quan điểm cá nhân em ;) ngày xưa em cũng bị cô giáo toàn dùng thước gỗ lim oánh tím tay vì tội chuyên bẻ vụn phấn viết bảng của thằng khác :))

ngoc_phuong

Xe lăn
Ko biết các cụ thế nào. Cá nhân e không đặt nặng chuyện thành tích học tập của các con. Chỉ mong mỗi ngày đến trường của các con là 1 niềm vui.
Vui vì gặp Thầy cô, vui vì được gặp bạn bè.

ngoc_phuong

Xe lăn

12h

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ko biết các cụ thế nào. Cá nhân e không đặt nặng chuyện thành tích học tập của các con. Chỉ mong mỗi ngày đến trường của các con là 1 niềm vui.
Em đồng quan điểm với cụ. Đến trường là một ngày vui, vui để học chứ em cũng không quan trọng thành tích. Dốt tý nhưng ngoan ngoãn, vui vẻ là được :D

ExclMan

Xe điện
Ngày xưa em vào lớp 1, em và đồng bọn bị cô giáo dùng thước gỗ vuông bằng ngón tay vụt cho xưng tay bao lần.
Ngày ấy, các phụ huynh bảo nhau cô có như vậy thì mới trị được.
Gần 40 năm rồi, nghĩ lại vẫn không thấy ghét cô giáo

omerta77

Xe điện
Cứ để các cô giáo dục, dùng thước kẻ đánh vài cái để rèn các con là cần thiết :) chứ cứ nịnh như nịnh cậu ấm cô chiêu xong là hỏng hết :P quan điểm cá nhân em ;) ngày xưa em cũng bị cô giáo toàn dùng thước gỗ lim oánh tím tay vì tội chuyên bẻ vụn phấn viết bảng của thằng khác :))
Con cụ cứ thử bị đánh như thế và sợ ko dám đến lớp nữa đi rồi hãy nói. Đây là HS lớp 2 thôi cụ nhé
Nhiều người gặp chuyện của của người khác thì nói hay nhưng nếu đúng trường hợp của mình thì lại nhẩy dựng lên ngay

MiTa

Xe lăn
E cũng như cụ. Con ai muốn thành thần đồng, siêu nhân e nhường hết.