Longblue9x 0968231191 lừa đảo bán iphone trên otofun

Trạng thái
Thớt đang đóng

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

be bư

Xe ngựa
em cứ xách can xăng vào nghe ngóng đã

NNS

Xe ngựa
chả đọc kỹ nhưng cảm tính sơ bộ là bạn éo gì nên đóng cửa gian hàng=))

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
em cứ xách can xăng vào nghe ngóng đã
Bình tĩnh, chớ manh động đê anh Bư êy :D
Em tin vụ này BQT diễn đàn sẽ xử lý đâu ra đấy góp phần giữ uy tín cho OF-KDCN.

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Tầm này ip6 chắc tỷ lệ hàng dựng cao ! Đen thì dính thôi !
Hàng iphone đa phần là bên TQ về, hàng về có 3 loại, loại đẹp, loại phẩy, loại phải ép kính thay vỏ, 3 loại này giá khác nhau, iphone nhập bên đấy lỗi là bình thường, nếu bán buôn chấp nhận đẩy con đấy cho thợ, thợ làm lại bán cho người dùng, còn không cố đấm ăn xôi bán thì kiểu gì cũng dính trấu. Hàng thay vỏ không sao đâu ạ, sợ nhất hàng thợ sửa tóe loe ra rồi lừa người dùng rồi dí ( mà trên of rất nhiều). Thực ra vụ kia nhỏ thôi nhưng cụ Long sử lý chưa chuẩn lắm lên mới theo dài chứ :D

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Đây là vỏ lô khắc lại imei để bán lừa đảo. Các bạn hãy xem ảnh (phần imei của máy Longblue bán cho tôi). Theo như quy chuẩn đánh máy của toàn thế giới, sau mỗi dấu " : " (hai chấm) phải là 1 dấu cách( khoảng trắng) mới là đúng. Vì vậy chữ "FCCID:BCG-E2816A" đúng ra phải là FCCID: BCG-E2816A. Tương tự như vậy chữ "IC:579C-E2816A" phải là "IC: 579C-E2816A" và "IMEI:353318071598030" phải là "IMEI: 353318071598030" mới đúng
Vỏ zin k thể bị lỗi đánh máy, lỗi font chữ như thế. Trừ khi vỏ lô đi in lại Imei mới bị thế. So sánh với tất cả các máy khác tôi đều thấy đúng. Các bạn nếu đang dùng iphone thì lật mặt sau xem như tôi nói ko nhé. Tôi khẳng định luôn cho nó Tam Giác!
Thay mặt BĐH xin có vài lời với cụ:

1. Sự việc xảy ra ngoài OF. Cụ mua hàng của chỗ cụ longblue9x bên Nhật Tảo. Khi cảm thấy sản phẩm có vấn đề mới mang sang OF để bóc phốt gây áp lực mong đạt mục đích đổi hoặc trả lại hàng của mình.

2. Tuy là vụ việc xảy ra ngoài OF nhưng mà gian hàng này có tham gia KDCN trên OF nên cũng sẽ đưa vào diện kiểm soát. Nếu đủ bằng chứng về việc gian lận trong kinh doanh thì gian hàng này sẽ bị hủy.

3. Trong phần quote trên thì kiểm tra cái máy của em, chính tay em mua tại Apple Store tại Mỹ thì phần FCCID sau dấu ':' cũng là liền chứ ko rời như quan niệm của cụ.

tengido

Xe tải
Nói thiệt các cụ ip 1 mua mới 2 là ko mua của gian thương toàn hàng dựng kêu xin

ttrunghaiau

Xe buýt
Vụ này 2 tuần nay hot trên nhattao. Long da xanh đang bị tẩy chay ghê lắm. Dù gì cũng còn non, đen!

tumtum

Xe điện
Website
www.facebook.com
Long bờ-lu xuất thân là bác sỹ, à quên e nhầm ;)) , khởi nghiệp từ muare với thớt nhận xem hộ iphone miễn phí, vì đam mê và tinh thần trách nhiệm, không có biểu giá bo/tip mà hoàn toàn là tùy tâm người mua, hoạt động không mệt mỏi. Có nhiều phản hồi tốt.
Y tưởng kinh doanh tuy mới mẻ nhưng có quá nhiều lỗ hổng về pháp lý.
Chắc sau thời gian gây dựng uy tín, tích lũy kiến thức, cháu ta nhảy ra làm seller.
Cơ khổ, kinh doanh mảng phần cứng, lại không xuất thân từ thầy hay thợ, thì cũng khó mà chuẩn!!

ttrunghaiau

Xe buýt

1. Sự việc xảy ra ngoài OF. Cụ mua hàng của chỗ cụ longblue9x bên Nhật Tảo. Khi cảm thấy sản phẩm có vấn đề mới mang sang OF để bóc phốt gây áp lực mong đạt mục đích đổi hoặc trả lại hàng của mình.

2. Tuy là vụ việc xảy ra ngoài OF nhưng mà gian hàng này có tham gia KDCN trên OF nên cũng sẽ đưa vào diện kiểm soát. Nếu đủ bằng chứng về việc gian lận trong kinh doanh thì gian hàng này sẽ bị hủy.

3. Trong phần quote trên thì kiểm tra cái máy của em, chính tay em mua tại Apple Store tại Mỹ thì phần FCCID sau dấu ':' cũng là liền chứ ko rời như quan niệm của cụ.
Cụ chã phán chuẩn này

duongctt

Xe tăng
Em éo bi giờ có ý định mua đt > 3 củ của thương gia. Dưới thì vẫn quất, có gì gọi 500 ae đến nai chim tẩm xăng đốt ngay trước cửa hàng, 3 củ đỡ tiếc hơn 8 củ mấy.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Hàng iphone đa phần là bên TQ về, hàng về có 3 loại, loại đẹp, loại phẩy, loại phải ép kính thay vỏ, 3 loại này giá khác nhau, iphone nhập bên đấy lỗi là bình thường, nếu bán buôn chấp nhận đẩy con đấy cho thợ, thợ làm lại bán cho người dùng, còn không cố đấm ăn xôi bán thì kiểu gì cũng dính trấu. Hàng thay vỏ không sao đâu ạ, sợ nhất hàng thợ sửa tóe loe ra rồi lừa người dùng rồi dí ( mà trên of rất nhiều). Thực ra vụ kia nhỏ thôi nhưng cụ Long sử lý chưa chuẩn lắm lên mới theo dài chứ :D
Hàng lên vỏ bán được giá cao hơn mà main còn kém cả hàng phẩy với ép kính, thay màn :D
Con máy mà vỏ nát đến nỗi phải thay thì cái main xác định là khó mà lành ;))

Chỉnh sửa cuối:

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com

Em đề nghị ký quỹ gian hàng tầm 5-10 củ hoặc cao hơn cho KDCN. Ai làm nghiêm túc tử tế thì cuối kỳ nhận xèng về kèm thêm cái logo. Ai có phốt lấy xèng đó bồi hoàn nạn nhân hoặc nộp quỹ sưởi ấm cụ ạ. ;))

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Hàng lên vỏ bán được giá cao hơn mà main còn kém cả hàng phẩy với ép kính, thay màn :D
Con máy mà vỏ nát đến nỗi phải thay thì cái main xác định là khó mà lành ;))
Hàng lên vỏ thực chất lòe người dùng là chính (vì thích hàng đẹp), chứ hàng này may rủi cũng cao, thằng em nó buôn, nó bảo iphone 6+ giờ lỗi nhiều quá đến sợ luôn, nhập hơn 30 con trả về 10 con lỗi main.

sky1990

Đi bộ

Em chào sếp!
Sếp nói rất chuẩn, em chỉ muốn nói thế này, hàng em mua trên nhattao hay OF thì vẫn là 1 người bán vẫn chung 1 nội dung 1 cách bán hàng, việc máy thay vỏ có nhiều cách nhận biết cụ cứ nghe file ghi âm thì long cũng đã thừa nhận rồi ạ, có thể cụ bận nên chưa có time nghe hết file ghi âm, nếu sếp thực sự quan tâm có dành chút thời gian nghe sẽ hiểu.
Nếu em có post sai gì cần gì đối chứng mong sếp chỉ bảo thêm.
Trân Trọng!

longblue9x

[Tịch thu bằng lái]
nhà số 1 ngõ 120 đường hoàng quốc việt cầu giấy hà
các cụ thân mến em là long đây ạ . em là người hiểu chuyện này nhất ạ , em đang đọc coment rồi từ từ em sẽ trả lời hết ạ , dạo này em rất bận ít thời gian để online . nhưng may có cụ phonganngan ( nhắc em lên em với biết ạ )

Chỉnh sửa cuối:

longblue9x

[Tịch thu bằng lái]
nhà số 1 ngõ 120 đường hoàng quốc việt cầu giấy hà

tengido

Xe tải
https://nhattao.com/threads/6450772/page-2 trước hết các cụ đọc rõ lại vụ việc từ bên nhật tảo giúp em ạ , còn người viết bài là ai thì nói thật là em cũng không biết ạ https://nhattao.com/threads/6450772/page-2
Tôi thấy cái máy là của cụ, vấn đề của cụ mà cụ ko giải quyết thiệt hại sẽ là của cụ ,ai viết bài chắc là cụ biết người trong cuộc cả.

Trạng thái
Thớt đang đóng