Long tranh hổ đấu" Honda city vs Nissan sunny"

Beo_sieu_nhan

Xe đạp
City phù hợp với ng trẻ năng động vì kiểu dáng khỏe, hơi hầm hố, còn Sunny em nghĩ phù hợp với các bác hơi đứng tuổi 1 chút.. hoài cổ :3

tuancd

Xe tải
em vote Swift vì hàng nhập,

em không nghĩ Swift yếu vì em chạy thử rồi, mạnh tốt phết, con số thấp hơn không có nghĩa là xe yếu hơn, còn tùy thuộc vào thiết kế các phụ kiện khác nữa.

Nếu không Swift thì cứ Fiesta mà quất
Em đồng quan Điểm với bác một phiếu cho fiesta

omho_89

Xe đạp
Trong số này chỉ có swift điều hòa tự động, ghế da, tay lái bọc da, thế mà cụ còn nhận xét ít đồ chơi.

roll2002

Xe tải
hôm trc em đi xem mazda 2 với city thì thấy 1 trời 1 vực.

City chưa biết chạy hay dở ntnao nhưng cảm giác đầu tiên của em là giá đắt, nội thất nghèo nàn, chán... mà điên tiết nhất là đội sale city thì cực kỳ cao ngạo, đến mức em có cảm giác là không cần khách hàng... chắc xe mới bán đc khá nên các bác ấy quên mất mình là ai, đợi đến lúc ế chổng vó ra rồi mới biết mặt... cho nên quan điểm của em là cho các bác ấy "lượn đi cho nước nó trong"

Đến khi sang xem mazda 2 thì khác hẳn... xe full options, đội ngũ sale nhiệt tình, cảm giác khách hàng là thượng đế. không có xe lái thử, em đề nghị lấy xe trưng bày ra lái, thế là các bác ấy cũng ủn đẩy hết xe nọ xe kia ra để lấy bằng đc mazda 2 ra ngoài... Rồi rất nhiệt tình với khách

Mà với em khi mua xe thì cái ấn tượng đầu tiên rất quan trọng nên em không bao giờ quay lại với sự lựa chọn là city nữa.

Em cũng là khách đi xem chứ không phải sale hãng nào đâu nên đừng bác nào ném đá, bảo em pr nhé.
Em đồng ý với cụ về việc sale cao ngạo khi xe đắt khách và nhiệt tình quá mức khi xe ế, nhưng cái khoản đưa xe trưng bày cho cụ chạy thử thì em thấy có mấy cái không hay :
- Thấy thương cho cụ nào mua phải những chiếc xe mới 100% mà trước đó đại lí đã lấy xe cho các thượng đế chạy thử rồi về tua lại km để bán cho khách, mà xe chạy thử thì các cụ biết rồi, vít ga sát sàn xem bốc như thế nào chứ không phải nắn nót chạy rốt đa như vợ 2 mới cưới. Vụ này thì em biết rất nhiều đại lí làm vậy, em thấy Honda họ có xe chạy thử riêng chứ không nhập nhằng.
- Xe chạy thử không có biển số thật (một số lắm biển giả), nếu có va chạm giao thông hoặc cảnh sát hỏi thăm cũng mệt phết đấy ạ.

captain_koi

[Tịch thu bằng lái]
Trong số này chỉ có swift điều hòa tự động, ghế da, tay lái bọc da, thế mà cụ còn nhận xét ít đồ chơi.
ừ nhỉ, tại em chỉ tính có cái cảm biến lùi xe gì đó giống Fiesta, xem ra Swift cũng ngon phết :O

Với ý kiến mấy bác như vậy sao em thấy ngại City quá, em có đăng ký thử xe City , nhưng mà tình hình thấy có vẻ nhân viên Honda có vấn đề nhỉ ? Để em coi thử :D

Em sẽ thử Fiesta luôn, nhưng em thấy có vẻ em rất thiên về việc mua Swift rồi đó . Để test sơ qua xem ra sao

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
nữ thì swift còn nam thì city chuẩn ko phải chỉnh ạ

tiensa

Xe buýt
Dòng compact trên dưới 700 củ thì fiesta hatchback là đầu bảng. Tin em đi, trước khi mua fiesta em đã chạy thử tất tần tật các dòng kia, từ yaris, vios, mazda 2S, city, swift, morning. Thử đi thử lại, thử chán chê, xem cả các tạp chí, web ô tô nước ngoài và qđ mua fiesta ko thấy hối tí nào, dáng đẹp thể thao, nội thật hiện đại bắt mắt, 6 loa nghe phê tít, cảm biến vô lăng, ra lệnh giọng nói, ESP, công suất lớn, hộp số 6 cấp, dung tích 1.6, nhấn ga ko gào máy, vọt lên 100km/h nhanh như chớp, đầm chắc xe như cục gạch ... Xe nhỏ mà võ nghệ cao cường, thú thật em cưỡi con cam 2.5g 2013 của nhà ko thấy hơn con này, thậm chí máy còn bị gào khi tăng tốc nhanh ... Thôi nói nhiều các cụ khác lại thèm :))

Chỉnh sửa cuối:

DuyThanhSNG

Xe tăng
Dòng compact trên dưới 700 củ thì fiesta hatchback là đầu bảng. Tin em đi, trước khi mua fiesta em đã chạy thử tất tần tật các dòng kia, từ yaris, vios, mazda 2S, city, swift, morning. Thử đi thử lại, thử chán chê, xem cả các tạp chí, web ô tô nước ngoài và qđ mua fiesta ko thấy hối tí nào, dáng đẹp thể thao, nội thật hiện đại bắt mắt, 6 loa nghe phê tít, cảm biến vô lăng, ra lệnh giọng nói, ESP, công suất lớn, hộp số 6 cấp, dung tích 1.6, nhấn ga ko gào máy, vọt lên 100km/h nhanh như chớp, đầm chắc xe như cục gạch ... Xe nhỏ mà võ nghệ cao cường, thú thật em cưỡi con cam 2.5g 2013 của nhà ko thấy hơn con này, thậm chí máy còn bị gào khi tăng tốc nhanh ... Thôi nói nhiều các cụ khác lại thèm :))
EM tin Cụ.Thấy bọn tây nó cũng chạy nhiều dòng này.Nhưng tâm lý người VN còn muốn ăn chắc mặc bền cơ và khi cần $ mà phải chia tay thì thiệt hại phải là ít nhất.

nganvitga

Xe tăng
Em vừa mua M2 nhưng hơi tiếc. Thêm ít làm em Suýt là hợp lý nhất. M2 lắp ở VN hơi lởm tuy nhiên chạy vẫn đầm hơn yaris

AcidS

Xe điện
Báo cáo các cụ Sunny đã đi hết 500 cái đầu tiên rồi, đã hết khuyến mại trên site. Tuy có chậm hơn Honda City nhưng cũng đánh thị phần Vios, Fieasta, Mazda 2, ... đúng là phân khúc sôi động

anhtai77

Xe máy
em cũng hóng topic này, em cũng có hỏi thăm 1 yêu cầu mua xe tương tự, em thì đang tìm fiesta mà sao thấy fiesta ít được đề cập bây giờ quá ta.

quyenthang

Xe tải
honda city, nissan sunny, huyndai elantra. mong các cụ tư vấn ạ

tình hình gia đình em muốn mua một con xe cho tiện đi lại. đang phân vân giữa city, sunny và elantran. cụ nào đã đi qua 3 con này cho gia đình em xin cái kinh nghiệm ạ. cảm ơn các cụ

TradaHN

[Tịch thu bằng lái]
Nếu người lái là Thanh niên dưới 40 tuổi, em khuyên dùng City cho đúng chất, bốc, thể thao, khoẻ khoắn. Nếu người lái trên 40, gia đình 2 trẻ trên 12 tuổi cả thì chọn Sunny cho tính chất bình tĩnh, chậm rãi. Cả hai con khoang đều khá rộng nhưng Sunny nhỉnh hơn. Ngược lại cốp City rộng nên dễ độ loa Sub, giàn âm Thanh. Còn cụ có tiền, múc con Elantra là quá chuẩn, nó thuộc phân khúc trên hẳn, lại là hàng nhập nguyên. Nói thật, chưa chắc anh Altis chơi lại về đồ

TradaHN

[Tịch thu bằng lái]
Em chả muốn ném đá nhưng hội Fiesta phải lập thớt này cụ đủ hiểu
http://www.otofun.net/threads/436578-nhung-loi-cua-ford-fiesta-bien-phap-khac-phuc
http://www.otofun.net/threads/542050-anh-em-fiesta-gap-nhau-trao-doi-kinh-nghiem-su-dung

Swift bán cái đầu hơn 5 năm rồi mà có phải trao đổi cái dzề đâu. Cái ra lệnh giọng nói dùng với người Việt thi thoảng nó hiểu nhầm, em dốt ngoại ngữ nên cạch. Còn đồ Toy, có bao giờ được tiếng về độ bốc đâu con CAM 3.5 về độ bốc còn thua Civic 2.0 nhiều, cụ sang con Accord hay Bim 5 xem nó bốc thế nào đi nhé - cùng hạng đấy so Fiesta với CAM làm gì

Chỉnh sửa cuối:

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
1 phiếu cho Fiesta, lô đầu tiên 2011 có lỗi thấm dầu phớt láp Trung gian (không phải là gì nghiêm trọng lắm) nhưng các lô sau này đã khác phục được rồi. Đẹp, bốc, đầm chắc và tiết kiệm xăng

AcidS

Xe điện
1 phiếu cho Fiesta, lô đầu tiên 2011 có lỗi thấm dầu phớt láp Trung gian (không phải là gì nghiêm trọng lắm) nhưng các lô sau này đã khác phục được rồi. Đẹp, bốc, đầm chắc và tiết kiệm xăng
Ban đầu em cũng định mua Fiesta cho gấu nhưng bây giờ em "nhòm ngó" con Honda City cho chắc ăn. Các loại xe lắp hộp số AT của Ford đều có nhiều cảm biến nhưng xăng, không khí ở VN ko sạch, lại thêm việc Ford lắp ắc quy yếu nên hay bị những lỗi vặt, mà như thế sẽ mệt cho người chủ xe.
Cụ biết lỗi mới nhất của Fiesta chưa?

TradaHN

[Tịch thu bằng lái]
Em cho rằng khoang xe Fiesta hơi chật