Long tranh hổ đấu" Honda city vs Nissan sunny"

captain_koi

[Tịch thu bằng lái]
City, M2 , Swift , Fiesta , khó chọn khó xài tiền , giúp em =D

City : xe mới , có vẻ hay, rộng rãi

Swift: Xe nhập Nhật 100%, dáng Cooper, máy mạnh, rộng rãi, ít đồ chơi

M2 : đều đều cái gì cũng ok 1 chút, ngồi hơi chật

Fiesta: đỒ chơi nhiều, ngồi hơi chật

Yaris: ko list vì đắt tiền quá.

Vote cho em con nào rồi cho em biết tại sao bác vote con đó nha.

Em chạy thử gần hết rồi, vẫn thấy Swift ok nhất vì mạnh mẽ và vợ thích vì kếu giống Mini Cooper và hàng Nhập.

Tuy nhiên thấy Fiesta M2 City hot lên nên em không biết cộng đồng nói gì về việc này, em thì không nghe mấy bác sale nói nói lắm vì em không biết đúng sai như nào.

Em biết sơ về xe, ông anh có Morning cũng chạy ké, nhưng không thích lắm, cần to tí.

Chỉ giáo giúp em.

TradaHN

[Tịch thu bằng lái]
Thứ nhất em chọn Swift, không thì em chọn Nissan Sunny... Các cụ ném đá em thoải mái đê

Swift nhập Nhật, gọn nhẹ, độ an toàn cao, option loa đài tốt...
Sunny dáng chững chạc, không sợ lỗi mốt, rộng rãi, người ngồi sau rất thoải mái...
City cũng ngon nhưng vấn đề là em sợ dáng xe thanh niên quá...

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Thứ nhất em chọn Swift, không thì em chọn Nissan Sunny... Các cụ ném đá em thoải mái đê

Swift nhập Nhật, gọn nhẹ, độ an toàn cao, option loa đài tốt...
Sunny dáng chững chạc, không sợ lỗi mốt, rộng rãi, người ngồi sau rất thoải mái...
City cũng ngon nhưng vấn đề là em sợ dáng xe thanh niên quá...
Sunny khác gì cái chuồng gà :v Đồ đạc đắt khó kiếm, chi phí vận hành cao; Nữ đi thì em Vote Swift còn Nam đi thì em Vote City.

vietduong

Xe buýt
Sunny khác gì cái chuồng gà :v Đồ đạc đắt khó kiếm, chi phí vận hành cao; Nữ đi thì em Vote Swift còn Nam đi thì em Vote City.
Em cố gắng lắm mới mua nổi cái chuồng gà đó bác, Sunny giờ taxi nó chạy rồi thì đồ đạc cũng nhiều và rẻ thôi

Vhtien

Xe buýt
Em nghĩ các cụ đi tận mục sở thị cả 2 e. Em city thực tế không long lanh như trên ảnh. Em nissan lại long lanh hơn so với ảnh:D.

bluchip

Xe hơi
Theo nhà cháu thì swift ợ! Trước nhà cháu định đổi xe cho gấu đã chạy thử thấy rất hay nhưng gấu nhà cháu lại ứ thik mới chít chứ:-h

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em cố gắng lắm mới mua nổi cái chuồng gà đó bác, Sunny giờ taxi nó chạy rồi thì đồ đạc cũng nhiều và rẻ thôi
Cụ quá phí tiền khi mua con Sunny đấy ah, xấu, nghèo nàn và quá đắt. Cùng tiền cụ mua xe khác ngon hơn :))

ducleo

Xe hơi
1 phiếu cho Fiesta gọn gàng nhanh nhẹn

Phucyenxanh

Xe điện
Sunny cổ kính không khác gì e Vios
Còn Swiff thì máy yếu, động cơ thì chỉ có 1.4 thì phải và chỉ có 102 ngựa thôi thì phải chỉ được cái hàng nhập
Nếu Cụ đã U45 trở ra thì nên lấy e Vios cho nó lành, ăn chắc mặc bền
Còn không thì Cụ nên chọn xe khác

Phucyenxanh

Xe điện
e Sunny lợi thế ở cái lịch sử dài ngoẵng( quả là đáng phục )
Sunny đang là thế hệ thứ 13 thì phải
Trong khi City mới là thế hệ thứ 4
Vios cũng đang là thứ 4 thì phải

side_car

Xe đạp
em vote Swift vì hàng nhập,

em không nghĩ Swift yếu vì em chạy thử rồi, mạnh tốt phết, con số thấp hơn không có nghĩa là xe yếu hơn, còn tùy thuộc vào thiết kế các phụ kiện khác nữa.

Nếu không Swift thì cứ Fiesta mà quất

roll2002

Xe tải
City vỏ hơi mỏng manh tí nhưng được cái là công suất động cơ, hộp số (thua fiesta 1 cấp), nội thất rộng rãi hơn hẳn mấy em kia, em vote cho City.

nguyenphuoc007

Xe hơi
Em thì 1vé cho city thôi mới ,rẻ ,bền, Đẹp ! Nhìn em city rất trẻ chung và năng động

nguyenphuoc007

Xe hơi
Hai em này đều xinh cả , nhưng em cờ ti nhìn tre hơn và nuột hơn đúng không các cụ ? Còn em san my hơi gìa thì phải

trongkhanh09

Xe tăng
hôm trc em đi xem mazda 2 với city thì thấy 1 trời 1 vực.

City chưa biết chạy hay dở ntnao nhưng cảm giác đầu tiên của em là giá đắt, nội thất nghèo nàn, chán... mà điên tiết nhất là đội sale city thì cực kỳ cao ngạo, đến mức em có cảm giác là không cần khách hàng... chắc xe mới bán đc khá nên các bác ấy quên mất mình là ai, đợi đến lúc ế chổng vó ra rồi mới biết mặt... cho nên quan điểm của em là cho các bác ấy "lượn đi cho nước nó trong"

Đến khi sang xem mazda 2 thì khác hẳn... xe full options, đội ngũ sale nhiệt tình, cảm giác khách hàng là thượng đế. không có xe lái thử, em đề nghị lấy xe trưng bày ra lái, thế là các bác ấy cũng ủn đẩy hết xe nọ xe kia ra để lấy bằng đc mazda 2 ra ngoài... Rồi rất nhiệt tình với khách

Mà với em khi mua xe thì cái ấn tượng đầu tiên rất quan trọng nên em không bao giờ quay lại với sự lựa chọn là city nữa.

Em cũng là khách đi xem chứ không phải sale hãng nào đâu nên đừng bác nào ném đá, bảo em pr nhé.