[Funland] Lòng tốt cũng không dễ đâu nhá các cụ

nhq.arch

Xe container
An ủi cụ nhá, người ta ko ngại cụ mà ngại những người cụ mời họ cùng vào một chỗ ấy :-o
Năm sau cụ làm cái biển 10k - bằng cốc nước mía - 2h nghỉ trưa là OK, lòng tốt có gì phải ngại hả cụ =D>

volga1990

Xe tăng
Trưa nay, 4-7-2012, nhà cháu về nhà, thấy nhiều thí sinh lẫn phụ huynh nằm ngồi đứng lổm ngổm trước cổng trường, trên vỉa hè để đợi ca thi chiều.
Vì nhà ở ngay cạnh một trường phổ thông, nên năm nào cứ vào kỳ thi tuyển sinh đại học và cao đẳng cũng thấy cảnh này.
Đắn đo giây lát, nhà cháu tiến đến một nhóm 2 phụ huynh 2 thí sinh cả nam lẫn nữ, có nhã ý mời họ vào nhà nghỉ trưa, lấy sức cho cháu nó thi chiều, nói rõ là miễn phí. Một bà lắc mà cười: "Dạ nhà em ở ngoài này cho thoáng".
Lại quay sang một ông bố và cô con gái đang lệt bệt dưới đất cạnh đó để mời thì nhận được câu từ ông bố: "Thôi để năm sau bố con tôi nhờ nhá".
Bà hàng nước vỉa hè ngồi cạnh đó lẩm bẩm: "Tốt quá".
Bác xe ôm đang vểnh râu trên yên xe chờ khách bảo: "Người ta nghi ngại đấy bác ạ, không ai dám vào đâu".
(Các cụ nhớ hộ nhà cháu, là nhà cháu mời mấy người một lúc, có cả thí sinh lẫn phụ huynh, cả nam lẫn nữ nhá, chỉ nghỉ một tí buổi trưa nhá > an toàn chưa).
Quay vào nhà mà ngẫm nghĩ: Thời buổi loạn lạc, lòng tốt thật là khó.
Buồn mà chả biết phải buồn ai nữa.
Lên OF chém gió vậy.
Cũng không thể trách họ được ạ, bị nhiều cái không tốt nó ám ảnh nên giờ nhìn đâu cũng sinh ra nghi ngờ

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
xấu quen rồi tốt không chịu đc ợ