Long Biên Ford vâng xin cám ơn :D

thumotty

Xe buýt
Không biết cụ Việt ở FLB có nick ở trên này không. Em có BH ở Bảo Việt nhưng lại muốn làm ở FLB thì cụ ý có giúp được không. Em ngại đi lại nhiều lần lắm. Chỉ muốn để xe ở Gara rồi gara với BH tự làm thủ tục với nhau. Mấy hôm sau lấy xe về là xong.

gabeo79

Xe máy
2-3 tuần nữa em định sang LBF để sơn tút lại tí, hơn năm rồi chưa sử dụng bảo hiểm thấy phí quá mà xe thì ghẻ lung tung hết.
Xe em bị xước 4 góc, tay nắm cửa, và giữa mông (bị xe máy kiss trực diện) khoảng 10 phân, mép vỏ của vành lốp trái bị móp thì sơn, sửa trong ngày liệu có xong không các cụ? Em ngại để xe lại qua đêm lắm, mà cũng chưa biết làm gì trong khoảng thời gian từ lúc đưa vào đến lấy ra (nếu mất cả ngày) các cụ tư vấn giúp nhé.
Em dự là với khối lượng sơn tút như của kụ thì phải mất 2 ngày ạ, sơn ít hay nhiều thì quy trình cũng thế, cũng phải đợi khô rồi mới sơn tiếp, lâu là lâu cái thời gian chờ đấy. Mấy hôm nay nhiệt độ lên thì có lẽ sẽ nhanh hơn mấy hôm trời lạnh

now_what

Xe điện
Không biết cụ Việt ở FLB có nick ở trên này không. Em có BH ở Bảo Việt nhưng lại muốn làm ở FLB thì cụ ý có giúp được không. Em ngại đi lại nhiều lần lắm. Chỉ muốn để xe ở Gara rồi gara với BH tự làm thủ tục với nhau. Mấy hôm sau lấy xe về là xong.
Gọi điện sang đó hỏi cho nhanh cụ ợ!

bipbip

Xe buýt
2-3 tuần nữa em định sang LBF để sơn tút lại tí, hơn năm rồi chưa sử dụng bảo hiểm thấy phí quá mà xe thì ghẻ lung tung hết.
Xe em bị xước 4 góc, tay nắm cửa, và giữa mông (bị xe máy kiss trực diện) khoảng 10 phân, mép vỏ của vành lốp trái bị móp thì sơn, sửa trong ngày liệu có xong không các cụ? Em ngại để xe lại qua đêm lắm, mà cũng chưa biết làm gì trong khoảng thời gian từ lúc đưa vào đến lấy ra (nếu mất cả ngày) các cụ tư vấn giúp nhé.
Cụ đến thử chỗ SHD (em nhớ mang máng thế) ở Hồ 3 Mẫu, làm trong 1 ngày sáng đến chiều nhận, cẩn thận, tháng 11 vừa rồi em cũng làm ở đó theo giới thiệu của các cụ Fò cụt trên này .

Chỉnh sửa cuối:

longtroc1974

Xe buýt
Em dự cụ làm sơn phải để wa đêm ( hai ngày 1 đêm) ơ... ở FLB chỉ làm sơn thôi ah?

vôlangday

Xe tăng
có dịch vụ cho khách phải làm qua đêm mà ! he...he.......đi về hướng cầu CD, đến ngã 3 rẽ phải rồi....qua cầu........rồi.......
Em dự cụ làm sơn phải để wa đêm ( hai ngày 1 đêm) ơ... ở FLB chỉ làm sơn thôi ah?

songvedem

Xe tăng
không có khách thảo nào chẳng sạch. tưởng gì
Chào cụ Ford Hà Nội, k hiểu cụ là Sale, là Service hay là thay mặt lãnh đạo, ban quan lý của HN Ford.

Em cũng có làm sửa, bảo hiểm với Ford HN mấy lần. Cũng có cái hay cái dở.

Về chất lượng SƠN của Ford Hà Nội, thỉnh thoáng tống xe ra Ford Cẩm Hội (nghe nói là chỗ sửa xe rất lởm của mấy lãnh đạo Ford hay đẩy ra để kiếm ăn) thì thực sự là
1 CON PH Ò Ghẻ bệnh hoạn ngoài ga đã dính AIDS được hơn 10 năm.
Khó mà kiếm được Gara nào sơn xe tồi như hơặc tồi hơn Ford HN. Các bác chót làm ở đó chỉ có thể cười khẩy bỏ đi cho đỡ mất thời gian (nói với cái vỉa hè còn hiệu quả hơn) .

Cụ đừng nói em k biết về sơn xe nhé, em là kỹ sư sơn Toyota, từng đi ngắm cảnh ở Nhật về nè.

Hiện tại em đang làm bảo hiểm mấy vết xước ở Ford Long Biên. Em có bảo cậu Vinh bên đó là em làm cho cẩn thận, anh sẽ tư vấn cho anh em hội Focus, hội Ford và Oto Fun về chất lượng sơn của bên em. Với anh thời gian sửa xe không thành vấn đề, quan trọng nhất là phải cẩn thận.

Theo kế hoach, thứ 7 này em sẽ đi nhận xe tại Ford Long Biên, có gì sẽ báo cáo kết quả với các cụ sau.
Kinh nghiệm sửa xe, so sánh dịch vụ các Gara thì em chịu chứ đánh giá chất lượng sơn thì em có thừa.
Hiện em đang sửa

Chỉnh sửa cuối:

songvedem

Xe tăng
Hồi trước cháu cũng hỏi câu này bên Thăng Long thì thấy bẩu tầm 15 củ. Theo cháu cụ đem ra ngoài hạt dẻ hơn rất nhiều. Bác Việt Vòi gì đó bên Lâm Gia Trang có vụ này nghe có vẻ ổn, giá cả chỉ tầm 5 củ nếu không phài gò hàn nhiều.
Chất lượng Ford Long Biên và Việt Voiz thế nào k bik, nhưng Ford Long Biên dùng Matit Dupont. Viet voiz dùng matit và Sơn của hãng nào ?

2nam1chau

Xe máy
Chất lượng Ford Long Biên và Việt Voiz thế nào k bik, nhưng Ford Long Biên dùng Matit Dupont. Viet voiz dùng matit và Sơn của hãng nào ?
Em đồng quan điểm với cụ Songvedem và Em thề với cụ Theph là nếu cùng chủng loại sơn và matit, rồi dầu bóng thì không chênh nhau quá nhiều thế đâu ạ, chênh giỏi là 3 củ. Gara nào sơn tốt thì với yêu cầu đó cũng phải 10tr trở lên. Em đã đứng xem đồng chí Vinh bên LBF làm sơn rồi, nói chung là ok.

Sonbh

Xe tăng
Vâng nói đến Fordhn củ chuối, đợt trước em bị xước ít bên cánh cửa bên phụ nên đem vào Ford HN để sơn lại, lúc nhận thì thấy ok, nhưng sau 1 tháng thấy mờ nền ko được mịn lắm, nói thật rất thất vọng và từ đó cạch cái mặt Fordhn, hôm nào rảnh sẽ qua Ford LB để sơn lại

An Dong

Xe điện
Cụ SVĐ đi làm về thấy thế nào rồi, rì-pót lại cho anh em nghe với nào.

songvedem

Xe tăng
Sáng ra mà cụ Ấn Đồng đã say rùi, hôm nay mới là thứ 5, Vinh Ford Long Biên hẹn em thứ 7 cơ mà.
Cái xe này đưa vào Ford Long Biên từ chiều tối thứ ba ngày 2 tháng 3 năm 2011, đến cuối tuần mới làm xong thủ tục với Liberty.
Nếu đúng hẹn thì là thứ 7, ngày 12 tháng 3 năm 2011. Tổng cộng làm hết 8 ~ 9 ngày.

theph

Xe điện
Lại nói vụ sơn ở HN Ford. 3` *** nó em mua xe ở đó lần đầu (Focus), em làm bảo hiểm thì đúng là bị lôi ra Cảm Hội gì đó sơn vì lúc em đến lấy xe phải đợi đánh ở ngoài về. Lúc về cty đậu thì ông bảo vệ chỉ trỏ rồi nó sơn bị chảy. Xung quanh chỗ sơn lại có vài vết chảy sơn thành vạch như nham thạch trong động Hương Tích ấy. Được cái nhà em dễ tính như Phò nên chả thèm chửi nhau. Tuy nhiên từ lần đó em tránh xa FordHN.
Cụ nào không tin thì hôm nào em tìm con 30N4206 em đã bán để em chỉ cho vài vết chảy đó.

Linh Dan

Xe máy
đang định sang LB Forrd bảo dưỡng, hi vọng là hài lòng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ Ford Hà Nội có gì hay thì nên chia sẻ với anh em thay vì việc khích bác lẫn nhau giữa các đại lý Ford.
Nói thật là đại lý Ford Hà Nội của cụ cũng chả hơn gì đâu :))
Vụ việc cái gương của Phan3H bên nhà Ếch thì xử thế nào Sếp ơi?
Em bận quá nên chưa sang đó được!

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Các cụ qua đó hỏi giúp em, sơn toàn bộ xe Laser 1.6 mầu xanh dưa hấu hết bao nhiêu xèng và thời gian mất bao lâu với ạ (b)

bes

Xe lăn
Thế thì cụ nào có Thương Phương Bảo Kiếm trong tay thì hành động giúp với ah, cứ để thế chả hay tí nào cả, cụ này em thấy chơi ko đẹp một thời gian rùi ah.
Đã nhắc nhở 1 thẻ rồi, nếu tiếp diễn thì sẽ xử lí tiếp.
Em tạm thời xóa hết mấy đoạn quote cho sạch thớt.

songvedem

Xe tăng
Hik Hik Hik, sáng hôm qua em có gọi điện Confirm xem thứ 7 đã ra dắt xe về được chưa thì Vinh nói hẹn chiều gọi lại. Chiều Vinh gọi lại thì bảo do thiếu thợ sơn nên phải chờ đến thứ 2, nhưng mà em cứ dự đến thứ 3 cho chắc.

Xe em có mấy vết ghẻ ruồi, tuy em đã nói là thời gian thoải mái nhưng phải làm cẩn thận mà để từ chiều tối ngày 2 tháng 3 đến ngày 14- 15 tháng 3 thì kể cũng hơi bị lâu các cụ nhỉ.
EM sẽ check xe cẩn thận và Report với các cụ chất lượng sơn của Ford Long Biên sau.

@Việt Wagen, xe cụ đánh vào đấy thì cũng chịu khó mà chờ nhé, tuy k lâu bằng xe em nhưng chắc cũng non nửa. Khi nào cụ qua ngó xe của cụ thì Check luôn xe hộ cái nhé.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Lâu thế hả cụ??
Em định sơn lại toàn bộ xe, có khi mất hàng tháng không cụ??
Hik Hik Hik, sáng hôm qua em có gọi điện Confirm xem thứ 7 đã ra dắt xe về được chưa thì Vinh nói hẹn chiều gọi lại. Chiều Vinh gọi lại thì bảo do thiếu thợ sơn nên phải chờ đến thứ 2, nhưng mà em cứ dự đến thứ 3 cho chắc.

Xe em có mấy vết ghẻ ruồi, tuy em đã nói là thời gian thoải mái nhưng phải làm cẩn thận mà để từ chiều tối ngày 2 tháng 3 đến ngày 14- 15 tháng 3 thì kể cũng hơi bị lâu các cụ nhỉ.
EM sẽ check xe cẩn thận và Report với các cụ chất lượng sơn của Ford Long Biên sau.

@Việt Wagen, xe cụ đánh vào đấy thì cũng chịu khó mà chờ nhé, tuy k lâu bằng xe em nhưng chắc cũng non nửa. Khi nào cụ qua ngó xe của cụ thì Check luôn xe hộ cái nhé.

songvedem

Xe tăng