[Funland] Lời thú tội và xin lỗi chân thành đến toàn bộ mọi người, mong mọi người vào đọc

Kiên1567

Xe hơi
Cụ không phải luật
Ở đây ai cũng hiểu
Cụ ko phải rao giảng kiến thức
Cụ nói đúng em không phải Luật sư, cũng không phải người làm ra luật. Nhưng nếu nói để phòng ngừa và ngăn chặn các loại tội phạm về trật tự an toàn xã hội thì cái này e nắm được, và e là người trực tiếp làm. E chỉ góp ý cho những ai chưa hiểu thôi không có ý ra giảng gì cả. Còn cụ hiểu rồi thì mời cụ đi ra và không cần rep lại cmt của e nữa.

chiuthoy

Xe hơi
Lỗi lừa đảo (tiền) khắc phục bằng tiền xin làm cái gì?
tiền đã về đúng chủ, 2 cụ cũng không cần khắc phục thêm tiền :) chỉ giữ lại bằng chứng để đảm bảo em ko tái phạm. giá như 2 cụ ấy cần em làm j cũng được vì riêng việc không báo an là nhân từ vs em lắm rồi.

Kiên1567

Xe hơi
Thì cái e đang nói nhấn mạnh ở đây là bài học chứ kp chuyện khởi tố.còn cụ chủ đã xác định video post lên rồi cụ ấy cũng k oán trách j là đã xác định dũng cảm đối mặt sự thật nên xứng đáng cho 1 lời động viên dù biết nó sẽ rất khó khăn.
Cái e nói tiếp theo là hậu quả của dư luận.cộng đồng mạng nó dìm khó ngóc đầu lên dc nên phải xem bản lĩnh của cụ chủ thớt tn.
Còn qua tg ng ta sẽ đánh giá lai nhân cách của cụ thớt nếu cụ bản lĩnh và sống lại cho thật chuẩn thì ng ta khắc sẽ ghi nhận và đánh giá lại cụ.E có ông a trc lừa đảo.nghiện đâm chém nhau các thể loại ae bà con lối xóm ghê tởm nhưng h ông ấy tu chí mở ch sửa xe.sống rất chuẩn.hay giúp đỡ mọi ng bây giờ ng ta lại rất quý và cũng còn rất nhiều tấm gương khác nưa..
Cái gì k giết dc mình thì sẽ làm mình thêm mạnh mẽ.tu chí lại.sống cho thật chuẩn k thẹn với lòng m là dc nghe cụ chủ thớt
Vâng đứng ở góc độ công việc e đang làm thì e có chút góp ý nho nhỏ để ae ta thảo luận tăng thêm tri thức thôi. Còn đương nhiên đây là bài học lớn với cụ chủ thớt, bài học này đánh đổi bằng nhân cách con người mà cụ.

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Chịu thoy!!!! Đél hiểu viết gì?!:-o
Một bài lăng xê khá công phu và mất time!
Cái này học makering có mà!
Nhưng không ai áp dụng vì nó công phu quá( thực chất lại là bài vỡ lòng)

Uriel

Xe tăng
Đọc thớt bên Nhật tảo, từ năm 2013.
Cầm 1tr6, sau đó khắc phục ngay 500k, chốt nợ 300k. Cuối cùng nạn nhân nhận lại 700k.

chiuthoy

Xe hơi
Thì cái e đang nói nhấn mạnh ở đây là bài học chứ kp chuyện khởi tố.còn cụ chủ đã xác định video post lên rồi cụ ấy cũng k oán trách j là đã xác định dũng cảm đối mặt sự thật nên xứng đáng cho 1 lời động viên dù biết nó sẽ rất khó khăn.
Cái e nói tiếp theo là hậu quả của dư luận.cộng đồng mạng nó dìm khó ngóc đầu lên dc nên phải xem bản lĩnh của cụ chủ thớt tn.
Còn qua tg ng ta sẽ đánh giá lai nhân cách của cụ thớt nếu cụ bản lĩnh và sống lại cho thật chuẩn thì ng ta khắc sẽ ghi nhận và đánh giá lại cụ.E có ông a trc lừa đảo.nghiện đâm chém nhau các thể loại ae bà con lối xóm ghê tởm nhưng h ông ấy tu chí mở ch sửa xe.sống rất chuẩn.hay giúp đỡ mọi ng bây giờ ng ta lại rất quý và cũng còn rất nhiều tấm gương khác nưa..
Cái gì k giết dc mình thì sẽ làm mình thêm mạnh mẽ.tu chí lại.sống cho thật chuẩn k thẹn với lòng m là dc nghe cụ chủ thớt
em vừa đàm phán được với các bên chủ nợ thì nói thật là bóng bánh lô toàn quen biết thì mới báo nợ được :( chốt là lãi 10% trong 2 tháng trả xong toàn bộ, cũng lần đầu ngu dại nên gia đình cũng đỡ. em thì có nghề về điện nước nên cũng dễ xin việc chỗ quen biết đi làm công ăn lương trả ơn trả tiền dần thôi ạ. thực sự là em mong được ngồi 1 chầu vs 2 cụ ấy chẳng phải nịnh bợ hay j j để hủy mấy cái chứng cứ đâu vì h nó đầy trên fb cả trang cá nhân em rồi.

cmos83

Xe buýt
Cụ nào tổng kết lại thủ Đoạn lừa hộ cháu cái nhể.

chiuthoy

Xe hơi
Cầm 1tr6, sau đó khắc phục ngay 500k, chốt nợ 300k. Cuối cùng nạn nhân nhận lại 700k.
cụ ạ vụ đó ae quen biết nhé :) em cũng là nạn nhân đấy em bảo chủ topic chỉ khóa k xóa topic để ai tìm số em là ra thẳng địa chỉ các kiểu :) còn cụ bới cứ bới ạ. e trên này hay bên nhattao trước vụ ngu si kia chẳng bao h điều tiếng. cụ có thể sẽ lại nói em lừa trọt lọt ok thôi em đang là thằng lừa đảo nên em ko có quyền phản kháng

chiuthoy

Xe hơi
Viết được ra thế này hết hâm rồi, chúc mừng cụ!
vâng em mua nhẫn cưới bên mợ đấy ạ :) nếu ngửng được mặt lên và có tập 2 em vẫn qua cụ mua nhẫn vì nếu có ly hôn bán lại bên cụ không có lỗ :) hì em vui tí

Gừng

Xe container
Em mong các cụ đọc hết những dòng này ạ
Vâng em đã là một kẻ lừa đảo
Trước tiên em xin gửi lời xin lỗi đến toàn bộ mọi người trên diễn đàn otofun.
Đặc biệt là lời xin lỗi đến "Anh " em xin phép mọi người không tag cụ ấy và cũng không nêu tên hay gì cả vì em đã xin phép được tag "Anh" nhưng "Anh" nói điều đó không cần thiết nên em nghe "Anh"

Em đã lừa đảo tiền bạc của cụ ấy 1 mem trên off.
Nguyên nhân : Do em không vững vàng bản thân sau hôn nhân cờ bạc bóng bánh nợ rồi quẫn dùng chính những kinh nghiệm tránh bị lừa khi mua bán online để lừa cụ ấy
Thủ đoạn :
+) Em dùng 1 nick ảo tên là Gã Hâm ( nick này em có được trong 1 lần đi bắt đúng thằng chủ nick lừa đảo ) và em dùng chính thủ đoạn của nó đã từng lừa em và bạn em để lừa "Anh"
+) Em rao đang bán chiếc macbook với giá tốt hơn thị trường và "Anh" pm em để chuyển khoản giao dịch, em đã cho anh số tài khoản của 1 shop chuyên bán macbook để a chuyển khoản vào đó, sau đó em đến shop và lấy chiếc laptop đi ( em không mất tiền vì "Anh" đã chuyển khoản cho chủ shop rồi )
+) Còn 1 vài chi tiết gian dối gọi điện cho "Anh" nữa để cho câu chuyện thêm thật em hóa thân thành shipper bị lừa để hòng qua mắt "Anh" chủ shop.

Đến đây chắc các cụ sẽ chửi em! Vâng em cũng k thể hiểu sao mình có thể làm như thế, và sau cùng một chút dằn vặt chắc là ngụy biện thôi, em mang lại máy qua shop với ý định sẽ âm thầm để lại máy đó nói sao nhỉ làm rồi em thấy sợ nếu bị phát hiện em sẽ mất quá nhiều ( 1 lần bất tín vạn lần bất tin em biết sẽ chẳng ai tin là em ân hận rồi có ý trả lại ). Vâng và rồi có khéo thì vẫn thành bị bắt :( do anh chủ quán vào topic em rao và thấy đúng số em ảnh em lấy của anh ấy. Em có tội tội của em nhân cách của em mất ngay từ khi em có kế hoạch lừa ai đó rồi chứ chẳng phải đến lúc phạm tội hay là bị bắt gì cả, em thực sự không hiểu mình suy nghĩ cái j nữa.

Lẽ ra h này em không còn ngồi đây để nói những lời này mà em đang phải ngồi sau song sắt rồi
Em còn ngồi đây vì "Anh" và Anh chủ shop đã tạm để em được ra về mà không phải chịu bất cứ một sự trút giận nào. Em đã qua chỗ "Anh" làm em muốn trực tiếp được quỳ gối xin "Anh" tha thứ nhưng có lẽ sự tin tưởng của "Anh" với cộng động off quá lớn nên "Anh" không muốn gặp em không muốn gặp 1 kẻ bẩn thỉu trong cộng đồng mà "Anh" đã đặt niềm tin.

Em nói lời xin lỗi với "Anh" qua điện thoại và "Anh" cho em câu nói làm em dũng cảm thừa nhận với gia đình với bạn bè không trốn tránh không cố gắng van nài 2 Anh đừng post mạng, đó là "Vài triệu với Anh không là gì với nhân cách một con người", và em hiểu a đã thực sự thất vọng và bực thế nào khi bị em 1 mem trong off lừa, em hiểu khi đó tiền có quay về với anh nữa hay không không quan trọng mà công động off đã bị đục bẩn vì kẻ lừa đảo như em mới là thứ khiến anh chán nản

Em trên này cũng giao dịch rồi ngồi cà phê với rất nhiều cụ rồi có lẽ có cụ sẽ nhớ em :( đến cơ sự này em rất buồn em thực sự không còn mặt mũi ở lại trong off nữa. Người anh Ducphuc1078dlt là người dẫn em vào cộng động off rồi rất nhiều cụ quen biết 1 2 lần nhưng nhiều khi giúp đỡ em như anh em thân thiết . 2 số điện thoại của em 0947201816 và 01636393166 đã rất quen trên này rồi hết bán máy lặt vặt giao lưu với các cụ rồi share cả thịt cho các cụ nhậu rồi em bị mod bem cả nick vì nghĩ là kdcn. Mọi thứ vui vẻ tốt đẹp em từng có nay em tự đánh mất và em đánh mất cả nhân cách của mình, từng tự tay đi tìm đứa lừa rồi lại lấy chính nick đó đi lừa lại.

Lời cuối em chân thành xin lỗi tất cả và được nói ra hết như này em thấy thoải mái rồi để sau hôm nay có lẽ bạn bè ae xã hội và 1 phần gia đình sẽ rời bỏ em. Nhưng "Anh" nói đúng có được tha thứ hay không là do bản thân mình và em hiểu che giấu cố gắng che giấu thì càng không thể được tha thứ và đứng dậy sau sai lầm

"Anh" ạ em mang ơn "Anh" vì đến h này em vẫn được ngồi đây viết những lời này chứ không phải ở sau trấn song. Mọi biên bản làm việc rồi clip Anh chủ shop quay e khai báo em mong "Anh" giữ nó để sau này nếu có cơ hội em mong em được gặp "Anh" tạ lỗi với "Anh" và để em chứng minh với "Anh" em đã sống tốt lại sau khi được "Anh" tha thứ

Mọi khi bực tức "Anh" đã phải trải qua hôm nay em mong "Anh" bỏ qua nó, Em chịu ơn "Anh" rất nhiều khi "Anh" cho em cơ hội tiếp tục hít thở bầu không khí tự do và sống lại 1 cuộc đời mới.

Em xin hết, cảm ơn các cụ đã đọc và em mong "Anh" đọc hết những dòng này.

thế tóm lại chủ trả tiền cho “Anh “ chưa?

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thớt tiền sử nhiều phốt, nhưng hy vọng sau thớt này sẽ tu chỉnh bản thân :))

Uriel

Xe tăng
cụ ạ vụ đó ae quen biết nhé :) em cũng là nạn nhân đấy em bảo chủ topic chỉ khóa k xóa topic để ai tìm số em là ra thẳng địa chỉ các kiểu :) còn cụ bới cứ bới ạ. e trên này hay bên nhattao trước vụ ngu si kia chẳng bao h điều tiếng. cụ có thể sẽ lại nói em lừa trọt lọt ok thôi em đang là thằng lừa đảo nên em ko có quyền phản kháng
Mình cũng chả phải bới móc gì đâu. Thấy có link thì đọc và nói lại đúng sự kiện thớt đó thôi. Nếu bảo quen biết từ trước thì thớt đó đã không mở lên để truy lùng. :)
Mà thôi. Đọc vậy là đủ, ai cũng có cách nhìn nhận riêng rồi. Lời cuối của tôi ở thớt này: Chúc bác bình an. :)

chiuthoy

Xe hơi
Cụ thớt tiền sử nhiều phốt, nhưng hy vọng sau thớt này sẽ tu chỉnh bản thân :))
cái nhattao tính là phốt à cụ :) bác lập topic bảo cần xóa k em còn bảo chả cần xóa :) 2013 vẫn 1 số đt :) cụ tìm hộ em thêm điều tiếng j đi ạ

chiuthoy

Xe hơi
Mình cũng chả phải bới móc gì đâu. Thấy có link thì đọc và nói lại đúng sự kiện thớt đó thôi. Nếu bảo quen biết từ trước thì thớt đó đã không mở lên để truy lùng. :)
Mà thôi. Đọc vậy là đủ, ai cũng có cách nhìn nhận riêng rồi. Lời cuối của tôi ở thớt này: Chúc bác bình an. :)
trước lạ sau quen ạ :) hồi đó bà em mất còn nếu a để ý a có thể thấy rất nhiều coment nhattao của em ghi rõ địa chỉ nhà luôn. nói chung là thân đang mang tội em cũng chẳng biết nói sao. không thể lấy quá khứ gánh tội cho tương lai được. em cảm ơn cụ :)

Gia đình dậy mình là hạnh phúc , xã hội dậy mình là mình mất nhiều thứ , còn để pháp luật dậy mình thì không còn gì để mà mất . Dù có túng quẫn cũng không được sinh lèm nhèm . Hãy tôn trọng và biết ơn những người đã tin tưởng và giúp đỡ mình .

vu tuan ky nam

Xe tải
E cũng mua con mì xào vỡ màn hình của cụ này,heee