[Thảo luận] Lỗi sai làn

3 làn á? biển 412 đâu? chủ thread nó xác nhận bao nhiêu làn quan trọng éo gì? cái chốt hạ là tại thời điểm đó, vị trí đó ko có biển 412 hoặc đoạn đó có treo biển 412 nhưng đã bị vô hiệu hóa tại giao lộ bằng các biển 411, vạch 1.8 thì éo bao giờ có cái "nỗi nộn nàn" ở chỗ đó cả, bất kể các bạn ghi chú kí tá gì ở cái biên bản, nhé
đầu đường có phân làn và nơi giao căt có biển nha cụ . Cụ nói là vạch 1.8 nhưng xxx khẳng định cụ đi làn ngoài cùng bên trái. Xxx có căn cứ là cụ đã kỹ xac nhận lỗi. Còn cụ nói cụ đi làn trong cùng bên phải chỉ mình cụ biêt chứ có căn cứ j cho tòa xac minh ko ?

NNS

Xe ngựa
đầu đường có phân làn và nơi giao căt có biển nha cụ . Cụ nói là vạch 1.8 nhưng xxx khẳng định cụ đi làn ngoài cùng bên trái. Xxx có căn cứ là cụ đã kỹ xac nhận lỗi. Còn cụ nói cụ đi làn trong cùng bên phải chỉ mình cụ biêt chứ có căn cứ j cho tòa xac minh ko ?
cụ chịu khó đọc hiểu chút
đi làn éo nào cũng đc vì nếu có biển 411 hoặc chỉ cần có vạch 1.8 thôi là muốn đi làn éo nào cũng đc cũng éo có lỗi sai làn. Chỉ có thể có lỗi ko tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường.
qua giao nó phân làn lại, treo biển lại thì sẽ có lỗi này.
kí kí cái gề? tòa tuyên rồi mà sai còn xin lỗi bỏ mẹ ra chứ cái kí đó giá trị éo gì? thế kí "éo công nhận lỗi nài" thì về xxx nó ko phạt nữa à?
cụ thủng chửa?

cụ chịu khó đọc hiểu chút
đi làn éo nào cũng đc vì nếu có biển 411 hoặc chỉ cần có vạch 1.8 thôi là muốn đi làn éo nào cũng đc cũng éo có lỗi sai làn. Chỉ có thể có lỗi ko tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường.
qua giao nó phân làn lại, treo biển lại thì sẽ có lỗi này.
kí kí cái gề? tòa tuyên rồi mà sai còn xin lỗi bỏ mẹ ra chứ cái kí đó giá trị éo gì? thế kí "éo công nhận lỗi nài" thì về xxx nó ko phạt nữa à?
cụ thủng chửa?
Nếu ko phân làn thì xxx nó sẽ viêt cho lỗi khac và ra vẻ nhân từ rằng . Tôi viêt cho mợ lỗi mũ bảo hiểm 150k cho nhẹ . Còn nó đã ghi sai làn thì chăc chắn có phân làn. Xxx nó ko bằng như chúng ta về đạo đưc nhưng nghiệp vụ chén thì nó ko ngu lắm đâu cụ.

thuyduongna

Xe điện
Cụ chăc giống đực rồi nên có phần cứng hơn.
Cụ đã dc giải thich và trich luật tại chỗ trc khi lâp biên bản. Tại tòa cũng sẽ dc giải thich lại như vậy thôi. Cụ đã công nhận sai làn và ký biên bản và là căn cứ xac đáng . Còn cụ cãi tòa là cụ đi sat lề đường thì chỉ mình cụ biêt , đó sẽ là ngụy biện ko có căn cứ . Tòa tuyên cụ ko căn cứ và giải trình vô hiệu . Y án
-Biên bản được lập tại chỗ vi phạm thì ghi "theo nghị định 46/2016/NĐ-CP" xác định mình bị lỗi" đi sai làn"
- Còn trong Quyết định (được lập sau 3 ngày tại trụ sở Công an Tp Vinh) mới chỉ rằng mình vi phạm lỗi "đi sai làn" theo "Điểm g, khoản 4,điều 6, NĐ 64/2016/NĐ-CP"

thuyduongna

Xe điện
Chủ thơt đã xac nhận có phân 3 làn . Còn xxx thì vẫn giữ luận điểm cụ đã đi làn ngoài cùng bên trái.
Niệm tình cụ âm mưu ngày đêm kiện tụng vât vả. Tòa xử giảm nhẹ hình phạt và mưc phạt xuống thâp nhât là 200k . Án phí cụ chịu vì thua kiện là 200k. Gửi xe mấy lần , xăng xe , trà đá , thay bỉm...200k . Tổng thiệt hại mưc thâp nhât cho gia chủ là 600k :D
Ps: cái này ng xưa gọi là "tiền vá quá tiền săm và tiền rắm lắm hơn tiền cưc:-*"
Ở đây KHÔNG CÓ biển báo 412 phân làn nhé. mà chỉ có VẠCH CHỈ ĐƯỜNG ạ.
Với lại mình đi Phía trong cùng bên PHẢI chứ không đi bên trái mà

-Biên bản được lập tại chỗ vi phạm thì ghi "theo nghị định 46/2016/NĐ-CP" xác định mình bị lỗi" đi sai làn"
- Còn trong Quyết định (được lập sau 3 ngày tại trụ sở Công an Tp Vinh) mới chỉ rằng mình vi phạm lỗi "đi sai làn" theo "Điểm g, khoản 4,điều 6, NĐ 64/2016/NĐ-CP"
Thằng đệ a nó xin ngang vào ngành nên ko thuộc luật. Cơ mà nên rut kinh nghiệm lần sau. Nếu ko có phân làn thì ta cứ giữa đường mà đi , dừng đèn đỏ cũng ko nên nhoi lên trươc kiểu lach sang làn khac , xxx ko băt phạt thì ng bị kẹt đường cũng la lối mình.
Còn vụ này thì mợ nên nộp cho nó nhanh đỡ phiền hà . Mưc phạt 200-400k và thường thì họ lấy mưc trung bình cộng là 300k , gặp pc nào dại gái nó sẽ ghi cho 200k.
Bọn xxx luôn lấy hội chứng bầy đàn làm nòng . Vậy nên mình mn cự thì phải thuê luật sư hoặc nhờ vả ng cứng luật cứng vía mới cãi dc. ...

Ở đây KHÔNG CÓ biển báo 412 phân làn nhé. mà chỉ có VẠCH CHỈ ĐƯỜNG ạ.
Với lại mình đi Phía trong cùng bên PHẢI chứ không đi bên trái mà
Ý mình mn nói thì thầm vs bạn rằng : xxx nó sẽ lật lọng để vu cho mợ đúng lỗi chứ nó ko thật thà xac nhận cho mình đi làn trong cùng đâu. Bằng mọi cach nó sẽ luôn đúng để mình bị chén và giữ thể diên cho ngành

Matizcoi

Xe cút kít
Ý mình mn nói thì thầm vs bạn rằng : xxx nó sẽ lật lọng để vu cho mợ đúng lỗi chứ nó ko thật thà xac nhận cho mình đi làn trong cùng đâu. Bằng mọi cach nó sẽ luôn đúng để mình bị chén và giữ thể diên cho ngành
Em còm trên cụ chưa thủng à, như bác Thuy-ck nói rồi đấy, làm Đơn xin xác định lại lỗi vi phạm cụ nhé, chưa phải khiếu nại, xxx sẽ thẩm Đơn bằng cách ngửi xem có mùi luật sư tư véo và sai sót của mình trong đó mà người làm đơn đã chỉ ra, lếu có thì đúng trình tự như em nói, hoàn trả ngay và luôn - đó chính là cách giữ thể diện ngành đấy cụ ạ.

Em còm trên cụ chưa thủng à, như bác Thuy-ck nói rồi đấy, làm Đơn xin xác định lại lỗi vi phạm cụ nhé, chưa phải khiếu nại, xxx sẽ thẩm Đơn bằng cách ngửi xem có mùi luật sư tư véo và sai sót của mình trong đó mà người làm đơn đã chỉ ra, lếu có thì đúng trình tự như em nói, hoàn trả ngay và luôn - đó chính là cách giữ thể diện ngành đấy cụ ạ.
Trong "Vet máng binh thư "toàn tập của Tôn Hy có nói đến kế sach này , chính là " động cỏ đuổi rắn". Cụ chủ làm chuột bạch đi rồi đăng đàn cho cac cháu học hỏi nhá. Nhớ tổng kêt chi phí và cach thưc chi tiêt nhá ...

Bopbi_hsgs

Xe container
Đúng, chỉ cần Đơn đề nghị xác định lỗi vi phạm thì xxx sẽ tự động trả giấy tờ, chú nào lập cái biên bản đó sẽ tự động bỏ siền túi ra trả.
Cụ Dưa chuột luộc ko phải cãi hộ tòa hay xxx đâu, em dính mấy vụ như vậy òi nên em biết, xxx cực sợ kiện tụng nhé, ko cần biết kiện đúng sai, chỉ cần có đơn khiếu nại đích danh thì xác cơm mẹ nấu là văng mớ siền và mất vô vàn thời gian phục vụ giải trình kekeke. Bẹn em còn bẩu thanh tra Bộ hay thanh tra Sở xxx chỉ cần có cái đơn lên được tới tay các anh í thì có chú sẽ xong con ong, nhất là những cú biên bản sai tùm lum dư lày :D
Lx ko thể gửi đơn đề nghị xác định lỗi vi phạm đc, nếu lx có yêu cầu đc giải trình (với những lỗi đc quyền giải trình) thì ngay trong bb phải ghi rõ thời gian hẹn giải trình (giải trình trực tiếp hoặc giải trình bằng VB). Nếu ko thì phải đợi có QĐ xử phạt VPHC rồi mới đc gửi đơn khiếu nại, muốn khiếu nại hay ko thì khi có QĐ xử phạt cũng phải ra kho bạc mà đóng tiền phạt.

Lỗi vi phạm thì lx đã ký xác nhận trong bb r. Giải trình là lx giải trình với xxx, chứ ko phải xxx phải đi giải trình với lx.

Chỉnh sửa cuối:
Lx ko thể gửi đơn đề nghị xác định lỗi vi phạm đc, nếu lx có yêu cầu đc giải trình (với những lỗi đc quyền giải trình) thì ngay trong bb phải ghi rõ thời gian hẹn giải trình (giải trình trực tiếp hoặc giải trình bằng VB). Nếu ko thì phải đợi có QĐ xử phạt VPHC rồi mới đc gửi đơn khiếu nại, muốn khiếu nại hay ko thì khi có QĐ xử phạt cũng phải ra kho bạc mà đóng tiền phạt đã.

Lỗi vi phạm thì lx đã ký xác nhận trong bb r. Giải trình là lx giải trình với xxx, chứ ko phải xxx phải đi giải trình với lx.
Nếu cụ nói đúng thì từ sáng giờ cac mợ trên kia mỏi tay vô ich rồi. Khổ chủ mừng hụt rồi :bz

Thuy_CK

Xe điện
Điều 61. Giải trình

1. Đối với hành vi vi phạm hành chính mà pháp luật quy định áp dụng hình thức xử phạt tước quyền sử dụng giấy phép, chứng chỉ hành nghề có thời hạn hoặc đình chỉ hoạt động có thời hạn hoặc áp dụng mức phạt tiền tối đa của khung tiền phạt đối với hành vi đó từ 15.000.000 đồng trở lên đối với cá nhân, từ 30.000.000 đồng trở lên đối với tổ chức thì cá nhân, tổ chức vi phạm có quyền giải trình trực tiếp hoặc bằng văn bản với người có thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính. Người có thẩm quyền xử phạt có trách nhiệm xem xét ý kiến giải trình của cá nhân, tổ chức vi phạm hành chính trước khi ra quyết định xử phạt, trừ trường hợp cá nhân, tổ chức không có yêu cầu giải trình trong thời hạn quy định tại khoản 2 và khoản 3 Điều này.

2. Đối với trường hợp giải trình bằng văn bản, cá nhân, tổ chức vi phạm hành chính phải gửi văn bản giải trình cho người có thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính trong thời hạn không quá 05 ngày, kể từ ngày lập biên bản vi phạm hành chính.

Trường hợp vụ việc có nhiều tình tiết phức tạp thì người có thẩm quyền có thể gia hạn thêm không quá 05 ngày theo đề nghị của cá nhân, tổ chức vi phạm.

Cá nhân, tổ chức vi phạm hành chính tự mình hoặc uỷ quyền cho người đại diện hợp pháp của mình thực hiện việc giải trình bằng văn bản.

3. Đối với trường hợp giải trình trực tiếp, cá nhân, tổ chức vi phạm hành chính phải gửi văn bản yêu cầu được giải trình trực tiếp đến người có thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính trong thời hạn 02 ngày làm việc, kể từ ngày lập biên bản vi phạm hành chính.

Người có thẩm quyền xử phạt phải thông báo bằng văn bản cho người vi phạm về thời gian và địa điểm tổ chức phiên giải trình trực tiếp trong thời hạn 05 ngày, kể từ ngày nhận được yêu cầu của người vi phạm.

Người có thẩm quyền xử phạt tổ chức phiên giải trình trực tiếp và có trách nhiệm nêu căn cứ pháp lý và tình tiết, chứng cứ liên quan đến hành vi vi phạm hành chính, hình thức xử phạt, biện pháp khắc phục hậu quả dự kiến áp dụng đối với hành vi vi phạm. Cá nhân, tổ chức vi phạm hành chính, người đại diện hợp pháp của họ có quyền tham gia phiên giải trình và đưa ra ý kiến, chứng cứ để bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp của mình.

Việc giải trình trực tiếp được lập thành biên bản và phải có chữ ký của các bên liên quan; trường hợp biên bản gồm nhiều tờ thì các bên phải ký vào từng tờ biên bản. Biên bản này phải được lưu trong hồ sơ xử phạt vi phạm hành chính và giao cho cá nhân, tổ chức vi phạm hoặc người đại diện hợp pháp của họ 01 bản.

Bigbaby

Xe tải
Nếu đoạn đường đó có làn dành cho xe thô sơ (sát vỉa hè và ngăn cách với làn bên trái bằng vạch liền 20cm) mà mợ chủ cứ tít xe mô tô trong làn đó, tới ngã tư CSGT thổi thì có phải lỗi sai làn không? Đâu cần cứ phải có biển 412 mới có thể sai làn?
Chỉ cần một hai cái ảnh là có thể CM được không thể có lỗi đi không đúng làn đường quy định ở chỗ đó.
Nếu là em thì chắc không có BB vì em sẽ đề nghi nộp phạt tại chỗ 70K rồi:))

Thơt đó thì cụ ấy đã ghi bb ko nhận lỗi nên sự khac biệt là rât rât. Còn thơt này thì nhận lỗi hoàn toàn tại bb. Vậy có thể nào làm dc như vậy ko cu? Nhà cháu kêt e chủ thơt 9x xinh tươi nên rât quan tâm top này :-*. Nhà cháu cũng vừa mua đôi dep tổ ong mới tinh để kê đit ngồi hóng cac cao thủ nặn mủ vụ này:x

Bopbi_hsgs

Xe container
Nếu đoạn đường đó có làn dành cho xe thô sơ (sát vỉa hè và ngăn cách với làn bên trái bằng vạch liền 20cm) mà mợ chủ cứ tít xe mô tô trong làn đó, tới ngã tư CSGT thổi thì có phải lỗi sai làn không? Đâu cần cứ phải có biển 412 mới có thể sai làn?
Đường dành riêng cho các xe thô sơ và người đi bộ thì gọi là tuyến đường hoặc phần đường cụ ah. Nếu xe cơ giới đi vào đường này thì mắc lỗi: "Điều khiển xe đi ko đúng phần đương quy định".

Một số cụ trong Of còn ko biết là có lỗi đi sai phần đường cơ. :)