[Thảo luận] Lỗi sai làn

Ơ :-o
Hóa ra ở Vinh cái mũi tên chỉ được rẽ phải nó kẻ ở làn giữa đường chứ không phải làn sát lề phải hả cụ ?
Hay nó phân ô-tô đi sát lề còn xe máy đi làn bên ngoài :D
Mũi tên đó chỉ mình cụ biêt nên tòa tuyên vô hiệu. Căn cứ vào biên bản thì cụ đã sai làn vì đi vào làn oto chứ ko phải đi làn sat lề :D

Thuy_CK

Xe điện
Mũi tên đó chỉ mình cụ biêt nên tòa tuyên vô hiệu. Căn cứ vào biên bản thì cụ đã sai làn vì đi vào làn oto chứ ko phải đi làn sat lề :D
Ý cụ là xxx nói kiểu gì chả được ;))
Dân nói 1 kiểu, xxx nói 1 kiểu. Lấy biên bản ra phân xử thì biên bản sai mẫu, trình bày cũng sai nội dung.

Em đã nói rồi, cái BB nay chỉ để dán diều thôi vì đếch xác minh được vi phạm sảy ra ở đâu và như thế nào :))

Ý cụ là nói kiểu gì chả được ;))
Em đã nói rồi, cái BB nay chỉ để dán diều thôi vì đếch xác minh được vi phạm sảy ra ở đâu và như thế nào :))
Dân nói 1 kiểu, xxx nói 1 kiểu. Lấy biên bản ra phân xử thì biên bản sai mẫu, trình bày cũng sai nội dung :))
Uhm. Chăc mẫu này là mẫu địa phương . Cơ mà but sa gà chêt. Cụ chỉ kiện dc biểu mẫu biên bản trc. Chứ cụ kiện ngay lỗi vi phạm thì cụ thua=D>. Đề nghị cụ thảo cho cái đơn kiện biểu mẫu địa phương ko theo chuẩn .

Thuy_CK

Xe điện
Uhm. Chăc mẫu này là mẫu địa phương . Cơ mà but sa gà chêt. Cụ chỉ kiện dc biểu mẫu biên bản trc. Chứ cụ kiện ngay lỗi vi phạm thì cụ thua=D>
Cứ nhẹ nhàng yêu cầu giải trình lỗi vi phạm bằng văn bản là "HÒA" ;))

Thuy_CK

Xe điện
Ko dc. Cụ đã tự tay bop dá. Nhận lỗi rồi lật mặt sao dx
Lật tốt !
Dân có thể nói mình hiểu sai Luật nên nhận sai lỗi yêu cầu đưa về đúng lỗi !
Xxx mà nói tôi cũng hiểu sai Luật nên phạt sai lỗi như dân thì lại "HÒA" !

NNS

Xe ngựa
Thứ nhât cụ đã xac nhận lỗi sai làn và ký biên bản.
Thứ hai cụ đi làn mà cụ nói thì chỉ có mình cụ biêt. Tại tòa thì cụ sẽ nhận trả lời rằng cụ đi vào làn oto .
Thứ ba là y án - but sa gà chêt:D
tòa ngu vại?
người vi phạm công nhận họ có hành vi đó, còn hành vi đó bị áp vào lỗi khác ko đúng quy định của pl là lỗi của xxx, ko phạt đc nhé
đi vào làn ô tô: cái gì chỉ đó là làn ô tô?

redTop

Xe điện
Lật tốt !
Sao lại hòa, xxx mà hiểu sai luật thì tội nặng hơn chứ.
Nếu đúng như mợ chủ nói thì không có báo hiệu phân làn nào thì vụ này mợ chủ sẽ thắng nhưng giá trị của giải thường chỉ là 70K thôi:)):)):))

tòa ngu vại?
người vi phạm công nhận họ có hành vi đó, còn hành vi đó bị áp vào lỗi khác ko đúng quy định của pl là lỗi của xxx, ko phạt đc nhé
đi vào làn ô tô: cái gì chỉ đó là làn ô tô?
Cụ chăc giống đực rồi nên có phần cứng hơn.
Cụ đã dc giải thich và trich luật tại chỗ trc khi lâp biên bản. Tại tòa cũng sẽ dc giải thich lại như vậy thôi. Cụ đã công nhận sai làn và ký biên bản và là căn cứ xac đáng . Còn cụ cãi tòa là cụ đi sat lề đường thì chỉ mình cụ biêt , đó sẽ là ngụy biện ko có căn cứ . Tòa tuyên cụ ko căn cứ và giải trình vô hiệu . Y án

Lật tốt !
Xxx ko sai luật. Xxx đã phat hiện cụ đi làn ngoài cùng bên trái và là làn cho oto

NNS

Xe ngựa
Cụ chăc giống đực rồi nên có phần cứng hơn.
Cụ đã dc giải thich và trich luật tại chỗ trc khi lâp biên bản. Tại tòa cũng sẽ dc giải thich lại như vậy thôi. Cụ đã công nhận sai làn và ký biên bản và là căn cứ xac đáng . Còn cụ cãi tòa là cụ đi sat lề đường thì chỉ mình cụ biêt , đó sẽ là ngụy biện ko có căn cứ . Tòa tuyên cụ ko căn cứ và giải trình vô hiệu . Y án
cụ nên dựa cột mà nghe, nhé
ngã tư đó đ.éo có biển 412 thì mắc thế éo nào lỗi sai làn?

Matizcoi

Xe cút kít
Cứ nhẹ nhàng yêu cầu giải trình lỗi vi phạm bằng văn bản là "HÒA" ;))
Đúng, chỉ cần Đơn đề nghị xác định lỗi vi phạm thì xxx sẽ tự động trả giấy tờ, chú nào lập cái biên bản đó sẽ tự động bỏ siền túi ra trả.
Cụ Dưa chuột luộc ko phải cãi hộ tòa hay xxx đâu, em dính mấy vụ như vậy òi nên em biết, xxx cực sợ kiện tụng nhé, ko cần biết kiện đúng sai, chỉ cần có đơn khiếu nại đích danh thì xác cơm mẹ nấu là văng mớ siền và mất vô vàn thời gian phục vụ giải trình kekeke. Bẹn em còn bẩu thanh tra Bộ hay thanh tra Sở xxx chỉ cần có cái đơn lên được tới tay các anh í thì có chú sẽ xong con ong, nhất là những cú biên bản sai tùm lum dư lày :D

cụ nên dựa cột mà nghe, nhé
ngã tư đó đ.éo có biển 412 thì mắc thế éo nào lỗi sai làn?
Chủ thơt đã xac nhận có phân 3 làn . Còn xxx thì vẫn giữ luận điểm cụ đã đi làn ngoài cùng bên trái.
Niệm tình cụ âm mưu ngày đêm kiện tụng vât vả. Tòa xử giảm nhẹ hình phạt và mưc phạt xuống thâp nhât là 200k . Án phí cụ chịu vì thua kiện là 200k. Gửi xe mấy lần , xăng xe , trà đá , thay bỉm...200k . Tổng thiệt hại mưc thâp nhât cho gia chủ là 600k :D
Ps: cái này ng xưa gọi là "tiền vá quá tiền săm và tiền rắm lắm hơn tiền cưc:-*"

Bigbaby

Xe tải
Cụ có chụp cả 100 cái ảnh hiện trường cũng chẳng chứng minh được tại thời điểm vi phạm, hành vi vi phạm của cụ là đúng như lời khai, trừ khi chính đồng chí CSGT xác nhận.
Ở đây, e chỉ muốn bàn về cách ghi biên bản khi vi phạm luật giao thông. E có thể không nhớ luật, không biết lỗi vi phạm giao thông là gì, mức phạt bao nhiêu (Có phải ai cũng ngâm cứu ND46 đâu ... nhưng E hoàn toàn được yêu cầu CSGT ghi rõ trong biên bản hành vi giao thông lúc đó của mình thế nào (Thế mới đúng nghĩa là lập BB). Sau đó e mới về ngâm cứu, tìm hiểu, xin tư vấn, thuê luật sư để xác định: CSGT áp lỗi có phù hợp với hành vi vi phạm hay không.
E đồng ý, nếu gặp CSGT mợ chủ có thể được hủy biên bản và trả lại giấy tờ nhưng nếu là cụ thì không. Bởi vì cụ không phải là Thùy Dương xinh đẹp.
Sao lại không có cơ sỏ. Cơ sở chính là xác định sai hành vi vi phạm. Nhận thức thay đổi nhưng hành vi vi phạm không bao giờ thay đổi. Khi trong BB tôi có ghi là đồng ý lỗi nhưng sau đó tôi nhận thức được là không phải ai cấm tối khiếu nại. Ngay cà khi "tòa tuyên án", đã nộp phạt kho bạc nếu phát hiện án sai vẫn có thể kêu oan được.

Trường hợp này mợ chủ chỉ cần chuẩn bị lý lẽ chụp mấy cái ảnh tại hiện trường khi đến giải quyết trình bày có đơn sẵn thì càng tốt (không được viết đơn cũng chưa muộn) em dự là sẽ được giảm án. Thậm chí nhấn vào trình độ, năng lực, trách nhiệm của xxx lập biên bản có khi được trắng án (hủy BB trả giấy tờ cho về với điều kiện không khiếu nại)

NNS

Xe ngựa
Chủ thơt đã xac nhận có phân 3 làn . Còn xxx thì vẫn giữ luận điểm cụ đã đi làn ngoài cùng bên trái.
Niệm tình cụ âm mưu ngày đêm kiện tụng vât vả. Tòa xử giảm nhẹ hình phạt và mưc phạt xuống thâp nhât là 200k . Án phí cụ chịu vì thua kiện là 200k. Gửi xe mấy lần , xăng xe , trà đá , thay bỉm...200k . Tổng thiệt hại mưc thâp nhât cho gia chủ là 600k :D
Ps: cái này ng xưa gọi là "tiền vá quá tiền săm và tiền rắm lắm hơn tiền cưc:-*"
3 làn á? biển 412 đâu? chủ thread nó xác nhận bao nhiêu làn quan trọng éo gì? cái chốt hạ là tại thời điểm đó, vị trí đó ko có biển 412 hoặc đoạn đó có treo biển 412 nhưng đã bị vô hiệu hóa tại giao lộ bằng các biển 411, vạch 1.8 thì éo bao giờ có cái "nỗi nộn nàn" ở chỗ đó cả, bất kể các bạn ghi chú kí tá gì ở cái biên bản, nhé

Đúng, chỉ cần Đơn đề nghị xác định lỗi vi phạm thì xxx sẽ tự động trả giấy tờ, chú nào lập cái biên bản đó sẽ tự động bỏ siền túi ra trả.
Cụ Dưa chuột luộc ko phải cãi hộ tòa hay xxx đâu, em dính mấy vụ như vậy òi nên em biết, xxx cực sợ kiện tụng nhé, ko cần biết kiện đúng sai, chỉ cần có đơn khiếu nại đích danh thì xác cơm mẹ nấu là văng mớ siền và mất vô vàn thời gian phục vụ giải trình kekeke. Bẹn em còn bẩu thanh tra Bộ hay thanh tra Sở xxx chỉ cần có cái đơn lên được tới tay các anh í thì có chú sẽ xong con ong, nhất là những cú biên bản sai tùm lum dư lày :D
Cháu ko phải cãi đâu. Thân làm thánh chém - chúng ta cần chọn phương án lợi nhât cho khổ chủ của chúng ta. Ko nên xui khổ chủ làm những việc hại thân. Mât việc mât times mât tiền mât mồ hôi mât nươc dãi mât nhiều thứ

ubisapro

Xe trâu
Nếu ở đường đó không phân làn riêng cho ô tô, xe máy và xe thô sơ thì không có lỗi sai làn. Cụ căn cứ vào đó để khiếu nại cũng được. Nhưng dù sao cụ cũng có lỗi là không chấp hành hiệu lệnh của vạch kẻ đường.
cụ này nói chuẩn rồi, e quote luôn cho nhanh:D

Cụ chủ chỉ có thể khiếu nại được, khi đường đó ko phân làn. Còn đã phân làn mà cụ đi sai (mặc dù sai vạch 1.18) thì cụ khiếu nại bằng trời với cái biên bản này. Đường ko phân làn thì ko thể lập biên bản sai làn tại đây. Cụ vin vào đó mà khiếu nại

redTop

Xe điện
Cụ có chụp cả 100 cái ảnh hiện trường cũng chẳng chứng minh được tại thời điểm vi phạm, hành vi vi phạm của cụ là đúng như lời khai, trừ khi chính đồng chí CSGT xác nhận.
Ở đây, e chỉ muốn bàn về cách ghi biên bản khi vi phạm luật giao thông. E có thể không nhớ luật, không biết lỗi vi phạm giao thông là gì, mức phạt bao nhiêu (Có phải ai cũng ngâm cứu ND46 đâu ... nhưng E hoàn toàn được yêu cầu CSGT ghi rõ trong biên bản hành vi giao thông lúc đó của mình thế nào (Thế mới đúng nghĩa là lập BB). Sau đó e mới về ngâm cứu, tìm hiểu, xin tư vấn, thuê luật sư để xác định: CSGT áp lỗi có phù hợp với hành vi vi phạm hay không.
E đồng ý, nếu gặp CSGT mợ chủ có thể được hủy biên bản và trả lại giấy tờ nhưng nếu là cụ thì không. Bởi vì cụ không phải là Thùy Dương xinh đẹp.
Chỉ cần một hai cái ảnh là có thể CM được không thể có lỗi đi không đúng làn đường quy định ở chỗ đó.
Nếu là em thì chắc không có BB vì em sẽ đề nghi nộp phạt tại chỗ 70K rồi:))

thuyduongna

Xe điện
Nếu đúng như mợ mô tả thì lỗi của mợ chỉ 70K thôi (lỗi không chấp hành vạch kẻ đường). Cái vạch kẻ đường đó chỉ quy định hướng phải đi chứ không quy định làn phải đi nên không có lỗi sai làn. Có nhiều thớt nói về vấn đề này mở tìm hiểu thêm.
thank b nhé