Lỗi rung trên Kia K3 2.0

lequydongvtv

Xe tải
Em làm bảo dưỡng 2 vạn trong hãng cách đây hơn 1 tháng, kiểm tra lần nữa cách đây chưa lâu. Và câu trả lời là không vấn đề gì. Nhưng em tin là xe của em nó có vấn đề chứ xe khác có thế đâu. hix

Cụ tả nghe lạ quá ạ, xe em ko gặp vấn đề như vậy, em ko hiểu sâu lắm về xe những cũng hay để ý những cái bất thường nếu có. Xe em chuyển giưa các số N,D,R,P ko có hiện tượng gì , nguyên nhân xe rung theo em nó có nhiều yếu tố cụ đi bảo giưỡng theo kỳ không ạ? Nếu thấy vòng tour máy cao máy gằn thì xe cũng rung,xe bugi đánh nửa có ổn định ko a

phungquyph3

Xe hơi
Em làm bảo dưỡng 2 vạn trong hãng cách đây hơn 1 tháng, kiểm tra lần nữa cách đây chưa lâu. Và câu trả lời là không vấn đề gì. Nhưng em tin là xe của em nó có vấn đề chứ xe khác có thế đâu. hix
Không vấn đề gì. Chúng tôi đã kiểm tra và không có vấn đề gì. Xe cụ hoàn toàn bình thường. :))
Chấp nhận thôi cụ. Các đoàn kiểm tra cá chết hàng loạt ở miền trung mà rồi chìm xuống. Mazda BT50 vỡ máy cũng chìm xuồng.
Ôi .........

lequydongvtv

Xe tải
LIKE CỤ .kakaka :D
Không vấn đề gì. Chúng tôi đã kiểm tra và không có vấn đề gì. Xe cụ hoàn toàn bình thường. :))
Chấp nhận thôi cụ. Các đoàn kiểm tra cá chết hàng loạt ở miền trung mà rồi chìm xuống. Mazda BT50 vỡ máy cũng chìm xuồng.
Ôi .........

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Kaka

ông nào chả vậy bên nước ngoài nó là cái nghề còn ở mình có thằng nào bám trụ với cái nghề này mãi đâu cụ.may ra đc vài ông trụ lâu lâu tý còn toàn bỏ ngang thôi nên họ ko xác định phải tận tâm với khách.vả lại còn vô vàn lý do khiến cụ thấy sạn sạn .lúc bán hàng thì đon đả lắm vì cụ mua là ae bán có thóc mà có thóc thì phải nhiệt thôi,kaka
Các cụ nói thế thiệt sâu lắm đấy ạ :( Mỗi người 1 nhiệm vụ mà cụ :) phải chia đều sang các khâu vì sâu chỉ biết bán hàng chứ k chuyên sâu đc kỹ thuật,... Chứ sâu mà rõ hết cả kỹ thuật thì đội dịch vụ biết làm gì ạ? :D e nói này k phải chối bỏ trách nhiệm mà mong các cụ thông cảm. Cái này là lỗi của sâu bọn e k học hành tử tế chưa tìm hiểu chuyên sâu về kỹ thuật đc vì toàn học từ ngành kinh tế ra nên động sâu vào kỹ thuật là chả hiểu cái gì :( đấy là mong các cụ thông cảm, còn nhiệt tình trước hay sau bán hàng thì các sâu khác e k rõ chứ gặp e thì... Có thừa ạ hehe :D

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Chào các cụ. Em mới lấy Kia K3 2.0 chưa lâu nhưng đi gặp nhiều vấn đề quá các cụ ạ. Em phải đi đi lại lại Kia Cầu Diễn bao nhiêu lần rồi mà chưa xử lý hết được. hix hix. Em đành lên đây trình bầy mong các cụ có nhiều kinh nghiệm chỉ giáo.

Lần đầu em phát hiện con K3 của em bị bệnh rung máy. Mang vào Kia Cầu Diễn, các anh ý bảo là thay buly máy phát gì gì đó, lỗi chung của Kia K3 2.0. Sau khi các anh ý thay cho em thì thấy êm thật.

Nhưng đi được khoảng gần 1 tháng sau nó lại đổ bệnh (* *), khổ vãi. Đó là nó lại... bị rung tiếp. Lần này không rung như lần đầu, nhưng mỗi khi về N hoặc P em thấy xe cứ rùng rùng theo chu kỳ khoảng 2s. Mở nắm capo thì thấy máy rung, nhìn 1 lúc có thể chóng mặt , chuyển số thì vồng cả máy lên (bt thì có vồng nhưng không nhiều), lúc đề thì giật khá mạnh. Em để ý lúc chuyển từ N sang D còn bị rùng rùng 1 phát rồi mới êm. Em có nhờ ông anh làm gara bên ngoài kiểm tra thì bảo do cao su chân máy (xe em mới đi hơn 2 van, sx 2015). Em lại tiếp tục mang vào Kia Cầu Diễn, các anh ý vặn lại ốc cao su chân máy và vệ sinh mấy cái van, nó cũng đỡ rung hơn chút nhưng vẫn rất khó chịu, nhìn máy rung mà hoa cả mắt, chóng mặt luôn các bác ạ. Các anh ý bảo các xe khác cũng thế, do sản xuất, mỗi xe rung 1 kiểu và demo cho em 2 con xe khác của khách cũng bị rung (1 con rung hơn xe em, 1 con rung ít hơn xe), nhưng ngồi trong xe không cảm giác bị rùng rùng khi ở số N, các anh bảo muốn hết chỉ có thay cả máy. hix hix. Thế là em đành ngậm miệng đi về vì. Thế nhưng quả thật là đi xe cứ rùng rùng khi đỗ về số N, cảm giác khó chịu kinh khủng, thấy không thoải mái.

Các cụ đi K3 có cụ nào bị như em không ạ. Em muốn kiểm chứng xem các anh ở Kia Cầu Diễn nói có đúng không. Nếu có thì các cụ có kinh nghiệm xử lý thì chỉ giáo em với. Cảm ơn các cụ
Bên e có hơi xa cụ nhưng tiện cụ thử qua e xem. E nhờ mấy bác kỹ thuật bên e check. Mong là giúp đc gì đấy cho cụ ạ :)

chebon

Xe buýt
Các cụ nói thế thiệt sâu lắm đấy ạ :( Mỗi người 1 nhiệm vụ mà cụ :) phải chia đều sang các khâu vì sâu chỉ biết bán hàng chứ k chuyên sâu đc kỹ thuật,... Chứ sâu mà rõ hết cả kỹ thuật thì đội dịch vụ biết làm gì ạ? :D e nói này k phải chối bỏ trách nhiệm mà mong các cụ thông cảm. Cái này là lỗi của sâu bọn e k học hành tử tế chưa tìm hiểu chuyên sâu về kỹ thuật đc vì toàn học từ ngành kinh tế ra nên động sâu vào kỹ thuật là chả hiểu cái gì :( đấy là mong các cụ thông cảm, còn nhiệt tình trước hay sau bán hàng thì các sâu khác e k rõ chứ gặp e thì... Có thừa ạ hehe :D
Ai cũng như cụ thì nói làm j vậy mình mới nói chừa ra một phần tốt nhiệt tình mà.nhưng dù j cụ cũng phải công nhận thực tế nó là vậy rất nhiều ae chỉ lo khâu bán sao cho nhiều mà ko chú trọng cái khâu về sau.vì họ nghĩ rằng bán song là thôi dăm năm nữa có khi ông ý mới đổi xe.chưa chắc đã chọn hãng mình bán đại loại thế cụ hiểu ý mình nói ko.

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
hôm nào cụ thử để ý cho em, luc đang đi bình thường, dừng đèn đỏ, về số N, tắt hết nhạc nhẽo đi và cảm nhận xem xe có bị rùng rùng theo chu kỳ 2s-3s không ạ. Xe em thì giờ cứ về N là thấy. Khó chịu vô cùng, nhưng các anh ở hãng đổ tại sản xuất ra nó vậy rồi, xe nào cũng bị mỗi xe mức độ khác nhau :( Em không cãi được với các anh ý.
Căn bản nhà sản xuất làm ra cái xe là nó phải không rung, thợ nói thế là ... nói láo. Cụ ạ. Họ nói vậy sao cụ không hỏi lúc mới mua nó không rung giờ nó mới rung?

Em không có K3 2.0, theo em thì rung nó có mấy lý do:

- Chân máy: Chân cao su vỡ hỏng thì không cố định chuẩn được động cơ, gây rung
- Bỏ máy: Một hay vài động cơ không làm đúng chức năng thì máy cũng rung, nổ không tròn máy (bugi, béc phun chẳng hạn)
- một cái cánh quạt nào đó bị gãy cánh...

Chúc cụ tìm ra bệnh, lái xe ngon lành

lequydongvtv

Xe tải
Cảm ơn cụ. Em cũng nghĩ là 1 trong mấy lý do đó. Hôm mang vào hãng các anh ý khăng khăng ko phải do cao su chân máy vì mới đi hơn 2 vạn không thể hỏng được. Còn bỏ máy thì em check rồi không bị. Cánh quạt thì chưa check :D

Căn bản nhà sản xuất làm ra cái xe là nó phải không rung, thợ nói thế là ... nói láo. Cụ ạ. Họ nói vậy sao cụ không hỏi lúc mới mua nó không rung giờ nó mới rung?

- Bỏ máy: Một hay vài động cơ không làm đúng chức năng thì máy cũng rung, nổ không tròn máy (bugi, béc phun chẳng hạn)

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Ai cũng như cụ thì nói làm j vậy mình mới nói chừa ra một phần tốt nhiệt tình mà.nhưng dù j cụ cũng phải công nhận thực tế nó là vậy rất nhiều ae chỉ lo khâu bán sao cho nhiều mà ko chú trọng cái khâu về sau.vì họ nghĩ rằng bán song là thôi dăm năm nữa có khi ông ý mới đổi xe.chưa chắc đã chọn hãng mình bán đại loại thế cụ hiểu ý mình nói ko.
Vâng. E vẫn đồng tình quan điểm của cụ mà :) đến e cũng thiếu xót nhiều khi mua bán xong vẫn chưa chăm lại đc các khách cụ. Nhưng quan điểm của e về sau này là mình làm tốt sau này khách sẽ giới thiệu bạn bè, người thân cho e. Nên e luôn muốn hỗ trợ nhiệt tình nhất cụ ạ :) mong là có dịp đc giao lưu với các cụ nhiều hơn :)

oojimioo

Xe tăng
E cũng đi K3 2.0 xe e ko thấy hiện tượng gì, xăng ăn chỉ khoảng 8 lít, chắc tại đường tỉnh ko tắc như hn, hiện tượng này e nghĩ chắc cá biệt thôi chứ ko phải phổ biến xe nào cũng dính

lequydongvtv

Xe tải
Con số 8 lít là con số mơ ước của em :D

E cũng đi K3 2.0 xe e ko thấy hiện tượng gì, xăng ăn chỉ khoảng 8 lít, chắc tại đường tỉnh ko tắc như
hn, hiện tượng này e nghĩ chắc cá biệt thôi chứ ko phải phổ biến xe nào cũng dính

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com

NamHai85

Xe hơi
Con số 8 lít là con số mơ ước của em :D
Em ko hiểu các cụ vận hành xe ra sao, tuy nhiên xe em thông thường nếu đổ xăng A95 , đi trong phố báo 8,7 lít, đi đường ngoài phố lộ trìng hay đi KCN Thăng Long, Cầu Nhạt Tân, Tay Hồ chỉ báo 6,5 L - 7.2 L , có lần đi Bắc Giang cung dường dài báo 6.3l toàn chặng 70km. ( K3 2.0 2015)

lequydongvtv

Xe tải
Em cũng không hiểu luôn. Vì em đi xe cứ bình thường thôi thôi. Nhưng chủ yếu em đi trong thành phố cụ ạ

Em ko hiểu các cụ vận hành xe ra sao, tuy nhiên xe em thông thường nếu đổ xăng A95 , đi trong phố báo 8,7 lít, đi đường ngoài phố lộ trìng hay đi KCN Thăng Long, Cầu Nhạt Tân, Tay Hồ chỉ báo 6,5 L - 7.2 L , có lần đi Bắc Giang cung dường dài báo 6.3l toàn chặng 70km. ( K3 2.0 2015)

Quyet Tien 90

Xe đạp

em không biết ''Bỏ máy'' chi tiết là như thế nào?????
để em vào hãng kiểm tra xe e đang có hiện tượng rung rung đây

Grandtouring

Xe điện
em không biết ''Bỏ máy'' chi tiết là như thế nào?????
để em vào hãng kiểm tra xe e đang có hiện tượng rung rung đây
Bỏ máy là hiện tượng 1 máy không hoạt động (do bị mất điện cao áp), động cơ rung kinh cực, em bị rồi (chuột cắn dây cao áp).

whit

Xe hơi
Có cụ nào đi 1.6 bị rung chưa ạ?
Em chạy 1.6 chưa thấy rung nhưng mà hoang mang quá