Lỗi rung trên Kia K3 2.0

Grandtouring

Xe điện

lequydongvtv

Xe tải
Báo cáo các cụ, hôm qua em lấy xe đi làm như mọi lần, nổ máy tự dưng thấy xe rung bần bật (rung mạnh ý ạ) khoảng 5s rồi hết. Vãi quá, em phi luôn vào hãng Kia Cầu Diễn check (định vào Kia Bạch Đằng hôm trước có cụ giới thiệu nhưng em bận đi làm nên ra luôn Cầu Diễn). Và cũng lại như mọi lần, các anh ý chả tìm ra bệnh gì. Lại khăng khăng với em là xe bình thường, đi bốc, các chỉ số đo bằng máy rất ổn. Còn cái rung rung thì các anh ý bảo không thể xử lý được. Em bảo thế phải cho em 1 giải pháp, anh tư vấn bảo hôm sau mang ra Kia Giải Phóng, anh ý sẽ giới thiệu kỹ thuật bên đó kiểm tra vì bên đó lâu năm hơn. Em bó tay, lại mang xe về. Em cảm giác các anh kỹ thuật trong hãng chỉ lôi máy ra check xem có báo lỗi gì không, chứ các lỗi mà máy không báo thì các anh ý ... bỏ qua, coi như không lỗi thì phải. Thôi chắc cuối tuần em mang ra gara ngoài check vậy. Chán các anh trong hãng rồi :(

Quyet Tien 90

Xe đạp
Báo cáo các cụ, hôm qua em lấy xe đi làm như mọi lần, nổ máy tự dưng thấy xe rung bần bật (rung mạnh ý ạ) khoảng 5s rồi hết. Vãi quá, em phi luôn vào hãng Kia Cầu Diễn check (định vào Kia Bạch Đằng hôm trước có cụ giới thiệu nhưng em bận đi làm nên ra luôn Cầu Diễn). Và cũng lại như mọi lần, các anh ý chả tìm ra bệnh gì. Lại khăng khăng với em là xe bình thường, đi bốc, các chỉ số đo bằng máy rất ổn. Còn cái rung rung thì các anh ý bảo không thể xử lý được. Em bảo thế phải cho em 1 giải pháp, anh tư vấn bảo hôm sau mang ra Kia Giải Phóng, anh ý sẽ giới thiệu kỹ thuật bên đó kiểm tra vì bên đó lâu năm hơn. Em bó tay, lại mang xe về. Em cảm giác các anh kỹ thuật trong hãng chỉ lôi máy ra check xem có báo lỗi gì không, chứ các lỗi mà máy không báo thì các anh ý ... bỏ qua, coi như không lỗi thì phải. Thôi chắc cuối tuần em mang ra gara ngoài check vậy. Chán các anh trong hãng rồi :(
'' em thấy tay nghề các kỹ thuật bên showrom kia trình độ thấp lắm k như toy'' chán@@

lequydongvtv

Xe tải
Em vừa cho xe ra ngoài check cả loạt, ra đống lỗi, trong đó lỗi nghiêm trọng nhất là có tiếng hú phát ra từ động cơ, nghe úc úc úc. Ông anh làm gara ngoài bảo em chắc chắn có lỗi từ động cơ. Em mang vào hãng, các anh ý đi test thử với em, bảo chắc chắn không phải do động cơ mà do lốp, ok quay về thay lốp để thử. Các anh ý thay cho em 4 cái bánh của xe khác, lốp Michellin, bảo lốp này mới, ngon đấy, ok đi thử, và ... vẫn hú :( Các anh ý chưa biết nguyên nhân tại sao, em đang để xe lại để các anh ý kiểm tra tiếp. Còn cái lỗi rung xe thì ông anh em bảo do chết 2 cục cao su chân máy, các anh ý đã thay cho em 1 cục ở dưới gầm nhưng chưa hết. Hứa sẽ kiểm tra tiếp cho em 2 cục cao su còn lại. Em sẽ thông tin vào đây cho các báchóng (^ ^)

lequydongvtv

Xe tải
Báo cáo các cụ. Chiều muộn hôm qua các anh kỹ thuật gọi em đến kiểm tra xe, bảo xe em bị ghì máy, đã nới các chân cao su đủ kiểu và giờ hết rung, hết hú rồi. Em mừng quá phi qua kiểm tra, nhưng... tình trạng vẫn y như thế, chưa cải thiện được tý nào. Vậy là em vẫn để xe lại yêu cầu xử lý tiếp.

cocktai

Xe đạp
Rung máy thì chưa gặp. Nhưng bỏ máy. Kiểu đang nổ hoặc đang đi nó giậ giật mâý phát í. Nổ ko đều như kiểu xăng có nước thì e gặp rồi. Lỗi có thể mấy con bugi sắp die hoặc lọc xăng quá bẩn. Thay phát ô con bà kê =)))

cocktai

Xe đạp
Nhân tiện cho em hỏi. Các cụ đi Kia K3 2.0 thì lượng tiêu thụ xăng bao nhiêu ạ? Em đi toàn phải 11l/100k đường thành phố. Mà còn bị cái mùi hôi lọt vào cabin kinh vãi. Em không rành kỹ thuật lắm, nhưng có tìm hiểu trên mạng thì có khả năng xe em đốt không hết nhiên liệu, dẫn đến: lọt mùi vào cabin, xe rung vì công suất bị giảm, đi tốn xăng. Không biết có đúng không ạ. Các cụ chỉ giáo em cái :D
Về khoản mùi thì bác kiểm tra chế độ điều hoà bặt lays gió trong hay ngoài. Nếu gió ngoài bác đi ea ngoại thành vào mùa cấy hái thì có mà có cả mùi... **** í chứ =)))

oojimioo

Xe tăng
Xe cụ hỏng puly thay cả zoang dầu nữa, nếu cụ ko thay zoăng thì thay mới puly vào đi mấy hôm lại bị hỏng puly. cụ nên sang kia Long biên làm triệt để.nhớ phải thay cả zoang, nếu ko nó sẽ bị thấm dầu lên puly.
2 món này thiệt hại bao nhiêu vậy cụ

lequydongvtv

Xe tải
Cảm ơn gợi ý của cụ ^^

Xe cụ hỏng puly thay cả zoang dầu nữa, nếu cụ ko thay zoăng thì thay mới puly vào đi mấy hôm lại bị hỏng puly. cụ nên sang kia Long biên làm triệt để.nhớ phải thay cả zoang, nếu ko nó sẽ bị thấm dầu lên puly.

lequydongvtv

Xe tải
Báo cáo các cụ. Sau vài ngày đi thử thì các anh ý cũng báo nguyên nhân là do may ơ bánh trước bên lái. Nay các anh ý thay cả cụm con xe khác cho em đi thử thì đúng là đỡ hú thật. Hi vọng thay mới sẽ hết hẳn ^^. Mặc dù em vẫn thấy có tiếng gió hú và tiếng pưng pưng dội vào nhưng thôi tạm chấp nhận, nó không quá khó chịu là được. Chứ suốt ngày vứt xe ở gara xong giải thích hết hơi với các anh ở đây cũng mệt mỏi lắm. Chưa kể anh tư vấn còn có cái thái độ kiểu như em mua xe cũ xong cò quay, ăn vạ các anh ý, tưởng em lôi xe đâm đụng vào rồi bắt các anh ý phải thay free. Lại còn nói đểu, mua con K9 ý đi nó im phăng phắc. Xe em là xe còn bảo hành các cụ nhé. Em chẳng đi xin xỏ ai, cũng chả thừa thời gian và khó khăn đến mức đó. Nhưng mà thôi tính em hiền, không thèm chấp. Xe tạm ổn thì em rút về đi thôi các cụ ạ.

lequydongvtv

Xe tải
Chốt hạ các cụ ạ. Sau khi nhận thấy việc thay mayer giảm được tiếng hú nên em đã đề nghị thay thế để đưa xe về. Tuy nhiên em nhận thấy có việc thế này, đi thử một số xe K3 cả 1.6 và 2.0, thì thấy hầu hết xe nào cũng bị hú gió, xe nặng, xe nhẹ, xe em thì nặng nhất kêu như bị cắt tiết, đặc biệt là sau 1 thời gian chạy nóng. Các bác thử check lại xe mình xem sao ạ. Ngoài ra, bác nào xe mà bị tiếng mọt kêu trên trần phía bên phụ thì mang vào hãng đề nghị làm lại nhé, kỹ thuật của hãng xác nhận với em đây là lỗi robot hàn trong nhà máy không chuẩn, dẫn đến tiếng mọt kêu. Lỗi này sẽ được sửa miễn phí. bác nào không ngại bóc trần ra sửa thì triển đi nhé. em xin kết thúc vụ bảo hành của em ở đây ^^/

Grandtouring

Xe điện
Chốt hạ các cụ ạ. Sau khi nhận thấy việc thay mayer giảm được tiếng hú nên em đã đề nghị thay thế để đưa xe về. Tuy nhiên em nhận thấy có việc thế này, đi thử một số xe K3 cả 1.6 và 2.0, thì thấy hầu hết xe nào cũng bị hú gió, xe nặng, xe nhẹ, xe em thì nặng nhất kêu như bị cắt tiết, đặc biệt là sau 1 thời gian chạy nóng. Các bác thử check lại xe mình xem sao ạ. Ngoài ra, bác nào xe mà bị tiếng mọt kêu trên trần phía bên phụ thì mang vào hãng đề nghị làm lại nhé, kỹ thuật của hãng xác nhận với em đây là lỗi robot hàn trong nhà máy không chuẩn, dẫn đến tiếng mọt kêu. Lỗi này sẽ được sửa miễn phí. bác nào không ngại bóc trần ra sửa thì triển đi nhé. em xin kết thúc vụ bảo hành của em ở đây ^^/
Túm lại là tại tai cụ thính quá. Cứ vui vẻ đi, xe em chắc cũng vậy thôi. Cứ bình tĩnh lái.

Developer87

Xe buýt
Nghe cụ trình bày mà em sợ sợ rồi

lequydongvtv

Xe tải
Cụ nên kiểm tra thật kỹ trước khi mua cụ nhé. Tư vấn của hãng KIA còn nói với em cái xe nó có vài trăm triệu thì chất lượng chỉ thế thôi. Kỹ thuật của hãng thì bảo nếu xe Hàn Quốc thì hiện nay tốt nhất là Huyndai, sau đó đến KIA. Vậy cụ có thể ngâm cứu cả Huyndai xem sao (em đang nói xe Hàn lắp ráp trong nước cụ nhé).
Nghe cụ trình bày mà em sợ sợ rồi

Xe Hui

Xe tải
Con này mà cụ quan tâm mấy thứ nhỏ nhặt như vậy thì hại não lắm, còn nhiều thứ khó chịu hơn nhiều đằng sau nữa, suy nghĩ làm gì cho mệt.

phungquyph3

Xe hơi
Hix nhiều lỗi vậy cơ ak. Em đang đinh mấy ngày nữa xúc. Chạy thử khoảng 10km em chỉ thấy nó hơi thấp

lequydongvtv

Xe tải
Hix. Không phải cụ ạ. Em cũng muốn không phải quan tâm. Nhưng có những lúc đi trong phố thôi mà máy rung rần rần, xe thì hú ong cả thủ. Nó khó chịu lắm cụ ạ.

Con này mà cụ quan tâm mấy thứ nhỏ nhặt như vậy thì hại não lắm, còn nhiều thứ khó chịu hơn nhiều đằng sau nữa, suy nghĩ làm gì cho mệt.