[Thảo luận] Lỗi rẽ trái từ Mạc Thái Tông ra Phạm Hùng

lucklyluke

Xe đạp
Hôm qua mình đi từ Mạc Thái Tông rẽ trái ra Phạm Hùng như bao xe ô tô khác thì bị CSGT vịn vào và phạt lỗi cấm rẽ trái. Họ giải thích là phải rẽ phải trước (theo mình hiểu là rẽ chếch sang phải 1 chút ra giữa tim đường rồi mới rẽ trái, chứ ko phải vòng lại 1 đoạn khá xa mới được rẽ quay lại!), tuy nhiên mình chưa kịp hỏi họ kỹ hơn về lỗi này thì bà xã mình đã xin được 1 chú CSGT trẻ không phạt mà chỉ cảnh cáo rồi cho đi.

Vậy các cụ có ai biết lỗi rẽ trái đó là gì ko? Mình đọc trên báo mạng cũng có thắc mắc của nhiều bạn về lỗi rẽ trái tương tự từ Dương Đình Nghệ ra Phạm Hùng!!!

mhungnb

Xe tải
Hôm qua mình đi từ Mạc Thái Tông rẽ trái ra Phạm Hùng như bao xe ô tô khác thì bị CSGT vịn vào và phạt lỗi cấm rẽ trái. Họ giải thích là phải rẽ phải trước (theo mình hiểu là rẽ chếch sang phải 1 chút ra giữa tim đường rồi mới rẽ trái, chứ ko phải vòng lại 1 đoạn khá xa mới được rẽ quay lại!), tuy nhiên mình chưa kịp hỏi họ kỹ hơn về lỗi này thì bà xã mình đã xin được 1 chú CSGT trẻ không phạt mà chỉ cảnh cáo rồi cho đi.

Vậy các cụ có ai biết lỗi rẽ trái đó là gì ko? Mình đọc trên báo mạng cũng có thắc mắc của nhiều bạn về lỗi rẽ trái tương tự từ Dương Đình Nghệ ra Phạm Hùng!!!
Cảm ơn cụ.

Hôm nay em cũng đi qua nút giao này nhưng không nhìn thấy biển cấm rẽ trái.

Bigisbest

Xe container

- Trừ khi mới cắm biển, còn nhà em chưa thấy biển cấm lần nào. Trong ảnh vỡn đầy xe rẽ đấy ạ.
- nếu có nhắc nhở tương tự thì chắc do cụ rẽ cắt góc, xiên chéo làn giao thông đối diện. Nhà em nghĩ nên đi theo đường cung màu xanh, chứ nhiều cụ đi theo kiểu cạnh đỏ.

Thuy_CK

Xe điện
Lỗi của cụ khả năng là do chém vạch dưới gầm cầu !

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Lỗi của cụ đây: chém vạch dưới gầm cầu. Em đi sau nên thoát :)). Nhưng chỗ này nên cho linh hoạt vì đối diện không có xe lưu thông, để phí quá !
Dù sao, đấy cũng là lần cuối em đi như vậy :).

Thuy_CK

Xe điện
Chỗ này kẻ vạch thành 2 hướng đi ngược nhau
Nếu không chú ý đi như cụ anhtho là bị xxx cho ăn lỗi sai phần đường :))

rapid

Xe tải
thank các cụ !

Tân Dậu 1981

Xe hơi
- Trừ khi mới cắm biển, còn nhà em chưa thấy biển cấm lần nào. Trong ảnh vỡn đầy xe rẽ đấy ạ.
- nếu có nhắc nhở tương tự thì chắc do cụ rẽ cắt góc, xiên chéo làn giao thông đối diện. Nhà em nghĩ nên đi theo đường cung màu xanh, chứ nhiều cụ đi theo kiểu cạnh đỏ.
Lỗi của cụ khả năng là do chém vạch dưới gầm cầu !
Cụ nói hài quá, làm gì có lỗi chém vạch , sai phần đường. Cần gì biển báo cấm, hệ thống vạch kẻ đường là áp dụng phạt được rồi.

Thuy_CK

Xe điện
Cụ nói hài quá, làm gì có lỗi chém vạch , sai phần đường. Cần gì biển báo cấm, hệ thống vạch kẻ đường là áp dụng phạt được rồi.
Cụ đọc kĩ rồi hãy quote !
Em nói lỗi do chém vạch dưới gầm cầu chứ không nói lỗi chém vạch cụ ạ ;))

Tân Dậu 1981

Xe hơi
Cụ đọc kĩ rồi hãy quote !
Em nói lỗi do chém vạch dưới gầm cầu chứ không nói lỗi chém vạch cụ ạ ;))
:-ss theo dự thảo NĐ bổ sung, thay thế NĐ 171, 107 hả cụ. Có cái xử phạt vi phạm hành chính này nữa à " Chém vạch dưới gầm cầu" 50/50 anh được bao nhiêu anh xxx^:)^

Tân Dậu 1981

Xe hơi
Cái này lâu chưa các cụ, lâu rồi không qua đấy. Quả thật sự làm khó cho người tham gia giao thông, đánh đố nhau quá mấy anh GTCC

Thuy_CK

Xe điện
:-ss theo dự thảo NĐ bổ sung, thay thế NĐ 171, 107 hả cụ. Có cái xử phạt vi phạm hành chính này nữa à " Chém vạch dưới gầm cầu" 50/50 anh được bao nhiêu anh xxx^:)^
Em nói lỗi do chém vạch
Tên lỗi là "không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của vạch kẻ đường"

Tân Dậu 1981

Xe hơi
Em nói lỗi do chém vạch
Tên lỗi là "không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của vạch kẻ đường"
em cũng nói còm trên rồi cụ
Cái in đậm đó.

Thuy_CK

Xe điện
em cũng nói còm trên rồi cụ
Cái in đậm đó.
Thôi không tranh luận dài dòng với cụ nữa !

Em cũng đoán là đi xiên vào phần đường bên kia, thấy ô tô bị vợt suốt
Trên thực tế vạch kẻ này sai nên xxx không thể dùng nó để phạt lỗi "đi không đúng phần đường, làn đường" hay lỗi "không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của vạch kẻ đường" :))

34C007

Xe máy
Các cụ về học lại LT chuyển hướng nơi đường giao nhau đi ạ!

Thuy_CK

Xe điện
Trên thực tế vạch kẻ này sai nên xxx không thể dùng nó để phạt lỗi "đi không đúng phần đường, làn đường" hay lỗi "không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của vạch kẻ đường" :))
Vạch này là vạch liền, màu trắng, rộng 15cm có tên là "Vạch cấm thay đổi làn xe" có kí hiệu là "vạch số 35" : Vạch này kẻ ở những đoạn đường có nhiều làn xe cùng chiều, hay khi đi qua cầu, mật độ giao thông cao, khi đường đi qua hầm, qua dốc, qua đoạn cong hoặc ở những đoạn mà chiều rộng của làn xe bị thu hẹp ở đoạn sắp vào đường giao nhau, hay gần sát làn đường dành cho người đi bộ hoặc ở những đoạn đường cần thiết phải cấm xe thay đổi làn xe.

- Vạch này không được sử dụng để phân chia 2 hướng đi ngược chiều nhau !

Gatre01

Xe hơi
Vạch này là vạch liền, màu trắng, rộng 15cm có tên là "Vạch cấm thay đổi làn xe" có kí hiệu là "vạch số 35" : Vạch này kẻ ở những đoạn đường có nhiều làn xe cùng chiều, hay khi đi qua cầu, mật độ giao thông cao, khi đường đi qua hầm, qua dốc, qua đoạn cong hoặc ở những đoạn mà chiều rộng của làn xe bị thu hẹp ở đoạn sắp vào đường giao nhau, hay gần sát làn đường dành cho người đi bộ hoặc ở những đoạn đường cần thiết phải cấm xe thay đổi làn xe.

- Vạch này không được sử dụng để phân chia 2 hướng đi ngược chiều nhau !
Thật sự là e chưa chưa hiểu ý mợ nói cho lắm, còm trên mợ bảo "Chỗ này kẻ vạch thành 2 hướng đi ngược nhau"
Còm duói mợ bảo "Vạch này không được sử dụng để phân chia 2 hướng đi ngược chiều nhau !"
E thì cứ nghĩ vạch này là vạch phân làn 2 hướng ngược chiều nhau! ko biết e đúng hay sai?

Chỉnh sửa cuối:

Thuy_CK

Xe điện
Thật sự là e chưa chưa hiểu ý mợ nói cho lắm, còm trên mợ bảo "Chỗ này kẻ vạch thành 2 hướng đi ngược nhau"
Còm duói mợ bảo "Vạch này không được sử dụng để phân chia 2 hướng đi ngược chiều nhau !"
Còm trên em nói "kẻ vạch thành 2 hướng đi ngược nhau" và "bị xxx cho ăn lỗi sai phần đường" chứ có nói vạch đúng và xxx đúng đâu cụ ơi !
Bình thường ta nên chấp hành dù vạch sai, nhưng xxx lợi dụng cái vạch sai để phạt là không được ;))

Có 2 loại vạch đơn liền phân chia đường thành 2 hướng đi ngược chiều nhau là vạch vàng và vạch trắng . Vạch trắng thì có kích thước rộng 10cm .

Chỉnh sửa cuối:

Gatre01

Xe hơi
Còm trên em nói "kẻ vạch thành 2 hướng đi ngược nhau" và "bị xxx cho ăn lỗi sai phần đường" chứ có nói vạch đúng và xxx đúng đâu cụ ơi !

Bình thường ta nên chấp hành dù vạch sai, nhưng xxx lợi dụng cái vạch sai để phạt là không được ;))
Ý e ko nói mợ sai mà e chỉ chưa hiểu ý mợ thôi. E cũng hay đi qua điểm này e cũng thấy cái vạch này phi lý quá.