[Thảo luận] Lỗi rẽ phải tại điểm đèn đỏ được rẽ phải.....

LaoAi

Xe đạp
Chào các cụ,
Sáng nay em đi đường từ Hàng Đậu ra đường Trần Nhật Duật thì bị xxx thổi vì lý do rẽ phải khi đèn đỏ mặc dù tại ngã tư này có biển đèn đỏ được rẽ phải. Tình huống cụ thể như sau.
Ở cuối đường Hàng Đậu được chia làm 02 làn. Một làn bên phải là làn rẽ phải và được "kẻ võng" kiểu cấm dừng cấm đỗ. Làn bên trái không kẻ gì.
Em đang lưu thông ở làn bên trái và rẽ phải khi đang đèn đỏ thì chú xxx trẻ tuổi vẫy vào và chỉ lỗi là cho em là rẽ phải khi đang đèn đỏ.
Em có nói với đồng chí xxx trẻ tuổi là điểm này đèn đỏ được rẽ phải thì chú ấy bảo anh chỉ được rẽ phải ở làn bên phải. Em tranh cãi là Làn bên phải là làn bắt buộc phải rẽ phải không được dừng đỗ trên làn đó còn làn bên trái là có thể rẽ phải nếu không có phương tiện đi thằng chắn đường phía trước. Em đang tranh cãi thì đồng chí xxx già gọi bộ đàm bảo chú trẻ kiểm tra giấy tờ. rồi sau đó đồng chí xxx già cũng bảo lỗi như thế và em cũng tranh cãi như thế. Một lúc sau thì chú xxx già hỏi nhà ở đâu làm gì. Em bảo nhà ở ngay Trần Nhật Duật này và làm ở cơ quan abc xong thì chú ấy cho đi và bảo lần sau rẽ đúng làn.
Em rất....tâm tư vì không biết thực sự là mình đúng hay sai. Các bác giúp giùm em.
P/S: Ngã tư này chỉ cho xe máy đi thẳng lên cầu Long Biên và các phương tiện khác rẽ phải. không được rẽ trái.

giacmoxe4

Xe điện
Đèn đỏ mà Cụ vẫn rẽ phải thì xxx túm là đúng rồi,Cụ phải đi vào làn giành riêng cho các phương tiện rẽ phải nhé.Nếu đèn xanh thì Cụ mới cãi được ạ.:))

suzu37

Xe container
Cụ chủ không sai. Tuy nhiên, nếu rẽ ở làn "giữa" thì hay hơn là "làn" sát trái.

quangdevil

Xe hơi
Vâng ! e cũng nghĩ là cụ chủ sai hay sao ý ( ý kiến cá nhân ợ )
- cái làn bên trái là đi thẳng, nếu có đèn đỏ thì là đã là cấm đi lên rùi mà !
đã cấm đi lên thì làm sao mà rẽ trái được ạ !
- cụ nào có ý kiến chuẩn hơn thì cho a e biết với ạ ! e cũng băn khoăn cái của nợ này ạ !

NoCarNoMoney

Xe buýt
Chào các cụ,
Sáng nay em đi đường từ Hàng Đậu ra đường Trần Nhật Duật thì bị xxx thổi vì lý do rẽ phải khi đèn đỏ mặc dù tại ngã tư này có biển đèn đỏ được rẽ phải. Tình huống cụ thể như sau.
Ở cuối đường Hàng Đậu được chia làm 02 làn. Một làn bên phải là làn rẽ phải và được "kẻ võng" kiểu cấm dừng cấm đỗ. Làn bên trái không kẻ gì.
Em đang lưu thông ở làn bên trái và rẽ phải khi đang đèn đỏ thì chú xxx trẻ tuổi vẫy vào và chỉ lỗi là cho em là rẽ phải khi đang đèn đỏ.
Em có nói với đồng chí xxx trẻ tuổi là điểm này đèn đỏ được rẽ phải thì chú ấy bảo anh chỉ được rẽ phải ở làn bên phải. Em tranh cãi là Làn bên phải là làn bắt buộc phải rẽ phải không được dừng đỗ trên làn đó còn làn bên trái là có thể rẽ phải nếu không có phương tiện đi thằng chắn đường phía trước. Em đang tranh cãi thì đồng chí xxx già gọi bộ đàm bảo chú trẻ kiểm tra giấy tờ. rồi sau đó đồng chí xxx già cũng bảo lỗi như thế và em cũng tranh cãi như thế. Một lúc sau thì chú xxx già hỏi nhà ở đâu làm gì. Em bảo nhà ở ngay Trần Nhật Duật này và làm ở cơ quan abc xong thì chú ấy cho đi và bảo lần sau rẽ đúng làn.
Em rất....tâm tư vì không biết thực sự là mình đúng hay sai. Các bác giúp giùm em.
P/S: Ngã tư này chỉ cho xe máy đi thẳng lên cầu Long Biên và các phương tiện khác rẽ phải. không được rẽ trái.
Cụ sai. Vì chẳng có cái vạch mắt võng nào gọi là vạch kiểu cấm dừng cấm đỗ cả. Vạch ấy cũng chẳng có ý nghĩa cho phép cụ được rẽ phải khi đang đèn đỏ.

Còn cụ đang đi làn trái mà rẽ sang làn phải để rẽ phải thì là không đúng với văn hóa giao thông. Cụ nên nhập sang làn phải từ sớm để rẽ phải khi đến ngã tư.

suzu37

Xe container
đã cấm đi lên thì làm sao mà rẽ trái được ạ !
- cụ nào có ý kiến chuẩn hơn thì cho a e biết với ạ ! e cũng băn khoăn cái của nợ này ạ !
Ở đấy chỉ có rẽ trái và rẽ phải thôi cụ uôi.

suzu37

Xe container
Cụ sai. Vì chẳng có cái vạch mắt võng nào gọi là vạch kiểu cấm dừng cấm đỗ cả. Vạch ấy cũng chẳng có ý nghĩa cho phép cụ được rẽ phải khi đang đèn đỏ.

Còn cụ đang đi làn trái mà rẽ sang làn phải để rẽ phải thì là không đúng với văn hóa giao thông. Cụ nên nhập sang làn phải từ sớm để rẽ phải khi đến ngã tư.

Ở chỗ này đã có cờ nhíp của cụ [@songxanh;315676] đăng trên OF rồi. Cụ thử tìm xem lại xem.

quangdevil

Xe hơi
đã cấm đi lên thì làm sao mà rẽ trái --- ( rẻ phải ) được ạ !
Ở đấy chỉ có rẽ trái và rẽ phải thôi cụ uôi.
- e vẫn chốt ý kiến là sai ạ ! dù sao bên phải vẫn có làn để rẽ phải khi có đèn đỏ.
cụ nhập làn từ sớm thì ok, chứ rẽ trực tiếp thế thì cũng ko đúng lắm ợ !
p/s : vẫn chưa thấy cụ cao thủ nào vào bảo anh em cái nhỉ ?
e đề nghị lần sau ai lập thớt hỏi thế này mất thêm công vẽ cái xa hình nháp nháp lên cho a e dễ hìn dung ạ ;))

congtuan89hp

Xe tải
E thấy cụ chủ chả sai gì, chỉ chưa chuẩn về VHGT thôi. Vì đoạn Hàng Đậu ra chẳng có biển phân làn hay chỉ hướng đi + mũi tên gì cả.

phuonghuongngoc

Xe container
cụ bảo không sai khi đèn đỏ mà cụ ấy rẽ ở làn đi thẳng.. đúng phải rẽ ở làn bên phải nhé..

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
E thì nghĩ cụ chủ ko hợp lý lắm, vì thường làn rẽ phải lúc đèn đỏ chỉ giành cho làn bên phải mặc dù về lý cụ chủ có vẻ đúng nếu như ko có biển 411 hoặc vạch 1.18.

thanhnamdinh

Xe tăng
sao cụ suzu lại nói không sai nhỉ, có làn riêng cho rẽ phải khi đền đỏ rồi mà, làn kia cũng rẽ được nhưng phải xanh mới rẽ,

dream 2

Xe buýt
Em hóng vụ này.
Chưa thấy cụ nào đưa ra lập luận cả...hic.

cap3hk

Tháo bánh
Cụ chủ sai hay không còn tùy thuộc ở đây có BIỂN 412 và MŨI TÊN CHỈ HƯỚNG dưới lòng đường hay không.
Nhưng xxx báo lỗi rẽ phải khi đèn đỏ ở đây là không chính xác.
Theo em nếu có 412 hoặc Mũi tên chỉ hướng thì cụ chủ sai lỗi "Không tuân thủ vạch kẻ đường, mũi tên chỉ hướng".

Đam mê

Xe tăng
E nghĩ là cụ chủ sai, vì có vạch sơn kẻ ngang đường, khi đèn đỏ mà cụ dừng xe chèn vào vạch đó là đã bị phạt rồi........

suzu37

Xe container
cụ bảo không sai khi đèn đỏ mà cụ ấy rẽ ở làn đi thẳng.. đúng phải rẽ ở làn bên phải nhé..
Cụ ơi, ở đó đi thẳng là trèo qua đê ra sông cụ ạ. Nên chỉ có hai hướng đi thôi, rẽ trái và rẽ phải ạ.

suzu37

Xe container
sao cụ suzu lại nói không sai nhỉ, có làn riêng cho rẽ phải khi đền đỏ rồi mà, làn kia cũng rẽ được nhưng phải xanh mới rẽ,
Không cụ ạ.

Cái chỗ kết hợp đèn tín hiệu (gồm đèn chính, phụ), làn đường cấm dừng đỗ (vạch kẻ mắt võng), biển phụ cho phép rẽ phải khi đèn đỏ còn đang "lộn xộn".

suzu37

Xe container
Đây ạ, em mượn tạm cờ nhíp của cụ [@songxanh;315676] để mô tả chỗ này ạ.

[YOUTUBE]IVcSkvCkpkA[/YOUTUBE][/QUOTE]​

Không mũi tên kẻ đường. Rẽ phải ở "làn giữa" chính xác là không vi phạm gì. Lý do: Đây là ngã 3 kiểu chữ T. Muốn đi thẳng thì phải trèo qua đê ạ. :D

mopmi

Xe tăng
Đèn đỏ mà Cụ vẫn rẽ phải thì xxx túm là đúng rồi,Cụ phải đi vào làn giành riêng cho các phương tiện rẽ phải nhé.Nếu đèn xanh thì Cụ mới cãi được ạ.:))
Cụ ơi nếu trước ngã rẽ này mà cắm biển 411 thì cụ chủ mới sai, theo e nghĩ là như vậy.

kiacarens2013

Xe tải
Đi như Cụ Giacmoxe4 mới đúng Cụ nhé.Ngày nào em chẳng lượn vài vòng qua đoạn này.