[Funland] Lỗi Phần mềm Zoom, nhờ Mod và các cụ đúng 1 ngày ạh

Cụ log in bằng web browser ấy, không dùng phần mềm cài sẵn nữa thì sẽ được.

thinhtd

Xe container
Laptop e cũng bị lỗi như vậy. Đang nhập cả 10 lần may ra trúng 1 lần. Mà mấy hôm nay thì 10 lần hay 20 lần không trúng lần nào lại phải đổi thiết bị. E loại trừ lỗi bàn phím nhé, máy mới mua và e chuyển sang coppy paid ID hoặc vào zoom bằng link cũng không đăng nhập được cũng loay hoay gỡ zoom đi rồi cài lại biết bao nhiêu lần mà không được.
Từ lúc HN giãn cách ngày nào em cũng dùng zoom để checkin với công ty. Chẳng gặp vấn đề gì cả.

minhhoang05

Xe hơi
Sống chung và dùng tạm cụ ợ mặc dù bản web thiếu tính năng.
Cùng bộ cài zoom đó em copy sang máy để bàn win 10 nó lại chạy, dek thể hiểu được nhưng máy để bàn không mic, không loa, không cam, em không thích mua thêm nên sống chung vậy

HD1003

[Tịch thu bằng lái]
Đang lỗi cáp quang biển AAG và AGG từ ngày 4/9 nên các cháu học Zoom sẽ mệt đấy.
Lại thế nữa...thảm nào 2,3 hôm nay chậm vãi. Thậm chí gọi CSKH nó còn chả thèm tiếp.

formula_one

Xe tăng
Cụ để ý cái bảo mật của Win hiện lên cho phép ứng dụng chạy nhé. Em hôm trước thằng ku con cũng báo lỗi sai passcode làm gỡ đi cài lại không được, cẩn thận copy password ra cả notepad vẫn không ăn thua. Lạ cái là mang sang máy khác lại ok, cuối cùng để ý thấy bảo mật của win chặn, em chấp nhận cho phép chạy thế là ok luôn.
Em quên không chụp lại màn hình xử lý lỗi :D

toimuondie

Xe container
Chào các cụ. E có 1 lỗi này trên Zoom mà ko biết khắc phục thế nào. Gỡ đi cài lại bằng cả pm Your Uninstaller (chọn chức năng gỡ sâu tận gốc) mà cài đặt lại khi vào Join a Meeting cứ bị báo lỗi Invalid Meeting ID. E vào hỏi cả google rồi nhưng ko phải, e cũng làm theo hd trên đó ko ăn thua. E đăng nhập trên máy khác vào vẫn bình tg. Con này e tắt cả firewall cũng báo lỗi thế ko hiểu sao nữa. Có cụ nào từng bị lỗi này giống e mà khắc phục đc chỉ giúp e với. E còn thiếu mỗi nước cài lại Win là e chưa làm thôi. E cảm ơn ạh!
PS: Mod cho e xin để nhờ đây đúng 1 ngày đc ko ạh vì làm cho F1 học mà mãi ko đc ạh :(
Cụ thoát ra, xóa sạch cache đi, khởi động máy và vào lại.
Nếu vẫn không được thì thoát hết tài khoản tại tất cả các thiết bị khác.
Nếu vẫn không được thì cài lại win

Chỉnh sửa cuối:

HD1003

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ. E có 1 lỗi này trên Zoom mà ko biết khắc phục thế nào. Gỡ đi cài lại bằng cả pm Your Uninstaller (chọn chức năng gỡ sâu tận gốc) mà cài đặt lại khi vào Join a Meeting cứ bị báo lỗi Invalid Meeting ID. E vào hỏi cả google rồi nhưng ko phải, e cũng làm theo hd trên đó ko ăn thua. E đăng nhập trên máy khác vào vẫn bình tg. Con này e tắt cả firewall cũng báo lỗi thế ko hiểu sao nữa. Có cụ nào từng bị lỗi này giống e mà khắc phục đc chỉ giúp e với. E còn thiếu mỗi nước cài lại Win là e chưa làm thôi. E cảm ơn ạh!
PS: Mod cho e xin để nhờ đây đúng 1 ngày đc ko ạh vì làm cho F1 học mà mãi ko đc ạh :(
Cài lại win cho nhanh bác ạ. Hoặc như cụ nào ở trên nói lỗi phím. Bác tải ứng dụng kiểm tra bàn phím xem. Trường hợp em đã gặp,1 thành viên trong đó đưa 1 đường link mà là virut thì ai click vào sẽ dính. 2 f1 nhà em học zoom nên năm trước em bị phát như thế!

Hieumos

Xe container
Em nghĩ lỗi do phần mềm Zoom miễn phí, và tình trạng quá tải.

Con em học vẫn nguyên 1 ID, 1 pass. ID thì lưu trên máy rồi chỉ cần chọn chứ không cần phải gõ, pass thì rất đơn giản cho trẻ con lớp 1 thế nên em loại trừ trường hợp gõ sai.

Thế nhưng vẫn có tình trạng thỉnh thoảng lỗi không vào được, mà em thấy là toàn hôm con em vào muộn, phòng học gần full.

Lúc đấy vào trên điện thoại thì lại được. Đến giờ học buổi chiều thì lại đăng nhập bình thường trên laptop.

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Laptop e cũng bị lỗi như vậy. Đang nhập cả 10 lần may ra trúng 1 lần. Mà mấy hôm nay thì 10 lần hay 20 lần không trúng lần nào lại phải đổi thiết bị. E loại trừ lỗi bàn phím nhé, máy mới mua và e chuyển sang coppy paid ID hoặc vào zoom bằng link cũng không đăng nhập được cũng loay hoay gỡ zoom đi rồi cài lại biết bao nhiêu lần mà không được.
Tôi bị y choang: Vào mươi lần mới được.
Kinh nghiệm là: Vào, nó "invalid" ==> làm lại, sử dụng Zoom web, rồi quay lại App ..., cho đến khi nó được.
Tương tự thế với khi đã vào được phòng Zoom, nó cứ quay quay, độ 10 sec ==> lại refresh, kể cả làm lại từ đầu.

Nhìn chung, cái vụ Enter phòng Zoom, mệt như tra tấn.

hm.tuan

Xì hơi lốp
Khả năng chủ thớt dùng win không bản quyền ạ

longdelta

Xe tăng
Sáng nay F1 nhà em học rớt mạng liên tục, quá ức chế

heroesdaubu

Xe điện
Máy của cu đầu nhà em y hệt, còn bị thêm chỉ dùng được tai nghe, ko ra loa ngoài, cài lại win thì hết

traxoay

Xe buýt
Lỗi này cực kỳ khó chịu. Các cụ không bị là do không có con học online, hoặc chỉ log in bằng 1 thiết bị duy nhất. E vẫn phải khắc phục bằng cách vào từ trình duyệt đây

honda_cub79

Xe lăn
E làm như thế r mà cũng ko dc nên mới phải lên đây hỏi thêm các cụ đấy ạh
Cụ thử cài lại Windows xem có được không, ông bạn làm cùng cháu hôm qua nói chuyện lỗi y sì như cụ. thấy bảo cài lại Windows thì được. Nếu thử hết cách rồi thì cụ thử xem thế nào.

khanhtb

Xe điện
e thay win7 lại ko bị lỗi dị như win 10 ,win 10 e bị có tai nghe dc ,tai nghe khác thì ko

baogia102

Xe tăng
Nhà e bị như thế liên tục. E phải vào bằng cách dưới đây. Hy vọng giúp được cụ chủ.
Đầu tiên vào bị như thế này

Cụ nhấn ok hoặc tắt nó đi, nó sẽ ra như hình dưới cụ nhấn vào khởi chạy cuộc hop.

Xong nó sẽ ra như hình dưới.

Cụ nhấn vào "Hủy" ở phía trên, sau đó nhấn vào "Tham gia từ trình duyệt của bạn"
Hy vọng giúp cụ chủ vào được Zoom. E nghĩ nó đang bị quá tải.

nguarung

Xe điện
Lần học zoom hồi đầu năm máy em cũng bị thế, nhờ cả ông giáo viên tin xử lý cũng ko đc (cả cài lại WIN), sau em đem ra hàng sửa máy tính ở Lương Thế Vinh, các bạn ở đấy bảo để lại tối cháu kiểm tra, sáng mai chú ra lấy. Sáng em ra lấy thì OK, hỏi các bạn xem là bị sao thì các bạn nói lỗi gì đó em ko nhớ nữa và các bạn ấy cũng không lấy tiền công. Từ đó đến giờ vào ổn.

tungbeo

Xe tăng
Tóm cái váy lại theo e đánh giá, cảm nhận, đọc lại các cách của các cụ e nhận thấy khả năng do pmem zoom thôi. Chắc chắn ko phải do máy laptop, ko phải lỗi phím, copy paste các kiểu, cài gỡ sâu regedit đủ cả. Cuối cùng như một số cụ bảo cài Zoom for Chrome hoặc Add on trên Firefox lại vào ầm ầm. Quay ra Join in Meeting lại vào ầm ầm. Như kiểu “sốt chưa rõ nguyên nhân”. Cảm ơn các cụ nhà mình đã chia sẻ và tư vấn giúp cùng e!!!

Dungha

Xe điện
Nhà em cũng bị máy vợ em. Cứ lúc giờ cao điểm nó báo thế. Lúc không cao điểm vào vô tư. Cài lại win cũng không hết. Chả hiểu sao.
Ps: vợ em dạy online vẫn vào bằng trình duyệt web được nhưng để dạy thì không đủ tính năng.