[Funland] Lỗi Phần mềm Zoom, nhờ Mod và các cụ đúng 1 ngày ạh

Ndchung

Xe buýt
Chuẩn luôn. E loại trừ hết r, ko hiểu tại sao luôn. Vừa đăng nhập vào đc xong thoát ra thử lại cái lại bị thế. Ko hiểu lỗi gì luôn nên mới điên ạh
Máy Cụ Win 10 Bản quyền Hay Crack. Nhiều Máy kỹ thuật khi cài hay dùng Bản Gosht cho nhanh. Khi chạy hay sinh chuyện...

tungbeo

Xe tăng
Nhà em cũng bị máy vợ em. Cứ lúc giờ cao điểm nó báo thế. Lúc không cao điểm vào vô tư. Cài lại win cũng không hết. Chả hiểu sao.
Ps: vợ em dạy online vẫn vào bằng trình duyệt web được nhưng để dạy thì không đủ tính năng.
Thế mới bực cụ ạh, nay lần đầu tiên e dính mà làm đủ các kiểu r đấy chứ. Sau một lúc lại vào đc như “ma làm”

vihali

Xe container
Laptop e cũng bị lỗi như vậy. Đang nhập cả 10 lần may ra trúng 1 lần. Mà mấy hôm nay thì 10 lần hay 20 lần không trúng lần nào lại phải đổi thiết bị. E loại trừ lỗi bàn phím nhé, máy mới mua và e chuyển sang coppy paid ID hoặc vào zoom bằng link cũng không đăng nhập được cũng loay hoay gỡ zoom đi rồi cài lại biết bao nhiêu lần mà không được.
Em xác nhận có lỗi như thế và chỉ lỗi một link đó. Năm ngoái con em học thì phải vài lần vào mới đc nên sau cứ thử lần 2 ko đc, đổi sang máy khác thì lại đc. Mấy đứa cùng lớp cô cũng bị y như vậy. Năm nay lên lớp mới, cô giáo mới, link mới thì lại chưa bị như vậy.

peace_park

Xe buýt
F1 nhà e cũng bị lỗi này sáng nay trên laptop cài win10. Em chuyển sang zoom trên con macbook của e cũng ko đc. Sau đó vào bằng điện thoại thì lại đc.

Sau đó e ngồi tìm nguyên nhân thì e nghĩ có 2 nguyên nhân chính.
1 là do login bằng nhiều thiết bị => bị cache.
2 là app của zoom có vđ trong trường hợp phòng bị full thì connect đến server lâu => lỗi timeout.
Cách khắc phục thì các cụ nên vào sớm hoặc dùng web.

vnposh

Xe điện
Đang lỗi cáp quang biển AAG và AGG từ ngày 4/9 nên các cháu học Zoom sẽ mệt đấy.
Có lẽ đây là nguyên nhân chính. Không chỉ với Zoom, mà Teams, Webex,... cũng chập chờn.
Băng thông bị bóp, máy chủ Zoom thì ở ngoài nước, trong khi người dùng quá đông. Tắt video đi thì đỡ nhưng như thế thì...

Giải pháp: Dân hỏi. BT Bộ TTTT trả lời. :D

ubisapro

Xe trâu
E chỉ thấy lag thôi :(

quangkhunglong

Xe tăng
Chào các cụ. E có 1 lỗi này trên Zoom mà ko biết khắc phục thế nào. Gỡ đi cài lại bằng cả pm Your Uninstaller (chọn chức năng gỡ sâu tận gốc) mà cài đặt lại khi vào Join a Meeting cứ bị báo lỗi Invalid Meeting ID. E vào hỏi cả google rồi nhưng ko phải, e cũng làm theo hd trên đó ko ăn thua. E đăng nhập trên máy khác vào vẫn bình tg. Con này e tắt cả firewall cũng báo lỗi thế ko hiểu sao nữa. Có cụ nào từng bị lỗi này giống e mà khắc phục đc chỉ giúp e với. E còn thiếu mỗi nước cài lại Win là e chưa làm thôi. E cảm ơn ạh!
PS: Mod cho e xin để nhờ đây đúng 1 ngày đc ko ạh vì làm cho F1 học mà mãi ko đc ạh :(
Cụ sửa được chưa? Nếu không phải vì bàn phím thì cụ thử Restore cái máy về thời điểm trước đây vài ngày. Cụ vào máy tìm restore point phì hợp nhất. Mấy hôm trước máy nhà em mất loa, sửa kiểu gì cũng k được (có một cụ rất nhiệt tình sửa từ xa giúp). Sau em restore về thời điểm trước đó mấy ngày thì ổn.

LuckyCar

Xe container
Em cũng bị, tìm mọi cách chưa xử lý được. Vẫn cái máy đó em vào phòng zoom của em thì bình thường, vào phòng zoom của F1 thì không được, vào zoom của F1 bằng điện thoại thì một phát ăn ngay.

xedoplangthang

Xe đạp
Sao bên giáo dục lại chọn Zoom mà không chọn phần mềm của Google như Google Meet hoặc phần mềm của Microsoft như Microsoft Teams nhỉ? 2 phần mềm miễn phí của 2 gã khổng lồ này chắc hẳn sẽ vượt trội hơn Zoom.

Sim Mobi

Xe buýt
Do zoom thôi, em cũng đã gặp và chả làm gì hôm sau máy tính lại vào bt!
Sao bên giáo dục lại chọn Zoom mà không chọn phần mềm của Google như Google Meet hoặc phần mềm của Microsoft như Microsoft Teams nhỉ? 2 phần mềm miễn phí của 2 gã khổng lồ này chắc hẳn sẽ vượt trội hơn Zoom.
Hưng Yên dùng teams, ba đình dùng meet, các cô quen zoom thôi cụ! Hôm 6/9 zoom lag cô giáo cho lớp con nhà em sang học trên google meet rồi. Nhưng vẫn còn cái classpoint lag!

Demchinhhang.net

Xe container
Zalo PC nó cho dếm 100 ngưòi ko giới hạn h. Cụ bảo cô làm đi.

vihali

Xe container
Chức năng thì Zoom nó vẫn nhiều và tùy biến cao hơn và từ đầu, nó được mọi người dùng nhiều hơn nên số lượng đông. Em thấy Teams là ổn nhất còn Meet sơ sài quá. GG Meet thi thoảng mới thêm được vài chức năng kiểu Mute All, Waiting room mà khi có request thì phải duyệt cho hay ko cho chứ ko thì ko xem đc list hay chat. Tuy vậy em vẫn dùng Meet vì có tài khoản giáo dục, save thoải mái thẳng lên server, dung lượng thoải mái.

lehahai

Xe buýt
Chức năng thì Zoom nó vẫn nhiều và tùy biến cao hơn và từ đầu, nó được mọi người dùng nhiều hơn nên số lượng đông. Em thấy Teams là ổn nhất còn Meet sơ sài quá. GG Meet thi thoảng mới thêm được vài chức năng kiểu Mute All, Waiting room mà khi có request thì phải duyệt cho hay ko cho chứ ko thì ko xem đc list hay chat. Tuy vậy em vẫn dùng Meet vì có tài khoản giáo dục, save thoải mái thẳng lên server, dung lượng thoải mái.
Team có nhiều chức năng quản lý lớp hơn cả cụ nhỉ.

xedoplangthang

Xe đạp
Hôm qua mạng nhà mình dùng Viettel, không thể vào được Zoom. Khi chuyển ké sang nhà hàng xóm dùng mạng VNPT hay FPT, Zoom vào ầm ầm :D

vnposh

Xe điện
Bộ TTTT đã trả lời: