[Funland] Lời muốn nói với con!

zangzang80

Xe buýt
Cháu gái bị bó bột đi thi cùng cháu Minh là Lê Thanh Mai. Còn bạn chụp ảnh cùng với bố là Phan Xuân Mai. Em đọc bài báo thì thấy có 2 bạn Mai.
Vâng, bạn gái được bố tặng hoa với bạn gái bị gãy chân là 2 bạn khác nhau. Minh là con em.
Đầu tiên 2 báo đều viết sai tên con em, sau báo Dân trí đã sửa ngay, còn 2 báo kia vẫn nhầm tên đệm của con.

zangzang80

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi với: Câu 3 phần 1: Kể tên 1 bài văn khác trong chương trình ngữ văn cấp Trung học cơ sở cũng viết về mùa xuân, kể tên tác giả.
Vậy bài: Nguyên tiêu của Hồ Chí Minh có đúng không ạ?

u

meotamthe

Xe cút kít
Nói với con em toàn nói trực tiếp, em chả bao giờ nói trên MXH cả, nói trên đó không phải cho con nghe mà nói để người khác thấy, con nó mà không biết, thế là dư luận đã có sẵn một cái hố cho nó nhảy.

huyhung123

Xe điện
Em không nói cụ : ném đá hay vô duyên đâu. Nghe nặng thế! Bài em nói là niềm tiếc nuối, giá con không bị thì con sẽ có điều kiện luyện và học tốt hơn! Đi thi thì đều mong con ở thể trạng tốt nhất , tinh thần thoải mái nhất chứ ạ!
Nhưng k đến nỗi khóc với... Chỉ là gãy chân thôi mà nhỉ?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đối với cha mẹ thì con là báu vật nên đứt tay cũng đã xót hết cả ruột chứ đừng nói đến gãy chân và chuyện học tập cũng vậy, tuy ngoài miệng nói sao cũng được để con không bị áp lực nhưng trong lòng còn lo lắng, hồi hộp gấp mấy lần con. Đàn ông thì thường để trong lòng còn phụ nữ thường muốn xả ra thêm nữa nếu không có đàn ông để xả thì dùng MXH để xả hoàn toàn có thể hiểu và thông cảm được tuy nhiên lộ cả tên con và ở chỗ công khai như of theo em là không nên vì biết đâu sẽ có 1 ngày con phàn nàn "bố bạn con nói với nó là thấy mẹ chém gió ầm ầm trên of" :))

Em chúc bé nhanh khỏe và có kết quả tốt nhất trong kỳ thi đồng thời chúc mẹ nhanh chóng vượt qua tình trạng tâm lý này để sau khi ổn rồi thì nhờ Chã ... xóa thớt :))

zangzang80

Xe buýt
Nhưng k đến nỗi khóc với... Chỉ là gãy chân thôi mà nhỉ?
Khóc chứ cụ! Cụ cho con ôn thi, cụ có chăm cho con từng tí, tạo cho con từng tí điều kiện không . Chứ đừng nói đến con tai nạn, con chỉ cần ngã cụ có sót không? hay cụ cười?

zangzang80

Xe buýt
Đối với cha mẹ thì con là báu vật nên đứt tay cũng đã xót hết cả ruột chứ đừng nói đến gãy chân và chuyện học tập cũng vậy, tuy ngoài miệng nói sao cũng được để con không bị áp lực nhưng trong lòng còn lo lắng, hồi hộp gấp mấy lần con. Đàn ông thì thường để trong lòng còn phụ nữ thường muốn xả ra thêm nữa nếu không có đàn ông để xả thì dùng MXH để xả hoàn toàn có thể hiểu và thông cảm được tuy nhiên lộ cả tên con và ở chỗ công khai như of theo em là không nên vì biết đâu sẽ có 1 ngày con phàn nàn "bố bạn con nói với nó là thấy mẹ chém gió ầm ầm trên of" :))

Em chúc bé nhanh khỏe và có kết quả tốt nhất trong kỳ thi đồng thời chúc mẹ nhanh chóng vượt qua tình trạng tâm lý này để sau khi ổn rồi thì nhờ Chã ... xóa thớt :))
Cụ chắc đọc chưa kỹ hoặc cụ thiếu tinh ý. Vì tên của cụ em nhớ mang máng là em có biết cụ. Em có chia sẻ link của bài này cho con. Con đọc các câu của cụ còm và con nói: họ sẽ không hiểu và mẹ cũng đừng nói với người không đồng cảm. Cụ có thấy báo có mặt con con đeo khẩu trang. Con đón nhận điều này nhẹ nhàng và theo hướng tích cực!
Em vẫn tặng cụ ly rượu mừng thay cho rượu phạt.

Chỉnh sửa cuối:

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi với: Câu 3 phần 1: Kể tên 1 bài văn khác trong chương trình ngữ văn cấp Trung học cơ sở cũng viết về mùa xuân, kể tên tác giả.
Vậy bài: Nguyên tiêu của Hồ Chí Minh có đúng không ạ?

u

Bài này là thơ chứ không phải văn , nhưng chắc tác phẩm của Bác thì cũng được coi như là văn thôi mợ ...

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ chắc đọc chưa kỹ hoặc cụ thiếu tinh ý. Vì tên của cụ em nhớ mang máng là em có biết cụ. Em có chia sẻ link của bài này cho con. Con đọc các câu của cụ còm và con nói: họ sẽ không hiểu và mẹ cũng đừng nói với người không đồng cảm.
Em vẫn tặng cụ ly rượu mừng thay cho rượu phạt.
Vâng, em chỉ nói với góc nhìn của em còn nếu con mợ thấy như vậy không vấn đề gì thì tiếp tục thôi mợ :))

thngaylangthang

Xe ngựa
Cảm ơn cụ vẫn nhớ em! Lần này em ko chỉ đc cười mà còn được giúp, em mong sau này không chỉ em và con em được nhận sự ấm áp .
Như em vẫn mong muốn được nhận sự ấm áp nữa là con trẻ :D

Leanh65

Xe container
Khóc chứ cụ! Cụ cho con ôn thi, cụ có chăm cho con từng tí, tạo cho con từng tí điều kiện không . Chứ đừng nói đến con tai nạn, con chỉ cần ngã cụ có sót không? hay cụ cười?
Con em sát thi cả 2 mẹ con dính covid cách ly ở nhà 1 tuần, trong khi các bạn vào tuần nước rút luyện đề em cũng sốt hết cả ruột chứ đừng nói gãy chân. 1 người từng gãy chân đi nạng 6 tháng cho hay.🤣