Lỗi khổ xe cũ

AcidS

Xe điện
Em nghĩ cũng còn do người sử dụng và cường độ chiếc xe phải làm việc nữa ạ, Có những người em thấy xe đi cũng nhiều, mà các cụ ấy đi nhẹ nhàng mãi cũng chưa hỏng nhiều lắm :)
Em tính xe đi theo đúng yêu cầu bảo hành của hãng trên đường hỗn hợp. 2 vạn cây trong vòng 3 năm.

libertyievn

Xe buýt
Xe đi bao lâu thì bắt đầu gọi là cũ và bắt đầu giở chứng hả các cụ ?
xe đổ xăng vào,lăn bánh...là củ rồi bác àhh....thường xe đi 1-3 năm đầu thì êm ....sau đó thì ...bắt đầu.....thay ah...
mà đầu tiên là thay 4 cái lốp xe....cũng mớ tiền cụ nhỉ??

moc xit

Xe buýt
chụ nói qua xe cụ thê nào, hay hỏng những gì đã sủa chữa khắc phục thế nào, biết đâu cụ chưa tìm đúng bác sĩ thì sao

Qu_and_am

Xe đạp
Chán quá cơ , cái con xe gạt tàn em tham rẻ nên mua sdung giờ chán thấy mồ, suốt ngày hỏng cái này cái khác khổ quá đi mất, các bác có biết nên khắc phụ gì để cho nó ngon hơn ko? bảo dưỡng những gì bây giờ ??
Bác cứ bình tĩnh, em cũng vừa tậu một em từ đời Hùng Vương, nói chung là cũng nát, cũng tại vì em máu quá mặc dù chưa biết lái, chưa có bằng, tuy nhiên em cũng bắt đầu mó tay vào, về nhà được 3 hôm nay em cũng đã đi ra đường đc rồi bác ạ, thế là cũng bắt tay vào chế cháo (em là dân điện tử), lắp cửa điều khiển, thử từng cái thì ngon, đến lúc cuối đóng hết 4 cửa lại thì ko mở được nữa, còn mỗi cửa bên phụ, muốn vào lại phải chui từ bên phụ, rồi đùng một cái sau đấy ko đề được, thử đủ kiểu, đấu acquy, thay hẳn acquy khác, đẩy còng hết lưng, cuối cùng lại phải gọi thợ vào mất 2 lít, cuối cùng là chết cái rơle đề...hôm nay đánh ra gara định bả trát son phấn tí nó đòi mấy củ, hic...Nói chung là đã là xe cũ theo em nghĩ thì mình phải sống chung với nó thôi bác ạ, mà cũng phải yêu nó, chăm sóc nó dần dần em nghĩ nó ko phụ mình đâu, bác chịu khó mày mò tìm hiểu một chút, biết đâu sau này có thêm khối kinh nghiệm bác ạ, chúc bác sớm "phục hồi nhân phẩm" lại cho em nó

kia spectra2003

Xe máy
Các cụ cho em hỏi,bạn em có con xe vẫn chạy bình thường,tự nhiên nổi hứng vào trạm xăng đổ 4 lít xăng vào con xe cỏ 2.0 nặng 1 tấn 8 mà đi được 10km là hết sạch xăng.phải đi xe máy mua xăng vào can rồi đổ vào ô tô mới về được.nó check lại 3-4 lần đều thấy như vậy.ko lẽ đi trong phố xe 2.0 đời 1999 lại hết 2.5l/km hả các cụ????giải thích giùm em đi các cụ...

Thanks.

Xiongbana

Xe tải
Cụ chủ thớt nói thế nào chứ, xe em sx từ thập kỷ 90 thế kỷ trước mà giờ vẫn chạy phè phè, em đi đc 3 năm nay chưa bao giờ phải nằm đường hoặc ko nổ máy đc. Có điều xe cũ thì cũng hay hỏng lặt vặt, cụ phải chịu khó chăm thôi. chúc cụ vui khỏe với em nó.

xatxi

Xe hơi
chắc cụ chủ mua xe theo ngẫu hứng nên giờ mới vấp tí đã chán rồi, e cũng mua xe ngẫu hứng xác định vừa đi vừa sửa ( tiền ít mà) đúng như mấy cụ đã nói cụ phải chấp nhận và tâm huyết với e nó, hỏng đâu sửa đó, xe e sx từ thập kỷ 80 của thế kỷ trước cơ ( bluebird 1.8 - 1987)

LÁI TỐT

Xe máy
bán đi tìm chiếc khác.nên tìm toy cụ ạ. xe toy củ lành lắm em đang dùng corolla92 chẳng phải sửa gì. đi đến nơi về đến chốn.

Chery

Xe tải
Xe cũ mà mang đi xưởng thì suốt ngày vào xưởng do gara họ sửa cho xong, chích choác đấu nối lung tung để cử lý cái pan nhất thời vì thế nó lại nảy sinh pan khác. Cách tốt nhất nếu cụ chủ ko bán xe thì:
- Điện: nếu chắp vá nhiều quá thì thay toàn bộ, đảm bảo xe cụ tuy ko đẹp nhưng đi sẽ tốt hơn rất nhiều
Tùy đời xe và tùy dòng xe, chi phí như thế rẻ và tiết kiệm time hơn nhiều việc đi xưởng sửa lặt vặt

Nouvo *LX*

Xe đạp
em đang tính xúc con Lac đời 2005, tính đến nay tròn 9 năm, đi trên 10v về mà đọc bài này thấy run tay quá. xe Hàn các cụ bảo đi 6-7 năm thì ok nghĩa là giờ em vác vợ 2 về chỉ có quen a gara quá. em mới có bằng, tiền thì chỉ ngang 250 củ tính nát đầu ko kiếm đc em toy nào để xúc.các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo xem em nên lấy vợ 2 Lac05 ko ah? đừng can em khoan cưới nhé, em máu xe lắm rồi :(

xatxi

Xe hơi
cụ novo*LX* cứ cưới đi, xem con nào được là múc, may hơn khôn cụ à, nếu ai cũng sợ thì thị trường xe cũ chắc chết từ lâu rồi làm gì còn nhộn nhịp như này nữa.

musiclife

Xe tăng
đến xe mới còn hỏng nữa là xe cũ, thích là chiến thôi

Nouvo *LX*

Xe đạp
cụ novo*LX* cứ cưới đi, xem con nào được là múc, may hơn khôn cụ à, nếu ai cũng sợ thì thị trường xe cũ chắc chết từ lâu rồi làm gì còn nhộn nhịp như này nữa.
vâng thanks bác, chắc phải quyết cái vụ này càng nhanh càng tốt thôi. trời sinh voi ắt có ...mía các cụ nhở :D

nganhabtgtu

Xe buýt
Chán quá cơ , cái con xe gạt tàn em tham rẻ nên mua sdung giờ chán thấy mồ, suốt ngày hỏng cái này cái khác khổ quá đi mất, các bác có biết nên khắc phụ gì để cho nó ngon hơn ko? bảo dưỡng những gì bây giờ ??
Em thông cảm cho cụ!
nhưng mà em nghĩ, đi xe cũ cũng có cái thú vui của nó cụ ạh! ĐI xe mới xog đến lúc k biết đường nào ma chữa bệnh cho xe. Vừa đi vừa điều chình xe cho đúng ý mình; xe mới có muồn điều chỉnh cũng k dám động đến vì nó ảnh hưởng đến bảo hành. Xe cũ mình có thể hoàn toàn kiết kế, chế tạo những chi tiết theo ýt mình thích các cụ ạh!
Khi xe cũ mà mình chỉnh theo ý mình, đi ưng ý thì còn thích hơn đi xe mới; nhất là xe cũ, mình chăm chút và nó chạy k kém gì xe mới thì có thú vị không các cụ nhỉ!
Theo em thì cụ chủ nên ra gara yêu cầu kt tổng thể rồi quyết định sửa cái gì trc cái gì sau. Cụ sửa nhiều quen dần rồi cụ sẽ thấy vui thú vị thôi. Sau này quen rồi, khi đi đường bằng cụ sẽ biết xe mình cần điều chỉnh cái gì, khi đi đường sóc mình cần thay cái gì; cụ có thể làm chủ được hoan toàn những chi tiết trên xe và hiểu về nó.
CHúc cụ sớm ưng ý với vợ hai!

Ongtrum1309

Xe tải
Đừng làm nô lệ cho e nó nữa

khanhnguyen09

Xe container
Cụ làm em cười nôn ruột.

Xe Hàn thấy bảo ổn trong 6-7 năm.
Xe Nhật thì 10 năm.
Xe Đức thì hỏng option (toàn lặt vặt) sau 2-3 năm, hỏng liên quan đến máy sau 8-9 năm, hỏng liên quan đến Khung gầm sau 15 năm
Xe Mỹ cũng tương tự xe Đức, trừ mấy anh liên doanh với xe Hàn thì lại giống Hàn.
Cụ phán chuẩn

nganhabtgtu

Xe buýt
Chuẩn cụ ạh!
Xe mà đã đụg đến khung, gần rồi thì chán lắm; hỏng máy thì cứ vô tư!

ORIENT8228

Xe máy
Đi xe cũ cũng hay. biết thêm được ối thứ, quen được thêm mấy anh gara. Ai có xe hỏng thì đọc vanh vách các địa chỉ sửa xe; Mấy bác đi xe mới chắc gì đã biết.
Cụ HD_Hung nói đúng đấy, biết thêm nhiều thứ và có nhiều kinh nghiệm, vấn đề là yêu xe thì sẽ không thấy sợ hỏng xe mà ngược lại còn thấy vui