Thảo luận Lỗi i-stop Mazda 3 1.5

Anhtuanxd2010

Xe hơi
Thưa các cụ, nhà cháu mới cưới vợ 2 mazda 3 1.5 đời 2015 tuần trước. Nhưng trên nắp taplo cứ hiện đèn vàng istop nhìn khá phản cảm. Cháu có đưa em nó ra Mazda Mỹ Đình để kiểm tra thì thợ ở đấy nói là do ắc quy của cháu sắp hết nên mới bị thế và gạ cháu thay ắc quy mới. Ko biết xe Mazda của các cụ có hay bị dính lỗi như của cháu ko ạ? Cháu xin phép Mod mấy hôm ạ.

Chỉnh sửa cuối:

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Thưa các cụ, nhà cháu mới cưới vợ 2 mazda 3 1.5 đời 2015 tuần trước. Nhưng trên nắp taplo cứ hiện đèn vàng istop nhìn khá phản cảm. Cháu có đưa em nó ra Mazda Mỹ Đình để kiểm tra thì thợ ở đấy nói là do ắc quy của cháu sắp hết nên mới bị thế và gạ cháu thay ắc quy mới. Ko biết xe Mazda của các cụ có hay bị dính lỗi như của cháu ko ạ? Cháu xin phép Mod mấy hôm ạ.
Nói chung cũng là bt cụ ak! 2015 cũng đc 2 năm rồi! Cụ thay ắc quy là xong thôi!

kia_forte

Xe hơi
nghe oải mazda rồi ắc quy dì mà đi 2 năm đã hỏng forte của em đi 6 năm mới thay chất lượng anh hải tệ quá ,xe em nhập

Hientn

Xe tải
nghe oải mazda rồi ắc quy dì mà đi 2 năm đã hỏng forte của em đi 6 năm mới thay chất lượng anh hải tệ quá ,xe em nhập
Xe có I-stop thì ắc quy cũng nhanh tèo hơn các xe không có tính năng này.
Ắc quy của cụ loại gì đó ạ để em tìm mua khi thay ắc quy? Em thấy kể cả xe nhập Nhật thì ắc quy cũng lắm cũng chỉ được 3-4 năm, 6 năm mới phải thay thì quá khủng.

Chỉnh sửa cuối:

satan4ever

Xe đạp
Thật ra chắc do tiết kiệm nên a Hải chỉ thay ác quy bình thường chứ không phải ác quy chuyên dụng cho những xe có hệ thống ISS (Idle-Stop-Start) hay còn được biết đến như Stop-Go, I-stop, hay Micro hybrid. Ác quy chuyên dụng được thiết kế riêng biệt nhằm tăng số lần sạc và giảm tối đa thiệt hại khi phải khởi động lại nhiều lần. Thường thì ác quy nước hay được sử dụng bởi những hãng xe đến từ châu á, về cơ bản thì nó không tiên tiến bằng ác quy khô, thường được sử dụng bởi những hãng xe đến từ Châu Âu. Nguyên nhân thì mình không rõ, nhưng nếu xe bạn đang là ác quy nước thì nếu có thay ác quy thì bạn nên đầu tư 1 cục ác quy nước chuyên biệt dành cho xe có hệ thống ISS, điều này giúp xe bạn vận hành ổn định hơn, tuổi thọ ác quy bản thân nó cũng cao hơn nếu so với bạn dùng ác quy nước bình thường. Mình không rõ ở Việt Nam có cơ sở nào phân phối dòng ác quy dành cho xe Start/Stop không nhưng mình cũng đính kèm 1 trang web có dòng acquy đâý, bạn thử tìm ở Việt Nam xem. Thân !!!
https://www.everybattery.com.au/proddetail.php?prod=N-Q90R/AS

Anhtuanxd2010

Xe hơi
Thật ra chắc do tiết kiệm nên a Hải chỉ thay ác quy bình thường chứ không phải ác quy chuyên dụng cho những xe có hệ thống ISS (Idle-Stop-Start) hay còn được biết đến như Stop-Go, I-stop, hay Micro hybrid. Ác quy chuyên dụng được thiết kế riêng biệt nhằm tăng số lần sạc và giảm tối đa thiệt hại khi phải khởi động lại nhiều lần. Thường thì ác quy nước hay được sử dụng bởi những hãng xe đến từ châu á, về cơ bản thì nó không tiên tiến bằng ác quy khô, thường được sử dụng bởi những hãng xe đến từ Châu Âu. Nguyên nhân thì mình không rõ, nhưng nếu xe bạn đang là ác quy nước thì nếu có thay ác quy thì bạn nên đầu tư 1 cục ác quy nước chuyên biệt dành cho xe có hệ thống ISS, điều này giúp xe bạn vận hành ổn định hơn, tuổi thọ ác quy bản thân nó cũng cao hơn nếu so với bạn dùng ác quy nước bình thường. Mình không rõ ở Việt Nam có cơ sở nào phân phối dòng ác quy dành cho xe Start/Stop không nhưng mình cũng đính kèm 1 trang web có dòng acquy đâý, bạn thử tìm ở Việt Nam xem. Thân !!!
https://www.everybattery.com.au/proddetail.php?prod=N-Q90R/AS
Cảm ơn chia sẻ của cụ, cháu đang thắc mắc ko biêtd có nhiều cụ đi M3 1.5 bị bệnh như xe cháu ko nữa

satan4ever

Xe đạp
mazda 3 ra mắt thị trường năm 2015. Giờ là sau 2 năm rồi, nếu như cụ nào sử dụng i-stop nhiều mà vẫn dùng acquy thường thì chắc 1 thời gian ngắn nữa thôi là thay đồng bộ ac quy luôn. Thật lòng thì hy vọng ác quy dù có dung i-stop vẫn có tuổi thọ cao thì tốt cho các cụ vì không tốn kém thay nhưng nếu có dính thì nếu các cụ có đọc dc cmt thì cùng nhau tìm giải pháp giúp nâng cao trải nghiệm của dòng xe. Thân :)!!!

tienbamboo

Xe container

tienbamboo

Xe container
Thế bên cụ có nhập dòng ác quy start/stop k để nhà cháu chạy qua làm 1 cái chạy cho an tâm :)
Bên em không làm acquy ạ, bên em chuyên làm về bảo vệ động cơ với tăng hiệu suất máy thui.
www.facebook.com/horsec.auto

Còn acquy thì có mấy hãng như Varta, Bosch chuyên cho động cơ Start/Stop đó ạ.
Cụ Search trên mạng ra ngay.

maria.olala

Đi bộ
Không biết dòng 2017 facelift có bị ko ta :(

Anhtuanxd2010

Xe hơi
Đây các cụ ơi, xe cháu ko báo đèn sắp hết acquy mà istop vẫn ko hoạt động. Ko biết có nhất thiết phải thay ko hay đổ nước acquy vào và sạc lại là istop hoạt động nhỉ?

hungcuongauto18

Xe tăng
Website
www.tuvanxe.com
Mazda tắt thủ công bằng tay hả cụ?
Xe em ngày nào cũng phải tắt I stop đến phát chán rồi. Cx5 ạ
Chơi tay thôi bác. Hoặc thay ắc quy dòng yếu hơn là istop đèn vàng ko hoạt động, nhưng e chưa thử đâu :D

Grand 2016

Xe tăng
Chơi tay thôi bác. Hoặc thay ắc quy dòng yếu hơn là istop đèn vàng ko hoạt động, nhưng e chưa thử đâu :D
Không có cách nào chỉnh trong phần mềm dx cụ nhỉ. Sáng đi làm phải thò tay tắt. Trưa đi ăn lôi xe ra cung thò tay. Chiều Đi đón con thò tay tắt. Đến mệt

amtutin

Xe máy
Hôm e thấy a kỹ thuật ở mazda PVĐ kêu rút hẳn cái zắc istop là được, coi như ko dùng đến istop nữa

Lovemonster

Xe tải
Các cụ tắt làm gì nhỉ, em mua xe xác định xe đắt mới có chức năng này, xe em cũng mới phải thay sau 2 năm, vừa thay của Bosch. Cảm giác lúc đỗ xe im phăng phắc rất thích, chẳng tội gì lại tắt hẳn chức năng đấy đi cả. Lúc nào các cụ muốn nó không tắt máy thì giữ hờ chân ga ko về N là nó không tắt máy mà.

phutung24h

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
39 Ngõ 4 Phố Đỗ Đức Dục, Mễ Trì, Nam Từ Liêm, HN
Website
thegioiacquy.vn
https://www.otofun.net/threads/ac-quy-cho-xe-mazda-doi-moi-su-dung-istop.1276394/
Ac quy chuyên dụng cho ISTOP đó cụ ạ, loại này cao cấp và tốt hơn dòng ắc quy nước GS Star-top trên xe nhiều cụ ạ

phutung24h

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
39 Ngõ 4 Phố Đỗ Đức Dục, Mễ Trì, Nam Từ Liêm, HN
Website
thegioiacquy.vn