Lỗi Engine ! 4 làm cho e nản quá !

BMW_TN

Xe buýt
Đã có nhiều bác nói đến lỗi này rồi nhưng mấy hôm nay xe e bị liên tục làm e thấy nản quá, trưa hôm qua ra khởi động xe bị dính lỗi này, loay hoay 30' mới đề nổ và đi được (những vẫn còn đèn check) e chạy luôn vào ford An Đô, mấy bác kỹ thuật nói xe e bị bẩn cổ hút, các bác ấy xử lý xong rồi chạy về, sáng nay e đi ăn sáng vẫn nổ ngon lành, ăn xong ra bật máy lên lại báo lỗi, đành chịu chết để xe ở đó (may mà chỗ ăn sáng gần cơ quan). E ko hiểu tại sao xe e lại bị liên tục thế này nữa, trước đây thì thi thoảng mới bị nhưng mấy hôm nay xe e bị dính lien tục ! E thấy chán quá ! có bác nào cũng hay bị như e ko ? và đã có bác nào xử lý triệt để được lỗi này hay ko chỉ bảo cho e với ! (Xe e FC 1.8AT, mới chạy được 5300km, chỉ đổ A95 và chỉ đổ ở 1 cây xăng duy nhất) ! giúp e với, đạ tạ các cụ nhiều !

AF-1

Xe buýt
Trộm vía chứ nhà em cũng vừa lấy FF.S 1.8 mới chạy được có gần 300 km, mờ cả 2 lần mua xăng mỗi lần 500k em toàn táng A92 vào đến bi giờ vẫn lướt ầm ầm, chả lỗi lủng gì. Xe nhà em gửi qua đêm ngoài đường mờ sáng ra mấy hôm nay giời rét lạnh thế này mờ em cứ cắm chìa đề phát nổ máy luôn. Em đồ rằng là mặc dù cụ mua A95 dưng lại dính chỗ xăng cuối bồn nên nó có nước nhể ! Cụ thử xả hết chỗ xăng cũ ra rồi đổ xăng mới vào xem sao, nhớ phải vào hãng bắt chúng nó tháo hẳn bơm xăng ra mờ rửa cho sạch vì nước hay bị đọng tại bơm. Chúc cụ mau xử lý hết lỗi nhá [-O<

VietWagen

Xe buýt
Vụ đèn báo "engine malfunction" hầu như là do cảm biến thôi, ko xăng kém thì cũng bẩn cổ hút, bơm xăng hay đâu đó.
Tội là do Ford nó chẳng VN hóa cái bộ điều khiển trung tâm của Focus đời mới, cứ bê nguyên từ Ford châu âu về lắp, mà ở VN nhiều khi A95 mà có phải A95 đâu, rồi đ/k khí hậu cũng khác, nên hay báo lỗi là phải.
Cách khắc phục tạm thời khi gặp đèn báo lỗi: tắt chìa khóa điện và đợi một lúc hoặc ngắt nguồn ắc quy rồi đấu nối lại để xóa lỗi, rồi thì đổ xăng xịn hoặc vào hãng làm vệ sinh ...

lexus_bk

Xe điện
không phải lỗi này do xăng đâu cụ, lỗi do xăng thì xe vẫn chạy như thường cụ ạ... FOCUS nghe đồn dây điện rất kém, hay bị lỏng giắc ( em cũng bị một phát vì em nó lỏng giắc rồi)
cụ đành phải chịu khó đi hầu gara thôi,

BMW_TN

Xe buýt
E cảm ơn các pác đã động viên ! thực sự thì chạy FC e rất thích, e rất yêu vợ 2 của e, nhưng vợ 2 e mà cứ đỏng đảnh thế này thì cũng khó chiều quá các bác ợ ! E rất mong muốn bác nào đã bị thế này rồi và đã xử lý đc rồi thì mách cho e với ! Rất cảm ơn các bác !

lexus_bk

Xe điện
trước con focus của em lỏng giắc hộp đen, đến khổ với em nó, mãi mới tìm ra bệnh, triệu chứng là không nỏ được máy, đèn chống trộm nháy liên tục, màn hình ODO toàn dấu ---- -> bó chiếu :)) bắt mãi không ra bệnh, đo đạc các kiểu chả thấy đứt đâu cả, tưởng đi cái hộp rồi, cuối cùng ra là lỏng cái giắc ngay hộp đen -> bó chiếu :))

Cụ tỉ là lỗi P bi nhiêu hả cụ .. tra bảng cái ra ngay lỗi gì ..

digikni

Xe tải
Đã có nhiều bác nói đến lỗi này rồi nhưng mấy hôm nay xe e bị liên tục làm e thấy nản quá, trưa hôm qua ra khởi động xe bị dính lỗi này, loay hoay 30' mới đề nổ và đi được (những vẫn còn đèn check) e chạy luôn vào ford An Đô, mấy bác kỹ thuật nói xe e bị bẩn cổ hút, các bác ấy xử lý xong rồi chạy về, sáng nay e đi ăn sáng vẫn nổ ngon lành, ăn xong ra bật máy lên lại báo lỗi, đành chịu chết để xe ở đó (may mà chỗ ăn sáng gần cơ quan). E ko hiểu tại sao xe e lại bị liên tục thế này nữa, trước đây thì thi thoảng mới bị nhưng mấy hôm nay xe e bị dính lien tục ! E thấy chán quá ! có bác nào cũng hay bị như e ko ? và đã có bác nào xử lý triệt để được lỗi này hay ko chỉ bảo cho e với ! (Xe e FC 1.8AT, mới chạy được 5300km, chỉ đổ A95 và chỉ đổ ở 1 cây xăng duy nhất) ! giúp e với, đạ tạ các cụ nhiều !
Hôm trước em cũng bị lỗi này . Đề ko nổ tưởng phải gọi cứu hộ . May lên otofun các bác bảo là acqui hết điện . Tháo ra sạc ắc quy lại chạy ngon. Bác nên xem cái acqui có vấn đề gì ko ạ

May thế

Cái accqui theo xe la ắc quy nước của pinaco . Xắp tới em nâp cấp lên quả acqui khô của atlas cho chắc ăn

NewPeace

Xe điện
Em cũng từng dính lỗi này 2 lần, lần đầu thì các Ofer nhà mình suy là điện ắc qui yếu, lần thứ do em vừa đi dọn vệ sinh khoang máy và rửa xe tại Autocare Xã Đàn về, lần thứ 2 thì nó cứ hiện cái đèn vàng, đi cất xe tắt đi bật lại thì báo lỗi 1 lần nhưng vẫn đi được. Công tác 1 tuần về thì đèn vàng báo động cơ vẫn còn , chạy 1 đoạn tự dưng lại mất. Hôm trước thì không dùng remote để khoá cửa được, vừa đi công tác về mai kiểm tra xem sao vậy.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Em cũng từng dính lỗi này 2 lần, lần đầu thì các Ofer nhà mình suy là điện ắc qui yếu, lần thứ do em vừa đi dọn vệ sinh khoang máy và rửa xe tại Autocare Xã Đàn về, lần thứ 2 thì nó cứ hiện cái đèn vàng, đi cất xe tắt đi bật lại thì báo lỗi 1 lần nhưng vẫn đi được. Công tác 1 tuần về thì đèn vàng báo động cơ vẫn còn , chạy 1 đoạn tự dưng lại mất. Hôm trước thì không dùng remote để khoá cửa được, vừa đi công tác về mai kiểm tra xem sao vậy.
Cái đèn vàng có xe hiện thường xuyên, có xe chạy vài năm không hiện. Do nhiều nguyên nhân nhưng em có thể chắc chắn 2 điều sau đây:
- Vẫn chạy tốt chẳng ảnh hưởng gì, nếu vẫn đề chạy được.
- Vàng rồi nó lại tự hết, rồi nó lại vàng. Tần suất tăng dần cho đến lúc nó...vàng mãi không hết^:)^. Có điều nó vàng cứ để thế cũng....chẳng sao (trong trường hợp do bẩn cảm biến tuần hoàn khí xả, hoặc do cổ hút... và vẫn đề nổ chạy được bình thường)
Cái xe của em để chán rồi nó cũng hết, lúc em bán chuyển sang Ếch:))

Chỉnh sửa cuối:

Nocar nothing

Xe buýt
Cái đèn vàng có xe hiện thường xuyên, có xe chạy vài năm không hiện. Do nhiều nguyên nhân nhưng em có thể chắc chắn 2 điều sau đây:
- Vẫn chạy tốt chẳng ảnh hưởng gì, nếu vẫn đề chạy được.
- Vàng rồi nó lại tự hết, rồi nó lại vàng. Tần suất tăng dần cho đến lúc nó...vàng mãi không hết^:)^. Có điều nó vàng cứ để thế cũng....chẳng sao (trong trường hợp do bẩn cảm biến tuần hoàn khí xả, hoặc do cổ hút... và vẫn đề nổ chạy được bình thường)
Cái xe của em để chán rồi nó cũng hết, lúc em bán chuyển sang Ếch:))
Chúc mừng cụ chuyển sang Ếch, dưng mà xe em cũng thế và xe em là ... Ếch=))

pham ngoc chau

Xe buýt
em bị 2 lần lỗi này rồi. lần đầu máy chết toi không nổ được, gọi Ford thì được yêu cầu đánh xe vào hãng, khốn nỗi xe có nổ được đâu mà đậu tận trong nhà làm sao kéo FC ra được mà đến hãng (đôi khi Ford cung ngu thật), để xe đấy 1 ngày nổ lại được nhưng đèn báo lỗi sáng, lại hỏi Ford bảo mang vào hãng xóa lỗi nếu không nó mặc định nhớ nên đèn không bao giờ tắt, bận việc nên đi tiếp mấy ngày, đèn báo lỗi tự nhiên biến mất, hỏi hãng bảo CHỊU I DON'T KNOW. lần 2 cũng vậy, để xe nghỉ 30 phút nổ lại được, lại Vào Ford Thang Long để kiểm tra, trên đường đèn báo lỗi biến mất. Tại Ford TL, kỹ thuật kiểm tra bảo hết lỗi rồi nhưng rửa cho cái bươm ga. Nhưng hồi đấy em đi A92 cây xăng quân đội, sau đó các cụ trên off khuyên phải chạy A95 em nghe lời và từ đấy không thấy hiện tượng đó sảy ra nữa. Tuy nhiên có chi tiết là cmar giác khi đề FC thấy nặng tay (nặng máy, có độ trễ khi nổ) ,không biết có phải FC lắp accu PINACO nên nó như thế không, các cụ cao tay giải thích hộ

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Chúc mừng cụ chuyển sang Ếch, dưng mà xe em cũng thế và xe em là ... Ếch=))
Ếch làm gì có bệnh ấy, chỉ có bệnh đèn túi khí sáng lên thôi, đỏ chứ không vàng, và nó cũng phổ biến như bệnh check-engine của Focus.=))

không biết có phải FC lắp accu PINACO nên nó như thế không, các cụ cao tay giải thích hộ
Nếu cụ không muốn có lúc nằm đường thì hãy thay ngay cái bình ấy đi. Pinaco được cái hay là dù lắp cho Ếch hay cho Focus thì cũng sẽ hỏng ngay sau khi hết bảo hành. Cái này theo tiêu chuẩn quốc tế đấy, hỏng ngay để chúng nó còn mua cái khác, mình còn bán được hàng chứ:))

Porsche 911

Xe container
Atlas của em lại có dấu hiệu hỏng rồi, mà Pin khô này thì tắt thở là tắt thở ngay. Không biết giờ một Pin Atlas mới loại 55A thì giá bao nhiêu các bác nhỉ?

digikni

Xe tải
Atlas của em lại có dấu hiệu hỏng rồi, mà Pin khô này thì tắt thở là tắt thở ngay. Không biết giờ một Pin Atlas mới loại 55A thì giá bao nhiêu các bác nhỉ?
Khoảng 1tr3 cụ ạ

Nhưng mà em nghe đồn rằng loại 55Ah hơi to khi để vào hôc acqui của Focus đấy

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Xe em Focus MT đến nay đã chạy hơn 1 năm nhưng trộm vía ko có vấn đề engine malfunction. Em theo dõi từ trước đến nay thấy chỉ có các bác đi xe AT kêu về v/đ này, làm cho em tuy cũng muốn đổi lên AT nhưng lại thấy lo lo.

Porsche 911

Xe container
Em vừa thay Altas rồi mà sáng nay vẫn thấy Power Steering Failure vẫn còn hiện, chạy một lúc (không bật nhạc, điều hòa) thì hết chữ này nhưng lại hiển thị động cơ màu vàng. Chiều nay lên xe khi khởi động xong thì còn hiển thị cả ABS, đèn báo phanh, động cơ, chữ Power Steering Failure lại hiện lên, các thông số như tốc độ trung bình, nhiên liệu tiêu thụ trung bình v.v. thì không hoạt động, kim đo tốc độ cũng nằm im. Nản quá!
Chạy được một lúc thì những thứ trên hết hiển thị, còn mỗi hình động cơ màu vàng thì chưa mất.
Không biết ắc quy mới có phải chạy và sạc nhiều không? Em lắp để 2 hôm không đi, sáng nay mới đi, ngày hôm nay mới chạy 20km. Tình hình mà bệnh tình em nó không thuyên giảm thì có lẽ phải vào LB Ford hay Hà Nội Ford rồi.

bipbip

Xe buýt
em bị 2 lần lỗi này rồi. lần đầu máy chết toi không nổ được, gọi Ford thì được yêu cầu đánh xe vào hãng, khốn nỗi xe có nổ được đâu mà đậu tận trong nhà làm sao kéo FC ra được mà đến hãng (đôi khi Ford cung ngu thật), để xe đấy 1 ngày nổ lại được nhưng đèn báo lỗi sáng, lại hỏi Ford bảo mang vào hãng xóa lỗi nếu không nó mặc định nhớ nên đèn không bao giờ tắt, bận việc nên đi tiếp mấy ngày, đèn báo lỗi tự nhiên biến mất, hỏi hãng bảo CHỊU I DON'T KNOW. lần 2 cũng vậy, để xe nghỉ 30 phút nổ lại được, lại Vào Ford Thang Long để kiểm tra, trên đường đèn báo lỗi biến mất. Tại Ford TL, kỹ thuật kiểm tra bảo hết lỗi rồi nhưng rửa cho cái bươm ga. Nhưng hồi đấy em đi A92 cây xăng quân đội, sau đó các cụ trên off khuyên phải chạy A95 em nghe lời và từ đấy không thấy hiện tượng đó sảy ra nữa. Tuy nhiên có chi tiết là cmar giác khi đề FC thấy nặng tay (nặng máy, có độ trễ khi nổ) ,không biết có phải FC lắp accu PINACO nên nó như thế không, các cụ cao tay giải thích hộ
Em cũng có cảm giác giống cụ này, đề máy lần nào cũng cứ thấy hồi hộp, nhất là từ khi đọc các com men về lỗi Engine Malfuction.

Chỉnh sửa cuối:

Lacet_ti

Xe container
nghe các cụ cứ khen FC chạy hay, kiêủ này phải mượn thử cụ hàng xóm chạy thử xem thế nào
NHưng may em ko mua xe này, gì thì gì chứ chạy hay đến mâý mà cứ õng ẹo thế này thì chán. Bỏ 1 đống tiền, mua xe mơí cứng mà như đi xe cũ thế
Xe em Lac thoai, nhưng đi 1 năm nay, môĩ 1 lần đề rôì bị chết máy, còn lại ngon choét. Khổ cho các cụ