Lỗi Engine ! 4 làm cho e nản quá !

isabinh

Xe điện
Xe của cụ bị bệnh như thế là giống xe của e rồi ! xe của e sau khi sửa giờ ko bị nữa, nói chung vào hãng xóa lỗi cũng ko giải quyết được triệt để vấn đề đâu ! Rất tiếc là thợ sửa xe của e nhất định không nói nguyên nhân mắc bệnh, nhưng có nhắc đến vấn đề bím ga ! E đang nghiêng về giả thuyết nguyên nhân bệnh này xuất phát từ bím ga là chủ yếu ! E có đọc ở thớt nào đó trong ford có mấy bác nhắc đến việc cài lại phần mềm đóng mở ..phun xăng gì đó của bím ga, bác thử tìm và đọc xem ! Tóm lại bác cứ tập trung vào cái b..ím ga mà nghiên cứu là ra hết!! :))
góc mở, góc mở....nó là góc mở ban đầu...cái này chạy lại ECU phiên bản sủa lỗi của hãng. Em nghe hơi nói chõ thế

Tienthinh

Xe tăng
Thế này thì mệt thật , thế mà nghe các kụ phán FC ngon choét, chả biết thế nào mà lần.

Móp

Xe tăng
thưa các cụ hôm nay em đã xử lý triệt để lỗi này, đơn giản chỉ là do câu nguồn camera lùi không đúng chỗ.

isabinh

Xe điện
Xe em cũng bị hiện tượng y như vậy, trước đây thỉnh thoảng bị sáng đèn check, em cứ tắt đi 1 lúc thì lại ok. Nhưng càng ngày cường độ bị càng nhiều, nháy cả đèn o/d off, chập ra còi kêu inh ỏi, em phải rút cả cầu chì còi ra, đèn backlight cũng sáng mờ mờ ảo ảo, đặc biệt là xe không cắm chìa khóa tự nhiên đề nổ, bó tay, cắm máy scan thì báo lỗi p0606 :"lỗi module điều khiển", em đang kiểm tra ở gara, nghe nói là bị thiếu nguồn cấp + thiếu mát cả xe, máy scan còn không vào đọc được lỗi. Em nghi là do phần điện đóm
mia cái ông fof này nhạy cảm nhể, nguồn cái camera bằng cái móng tay có đáng là bao, câu đâu chả được, mà chắc chỉ câu váo cái đèn lùi để có nguồn khi lui thôi chứ còn lấy nguồn ở đâu. Thế mà gây ra cái lỗi to vật vã, làm bac hết bao nhiêu tóc