[Thảo luận] Lỗi điều khiển xe với lốp sai kích cỡ

cwise

Xe container
Chính xác vụ xe không chính chủ thì bị bác luộc rồi, he he. Mồi ngon quá.

cwise

Xe container
Lỗi ko chính chủ thì nhà cháu nghĩ trường hợp xe đăng ký tên công ty thì vô mẹ nó tư, taxi là kiểu đới nên không bị bắt.
Còn xe cá nhân thì cháu nghĩ có thể, vì trường hợp xe ăn cắp thì sao? Ở mình ăn cắp 4b ít chứ nước ngoài đầy. Còn mượn thì cháu nghĩ phải có xác nhận của chủ xe khi các bác gặp xxx, nếu không cháu nghĩ trường hợp mua lại xe cũ việc đek gì phải sang tên đổi chủ.
Hoàn toàn không có quy định xe cá nhân nào ở đây cả.

cwise

Xe container
Cụ cho em hỏi ??? có phải nếu mượn xe thì phải bao gồm mượn cả chứng minh thư của chủ xe phải không ạ? cái này thì em lăn tăn.
Bảo sao bị xxxx luộc. Chẳng phải cầm cái gì cả.

dang_tim_xe

Xe điện
Cụ chủ thớt đi xe gì? Thông số lốp, la răng ghi trong sổ đăng kiểm và thực tế là bao nhiêu? Nhiều khi thay la răng to hơn nhưng đường kính lốp tổng thể vẫn không thay đổi đâu! Cụ mở bài toán tính đường kính của cấp 2 ra tính cho bọn xxx nó xem!!
Còn về lỗi không chính chủ em đố thằng xxx nào hạnh họe được em!! Chưởi bỏ mợ chúng nó đi!! x-(
Chỉ được lắp đúng theo đăng kiểm thôi cụ ợ.

Raptor22

Xe đạp
Nếu đóng lại thông số thì xxx có phát hiện được ko bác, em đang định thay con lốp 155 bằng con 165, mâm zin, mà vẫn đang băn khoăn vụ xxx với đăng kiểm.

anhtho

Xe ngựa
Nếu đóng lại thông số thì xxx có phát hiện được ko bác, em đang định thay con lốp 155 bằng con 165, mâm zin, mà vẫn đang băn khoăn vụ xxx với đăng kiểm.
Cụ đóng lại như thật thì làm sao xxx với mắt thường có thể biết. Nhưng có thể đăng kiểm biết.
Nhưng cao su dập nổi, em chưa hiểu cụ đóng thế nào, liệu có ảnh hưởng tới độ bền của lốp hay không ?

Anviet

Xe hơi
Lại còn có lỗi này nữa cơ à các cụ?

Xe Zin1979

Xe buýt
em vừa bị lỗi này ở mường chà điện biên lập biên bản 400k tại sao ko phải là 300k hà các cụ
Khung của nó từ 300K-500K mà CỤ. Nó chơi mức giữa. Mức phạt vi phạm GT thì toàn bị phạt từ mức giữa hoặc tối đa trong khung phạt. Nhưng mức phạt của tòa án thường là khung phạt ở mức nhẹ nhất (trừ án tử hình). Thế mới lạ chứ?

Xe Zin1979

Xe buýt
Đói quá đây mà, sắp tết rồi các Cụ đi đường cẩn thận cho chúng nó móm luôn.
Cái vụ xe không chính chủ lần đầu tiên em nghe thấy đấy, Cụ chởi chết mi.a chúng nó đê.
Đọc thớt này E lại vừa mừng vừa lo các Cụ ah.
Mừng: vì không sợ xxx nó vặn vẹo chính chủ. (các cụ đã chia sẻ cách trả lời)
Lo: xe em mua lại của AE OF nhà mình nhưng đăng ký xe là của 1 doanh nghiệp TNHH (giờ chắc cũng đã thành TH hết hạn) rồi. chẳng có hóa đơn, biên bản thanh lý gì. Xe thì thuộc dạng xe cỏ, giờ mà đi tìm lại nguồn cội chắc chi phí mất đến 50% giá trị cái xe mất.
Vậy trường hợp của em khi gặp xxx nó hỏi vấn đề (chính chủ) thì thế nào các Cụ? E sẽ trả lời là lái xe cho công ty ah? heee