[Thảo luận] Lỗi điều khiển xe với lốp sai kích cỡ

robin2.0

Xe tăng
e cũng bị bọn xxx VT thịt lỗi ko chính chủ phạt 1,2tr cách đây 5 năm rùi bây h e ko bít phạt bao nhiu.

duytrong

Xe lăn
em cũng bị xxxx việt trì bắt lỗi ,lái xe không đúng tên.em báo e đi mượn xe không có lỗi,nhưng cứ nằng nhằng mãi cuối cùng xxx trẻ bảo thôi tùy ông ,tùy thì em bảo thanhkiu nhé và phắn, trông mặt xxx thấy buồn,

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Vụ không chính chủ này hay nhỉ, quá vớ vẩn, đúng là xxx bản quá

CAP_bl

Xe điện
Bác chủ thớt có vẻ hăng thế mà để bị xxx bắt chẹt lỗi vớ vẩn thế nhỉ. Vấn đề là nếu xxx làm đúng thì ok, nhưng nếu xxx cố tình bắt nẹt thì ta phải làm cho ra lẽ chứ.
Không biết tình hình thế nào, bác cho thông tin để anh em còn rút kinh nghiệm.

LeTai1979

Xe cút kít
Đói quá đây mà, sắp tết rồi các Cụ đi đường cẩn thận cho chúng nó móm luôn.
Cái vụ xe không chính chủ lần đầu tiên em nghe thấy đấy, Cụ chởi chết mi.a chúng nó đê.

Tribute

Xe container
Bẩm các cụ, hôm nay nhà cháu đi Phú Thọ. Lúc bắt đầu vào TP Việt Trì, e bị xxx cầm cạp nong nhảy ra chỉ thẳng mặt. Xuống xe, xxx cho e được biết là vi phạm tốc độ. E rất tự tin cẩn thận về khoản này nên cãi ngay, sau 1hồi hỏi han truy tìm bằng chứng hok có thì xxx quay ra soi xe e rùi quy tội lốp xe sai kích thước và yêu cầu e xuất trình giấy tờ. Đến lúc này thì e sai hoàn toàn nên đành chịu khuất phục, nhưng khi ktra giấy tờ xong xxx Phú Thọ còn thêm cho e cái tội điều khiển xe hok đúng chính chủ (cái này chuối quá mà e hok cãi được).
Các cụ cho nhà cháu hỏi lỗi như trên thì bị xử lý thế nào
Em hỏi khí không phải, bọn xxx nó căn cứ vào đâu để quy chụp xe mình lắp sai cỡ lốp. Xe em chả thấy đăng kiểm ghi thông số lốp, còn trong catolo thì ghi tới 3 thông số, lốp nào cũng được?

anhtho

Xe ngựa
Em hỏi khí không phải, bọn xxx nó căn cứ vào đâu để quy chụp xe mình lắp sai cỡ lốp. Xe em chả thấy đăng kiểm ghi thông số lốp, còn trong catolo thì ghi tới 3 thông số, lốp nào cũng được?
Trong đăng kiểm có chứ, bác tìm lại xem.

H.T

Xe hơi
Website
www.htecom.vn
Lỗi ko chính chủ thì nhà cháu nghĩ trường hợp xe đăng ký tên công ty thì vô mẹ nó tư, taxi là kiểu đới nên không bị bắt.
Còn xe cá nhân thì cháu nghĩ có thể, vì trường hợp xe ăn cắp thì sao? Ở mình ăn cắp 4b ít chứ nước ngoài đầy. Còn mượn thì cháu nghĩ phải có xác nhận của chủ xe khi các bác gặp xxx, nếu không cháu nghĩ trường hợp mua lại xe cũ việc đek gì phải sang tên đổi chủ.

QuangThanh208

Xe tải
XXX chuối quá,bắt lỗi điều khiển xe không chính chủ ,thật vãi lái,gặp kác kụ OF dày dặn kn không nghe chưởi hơi phí !

dapvocaydan

Xe điện
Thì nó nhìn thông số lốp lắp ở xe và thông số lốp trong quyển đăng kiểm chứ sao

heroesdaubu

Xe điện
Bọn xxx Phú thọ mà phạt cụ lỗi lái xe ko chính chủ thì em chệu chúng nó, cụ cứ bảo là mượn anh em, chả lẽ nó bắt cụ đưa gia phả ra chắc:-bd
Còn sai kích thước lốp thì cụ bắt nó giải thích, nó đọc đc thông số lốp thì đành chịu nó thôi!

saigonvw

Xe tăng
Trước đây E có nghe nói còn có lỗi : " Cải tạo xe sai thiết kế của nhà sản xuất " Ví dụ lắp thêm cản trước hoặc sau ( XXX lý luận rằng sai kích thước bao của xe, ảnh hưởng đến an toàn khi lưu thông (?) ...) E tìm mãi không thấy điều khoản này ở đâu ? Cụ nào tinh thông thiên văn, am tường địa lý soi sáng cho nhà E phát. Em xin đội ơn lắm lắm ạ

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
các bác xem kỹ lại luật nhé, khéo phải mời 1 luật sư lên giúp các bác cắt nghĩa các luật và quy định mới được.
trong luật ko hề có điều nào quy định bắt buộc lái trên đường phải đúng với chủ xe trên giấy đăng ký cả, càng có cớ cho cụ ko phải ký cái biên bản linh tinh đấy - chứng nào nó lấy văn bản ra cụ mới ký nhé :D

ví dụ 1 cái khác để các cụ tham khảo nè: luật quy định nếu xe chở người vượt quá 2 người so với số được phép thì bị phạt - như vậy nếu mình chở 2 người vượt quá số được phép vẫn ko bị phạt các cụ nhé, luật cực rõ đấy :D

xanha78

Xe buýt
Xe ko phải chính chủ mà bị phạt thì em dự là sắp sạch bóng TAXI roài. :D
Cái này TAXI nó có giấy phép hành nghề! Tất tần tật các loại xe mang tên Cty thì ko phạt được lỗi ko chính chủ Cụ ợ! Chẳng nhẽ Cty là cái j mà chạy được xe, Còn tốt nhất AE nào bị phạt thì chỉ mượn thôi! Còn chứng mình dư thế lào E xin phép nhường các cao thủ ợ

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Lỗi ko chính chủ thì ko thể phạt được, còn lỗi sai cớ lốp thì 300k đến 500k là đúng rồi ( Nó cứ tra trong đăng kiểm sai với thực tế là nó chén) Trong trường hợp mình ko công nhận lỗi nó nói trước đó còn mình đã nhận lỗi trước đó rồi thì nó bỏ qua lỗi này. Do dó kiểu gì cũng mất xèng thôi, chỉ cãi trong trường hợp mình cái gì cũng đúng không thì vừa mất xèng lại mất cả thời gian nữa năm hết tết đến rồi các cụ ơi......???????

lopbeo

Xe tải
*** cái bọn xxx ,nó nghĩ ra cái lỗi đó thì nó phải chứng minh được là người ta sai chứ.Các cụ nghĩ mà xem,chẳng lẽ bây giờ xxx cứ túm bừa lấy một cụ rồi vu cho cái tội nào đấy rồi bảo phải tự chứng minh là mình vô tội thì có mà loạn à

ZAD Viet

Xe điện
Haizzz! Loạn đến nơi rồi.
Đi xe k chính chủ mà bị vịn thì điên nhỉ, em toàn thuê xe tự lái, lấy đâu ra chính chủ.
Sai cỡ lốp theo đăng kiểm thì đúng, nhưng giá có vẻ nhẹ nhỉ. Thằng em của em lái xe chuyên nghiệp chạy xe cho cty,
1 lần bị các anh ở Phủ Lý vịn, nó mất 3,5 củ cơ mà. Cái này gặp đăng kiểm giải quyết được, báo đăng kiểm sửa lại sổ khớp với TT.
Cuối năm rồi, bọn cho s vàng ra đường kiếm ăn nhiều thế. Đâu thấy chúng đứng túm 3 tụm 5. Chẳng thấy điều khiển GT gì cả, chỉ rình rình bắt người.

anhtho

Xe ngựa
Thì nó nhìn thông số lốp lắp ở xe và thông số lốp trong quyển đăng kiểm chứ sao
xxx có kinh nghiệm, chỉ thoáng qua là biết cụ lắp lốp sai hay không. Nó có chuẩn hết rồi các cụ ạ. Giơ cuốn đăng kiểm ra là để làm bằng chứng cho 'tâm phục khẩu phục' thôi.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Với lỗi không chính chủ em đồ rằng cụ chủ thớt bị xxx lừa. Lúc cụ không cảnh giác xxx chỉ cần hỏi xe mới mua à? Chỉ cần uh một cái là xong. Mà chắc cụ chủ thớt mua xe thật mà không sang tên. Biên bản đã lập, ký mà không có ý kiến phủ nhận lỗi này thì đương nhiên phải nộp phạt.
Nếu có ý kiến ở phần người vi phạm thì em đố thằng nào dám phạt cụ lỗi này.