Lỗi đè vạch liền phạt bao nhiêu??

hieutcnd

Xe điện
Nghĩa là nếu có biển cẩm rẻ mà mình vẫn rẽ (ko phải đường cấm) chỉ bị phạt 1-2 trăm thôi các cụ nhỉ?

Kara_men

Xe buýt
Nghĩa là nếu có biển cẩm rẻ mà mình vẫn rẽ (ko phải đường cấm) chỉ bị phạt 1-2 trăm thôi các cụ nhỉ?

Xe gì nữa chứ cụ.... "không tuân thủ chỉ dẫn, hiệu lệnh của biển báo, vạch kẻ đường" thì be bé thôi. ô tô thì lít rưỡi, mô tô có mấy chục.

Chỉnh sửa cuối:

NoCarNoMoney

Xe buýt
Cũng tùy cái đường cụ rẽ vào nó là đường gì. Nếu là đường 1 chiều thì cụ bị phạt lỗi đi sai làn đường, còn nó là đường 2 chiều đi bình thường, mà chỗ ngã tư đấy nó cấm rẽ để cụ phải đi thêm 1 đoạn rồi vòng lại thì cụ chỉ bị phạt lỗi không tuân thủ biển báo vạch kẻ đường

laobo

Xe buýt
Chuẩn men.
Thế mà bọn CSGT lại bịa ra thêm từ ĐÈ VẠCH cho người dân khó hiểu. Cứ nói m_ịa nó là "Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường" cho nó nhanh có phải rõ ràng hơn không. Dân mà biết mức phạt thấp thế này thì họ nộpk luôn đỡ phải điện thoại, xin xỏ .v.v.
Chúng lại cố tìm ra một cách diễn dải khác khó hiểu hơn, để người dân cho rằng mình bị vi phạm nặng hơn.
Rõ ràng cái chúng mong muốn hướng tới là 50-50.
Khỉ thật.
cụ cứ bảo anh cứ nói. Em đang ghi âm để nghe lại vì em nghe ko rõ xem xx có dám nói liều ko?

gunni i20

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi tý, hôm trước Gấu nhà em mất 5k cho xxx vì lỗi thế này: Gấu Em đi từ cát linh rẽ trái ra tôn đức thắng, lấn sang phần đường có mấy cái kẻ chéo chéo cho xe rẽ phải bị xxx bắt lỗi và dọa bị phạt + giữ bằng thế là năn nỉ ỉ ôi và ... Thế là đi luôn. Theo các cụ đây là lỗi gì?

moilaixe2013

Xe hơi
Lỗi "đi không đúng phần đường, làn đường quy định" phạt 1 củ (4b) hay 300k (2b) và 2 tháng không được lái xe
Cụ làm gì mà dọa anh em khiếp thế.Trong luật làm gì có lỗi phạt nặng thế này.Cụ định cho vào lỗi ĐI KHÔNG ĐÚNG LÀN ĐƯỜNG, PHẦN ĐƯỜNG QUY ĐỊNH À.Mà nếu có cũng không bị giữ bằng 60 ngày đâu.ĐI KHÔNG ĐÚNG LÀN ĐƯỜNG, PHẦN ĐƯỜNG QUY ĐỊNH tức là làn đường phần đường dành cho anh đi anh không đi mà lại đi vào làn đường, phần đường khác.Mới đè vạch thì sao mắc lỗ này được.

khquang

Xe hơi
Website
www.trasamdua.info
lỗi này ghi biên bản các cụ xem cẩn thận không là thành đi sai làn và không tuân thủ luật là nó vọt lên tầm hơn 1M và giữ GPLX 1 tháng thì phải

pnew

Xe điện
Cụ làm gì mà dọa anh em khiếp thế.Trong luật làm gì có lỗi phạt nặng thế này.Cụ định cho vào lỗi ĐI KHÔNG ĐÚNG LÀN ĐƯỜNG, PHẦN ĐƯỜNG QUY ĐỊNH À.Mà nếu có cũng không bị giữ bằng 60 ngày đâu.ĐI KHÔNG ĐÚNG LÀN ĐƯỜNG, PHẦN ĐƯỜNG QUY ĐỊNH tức là làn đường phần đường dành cho anh đi anh không đi mà lại đi vào làn đường, phần đường khác.Mới đè vạch thì sao mắc lỗ này được.
Đè vạch là cách nói tắt. chứ không phải theo nghĩa cụ hiểu là xe mới chỉ chạm vào vạch
Em trích nguyên câu sau trong quy chuẩn 41 "không được lấn làn (đè lên vạch)" để cụ hiểu đè vạch là thế nào. Trường hợp này cụ đè 2 vạch liền màu vàng có phải là lấn làn sang phần đường dành cho xe ngược chiều không.Xin đính chính lại hành vi này chi bị tước GPLX 1 tháng thôi (con gây tai nạn thì bị tước 2 tháng)

moilaixe2013

Xe hơi
Đè vạch là cách nói tắt. chứ không phải theo nghĩa cụ hiểu là xe mới chỉ chạm vào vạch
Em trích nguyên câu sau trong quy chuẩn 41 "không được lấn làn (đè lên vạch)" để cụ hiểu đè vạch là thế nào. Trường hợp này cụ đè 2 vạch liền màu vàng có phải là lấn làn sang phần đường dành cho xe ngược chiều không.Xin đính chính lại hành vi này chi bị tước GPLX 1 tháng thôi (con gây tai nạn thì bị tước 2 tháng)
Nghị định 171 có quy định phạt lỗi LẤN LÀN không cụ.Nếu có cụ chỉ cho cháu nó ở chỗ nào vậy.Mà cụ bảo đi không đúng phần đường làn đường quy định xong bây giờ lại bão lấn làn là sao.Mà lấn làn có nghĩa là cụ vẫn đi trên làn của cụ chứ có đi sang hẳn làn đường khác đâu.

Chỉnh sửa cuối:

cola0611

Xe tải
Cái này có mức hình như 300-500k mà kụ chủ, iem bị vài lần mất 400k
Em nhớ ko nhầm thì lỗi này 300-500 đúng như cụ nói. Lâu lâu rồi có cụ Dongkyjote đã làm hẳn 1 bảng giá tập hợp các mức phạt của 34+71. E đã down về điện thoại. Hôm qua bị dính phát này ở Pháp Vân nên giở ra đọc lại :)

Kara_men

Xe buýt
Nghị định 171 có quy định phạt lỗi LẤN LÀN không cụ.Nếu có cụ chỉ cho cháu nó ở chỗ nào vậy.Mà cụ bảo đi không đúng phần đường làn đường quy định xong bây giờ lại bão lấn làn là sao.Mà lấn làn có nghĩa là cụ vẫn đi trên làn của cụ chứ có đi sang hẳn làn đường khác đâu.
Cụ ấy bảo trong QC 41 cụ ạ.

pnew

Xe điện
Cụ đọc kỹ đi có ai bảo cụ phạm lỗi lấn làn đâu. Trích đoạn "không được lấn làn (đè lên vạch)" để hiểu thế nào là đè lên vạch. Không cần thò cả 4 chân sang phần đường khác mà chỉ thò một chân sang đu đủ

moilaixe2013

Xe hơi
Cụ đọc kỹ đi có ai bảo cụ phạm lỗi lấn làn đâu. Trích đoạn "không được lấn làn (đè lên vạch)" để hiểu thế nào là đè lên vạch. Không cần thò cả 4 chân sang phần đường khác mà chỉ thò một chân sang đu đủ
Vâng như vậy là Lấn làn hay đè vạch thì xxx chỉ phạt được lỗi KHÔNG TUÂN THỦ BIỂN BÁO VẠCH KẺ ĐƯỜNG THÔI chứ sao cụ lại dọa là phạt lỗi đi không đúng phần đường,làn đường quy định.

moilaixe2013

Xe hơi
Cụ ấy bảo trong QC 41 cụ ạ.
QC 41 chỉ giải thích thế nào là lấn làn thôi chứ không phạt được.Trong 171 mà không có phạt lỗi lấn làn thì xxx phạt bằng niềm tin à.Theo như cụ ấy nói thì mức phạt LẤN LÀN = SAI LÀN ĐƯỜNG PHẦN ĐỪONG nên nhà cháu mới hỏi vậy.Mong các cụ nghiên cứu luật lá cho kỹ và đừng bị xxx làm thịt.

pollo

Xe hơi
Các cụ cho hỏi lỗi không tuân theo biển chỉ dẫn bắt rẻ phải (mũi tên rẽ phải màu trắng) mức phạt bao nhiêu. Công an phường, cơ động, 113 có được phạt ko?

pnew

Xe điện
Vâng như vậy là Lấn làn hay đè vạch thì xxx chỉ phạt được lỗi KHÔNG TUÂN THỦ BIỂN BÁO VẠCH KẺ ĐƯỜNG THÔI chứ sao cụ lại dọa là phạt lỗi đi không đúng phần đường,làn đường quy định.
Cụ đè vạch hay lấn làn đi vào phần đường không được phép đi thì cụ vi phạm lỗi gì? Cụ đọc xem hai vạch liền kẻ giữa đường dùng để làm gì. Nếu cụ muốn lỗi "KHÔNG TUÂN THỦ BIỂN BÁO VẠCH KẺ ĐƯỜNG THÔI" thì phần đường cụ lấn sang đó cụ phải được phép đi. Cụ đọc kỹ phần loại trừ của hành vi không tuân thủ biển báo vạch kẻ đường.

Chỉnh sửa cuối:

moilaixe2013

Xe hơi
Cụ đè vạch hay lấn làn đi vào phần đường không được phép đi thì cụ vi phạm lỗi gì? Cụ đọc xem hai vạch liền kẻ giữa đường dùng để làm gì. Nếu cụ muốn lỗi "KHÔNG TUÂN THỦ BIỂN BÁO VẠCH KẺ ĐƯỜNG THÔI" thì phần đường cụ lấn sang đó cụ phải được phép đi. Cụ đọc kỹ phần loại trừ của hành vi không tuân thủ biển báo vạch kẻ đường.
Tóm lại là cụ vẫn cứ cho rằng Lấn Làn và KHÔNG ĐÚNG LÀN là một.Đây là cách hiểu cuả mỗi cụ và xxx.Tóm lại trong các nghị định xử phạt không có quy định phạt lỗi LẤN LÀN và ko có Vb nào giải thích cho rằng Lấn làn là sai làn thì xxx ko có căn cứ gì để phạt cả.Và em đủ lí để ko cho xxx bắt nạt mình.Cụ cho cháu hỏi là quả bóng mới chạm vạch vôi cụ cũng bảo là vào Goal rồi à.Em vẫn đang ở làn bên này chứ đã VÀO làn bên kia đâu mà bảo em đi ko đúng,giống như quả bóng ấy.

pnew

Xe điện
Tóm lại là cụ vẫn cứ cho rằng Lấn Làn và KHÔNG ĐÚNG LÀN là một.Đây là cách hiểu cuả mỗi cụ và xxx.Tóm lại trong các nghị định xử phạt không có quy định phạt lỗi LẤN LÀN và ko có Vb nào giải thích cho rằng Lấn làn là sai làn thì xxx ko có căn cứ gì để phạt cả.Và em đủ lí để ko cho xxx bắt nạt mình.Cụ cho cháu hỏi là quả bóng mới chạm vạch vôi cụ cũng bảo là vào Goal rồi à.Em vẫn đang ở làn bên này chứ đã VÀO làn bên kia đâu mà bảo em đi ko đúng,giống như quả bóng ấy.
Cụ đọc kỹ các cmt của em thì sẽ rõ.
1. Đè vạch (lấn làn) và "KHONG ĐÚNG LÀN" không phải là một. Khi Đè vạch (lấn làn) có bị "KHÔNG ĐÚNG LÀN" hay không tùy vào cái vạch cụ đè. Cụ chỉ bị lỗi "KHÔNG ĐÚNG LÀN" khi cái vạch cụ đè là không được đè và là giới hạn của phần đường mà cụ không được đi vào.
2. Cụ nói đúng, không có quy định phạt lỗi đè vạch (lấn làn), không có bb ghi cụ vi phạm lỗi đè vạch (lấn làn). Lấn làn bị lỗi "KHÔNG ĐÚNG LÀN" chỉ khi làn bị lấn không được phép lấn. Việc có được phép lấn hay không còn tùy thuộc từng trường hợp cụ thể. Ví dụ không phải cứ lấn sang làn đường ngược chiều đều bị phạt.
3. Không tranh luận trường hợp cụ mới chạm vạch chưa vào phần bên kia (thực tế xxx thường không xử phạt trường hợp này). Đè vạch được hiểu là lấn làn (tức là xe cụ đã có bộ phận nào đó sang phần bên kia rồi).