Lỗi của xe Kia Forte/Cerato

luxus

Xe tăng
việc một sản phẩm bị lỗi là hết sức bình thường, đến Mercedes còn lỗi từa lưa thì Kia không thể là ngoại lệ được (càng nhiều thiết bị điện tử thì càng dễ lỗi). Vấn đề là thái độ xử lý của nhà sản xuất như thế nào mới quan trọng. Xe bác chủ thớt là nhập khẩu hay là Trường Hải lắp ạ?

Chỉnh sửa cuối:

saphia1115

Xe buýt
Kụ này bị ném kinh quá, lại còn chỉ tụt ném nữa chứ! Quả này có bán xe cũng khó roài!

ZAD Viet

Xe điện
Thôi, em can các CỤ, ném nhau nó vùa thôi, không nguoi ngoài hội, nguoi ta cuòi cho.

bimbimzinzin

Xe tăng
Cụ chủ thớt bớt nóng đi, em nghĩ cụ chưa gặp thày gặp thợ thôi chứ xe của cụ mới đi làm sao bị đau tim được!

kenu97

Xe container
Ơ hay nhỉ? E chưa bao giờ nói hội này hội nọ của e cả.
E cũng chửa bao giờ dấu xe e bị bệnh nọ hay bệnh kia. Chả kêu chán trc khi a mua xe rồi ấy chứ. a chưa đọc đừng nói vội.
Cái xe với ngần ấy tiền thì tránh thế đếch nào đc lỗi, xe gấp 3 tiền còn đang lỗi đầy ra kia. Mà cái lỗi em thấy như anh nói thì nó trầm trọng đến mức nào???? Ăn xăng ko? Hỏng hóc gì không? hay chỉ có mỗi cái tiếng kêu gõ cực nhỏ khi đạp ga mà phải ghé tai xuống phía máy tập trung hết mức mới nghe đc ????

Hôm qua a bảo e đi thử xe a xem có tiếng gì ko thì quả thật, với điều kiện đường xá HN lúc 5h chiều test thế đếch nào đc. E đi 1 đoạn mà cũng chả thấy có tiếng gì. Cứ nghĩ a thắc mắc nói chơi ko nghĩ a quan trọng hóa nó thế. Thế nên sau khi đọc bài post của a e mới bảo a bán cụ nó xe đi mà mua xe khác đi cho đỡ bực mình.

Hơn nữa, a muốn lên tiếng góp ý cho hãng người ta sửa đổi thì a viết 1 lá thư ( in English nhá) gửi cho hãng ý, a viết ở đây có góp đc ý gì đâu. Còn em nghĩ a muốn cảnh báo cho những ai chưa mua xe thì em nghĩ a cũng nên viết cho nó rõ ràng ra và cũng nên tìm hiểu rõ nó là bệnh gì thì hãng nói, chứ dựa vào cảm nhận/ phán đoán cá nhân của anh để nói thì em e là chưa chuẩn.

Cuối cùng e muốn nói, xe em là Kia Forte, ếch phải Cerato. hơ hơ.
=))

kenu97

Xe container
Kụ này bị ném kinh quá, lại còn chỉ tụt ném nữa chứ! Quả này có bán xe cũng khó roài!
Cụ ngồi im nhá ko e vote - đới. em đang nói chuyện với a Hiếu chứ ko ném đá đâu ợ.
Thôi, em can các CỤ, ném nhau nó vùa thôi, không nguoi ngoài hội, nguoi ta cuòi cho.
Cười gì hả cụ? ko có tranh luận sao ra vấn đề? Thế cứ cùng 1 hội là phải che dấu hay gật đầu hết với nhau à

crocodile

Xe buýt
Em ủng hộ cụ chủ thớt! Sửa không được thì bán mẹ nó đi, ôm mãi chỉ tổ bực mình!

tranhieuabc

Xe hơi
Các cụ mua xe có quí xe không mà chỉ nói đến chuyện bán nhỉ, xe em tuy lỗi nhưng chỉ nghĩ đến chuyện sửa, chưa nghĩ đến chuyện bán. Trừ khi không sửa được.
Xe cerato Viêtnam chưa lắp ạ. nhập hết ạ. Mà thưa các cụ, nếu đưa xe em cho một cụ đi, chưa chắc các cụ đã phát hiện ra lỗi vì không phải lúc nào nó cũng rõ ràng, và nếu không tinh ý chưa hẳn đã biết. Thợ ở trường hải long biên đi thử xe loanh quanh trong xưởng cũng không phát hiện được. Nhưng chưa phát hiện được không có nghĩa là không có. Đi xe là phải để ý và phát hiện ra nhưng lỗi dù nhỏ nhất, những thay đổi nhỏ nhất thì mới là yêu vợ chứ.
Còn lỗi của xe, thu hồi xe là hết sức bình thường. Lexus LX 470 vửa rồi bị tạp chí Car consumer thì phải viết cho vào report là chiếc xe không nên mua vì có nguy cơ bị lật khi vào cua ở tốc độ cao, sau khi hãng toyota thu hồi xe sửa lỗi này thì tạp trí trên lại gỡ bỏ bài này, lexus LS 600 cũng phải thu hồi do vô lăng trả lại chậm hơn bình thường v.v.... Không hiểu anh em KFC sau này có tiền mua đến các xe loại này thì phản ứng thế nào khi có tạp chí/ai đó nói không nên mua?
Nếu trong hội KFC toàn chỉ khen xe mình, chẳng ai có ý kiến phản biện liệu có khách quan không? Mong các cụ nghĩ kỹ nhé, nếu không hiệp hội sẽ không làm được một công việc rất nên làm là trao đổi kinh nghiệm các lỗi xe mình đang đi và lên tiếng với số đông để bảo vệ quyền lợi của mình nói riêng và người tiêu dùng xe hơi ở Việt nam nói chung.

saphia1115

Xe buýt
Ơ hay nhỉ? E chưa bao giờ nói hội này hội nọ của e cả.
E cũng chửa bao giờ dấu xe e bị bệnh nọ hay bệnh kia. Chả kêu chán trc khi a mua xe rồi ấy chứ. a chưa đọc đừng nói vội.
Cái xe với ngần ấy tiền thì tránh thế đếch nào đc lỗi, xe gấp 3 tiền còn đang lỗi đầy ra kia. Mà cái lỗi em thấy như anh nói thì nó trầm trọng đến mức nào???? Ăn xăng ko? Hỏng hóc gì không? hay chỉ có mỗi cái tiếng kêu gõ cực nhỏ khi đạp ga mà phải ghé tai xuống phía máy tập trung hết mức mới nghe đc ????

Hôm qua a bảo e đi thử xe a xem có tiếng gì ko thì quả thật, với điều kiện đường xá HN lúc 5h chiều test thế đếch nào đc. E đi 1 đoạn mà cũng chả thấy có tiếng gì. Cứ nghĩ a thắc mắc nói chơi ko nghĩ a quan trọng hóa nó thế. Thế nên sau khi đọc bài post của a e mới bảo a bán cụ nó xe đi mà mua xe khác đi cho đỡ bực mình.

Hơn nữa, a muốn lên tiếng góp ý cho hãng người ta sửa đổi thì a viết 1 lá thư ( in English nhá) gửi cho hãng ý, a viết ở đây có góp đc ý gì đâu. Còn em nghĩ a muốn cảnh báo cho những ai chưa mua xe thì em nghĩ a cũng nên viết cho nó rõ ràng ra và cũng nên tìm hiểu rõ nó là bệnh gì thì hãng nói, chứ dựa vào cảm nhận/ phán đoán cá nhân của anh để nói thì em e là chưa chuẩn.

Cuối cùng e muốn nói, xe em là Kia Forte, ếch phải Cerato. hơ hơ.
=))
Bồ kết mỗi câu này!

kiple

Xe tăng
Kìa các cụ! chắc là mình chưa thật hiểu rõ ý của nhau thôi mà!
Cụ tranhieu: bệnh xe của cụ hình như đúng là đã được nhắc đến và cũng không phải là trọng bệnh, nên cụ bình tĩnh tham khảo thêm ae, hoặc giả cụ mang thẳng đến nhờ cụ Hardtop xem sao đã. Mình nói vậy có vội vàng quá chăng? cụ Chủ tịch thấy cụ lo lắng quá nên nói vui vậy thôi mà! có gì căng thẳng lắm đâu? Ai cũng yêu quí chiếc xế yêu của mình, nên thấy khác thường thì cũng sốt ruột thật. Dưng mà, nhà êm dự là đó chỉ là trục trặc nhỏ thôi mà! cụ PM cho cụ Hard thử xem đi, Hay thỉnh lão Cua nhà mình, nhà êm thấy lão cũng siêu phết đấy chứ! Nhà êm thấy Hội Gà vui đáo để, hôm ở HL, thấy cụ fun đấy chứ! lúc đấu thoại với Bí thư ấy!:-o

saphia1115

Xe buýt
Hiện có 19 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (11 lái chính và 8 lái phụ)

Chỉnh sửa cuối:

kenu97

Xe container
Nếu trong hội KFC toàn chỉ khen xe mình, chẳng ai có ý kiến phản biện liệu có khách quan không? Mong các cụ nghĩ kỹ nhé, nếu không hiệp hội sẽ không làm được một công việc rất nên làm là trao đổi kinh nghiệm các lỗi xe mình đang đi và lên tiếng với số đông để bảo vệ quyền lợi của mình nói riêng và người tiêu dùng xe hơi ở Việt nam nói chung.
Rất tiếc thưa với anh là trong những buổi anh em trao đổi/ hì hục cùng nhau sửa chữa thì anh ứ có mặt.
a toàn đến vào hôm bọn em xì pam ợ. mà bây giờ hội gà hành nghề spam chém gió là chính mới khổ chứ.

SmallRiver

Xe điện
Cụ thử đổi sang con Kia Forte/ Cerato khác đi thử xem có tiếng gõ ấy không? Nếu xe nào cũng như vậy thì xe cụ bình thường.

saphia1115

Xe buýt
Công nhận hội gà xì kinh thật, nhất là kụ kíp kia kìa.:-$
Kụ chủ thớt ơi, lỗi nhỏ thôi mà, kụ đi khám thử xem, nếu kụ mua của TH thì bắt nó bảo hành, bọn em toàn mua xe ngoài, có lỗi cũng cố mà chệu ợ!

auto_nd

Xe tăng
For/ Cer mà có vấn đề về máy... chắc các cụ i30 cảnh giác lâu rồi.
Cụ chủ thớt giải quyết dứt điểm cái cảm biến dầu chưa?

tranhieuabc

Xe hơi
Sao các cụ nghĩ là em lo lắng. Có thể các cụ lo lắng hơn chăng, nên phản ứng có vẻ dữ quá. Còn em thấy dư luận là rất đáng sợ, nên nếu dư luận mà đủ ảnh hưởng đến doanh số bán xe thì hãng xe nhất định sẽ quan tâm hơn, còn một mình mà gửi thư sang hãng thì chắc cụ chủ tịnh làm rồi, kết quả thế nào các cụ biết rồi. Em gửi thêm cái nữa lại bị chửi là ngu thì khổ, mà các cụ sau này chớ có dại tự mình gửi thư sang hãng nó lại chửi cho là khổ đấy, cứ không mua xe của nó nữa thì nó mới phải nghĩ, còn xe giá nào cũng mua, xếp hàng mà mua, đút lót để mua, mua rồi thì cố mà khen lấy được, chẳng dám chê câu nào thì tây nó lại càng bảo dân ta ngu, hehe. Em post lên bài này có vẻ anh em xông vào vui nhỉ

Cuabien

Xe điện
Thưa các cụ, mục đích tôi có bài này là lên tiếng để gây sức ép cho hãng kia, họ sẽ làm ra các sản phẩm ngày càng tốt hơn nữa thôi, không có ý chê bôi gì hiệp hội KFC cả, các cụ phản ứng như thể chiếc xe KF do chính các cụ sản xuất ra vậy, phải bảo vệ nó như con đẻ của mình. Xe đi có lỗi mà cũng chẳng dám kêu ca gì, mà lại còn có vẻ bênh cả thằng sản xuất nữa, không hiểu mục đích lập hội KFC để làm gì. Em thì thoại đầu nghĩ hội là để chơi cho vui, và xe có vấn đề gì cùng trao đổi, cùng nhau bảo vệ quyền lợi của mình. Bản thân em cũng đi đến nay là đời xe kia thứ 3 rồi, nếu không có cảm tình với xe kia thì sao vẫn dùng thương hiệu kia. Nhưng có lỗi thì phải bảo là nó có lỗi, không thể cứ giả vờ không có được. Nếu không ai nói ra thì những người chưa mua xe này sẽ hiểu rằng nó là hoàn hảo. Em cũng nghĩ chắc lỗi này cũng sẽ sửa được mặc dù hiện nay thì chưa, còn nếu không sửa được chắc phải bán thôi, Nhưng nhà sản xuất cần phải biết điều này, nếu không thì người việt nam đi xe dễ tính quá. Còn các cụ bị lỗi bảo đã khắc phục được rồi, em có đi thử xe một cụ, nhưng theo em là chưa khắc phục được, chỉ mới giảm nhẹ được thôi. Chẳng ai xe không có bệnh gì mà lại cứ tự cho là có bệnh cả. Em thì chưa chạy xe nhiều, mới chạy từ năm 2001 đến nay và cũng mới chạy được có gần 17 vạn thôi ạ, chắc mới lái chưa có nhiều kinh nghiệm, xin các cụ ném đá vừa phải thôi ạ.
Còn chú chi hội trưởng có vẻ hơi nóng đấy, anh đã post bài lên đây thì anh cũng không ngại gì xe mất giá gì cả, xe anh biển số 30V5925, các chú nào sau định mua thì tránh xa ra nhé, còn hiệp hội KFC thì không phải là của riêng chú mày đâu nhé.
Anh Hiếu ạ ! Xe kêu cũng năm bảy đường kêu, bản thân cái xe em chắc là xe đầu tiêu trong KFC bị hiện tượng này nhưng dưới góc độ của người am hiểu kỹ thuật và chạy nhiều xe Kia như anh lập thớt này em nghĩ không nên tí nào. Tất cả những xe thuộc KFC bị hiện tượng này khoảng 5 ông trong đó có cả em và anh đều do tay thằng thợ nhà em sửa, ai cũng thỏa mãn trừ anh. Xe em anh thử cũng kêu là còn tiếng kêu đó nhưng có ít nhất 10 ông KFC trèo lên xe em nói là đã hết, anh có thấy lạ không ???.

Anh nên tôn trọng mọi người, tất cả mọi người đều phản bác ý kiến của anh không phải vì yêu/ghét ! Phần lớn những người lên tiếng ở đây đều là những người anh đã biết, đã ăn cũng mâm cơm và chơi cùng nhau đã lâu. Góp ý cũng nên thực tế và nghĩ lại xem tại sao anh em cùng hội không tán thành ý kiến của anh ! Không nên vì chuyện cái xe mà lôi cả KFC vào đây, nó ảo thật nhưng là một nhóm những con người rất gắn bó, đoàn kết và chia sẻ với nhau hàng năm nay rồi.

auto_nd

Xe tăng

kenu97

Xe container
Nói thật với a Hiếu là CN tới a ra lấy thử 10 con Forte đi thử liền 1 lúc xem sao rồi hãng quyết định sửa chữa chọc ngoáy gì nhé. chứ ko khéo a mất tiền oan đấy.

saphia1115

Xe buýt
Không hiểu sao mà DĐ nhà mình dạo này nhiều Bác post bài kiểu này thế.
Em thấy mất cảm tình quá (nhất trong thớt ảnh SNOF 4 - xem ảnh mà ức chế quá )
em sory ạ, nếu thế em xin gỡ ạ! Kụ thông cảm, cái thớt nó hót quá ạ!