Lỗi cửa kêu cọt kẹt của Mer C250 2015

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
Có thể tiếng cọt kẹt từ vị trí tiếp xúc giữa gioăng cửa và thân xe. Nhưng lạ 1 điều là mình thấy chỉ cần hạ kính xuống khoảng 1cm thôi là ko nghe tiếng cọt kẹt nữa. Tiện đây mình xin hỏi các bác là C250-2015 tiếng động cơ có vẻ hơi gào hơn dòng C cũ hoặc gào hơn các dòng 2.0 khác đúng không ạ??? Mình nghĩ có thể do động cơ Turbo nên có thể sẽ gào hơn thì phải.
Dòng máy 2.0 turbo của C new giống xe E hiện nay
Khi mới khởi động có tiếng kêu rõ hơn đời cũ, sau tầm 2 phút thì êm ru
Không có vấn đề gì cụ nhé

C250_MVP_2012

Xe hơi
Xe mới mua mà có lỗi vặt thật khó chịu cụ ah! Cụ update tiếp để ae còn biết ah! Tks cụ...

tuanvq1976

Xe đạp
Mình thấy là khi nổ máy con C250-2015 xong mình ra ngoài đứng sát đầu xe thấy tiếng máy gào to nên mình mới xin hỏi các bác xem có thấy vậy không ạ. Và khi chạy xe đạp ga mạnh tăng tốc độ thấy cũng gào to lắm. Ai ngồi trên xe cũng nói sao xe này máy gào to thế. Nói chung mình so với con BMW 328 (cùng 2.0 turbo) của nhà mình thì thấy gào hơn bác ạ. Tiếng gào này là từ động cơ vọng vào cabin nghe rõ hơn con BMW 328.

luuth

Xe hơi
Công nhận vì tình cảm vs 1 cụ sale bên Andu nên em đặt xe bên ấy... Chứ em cungz nghe chán về cung cách chăm sóc khách hàng bên Andu rồi... Hết bảo hành em cungz bye.... Cụ sale ở trên nói nghe thiêu trách nhiệm quá... Lỗi như thế mà thợ chỉnh lên chỉnh xuống... Kể cả đem sang star k sửa đx thì... Như thế nào các cụ cũng hiểu... Em đem ra ngoài lắp thêm gioăng cao su vào khung xe phần gập với gioăng của cửa xe nên đã hết tình trạng trên... Nhưng đây chỉ là phương an tạm thời... Chờ hãng trả lời về phương án xử lý tình trạng này...
Trước em đi xe C250, thấy nếu đi vào đường rám (ví dụ đoạn Nguyễn Khánh Toán về phía làng quốc tế Thăng Long), hoặc đường ghồ ghề liên tục thì bên phải kêu te te.. như là có cái ốc hay chi tiết gì đó đó lỏng, giờ em chuyển sang E250 mà vẫn bị như thế, không hiểu xe Merc nào cũng bị thế hay không? có lần kêu với anh em kỹ thuật hãng, ae nó kiểm tra và siết lại mấy cái ốc ở hộp để đồ bên phải, bảo hết rồi, nhưng đi thì thấy vẫn bị, em cũng ngại phiền nên không nhờ anh em trong đó nữa, trong hãng chỉ xử lý nhanh các lỗi có hiện thị lỗi, hoặc các vần đề cần thay đồ, các vẫn đề tỉ mỉ và cần thời gian nghiên cứu thì em thấy có vẻ "lâu", có bác nào bị như em không, và có phương án xử lý không?

Giun_Đất

Xe hơi
E kết nhất tiếng đóng cửa xe của mec mà xe của cụ....e buồn hộ cụ

tuanvq1976

Xe đạp
Ối giời hôm qua em test lại kỹ hơn. Cả 2 bên đều cọt kẹt ạ. Ko phải có một bên đâu ạ. Còn cái cốp thì em chưa nghe kỹ.
Sáng nay mình lấy khăn thấm nhiều nước vuốt dọc Gioăng bên cánh cửa và Gioăng bên thân xe. Xong lên xe chạy thử thấy ko kêu tý nào cả. Chờ khoảng 2 tiếng sau, Gioăng cửa và Gioăng thân xe đã khô bề mặt rồi em lại chạy thử xem sao thì lại thấy kêu cọt kẹt. Vậy nên em nghĩ là điểm tiếp xúc giữa Gioăng cửa và Gioăng thân xe rồi các bác ạ. Chưa biết sẽ làm thế nào để xử lý cái điểm tiếp xúc của Gioăng cánh cửa và thân xe đây các bác ơi...

minhdung91

Xe hơi
Cụ search trên mạng gioăng cao su cách âm cửa xe là ra ạ... Nhưng để e chỉ cụ đúng điểm cần dán thì mới hết kêu đc...

minhdung91

Xe hơi
Update: sau 24h dán cao su vào phần thân xe tiếp xúc vs gioăngg ở cánh cửa hiện xe em chưa có hiện tượng tiếng cọt kẹt quay trở lại... em đã nói vs mấy chú kĩ thuạt là như vậy rồi mà k nghe em. :))) Các cụ test luôn cách âm từ cốp vọng lên xem sao nhé... Cụ thử nổ máy xong cho người dứng đằng sau nói chuyện thấy nó vọng vào rõ như đang ngồi đằng sau luôn.... Em từ lúc dán thêm gioăng cao su chắc khít hơn nên cách âm ở 4 cánh của và cốp tốt hơn rồi ạ....

tuanvq1976

Xe đạp
Update: sau 24h dán cao su vào phần thân xe tiếp xúc vs gioăngg ở cánh cửa hiện xe em chưa có hiện tượng tiếng cọt kẹt quay trở lại... em đã nói vs mấy chú kĩ thuạt là như vậy rồi mà k nghe em. :))) Các cụ test luôn cách âm từ cốp vọng lên xem sao nhé... Cụ thử nổ máy xong cho người dứng đằng sau nói chuyện thấy nó vọng vào rõ như đang ngồi đằng sau luôn.... Em từ lúc dán thêm gioăng cao su chắc khít hơn nên cách âm ở 4 cánh của và cốp tốt hơn rồi ạ....
Cụ cho em hỏi cụ dán gioăng vào phần thân xe thì lúc đóng cửa có phải đóng mạnh tay hơn không ạ? Theo em nghĩ cửa sẽ bị kênh lên bằng độ dầy gioăng cụ mới dán nên ko biết có làm ảnh hưởng bản lề xe về lâu dài không hả cụ??? Cụ có ảnh chụp không cụ đưa lên đây cho cả nhà cùng xem để nhìn rõ vị trí cụ dán thêm gioăng nhé! Cảm ơn cụ thật nhiều ạ.

minhdung91

Xe hơi
Em thấy k sao đâu cụ, vì gioăng này mỏng và bé tí thôi... Nó còn giúp cách âm tốt hơn nữa vì làm cửa khít hơn... Hôm nào các cụ có C bị lỗi này tập trung ra chỗ nào đó nghiên cứu xe e chuột bạch rồi thử xem đi có hơn k nhé.... Cách âm ở cửa xe tốt hơn, khít hơn va đặc boệt la hết cọt cẹc.... Kẹeekee

tw18_19

Xe hơi
Nhiều AE cũng bị kọt kẹt như này :) đề nghị cụ minhdung91 chụp ảnh post lên vị trí, cách dán để AE nghiên cứu học tập

lehuyanh

Xe máy
ối giời, em chạy GLK, lần trc dính quả lốc điều hòa mãi mới xử lý xong đây/ Vụ cọt kẹt này em chưa bị nhưng nói chung cửa xe ( nhất là cửa sau) không phịch và phạch ah :)

valdal_5c

Xe tải
Tình hình báo cáo với các cụ là em đã phải lắp thêm gioăng cao su vào cửa xe để đỡ kêu rồi ạ, và hiệu quả ngon luôn ạ. đi sướng cả thằng người, xe không còn cọt kẹt mà lại cách âm tốt hơn trước ạ!!!! Sung sướng qué... Chờ hãng thì mình tự cứu mình thôi ạ.... Cụ Thắng_Bang_Anh vào nghiên cứu để khắc phục ạ. Tổng thiệt hại hơn 1,3 triệu cho 4 cánh và cốp....\m/

Cụ có thể cho biết địa chỉ thi công không ạ. Dán xong có bảo hành không cụ?

valdal_5c

Xe tải
Cụ sau khi dán xong có đi rửa xe không ạ, theo em biết thì khi mới rửa xe xong roăng mềm nên không kêu, chạy một hai ngày xong khô nước đi lại kẹt cọt :D. Cụ theo dõi rồi update cho anh em trên này nhé. Thank cụ!

dungxlee

Xe máy
Xe em GLK mùa hè cũng kêu cọt kẹt, nhưng mùa đông chả thấy kêu gì, êm ru :D

minhdung91

Xe hơi
Đây là phần thân xe đc em dán thêmgioăng cao su, em dán 2 cái cạnh nhau để cho chắc chắn và cách âm tốt hơn,,,, các cụ cứ search trên mạng gioăng cao su gia cố cửa xe trên diễn đàn đã có 1 bài về cacis này rồi các cụ ạ.

Big tiger

Xe tải
Đây là phần thân xe đc em dán thêmgioăng cao su, em dán 2 cái cạnh nhau để cho chắc chắn và cách âm tốt hơn,,,, các cụ cứ search trên mạng gioăng cao su gia cố cửa xe trên diễn đàn đã có 1 bài về cacis này rồi các cụ ạ.

Hiệu quả nhưng nhìn xe nó xấu quá cụ à :(
Xe cụ màu đen nó còn đỡ lộ, xe màu trắng thì k ngửi nổi.

Tienthinh

Xe tăng
Buồn cho các cụ , đúng là xe lắp ráp trong nước kém hơn xe Nhập khổ nỗi xe NHập đắt quá $-)

lehuyanh

Xe máy
Haizz, em cũng nản với mấy cái lỗi kiểu này. Nó k nghiêm trọng nhưng làm KH rất khó chịu và giảm uy tín rất lớn. Nói chung nếu đổi xe em sẽ em lại chứ k chơi với mẹt

trungdung1005

Xe tải
=)) thôi em cứ đợi hãng nó xử lý dứt điểm rồi vác xe lên vậy. Xe em vứt bãi 1 tuần đi 1 lần lại bật nhạc xập xình nên kệ cha nó vậy =)).