[Thảo luận] Lỗi chuyển làn nơi không được phép trên đường Phạm Văn Đồng

quatmay

Xe hơi
------------------------------------------------------------------------------------------------
Em xin tóm tắt cho dễ hiểu và cũng để các cụ rõ ràng hơn. Nhiều cụ nói em quá.
Mời các cụ xem ảnh miêu tả em đi như dưới:

Em có up video lên, có đến lấy bb đi nộp phạt nhưng xxx không tìm thấy hồ sơ, bắt em viết tường trình, em bảo là ko việc gì phải viết tường trình cả, xì đơn ra bảo đây, tất cả viết trong này rồi, muốn tường trình thế nào thì gọi 2 xxx kia về mà viết tường trình, lúc này xxx mới mời êm lên nghe xxx phó giải thích chả đâu vào đâu mục đích làm em phải chán.... Cuối cùng xxx phó có hỏi em là thế bây giờ em định thế nào(chắc chờ em xin thì sẽ tha, nhưng em chả việc gì phải xin cả). Em cũng nói luôn là tuỳ anh, muốn thế nào cũng được. xxx phó tưởng đã xong nên sai xxx1 lên lấy giấy tờ suống viết bb phạt như thường. Em ký luôn, sau khi ký xong em bảo là bây giờ gần 12h rồi, tôi ký đi nộp rồi. Chiều tôi quay lại lấy giấy tờ. Còn tờ đơn này đ/c ký nhận cho tôi, tôi sai thì trả lời tôi bằng VB tôi sai theo điều nào, khoản nào, vạch nào. Từ đây xxx1 mới loanh quanh đùn đẩy, không dám nhận đơn KN. Bảo là em chỉ là người làm HC blabla... Em cũng cáu bảo luôn là thì em cứ nhận đơn rồi trả lời có vấn đề gì đâu. Tóm lại bộ phận nào phải nhận đơn KN của dân, xxx1 chỉ em sang bên tiếp dân, em sang bên đó thì lại hướng dẫn quay lại xxx1. Các xxx khác không ai dám đứng ra.(lúc này xxx1 đang có đt của sếp hay của 2 đ/c ngoài đường gì đó). Đến lúc này xxx1 mới gọi em ra ngoài xin sỏ cho 2 đ/c ngoài đường, nào là xxx nó còn trẻ ngoài non dạ, anh tha cho chúng nó, chúng nó sẽ phải nộp phạt cho anh. Chuyện này chỉ là vi phạm HC đơn thuần... blabla.
Em có ép nhận đơn nữa thì xxx1 cũng không dám nhận. Mời em lấy lại giấy tờ. Xin số đt.
Vừa về đến nhà thì xxx1 gọi điện cho em lần nữa xin em gỡ video(nào là xin anh rồi, anh làm thế là tội cho bọn nó....blabla)(lẽ ra e định bắt 2 đ/c xxx kia phải gọi điện xin em), nhưng đang buồn ngủ rồi nên em cũng không muốn đôi co nữa vì xxx1 cũng đã xin em 2 lần rồi.
---------------------------------------------------------------------------------------------
THú thật, đi làm một mình, chưa có nhiều kinh nghiệm nên sử lý chưa được tốt. Nhiều tình huống phát sinh làm em dễ yếu lòng.
Em cũng hiểu để làm căng lên nữa thì cùng lắm vài xxx nữa cũng sẽ ra xin em thôi, chứ để xxx nhận sai cái này hơi khó vì bb đã viết rồi.
Em cũng được nhiều cụ tư vấn, động viên nhưng kết quả không đi đến đích nên các cụ thất vọng.
Ngồi viết thì dễ, nhưng khi đi làm em lại bị lung lay vì cái tình, người ta đã nói thế rồi, đã xin thế rồi còn cố làm căng lên làm gì.
------------------------------------------------------------------------------------------

-------
EM tóm lai cho cụ nào đi giống em => Vạch bản chất là đúng, chỉ là kẻ chưa đúng chỗ thôi, người tham gia cũng sai khi cố tình tìm kẽ hở của pháp luật để đi. Nhưng những trường hợp thế này xxx chỉ nên nhắc nhở rồi kiến nghị sở GTCC kẻ lại. XXX cũng có lý của người ta. Em thấy cả 2 đều sai thì đúng hơn.
Nhưng xxx sẽ phải mất nhiều hơn được nếu nhận đơn KN nên sẽ phải tha hết. XXX nào thiếu kinh nghiệm mới lập BB lỗi như thế này.
Nhưng để xxx nhận sai sẽ còn cần làm bài bản hơn. Đừng public trước giống em, dễ bị xxx tìm cách đối phó. Cứ đi nhận BB đóng tiền xong hãy quay lại lấy giấy tờ rồi nộp đơn KN, cần thiết vài người đi cùng đễ đỡ bị lung lay về tinh thần. Về mới đưa lên đây, ngồi chờ kết quả.

Sức em yếu nên làm đến đây. Mong các cụ thông cảm.

Chỉnh sửa cuối:

ngungo thien ly

Xe container
Cụ chụp ảnh lại cái vạch đấy và gửi kèm theo đơn, vạch này dùng cho đường 2 chiều mà.
Đơn khiếu nại theo nhà em cụ gửi trước khi đến nhận quyết định xử phạt cho các chú ý còn có thời gian để chuẩn bị, nhiều việc lắm. Chúc cụ mang tin vui trở về

cvnam

Xe tải
Hi các cụ.
Hôm qua em có việc đi từ ngã tư Cổ Nhuế đến bến xe Nam TL. Em đi làm giữa sau đó xi nhan sang làn trái sát giải phân cách, bị xxx đội 6 bắt. Em có tranh luận và có nói là làn này kẻ sai theo quy định, nhưng xxx nhất quyết bắt và ghi BB. Em đang viết đơn khiếu nại, nhưng nhờ các cụ tư vấn giúp. Theo em hiểu thì vạch giống vạch 1.11 là kẻ trên đường 2 làn ngược chiều, nhưng xxx ở đây vẫn cố tình bắt. Rất nhiều trường hợp này rồi và em nghĩ là xxx biết nhưng vẫn làm sai. Vẫn cố tình cò quay ở đây. Vì vậy em quyết kiện đến cùng xxx đội 6 này để làm rõ vấn đề là em sai hay xxx sai.
Lần trước bắt em lỗi vượt phải đã bị em nói cho rồi và xxx thả đi, không hiểu sao lần này xxx máu chiến cứ đòi lập BB em.
Theo các cụ là chờ 7 ngày đến nộp phạt rồi kiện luôn hay gửi đơn từ bây giờ. Nhờ cao kiến của các cụ.
Link video đây: (Vì dưng lượng khá cao nên em giảm xuống cho đỡ nặng, cụ nào nhà báo cần tư liệu thì em đưa luôn bản nét căng luôn ợ).

https://www.youtube.com/edit?o=U&video_id=Ui1aycQeQaM
BB của em đây ợ:
*theo e cụ cứ đến nhận QĐ xử phạt, đi nộp phạt xong rồi hãy nộp đơn, như thế nó mới căng và sẽ liên quan đến nhiều xxx hơn. chứ giờ cụ nộp đơn luôn thì cái bài hòa giải sẽ diễn ra, việc xử lý bb cũng ko quá khó với họ.
* cụ cứ bình tĩnh, ko nên nôn nóng vì việc khiếu nại sẽ tốn rất nhiều thời gian. cụ nên tham khảo các theart đã khiếu nại thành công để biết quy trình xử lý kn và các chiêu trò xxx có thể áp dụng đối phó với cụ!!

suzu37

Xe container
Cụ chụ thớt đặt tiền lên tệp tài liệu rồi quay à?

Ác nhờ.

quatmay

Xe hơi
*theo e cụ cứ đến nhận QĐ xử phạt, đi nộp phạt xong rồi hãy nộp đơn, như thế nó mới căng và sẽ liên quan đến nhiều xxx hơn. chứ giờ cụ nộp đơn luôn thì cái bài hòa giải sẽ diễn ra, việc xử lý bb cũng ko quá khó với họ.
* cụ cứ bình tĩnh, ko nên nôn nóng vì việc khiếu nại sẽ tốn rất nhiều thời gian. cụ nên tham khảo các theart đã khiếu nại thành công để biết quy trình xử lý kn và các chiêu trò xxx có thể áp dụng đối phó với cụ!!
OK cụ, thời gian em đang nhiều mà : Em đợi đến 28 em đi lấy quyết định sử phạt rồi nộp cho cái đơn(kèm gửi thanh tra luôn cụ nhỉ).

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
lỗi của cụ bị phạt bao nhiêu thế?
cụ cứ làm cái đơn khiếu nại, nhiều xxx ko nắm rõ luật nên mới phạt ở đây

Đá Ốp Lát

Xe điện
Cái vạch bố láo này trên đường Phạm Văn Đồng đã bị bao nhiêu cụ OF chửi rồi bọn xxx ở đó xin lỗi rồi mà giờ vẫn có thằng ngu lập biên bản nhỉ.
Cụ gửi luôn cái bản kiến nghị đến đội 6 em cam đoan nó xin lỗi cụ ngay. chưa cần phải kiện
Hi các cụ.
Hôm qua em có việc đi từ ngã tư Cổ Nhuế đến bến xe Nam TL. Em đi làm giữa sau đó xi nhan sang làn trái sát giải phân cách, bị xxx đội 6 bắt. Em có tranh luận và có nói là làn này kẻ sai theo quy định, nhưng xxx nhất quyết bắt và ghi BB. Em đang viết đơn khiếu nại, nhưng nhờ các cụ tư vấn giúp. Theo em hiểu thì vạch giống vạch 1.11 là kẻ trên đường 2 làn ngược chiều, nhưng xxx ở đây vẫn cố tình bắt. Rất nhiều trường hợp này rồi và em nghĩ là xxx biết nhưng vẫn làm sai. Vẫn cố tình cò quay ở đây. Vì vậy em quyết kiện đến cùng xxx đội 6 này để làm rõ vấn đề là em sai hay xxx sai.
Lần trước bắt em lỗi vượt phải đã bị em nói cho rồi và xxx thả đi, không hiểu sao lần này xxx máu chiến cứ đòi lập BB em.
Theo các cụ là chờ 7 ngày đến nộp phạt rồi kiện luôn hay gửi đơn từ bây giờ. Nhờ cao kiến của các cụ.
Link video đây: (Vì dưng lượng khá cao nên em giảm xuống cho đỡ nặng, cụ nào nhà báo cần tư liệu thì em đưa luôn bản nét căng luôn ợ).
https://www.youtube.com/edit?o=U&video_id=Ui1aycQeQaM
BB của em đây ợ:

quatmay

Xe hơi
sorry các cụ

Chỉnh sửa cuối:

quatmay

Xe hơi
Cái vạch bố láo này trên đường Phạm Văn Đồng đã bị bao nhiêu cụ OF chửi rồi bọn xxx ở đó xin lỗi rồi mà giờ vẫn có thằng ngu lập biên bản nhỉ.
Cụ gửi luôn cái bản kiến nghị đến đội 6 em cam đoan nó xin lỗi cụ ngay. chưa cần phải kiện
Vấn đề là em đang akay và cũng nhiều time cụ ạ. Em cũng không biết đúng sai thế nào nên phải nhờ cả thanh tra vào làm việc mới khách quan cụ nhỉ. :D Nếu sai để lần sau em rút kinh nghiệm. Vì em toàn đi như thế. Nếu đội 6 xin lỗi thì lần khác đi chỗ khác lại bị tiếp thì em mệt lắm.

Dark Man

Xe buýt
Lỗi này có 350k nhưng em ủng hộ cụ làm tới nơi tới chốn cho xxx chừa cái thói bắt láo đi. Đoạn này là cửa ngõ phía bắc, ko biết 1 ngày xxx thịt bao nhiêu của dân, nhất là các cụ ở tỉnh về HN.

Em đồ là vụ kiện này cụ thua đấy. Trông xxx tự tin thế kia chắc có bài cả rồi. Cụ update để ae nắm tình hình nhé.

quatmay

Xe hơi
Vâng thua để em còn biết lần sau mà tránh. :D

Em đi củ chắc thường tránh những tình huống nhạy cảm như vậy để đỡ phiền hà. Tuy nhiên thấy các cụ bàn luận rất xôm về vấn đề biển báo, vạch,... sai qui chuẩn mà xxx vẫn tuýt đều. Nó thành lệ rồi hay sao hả các cụ? Thật là hoang mang style quá.

QuietmanQ

Xe điện
Đọc chép chính tả . .. :))
Cụ làm rõ sẽ nhiều người được nhờ.

SecondHand_JP

Xe đạp
Xxx bắt biển tỉnh,cả nhìn mặt là nhiều,em đi vẫn cứ chuyển làn bình thường có bao giờ bị hỏi đâu.Hay tại e hay đi đường đấy xxx nó quen mặt nhỉ ???

RubynamitnA

Xe điện
Cụ làm đơn thì cứ bám vào qui chuẩn 412012 phần vạch 1.11 (Trích nguyên văn, sau đó kết luận).

Chekmate

Xe điện
cụ chủ nhớ update xem thế nào nhé :D em không có thời gian cãi nhau với xxx nên rất mong cụ chiến thắng (tuy em chưa bị bắt đoạn này bao giờ)

suzu37

Xe container
Giờ em mới xem video được.

Cụ chủ nhận định cái vạch ấy là cái vạch gì? Màu vàng hay màu trắng?

Nếu bảo nó giống vạch 1.11 thì chưa đủ đâu ợ.

quatmay

Xe hơi
cụ chủ nhớ update xem thế nào nhé :D em không có thời gian cãi nhau với xxx nên rất mong cụ chiến thắng (tuy em chưa bị bắt đoạn này bao giờ)
Nếu đội 6 ngồi được trên luật thì em có mất 400k cũng xứng đáng. :D
Cụ làm đơn thì cứ bám vào qui chuẩn 412012 phần vạch 1.11 (Trích nguyên văn, sau đó kết luận).
Thank cụ, thì em cũng chỉ dựa vào đấy thôi.