Lời cảnh tỉnh đầu tư đất ngoại thành Hà Nôi

Gato2009

Xe điện
Lương Sơn mà ở nghỉ dưỡng em thấy ko hợp lý lắm. Mùa đông rét sun vòi, mùa hè nóng hơn HN .
Em cũng nhĩ thế nhưng ko dám nói ra sợ các cụ gạch đá em. Đến giờ em vẫm cho là do mấy tay cá mập nó PR dẫn dắt thị trường, tạo sóng...., chứ nghỉ dưỡng gì mà khí hậu khắc nghiệt, đất đai thì cằn cỗi, không có đặc sản địa phương, văn hoá cũng ko có gì đặc biệt, đi lại cũng chả thuận tiện gì..em thấy chỉ được giá là khá mền thôi.
Ở đây em chỉ xin đưa ra ý kiến cá nhân nhằm góp thêm cái nhìn đa chiều về 1 cùng đất, không có ý gì đả phá, chê bai làm ảnh hưởng đến những cụ đầu tư đất trên đó đâu ah.

Em cũng nhĩ thế nhưng ko dám nói ra sợ các cụ gạch đá em. Đến giờ em vẫm cho là do mấy tay cá mập nó PR dẫn dắt thị trường, tạo sóng...., chứ nghỉ dưỡng gì mà khí hậu khắc nghiệt, đất đai thì cằn cỗi, không có đặc sản địa phương, văn hoá cũng ko có gì đặc biệt, đi lại cũng chả thuận tiện gì..em thấy chỉ được giá là khá mền thôi.
Ở đây em chỉ xin đưa ra ý kiến cá nhân nhằm góp thêm cái nhìn đa chiều về 1 cùng đất, không có ý gì đả phá, chê bai làm ảnh hưởng đến những cụ đầu tư đất trên đó đâu ah.
gọi là về với thiên nhiên núi rừng tránh xa khói bụi ồn ào của thành phố để hít tí không khí trong lành yên tĩnh cụ ạ

Gato2009

Xe điện
Cụ đã nghiên cứu khu nào có khí hậu và điều kiện tốt làm nhà vườn chưa cụ
Theo em thì đã là nhà nghỉ dưỡng thì khí hậu phải tốt, đất đai, cây trái phải trù phú, đi lại thuận tiện.... xét theo tiêu chí đó thì với bán kính quanh HN khoảng 35-40 km thì ko có, phải xa hơn mới có, tầm 60 km. Trong điều kiện ưu tiên khoảng cách, thì phải chấp nhận bỏ đi vài tiêu chí, và ưu tiên một vào tiêu chí thôi. Với cá nhân em thì khí hậu là ưu tiên hàng đầu, tiếp đến là độ trù phú của vùng đất đó, chứ em thấy mùa khô nóng cây cối xác sơ, đất đai cằn cỗi thì chám lắm.

Justforfuntoo

Xe container
Em thấy Đại lải, Tam đảo khí hậu mát về mùa hè, ấm về mùa đông vì có mấy dãy núi bao quanh
Đường đi thì cũng đẹp, bằng phẳng, dân cư nhộn nhịp, đất lành chim đậu
Cách sân bay nội bài tầm 20km, tiện đi nước ngoài, đi các tỉnh trong nước

Dám làm dám ăn, lăn tăn thì dừng. Đó là quan điểm em

May quá E ko hợp món bđs và cũng ko dư mấy nên ko có tham gia ạ!

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em thấy Đại lải, Tam đảo khí hậu mát về mùa hè, ấm về mùa đông vì có mấy dãy núi bao quanh
Đường đi thì cũng đẹp, bằng phẳng, dân cư nhộn nhịp, đất lành chim đậu
Cách sân bay nội bài tầm 20km, tiện đi nước ngoài, đi các tỉnh trong nước
đại lải toàn đất sỏi gan gà nóng kinh khủng cụ ơi
tuần sau bọn trẻ nhà em lại ở trên Phờ la min gâu vài hôm bơi lội đây, nóng hơn cả HN

Xe nội lước

Xe container
Tôi là tác giả của bài viết này và tôi cũng có đầu tư chút ít vào đất ngoại thành (khu vực Đông Anh)
có mấy kinh nghiệm cùng chia sẻ với các cụ:
- thứ nhất phải mua những mảnh đất có giấy tờ pháp lý rõ ràng, không có tranh chấp bởi có thể bạn đã mua xong sang tên sổ đỏ rồi những gia đình vẫn có những phát sinh tranh chấp thì hệ luỵ về sau rất phiên hà. Khi mua xong bạn phải xây tường rào cận thận tránh việc lấn chiếm của hàng xóm bởi vì đất này bạn không ở.
- về địa thế bạn có thể tuỳ theo số tiền đầu tư và cảm nhận của mình để chọn mua, những theo ý kiên của mình là nên mua những mảnh đất có đường ô tô vảo được, bởi bạn đã đầu tư xa trung tâm thì việc thuận lợi cho ô tô vào nhà sẽ là một điểm cần thiết , cần nắm rõ quy hoạch và nên chọn mua ở những khu vực ít có nguy cơ quy hoạch như các làng mạc, thôn xóm có dân định cư lâu đời. Cố gắng bám vào các dự án của các tập đoàn lớn đang chuẩn bị triển khai bởi chắc chắn họ sẽ đầu tư hạ tầng tốt thì giá trị của mảnh đất đầu tư sẽ có cơ hội lên theo.
- một điều mà muốn gửi tới các bạn những người có ý định đầu tư đất ngoại thành là hãy tránh xa những khu vực sốt đất. Những miếng ngon béo bở không dành cho những người không chuyên nghIệp như chúng mình. Các bạn hãy tìm đầu tư những gì mà bạn đã tìm hiểu và cảm nhận được. Các bạn luôn tâm niệm rằng đây là một khoản đầu tư lâu dài bởi thời cơ lướt sóng bây giờ không còn nhiều. Bạn cứ coi như khoản đầu tư này như một tài sản để dành mà nếu bạn tuân thủ những nguyên tắc trên thì giá trị của nó sẽ tăng đáng kể theo thời gian.
- mấy ý kiến mang tính kinh nghiệm cá nhân đã trải nghiệm gửi đến các cụ. Chúc các cụ có những quyết định đàu tú hiệu quả trong tương lai.
Quá chính xác.em ngấm cái chính xác này vì em ăn no đòn khi mua mà xa rời các tiêu chí như cụ nói.
Lúc này em đang suy nghĩ xem có nên mua k và có thì mua ở đâu ở các quận huyện quanh hn..hà đông ,long biên,hay hoài đức..cụ có thể ib cho em 1 gợi ý ? .thsk cụ.

vitcon2019

[Tịch thu bằng lái]
E mộng bỏ nghề, vập vào 2 mảnh chết cả 2, chắc đất cát nó co lộc các cụ ạ
cụ cứ mê zai thanh hóa, uốn lưỡi ngon ngọt là cụ bám theo bằng được, ai can cụ cũng bỏ qua.
Giờ vẫn thấy zai thanh nịnh khéo chắc cụ vẫn theo!

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
cụ cứ mê zai thanh hóa, uốn lưỡi ngon ngọt là cụ bám theo bằng được, ai can cụ cũng bỏ qua.
Giờ vẫn thấy zai thanh nịnh khéo chắc cụ vẫn theo!
Hihi, e sợ rùi, co thằng nhân viên TH cũng vừa đuổi việc vì phát hiện biển thủ rồi ak.

thangngo

Xe tăng
Lương Sơn mà ở nghỉ dưỡng em thấy ko hợp lý lắm. Mùa đông rét sun vòi, mùa hè nóng hơn HN .
đồng suy nghĩ với cụ, nghĩ dưỡng sao ko lên mạn tam đảo, ba vì mà chui vào hòa bình làm gì nhỉ
một lần đi serena kim bôi resort là em thấy không mê được thời tiết ở đó rồi

Gato2009

Xe điện
Case study này chuẩn nè cụ! Sợ nhất mấy ông tổ lái cứ kêu gửi bank nó thịt hết tiền theo lạm phát. Đầu tư hay làm gì thì phải có kiến thức, am hiểu, chứ cứ đi nghe đội tổ lái thì tiền mất tật mang!
Cụ chuẩn, em đọc thấy trong này có khối tổ lái đấy, em định bóc mẽ ra, nhưng lại thôi...miếng cơm của họ mà.

HuongCrv

Xe điện
không hẳn đầu tư ngoại thành chỗ nào cũng lỗ, vẫn có những nơi có biên độ lợi nhuận tốt.