Lời cảnh tỉnh đầu tư đất ngoại thành Hà Nôi

binh77

Xe tăng
Kinh nghiệm mua mấy mảnh đất của em là thấy báo chí cứ PR ầm ầm là tránh xa, vì có các anh nhớm đã mua gom giá rẻ từ trc đó rồi làm truyền thông để đẩy hòn than nóng cho anh em nhỏ lẻ chúng mênh, như anh mày này:
Nghiên cứu mua những chỗ các anh báo chí hò nhau vào dìm hàng, vì các khu này các anh nhớn đang gom hàng, chưa muốn đất cát nó lên khi các anh chưa gom xng, khi nào các anh gom xng thì mới đc đăng tin tốt, như anh này này:

Yeuphunu

Xe điện
E mộng bỏ nghề, vập vào 2 mảnh chết cả 2, chắc đất cát nó co lộc các cụ ạ
Buôn bán có lộc thì nhà đất không và ngược lại. Ở đây là câu chuyện đầu tư toàn thời gian cho “công việc” :)

Chỉnh sửa cuối:

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Mợ cứ bán lọc nước lại ngon

Mợ cứ bán máy lọc nước ,loại chữa ung thư ý lãi hơn buôn đất...đất cát mợ cứ xúc chỗ nào mợ hiểu thôi...mợ đc cái tin người
Mấy chữ cuối cụ phán chuẩn đấy. E nghĩ ng ta nói đúng cơ, vì e k nói điêu dc nên cứ nghĩ ng ta nói vậy chắc phải vậy rồi.
Lọc nc mà chữa dc ung thư thì ngon nhỉ, đất cát thua xa :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Buôn bán có lộc thì nhà đất không và ngược lại. Ở đây lqf câu chuyện đầu tư toàn thời gian cho “công việc” :)
Vâng, chắc do trình độ cụ ạ, nhưng cứ đổ thừa do k có duyên cho nó vơi bớt nỗi buồn. Hihi

_MQ_

Xe tăng
Em cũng đánh bắt ngoại thành Hn từ 3 năm nay, dưng mà ngoại thành em nhắm tới là phải bước một bước tới quận ạ. Như Vân Canh (Hoài Đức), Tân Lập (Đan phượng), miễn làm sao thằng cu nhà em đứng đó tè được vào quận. Em chả thấy giảm gì kể cả dịch bệnh ạ
Em thấy Long Biên khả thi hơn Hoài Đức cụ ạ.

Tôi muốn chia sẻ về việc tôi đầu tư ở Đông Anh.
nếu nói về hạ tầng thì Đông Anh rất có triẻn vọng khi đã có tới 2 cây cầu và sắp tới sẽ thêm cây cầu Tứ Liên nữa. Các tập đoàn lớn đã cắm đất ở Đông Anh trong tương lai gần sẽ triển khai, như vậy hạ tâng ở Đông Anh sẽ có nhiều đột phá. Nếu tính khoảng cách từ Đông Anh vào nội thành thì gần và thuận lợi hơn rất nhiều những huyện ngoại thành khác. Tuy nằm sát Nội thành nhưng Đông Anh con rất hoang sơ vẫn còn nhiều cánh đồng có bay thẳng cánh như vậy công việc quy hoạch sẽ rất thuận lợi cho những khu đô thị có hạ tầng và các tiêu chuẩn cao.
đất Đông Anh vừa qua tuy đã trải qua mây cơn sốt những giá vẫn có thể chấp nhận được, nếu tính về đầu tư lâu dài là ổn.
lại nói về khu tôi đã đầu tư là xã Kim Chung nằm trên trục đường từ cầu Thăng Long đi sân bay Nội Bai. Hiện nay con đường này đang rât trắc trở bới cầu Thăng Long xuông cấp nghiêm trong và đường Phạm Văn Đồng dẫn lên câu đang thi công đường trên cao nên kẹt xe liên tục. Nhưng, nếu đúng kế hoạch thì cuối năm nay cả 2 công trình đường trên cao cho đến nâng cấp mặt đường cầu Thăng Long đều hoàn thành. Nếu đúng như vậy thì các gia đình có người đang làm việc ở một loạt các cơ quan công sở năm trên trục Phạm Văn Đồng, Cầu Giấy, Mỹ Đình...sẽ tìm cho mình một ngôi nhà với đường giao thông thuận lợi và không khí thoáng đãng, trong lành thì điều đầu tiên phải nghĩ tơí ĐôngAnh.
tôi chí nói những cảm nhận và chia sẻ những gì đã làm với các cụ thôi. Chốt lại cuối cùng thì cho đến thời điểm này tôi vẫn giữ lại 2 mảnh đất đã đầu tư ở Đông Anh
Cảm ơn cụ nhiều ạ

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cái này thì phải là chính sách khuyến khích và hỗ trợ từ nhà nước cụ ạ. Chứ Vin xây thì e nghĩ ko phải là dành cho thành phần được trợ cấp và hỗ trợ. Vì trước đây Vin cũng vẽ ra viễn cảnh xây dựng các đại đô thị cho người thu nhập trung bình (VinCity) để xin đất và xin quy hoạch nhiều tòa cao tầng, nhưng sau vỡ mộng vì điển hình khu Gia lâm thì cũng 35tr/m2 bằng ngoại giao đoàn rồi nên cũng hiểu khái niệm trung bình của Vin là ntn. Có thể mục tiêu của Vin là sẽ đưa tiện ích về trước như cụ nói cũng như cách Vin làm từ trước tới nay để dụ. Nhưng với quy mô lớn và đòi hỏi nhiều nguồn lực thì chưa luôn và ngay được vì ít nhất hiện tại Hòa lạc chưa có nhu cầu thực.
E ko nghĩ chỗ này vin nó xây kiểu cc hàng loạt như gia lâm đâu cụ, định hình rất rõ là đô thị sinh thái... e nghĩ còn chờ vào chủ trương nhà nước, các tập đoàn nước ngoài sau dịch , hết dịch xu thế mới như nào mới tính toán đc, trong hội nghị xúc tiến vừa e, vin là đơn vị duy nhất cam kết đầu tư vào hoà lạc 3 tỷ ..tầm này dựa vào nhau mà sống, nhà nước bảo trợ vô va, nhờ vô va kéo quốc tế về...nên cũng có chút để ngồi nhìn...xem các ô làm gì...dịch dã thế này mọi thứ đều ko thể tính toán trc
[/QUOTE]
anh V là người biến đất thành tiền cho ngân sách, để đống đất mênh mông bẹp dí nhà nước chả thu được đồng mẹ nào thì hỗ trợ cho anh V biến nó thành tiền chứ, ko cho nằm im khi ngân sách đang thèm tiền

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nghe các cụ nói e buồn quá... e đang hi vọng đc ra ngoại thành ở...
Khi cụ thường xuyên đi ô tô, khi cụ có thời gian linh hoạt thì điều đầu tiên cụ nghĩ tới là tìm chỗ nào rộng rãi thoáng đãng đi lại để xe cho thoải mái.
Thập kỷ của ô tô bắt đầu, 5 năm nữa lượng ô tô trong nội đô gấp 5-7 lần hiện nay không di chuyển nổi vào giờ cao điểm mới tìm mua ngoại ô thì e rằng giá chả còn mềm mại nữa.

Thôi thì: Ta dại ta tìm nơi vắng vẻ - Người khôn người đến chốn lao xao

freakingprime

Xe buýt
Khi cụ thường xuyên đi ô tô, khi cụ có thời gian linh hoạt thì điều đầu tiên cụ nghĩ tới là tìm chỗ nào rộng rãi thoáng đãng đi lại để xe cho thoải mái.
Thập kỷ của ô tô bắt đầu, 5 năm nữa lượng ô tô trong nội đô gấp 5-7 lần hiện nay không di chuyển nổi vào giờ cao điểm mới tìm mua ngoại ô thì e rằng giá chả còn mềm mại nữa.

Thôi thì: Ta dại ta tìm nơi vắng vẻ - Người khôn người đến chốn lao xao
Ngoại ô thì ko phải vào nội thành làm việc à cụ? Ngoại ô thì cộng thêm thời gian chạy vào nội thành nữa nhé, nhanh cũng 15 20 phút.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Ngoại ô thì ko phải vào nội thành làm việc à cụ? Ngoại ô thì cộng thêm thời gian chạy vào nội thành nữa nhé, nhanh cũng 15 20 phút.
Khi lượng xe tăng lên, tình trạng tắc đường kẹt xe làm cho từ sếp đến nhân viên đi làm muộn, ức chế, khó chịu, cáu bẳn, năng suất lao động thấp, giá thuê VP cao, khách đến giao dich cực kỳ bất tiện... sẽ có làn sóng chuyển dịch địa điểm làm việc ra phía ngoài, hoặc chuyển công việc về ngoại ô gần nhà hơn nếu có đk...
Quy luật bàn tay vô hình sẽ điều chỉnh hành vi xã hội cụ ạ

Gato2009

Xe điện
Mợ đi theo mấy anh nhớn đi xa tận Quảng Ninh đổ vỏ cho các ảnh bảo sao ko toi, mình mèo nhỏ bắt chuột nhỏ, gà nhà ăn quẩn cối xay, em cứ ngoại thành HN, bán kính quanh cụ rùa 30km đổ lại, chưa đc các anh nhớn làm giá làm rổ, rồi thuê báo chí pr, diễn đàn seeding ầm ĩ mà mua thôi.
Cụ gợi ý còn chỗ nào như cụ nói ko, chứ em thấy phạm vi 30 cây chuối thì chả còn chỗ nào các vị ấy để sót.

binh77

Xe tăng
Cụ gợi ý còn chỗ nào như cụ nói ko, chứ em thấy phạm vi 30 cây chuối thì chả còn chỗ nào các vị ấy để sót.
Đến thời điểm hiện tại thì đúng là vậy thiệt, xung quanh cụ rùa 30km thì đều tăng so với năm ngoái, có chỗ tăng mạnh, tầm này lãi suất giảm, vàng tăng mạnh, tiền đồng mất giá nên bà con cô bác vác tiền đi mua đất, đẩy giá đất tăng khắp nơi.

Jiren198

Xe điện
Đến thời điểm hiện tại thì đúng là vậy thiệt, xung quanh cụ rùa 30km thì đều tăng so với năm ngoái, có chỗ tăng mạnh, tầm này lãi suất giảm, vàng tăng mạnh, tiền đồng mất giá nên bà con cô bác vác tiền đi mua đất, đẩy giá đất tăng khắp nơi.
Vàng tăng khiếp thật cụ ạ ...ko biết bh nó lao dốc hay lại tọt lên 60...trò nào cũng đẩy giá

Em cũng dòm ngó ls đấy, cơ mà hãi cái khí hậu mạn đằng đó lắm, thực ra nếu gọi là nhà vườn và khí hậu tốt thì ls cũng chưa hẳn đã có ưu thế.
nhưng khoảng cách từ hà nôi đi đến đó cũng gần, làm ít về thả gà thả cá trồng cây , giờ ở đó lên thị xã rồi giá đất cũng lên ghê phết rồi đó

binh77

Xe tăng
Em cũng dòm ngó ls đấy, cơ mà hãi cái khí hậu mạn đằng đó lắm, thực ra nếu gọi là nhà vườn và khí hậu tốt thì ls cũng chưa hẳn đã có ưu thế.
Cụ đã nghiên cứu khu nào có khí hậu và điều kiện tốt làm nhà vườn chưa cụ