Lời cảnh tỉnh đầu tư đất ngoại thành Hà Nôi

Hoài Phi

Xe hơi
Việc đầu tư lướt sóng đất ngoại thành của các thành phố lớn, trong đó có thủ đô Hà Nôi từ trước tới nay đã là một đề tài “hot” trên các diễn đàn. Tuy nhiên, không phải lức nào cũng gặt hải được những thành quả ngọt ngào. Xin các cụ tham khảo một bài viết về đất ngaoij thành Hà Nội

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
Năm 2005 em dính phát Chi đông-Mê linh. Giờ mà đất xa xa là em sợ.

vincoin

Xe tải
Website
www.facebook.com
hic, em ôm một mớ trên Ba vì giờ phải làm sao?

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Chúc mừng các cụ Cash is King
Tiền bọn em rải hết đất ngoại ô cả năm nay lúc nó trầm lắng rồi, giờ ăn bằng lần thì nhiều cụ vẫn sợ, mà càng sợ nó càng lên
Đội vừa tiền thì run, bọn rất nhiều tiền thì đang tranh thủ giải ngân vì sợ 2021 lạm phát thịt hết tiền của họ, keke

Vũ Đức

Xe tăng
Vẫn tiềm năng mà cụ,Hà Nội và SG sẽ ngày càng nở ra.Cơ sở hạ tầng,kết nối giao thông ngon lành thì xa chút vẫn ngon cụ ơi.Ăn nhau ở thời điểm ra vào của các cụ thôi
Chứ giờ đầu tư đất nội thành...chắc lên bằng trượt giá đồng tiền.Để ở thì ko nói,chứ đầu tư thì em chịu.Giữ tiền + cho thuê thì đc...

Quân Vũ

Xe tăng
Không cần quá xa . Em nghĩ dịch chuyển về phía đông Hà Nội là ổn như Long Biên , Gia Lâm . Đông Anh cũng rất tiềm năng .

Gạt Mưa

Xe tải
Em cũng đánh bắt ngoại thành Hn từ 3 năm nay, dưng mà ngoại thành em nhắm tới là phải bước một bước tới quận ạ. Như Vân Canh (Hoài Đức), Tân Lập (Đan phượng), miễn làm sao thằng cu nhà em đứng đó tè được vào quận. Em chả thấy giảm gì kể cả dịch bệnh ạ

Hoài Phi

Xe hơi
Tôi là tác giả của bài viết này và tôi cũng có đầu tư chút ít vào đất ngoại thành (khu vực Đông Anh)
có mấy kinh nghiệm cùng chia sẻ với các cụ:
- thứ nhất phải mua những mảnh đất có giấy tờ pháp lý rõ ràng, không có tranh chấp bởi có thể bạn đã mua xong sang tên sổ đỏ rồi những gia đình vẫn có những phát sinh tranh chấp thì hệ luỵ về sau rất phiên hà. Khi mua xong bạn phải xây tường rào cận thận tránh việc lấn chiếm của hàng xóm bởi vì đất này bạn không ở.
- về địa thế bạn có thể tuỳ theo số tiền đầu tư và cảm nhận của mình để chọn mua, những theo ý kiên của mình là nên mua những mảnh đất có đường ô tô vảo được, bởi bạn đã đầu tư xa trung tâm thì việc thuận lợi cho ô tô vào nhà sẽ là một điểm cần thiết , cần nắm rõ quy hoạch và nên chọn mua ở những khu vực ít có nguy cơ quy hoạch như các làng mạc, thôn xóm có dân định cư lâu đời. Cố gắng bám vào các dự án của các tập đoàn lớn đang chuẩn bị triển khai bởi chắc chắn họ sẽ đầu tư hạ tầng tốt thì giá trị của mảnh đất đầu tư sẽ có cơ hội lên theo.
- một điều mà muốn gửi tới các bạn những người có ý định đầu tư đất ngoại thành là hãy tránh xa những khu vực sốt đất. Những miếng ngon béo bở không dành cho những người không chuyên nghIệp như chúng mình. Các bạn hãy tìm đầu tư những gì mà bạn đã tìm hiểu và cảm nhận được. Các bạn luôn tâm niệm rằng đây là một khoản đầu tư lâu dài bởi thời cơ lướt sóng bây giờ không còn nhiều. Bạn cứ coi như khoản đầu tư này như một tài sản để dành mà nếu bạn tuân thủ những nguyên tắc trên thì giá trị của nó sẽ tăng đáng kể theo thời gian.
- mấy ý kiến mang tính kinh nghiệm cá nhân đã trải nghiệm gửi đến các cụ. Chúc các cụ có những quyết định đàu tú hiệu quả trong tương lai.

mrland1234

Xe tải
Tôi là tác giả của bài viết này và tôi cũng có đầu tư chút ít vào đất ngoại thành (khu vực Đông Anh)
- thứ nhất phải mua những mảnh đất có giấy tờ pháp lý rõ ràng, không có tranh chấp bởi có thể bạn đã mua xong sang tên sổ đỏ rồi những gia đình vẫn có những phát sinh tranh chấp thì hệ luỵ về sau rất phiên hà. Khi mua xong bạn phải xây tường rào cận thận tránh việc lấn chiếm của hàng xóm bởi vì đất này bạn không ở.
- về địa thế bạn có thể tuỳ theo số tiền đầu tư và cảm nhận của mình để chọn mua, những theo ý kiên của mình là nên mua những mảnh đất có đường ô tô vảo được, bởi bạn đã đầu tư xa trung tâm thì việc thuận lợi cho ô tô vào nhà sẽ là một điểm cần thiết , cần nắm rõ quy hoạch và nên chọn mua ở những khu vực ít có nguy cơ quy hoạch như các làng mạc, thôn xóm có dân định cư lâu đời. Cố gắng bám vào các dự án của các tập đoàn lớn đang chuẩn bị triển khai bởi chắc chắn họ sẽ đầu tư hạ tầng tốt thì giá trị của mảnh đất đầu tư sẽ có cơ hội lên theo.
- một điều mà muốn gửi tới các bạn những người có ý định đầu tư đất ngoại thành là hãy tránh xa những khu vực sốt đất. Những miếng ngon béo bở không dành cho những người không chuyên nghIệp như chúng mình. Các bạn hãy tìm đầu tư những gì mà bạn đã tìm hiểu và cảm nhận được. Các bạn luôn tâm niệm rằng đây là một khoản đầu tư lâu dài bởi thời cơ lướt sóng bây giờ không còn nhiều. Bạn cứ coi như khoản đầu tư này như một tài sản để dành mà nếu bạn tuân thủ những nguyên tắc trên thì giá trị của nó sẽ tăng đáng kể theo thời gian.
- mấy ý kiến mang tính kinh nghiệm cá nhân đã trải nghiệm gửi đến các cụ. Chúc các cụ có những quyết định đàu tú hiệu quả trong tương lai.
Cụ đầu tư ở mô đông anh thế.Có lô nào cụ chốt lời ko ới em .em làm lô cắm dùi nào =))

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Cảm ơn cụ đã thật lòng

Hoài Phi

Xe hơi
Thành thật với các cụ nhé. Hiện tại tôi đầu tư 2 mảnh ở Kim Chung, Đông Anh. Một mảnh 200m Mua cách đây 2 năm và một mảnh hơn 100m mua cách đây 16 tháng. Cho đến nay có đất ở Đông Anh (cò nhé các cụ) chốt giá đòi đưa khách so với giá gốc đã lãi khoảng 1,8 tỷ. Gấu nhà tôi vẫn không chịu bán, thôi cứ để đấy cũng chưa gấp gì bởi đây là tiền của mình, chắc chắn lãi hơn gửi tiết kiệm rồi

phucvns

Xe hơi
E hỏi các cụ đã đầu tư đất ngoại thành vùng ven,có cụ nào lỗ chưa?

Hoài Phi

Xe hơi
Tôi muốn chia sẻ về việc tôi đầu tư ở Đông Anh.
nếu nói về hạ tầng thì Đông Anh rất có triẻn vọng khi đã có tới 2 cây cầu và sắp tới sẽ thêm cây cầu Tứ Liên nữa. Các tập đoàn lớn đã cắm đất ở Đông Anh trong tương lai gần sẽ triển khai, như vậy hạ tâng ở Đông Anh sẽ có nhiều đột phá. Nếu tính khoảng cách từ Đông Anh vào nội thành thì gần và thuận lợi hơn rất nhiều những huyện ngoại thành khác. Tuy nằm sát Nội thành nhưng Đông Anh con rất hoang sơ vẫn còn nhiều cánh đồng có bay thẳng cánh như vậy công việc quy hoạch sẽ rất thuận lợi cho những khu đô thị có hạ tầng và các tiêu chuẩn cao.
đất Đông Anh vừa qua tuy đã trải qua mây cơn sốt những giá vẫn có thể chấp nhận được, nếu tính về đầu tư lâu dài là ổn.
lại nói về khu tôi đã đầu tư là xã Kim Chung nằm trên trục đường từ cầu Thăng Long đi sân bay Nội Bai. Hiện nay con đường này đang rât trắc trở bới cầu Thăng Long xuông cấp nghiêm trong và đường Phạm Văn Đồng dẫn lên câu đang thi công đường trên cao nên kẹt xe liên tục. Nhưng, nếu đúng kế hoạch thì cuối năm nay cả 2 công trình đường trên cao cho đến nâng cấp mặt đường cầu Thăng Long đều hoàn thành. Nếu đúng như vậy thì các gia đình có người đang làm việc ở một loạt các cơ quan công sở năm trên trục Phạm Văn Đồng, Cầu Giấy, Mỹ Đình...sẽ tìm cho mình một ngôi nhà với đường giao thông thuận lợi và không khí thoáng đãng, trong lành thì điều đầu tiên phải nghĩ tơí ĐôngAnh.
tôi chí nói những cảm nhận và chia sẻ những gì đã làm với các cụ thôi. Chốt lại cuối cùng thì cho đến thời điểm này tôi vẫn giữ lại 2 mảnh đất đã đầu tư ở Đông Anh