[Funland] Loạt ảnh Việt Nam 199x của Tây lông

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Ghế Xuân Hòa, ghế nhựa kia đúng là trường tồn với thời gian, đến giờ vẫn vậy, không bị cũ kiểu

2 phụ nữ đang làm nails, 1999, nhìn các chị cũng ác liệt chứ chả hiền đâu

thngaylangthang

Xe ngựa

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Mợ này theo mẹ vào SG khi còn bé tí mà cụ. Lúc ý mới 5-6 tuổi.
Báo nó viết phiên phiên thế thôi cụ, lớp 7 mới chuyển trường mà. Hồi có giải HH còn quay về trường tặng quà Ban GH coi như Vinh quy bái tổ.

Vulcan V70

Xe trâu
Đơn vị Tự vệ đang tập đội ngũ. Đội mũ có sao vuông là tự vệ, thường là của cơ quan hay nhà máy. Trong hình có người đi chân đất, cho đỡ đau chân?
Lão xem này.... câu nói đanh thép của người đàn ông ở đầu clip không sai tí nào và đã luôn đúng như thế.

Chỉnh sửa cuối:

Doun

Xe điện
Lão xem này.... câu nói đanh thép của người đàn ông ở đầu clip không sai tí nào và đã luôn đúng như thế.

Cụ kiếm được clip quý nhờ. Đoạn màu tây quay nét thật. Tiếng rõ mồn một. Thế mà không thấy trên truyền hình VN. Chắc không muốn mua bản quyền.

amylvs

Xe tăng
Vụ đấy cháu nghe có 2 luồng thông tin. Một nguồn bảo ta biết trước nên di tản hết và lờ đi cho tụi mẽo đột kích doanh trại trống, chứ muốn đập thì toán đó ăn chưởng hết. Lại nghe luồng thông tin thứ 2 nói ta bị bất ngờ nhưng 3 ngày trước đã vô tình di tản rồi. Cháu thì thiên về nguồn 1. Trong chiến tranh mà không nghĩ đến việc đột kích đó của mẽo thì sao mà các cụ đánh mẽo thắng được?
Em nghiêng về khả năng nguồn 2 cụ ạ. Vì bên mình có cả người bị biệt kích Mẽo bắn chết, đâu như dân làng ở gần trại! Sau này NXB CAND có in cuốn Cuộc tập kích Sơn tây, dịch lại từ tự truyện của ông chỉ huy chiến dịch này, cụ tìm đọc cho vui.

Còn trên wiki cũng có đây cụ :

Sau này còn có thông tin là năm đó CIA đã thử nghiệm chiến tranh khí hậu, nghĩa là can thiệp trên trời như nào đó để cho miền Bắc mưa khủng khiếp, các cụ nhà em cũng xác nhận là năm 71 đó là lụt lịch sử, vì thế nên trại tù binh Sơn Tây cũng phải chuyển vào Quảng Bình hay đâu đó. Cho nên cuối cùng là biệt kích Mẽo hụt vụ này, sâu xa cũng là tại các bác cả!

Bổ sung

Chỉnh sửa cuối:

Vulcan V70

Xe trâu
Cụ kiếm được clip quý nhờ. Đoạn màu tây quay nét thật. Tiếng rõ mồn một. Thế mà không thấy trên truyền hình VN. Chắc không muốn mua bản quyền.
Đố cụ tại sao ở phút 2:24 ruộng lại có màu xanh?

Doun

Xe điện
Em nghiêng về khả năng nguồn 2 cụ ạ. Vì bên mình có cả người bị biệt kích Mẽo bắn chết, đâu như dân làng ở gần trại! Sau này NXB CAND có in cuốn Cuộc tập kích Sơn tây, dịch lại từ tự truyện của ông chỉ huy chiến dịch này, cụ tìm đọc cho vui.

Sau này còn có thông tin là năm đó CIA đã thử nghiệm chiến tranh khí hậu, nghĩa là can thiệp trên trời như nào đó để cho miền Bắc mưa khủng khiếp, các cụ nhà em cũng xác nhận là năm 71 đó là lụt lịch sử, vì thế nên trại tù binh Sơn Tây cũng phải chuyển vào Quảng Bình hay đâu đó. Cho nên cuối cùng là biệt kích Mẽo hụt vụ này, sâu xa cũng là tại các bác cả!

Bổ sung

Cái này chắc giờ chỉ 1 vài cụ biết chính xác thôi nhỉ? E nghĩ chắc là ngẫu nhiên mình chuyển thôi. Chứ mình biết mà lại không úp sọt thì hơi vô lý. Qua đây cho thấy mình cũng thiếu cảnh giác. Máy bay địch nó mò vào sâu thế mà không phát hiện. Sơn Tây với Hà Nội nó đạp 1 phát ga là tới.

Vulcan V70

Xe trâu

Bổ sung

Nếu biết trước thì đã có cái bẫy to tướng nha cụ.
Sau khi đưa tù binh phi công đi nơi khác thì có một số người được đưa về đây để chuẩn bị tập huấn hay học tập gì đó bị đặc nhiệm Mỹ giết cả. 1 chiếc trực thăng đáp nhầm vị trí lính Mỹ giết mấy người tại ngôi nhà sát đó.
Chiếc trục thăng hỏng bỏ lại là do vướng dây điện. 1 đặc nhiệm bị vỡ mắt cá do nhảy từ trực thăng xuống.

Vulcan V70

Xe trâu
Cái này chắc giờ chỉ 1 vài cụ biết chính xác thôi nhỉ? E nghĩ chắc là ngẫu nhiên mình chuyển thôi. Chứ mình biết mà lại không úp sọt thì hơi vô lý. Qua đây cho thấy mình cũng thiếu cảnh giác. Máy bay địch nó mò vào sâu thế mà không phát hiện. Sơn Tây với Hà Nội nó đạp 1 phát ga là tới.
Để làm cuộc tập kích Sơn Tây đặc nhiệm, tình báo Mỹ phải chuẩn bị rất công phu, luyện tập cả năm trời...khi thâm nhập cần rất nhiều các lực lượng khác phối hợp
.. nói chung là cực kỳ tốn kém và phức tạp.
Kết hợp các yếu tố bất ngờ, nghi binh khắp ngả, sự chuẩn bị chu đáo, trình độ kỹ thuật cao mới có thể, phương tiện đầy đủ mới thực hiện được một chiến dịch gần hoàn hảo như vậy.