[Funland] Loạt ảnh Việt Nam 199x của Tây lông

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Ô Tây chụp bà cô có gánh dép ngồi chỗ Ngã tư Lò Sũ-Hàng Dầu (ngồi quay lưng lại đền bà Kiệu), sau đấy đi vào phố Lò Sũ ra phía Ng Hữu Huân. Mẹt bà này có kiểu dép nâu nâu đen đen như bánh mỳ cháy, phồng phồng đi rất êm.

Phố Lò Sũ trước là phố bán guốc dép, giờ bán đồ ăn và cà phê trà sữa linh tinh thôi, ko guốc dép gì nữa.
Hn có nhiều phố đã chuyển đổi ngành nghề kinh doanh truyền thống đấy cụ nhỉ? Như Quang Trung chuyên máy ảnh, Lò Sũ , Lý Nam Đế chuyên máy tính...

muadem

Xe cút kít
Con Ways Alpha em mua loạt đầu tiên, rắt ra khỏi cửa hàng có thằng trả 14 triệu, chênh 2 triệu. Biết thế ngày ý bán luôn, đi xe cũ thêm vài tháng hết sốt Alpha thì mua lại cũng được
Cụ nhắc em mới nhớ, em cũng mua được chiếc anpha đời đầu ở Giảng Võ, mua đúng giá 11,7tr, vừa ra ngoài có người trả 2tr đòi lấy mà em ko bán, lúc xuống nộp thuế ở Nguyên Hồng vẫn có người muốn mua lại, ra đến chỗ bấm biển ở đường láng lại có người gạ tiếp, hót thật :))

Doun

Xe điện
Cụ nhắc em mới nhớ, em cũng mua được chiếc anpha đời đầu ở Giảng Võ, mua đúng giá 11,7tr, vừa ra ngoài có người trả 2tr đòi lấy mà em ko bán, lúc xuống nộp thuế ở Nguyên Hồng vẫn có người muốn mua lại, ra đến chỗ bấm biển ở đường láng lại có người gạ tiếp, hót thật :))
Thì cụ tính ngày đó rẻ nhất là Dim Phúc Thắng (bọn em quen gọi thế vì công ty Honda nằm ở phường Phúc Thắng, Phúc Yên) cũng đã 24 triệu thì Ways 12tr là quá hót. Quả Alpha này giờ e vẫn còn trong kho.

Pumzen

Xe ba gác
Ways Thái ra khi kinh tế mình lên nhanh, việc có thể có xe máy trở nên dễ dàng hơn thành ra nó không còn được coi là tài sản qua lớn như Dim ngày trước. Con Ways Alpha em mua loạt đầu tiên, rắt ra khỏi cửa hàng có thằng trả 14 triệu, chênh 2 triệu. Biết thế ngày ý bán luôn, đi xe cũ thêm vài tháng hết sốt Alpha thì mua lại cũng được.

Thời ý nhiều anh xì ke sống khỏe vì toáy cốp, vặt gương các cụ nhể. E nghe nói đâu mua gần 1 chỉ vàng 1 cái cốp Dim, 1 đôi hình như 700k năm 94, 95.
Giờ mấy anh này lên level đi bẻ gương và cậy logo ô tô.

Viva Thái đời đầu hình như số thẳng nhỉ các cụ? Về sau là số tròn, sau nữa có con VivaR phanh đĩa 2 bánh nhìn đẹp phết, nhưng Viva sau nhanh tã hơn hàng Thái.

E thấy Spacy nó cứ bị ảo giá thế nào ấy. Ngày trước thì nó cũng đắt nhưng không quá ảo như bây giờ. Hôm trước em sửa xe ở Dương Đình Nghệ, tay thợ bẩu phía sau có bà vợ ông sếp ngân hàng có cái Spacy cũ có người trả 200 tr mà không bán. Nếu về độ sướng thi Spacy cũ làm sao bì được với cái xe Lead mới bây giờ. Có thể đi con Spacy cũ nó khác ở điểm ngày xưa nhà tớ thuộc diện đại gia mới có con Spacy này.
Nhà cháu có 1 kỷ niệm về quả Uây Alpha này và chả bao giờ quên. Năm 2004 nhà cháu mua được căn nhà, lúc í cạo vật, phải đi vay gần 1/2 nữa mới đủ. Mua xong thì phải cải tạo lại toàn bộ, tiền lại thiếu nên phải thắt lưng buộc bụng, giật gấu vá vai. Chiếc xe Ware Thái trước mua cho G thì nhà cháu đi, cho G chiếc xe ga Yamaha Cycnus nhà cháu mua đợt 2001. Trước tình trạng thiếu xèng nhà cháu liền bán con Ware Thái đi, hồi đó bán đc hơn 17 củ, sau đó mua lại chiếc Ware Alpha VN sản xuất 11,2 củ (xe lướt được 1-2 năm) để dùng số xèng chênh lệch có độ 6 củ dùng làm tiền sửa chữa nhà.
Đi con uây VN trong quá trình xây dựng nhà, vứt bờ quẳng bụi không bị xót của. Sau khi nhà cửa xong xuôi nhà cháu cho quả way đi ở. Đây là lần đầu tiên nhà cháu mua xe máy, sử dụng 1/2 năm mà bán lại có lãi, bán được 12 củ, ăn ra 8 lít. :)) Năm ý nhà cháu lộc vào ầm ầm. :D
Bán quả Way đi, nhà cháu tậu con Future II.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Mấy post trước ae oánh giá thời điểm đó Jupiter mới ngon, sao cụ lại Future vậy? Hồi trc, nhà e do vợ đi Honda rồi nên e hay mua Yamaha (Surius, LX) cho nó cân :D

Nhà cháu có 1 kỷ niệm về quả Uây Alpha này và chả bao giờ quên. Năm 2004 nhà cháu mua được căn nhà, lúc í cạo vật, phải đi vay gần 1/2 nữa mới đủ. Mua xong thì phải cải tạo lại toàn bộ, tiền lại thiếu nên phải thắt lưng buộc bụng, giật gấu vá vai. Chiếc xe Ware Thái trước mua cho G thì nhà cháu đi, cho G chiếc xe ga Yamaha Cycnus nhà cháu mua đợt 2001. Trước tình trạng thiếu xèng nhà cháu liền bán con Ware Thái đi, hồi đó bán đc hơn 17 củ, sau đó mua lại chiếc Ware Alpha VN sản xuất 11,2 củ (xe lướt được 1-2 năm) để dùng số xèng chênh lệch có độ 6 củ dùng làm tiền sửa chữa nhà.
Đi con uây VN trong quá trình xây dựng nhà, vứt bờ quẳng bụi không bị xót của. Sau khi nhà cửa xong xuôi nhà cháu cho quả way đi ở. Đây là lần đầu tiên nhà cháu mua xe máy, sử dụng 1/2 năm mà bán lại có lãi, bán được 12 củ, ăn ra 8 lít. :)) Năm ý nhà cháu lộc vào ầm ầm. :D
Bán quả Way đi, nhà cháu tậu con Future II.

Doun

Xe điện
Mấy post trước ae oánh giá thời điểm đó Jupiter mới ngon, sao cụ lại Future vậy? Hồi trc, nhà e do vợ đi Honda rồi nên e hay mua Yamaha (Surius, LX) cho nó cân :D
Future tròn 2 bóng đèn pha đời đầu em thấy ngon, đời sau cực chán. Không hiểu sao phần lớn các xe khi đổi số nó cứ như hết hơi, xích thì lọc sọc, không bằng Ways

Pumzen

Xe ba gác
Đến thời điểm đó, nhà cháu đã ko còn coi xe máy như thú đam mê nữa, bắt đầu bão hoà và coi nó chỉ là đồ phương tiện không hơn không kém. Kể cũng lạ, cho đến bây giờ, nhà cháu phải qua tay hơn chục chiếc 2b mà toàn thương hiệu HonDa. Hôm CN vừa rồi cũng vừa ra Nguỵ như Kon tum để vác về cho ô con chiếc Airblade 2020, công nghệ mới, đề ko nghe thấy tiếng xè xè của mô tơ đề như trước đây và thích nhất khoản khoá smartkey an toàn.

Bigmoto

Xe container
Future tròn 2 bóng đèn pha đời đầu em thấy ngon, đời sau cực chán. Không hiểu sao phần lớn các xe khi đổi số nó cứ như hết hơi, xích thì lọc sọc, không bằng Ways
Em vẫn đang cưỡi em Future đời đầu hàng ngày đây. Xe mua năm 2002, mọi người xúi mua Ju nhưng em không thích.
Phải nói là nó bền thật, giờ giàn nhựa vẹo vọ rồi mà máy vẫn phi ầm ầm - à có 1 lần em thay lá côn.
Em vẫn để đi, khi nào hỏng hẳn thì em phục chế toàn bộ để làm kỷ niệm. Xe đầu tiên em tự mua toàn bộ :))
Ngày xưa có con DD là các cụ cho :D
Cảm giác mình tự mua cũng khác lắm :))

E và bà già vào mua xe nhà này, lúc đó chồng còn sống chưa bị ung thư, cửa hàng bé tí đi thuê lúc đó nhập xe tàu về bán chưa làm đại lý honda, chỉ tiếc rằng khi giàu có lại ko đc hưởng gì. Phải công nhận ô chồng tài giỏi tháo vát
Giờ vợ hưởng hết, bồ bịch sung sướng luôn.. :D 👍

Năm 98-99 em vẫn đi xe này đi học và tán gái, xe dễ nổ cực kì luôn, vào số 3 ngồi lên đấy nhẹ là nổ.
Con xe này năm 98 em đi cổ vũ Tiger cup tưng bừng và hoành tráng đấy... :D :))

Ô Tây chụp bà cô có gánh dép ngồi chỗ Ngã tư Lò Sũ-Hàng Dầu (ngồi quay lưng lại đền bà Kiệu), sau đấy đi vào phố Lò Sũ ra phía Ng Hữu Huân. Mẹt bà này có kiểu dép nâu nâu đen đen như bánh mỳ cháy, phồng phồng đi rất êm.

Phố Lò Sũ trước là phố bán guốc dép, giờ bán đồ ăn và cà phê trà sữa linh tinh thôi, ko guốc dép gì nữa. Guốc ở đây ra chọn đế, chọn quai, rồi đo chân đóng quai, đi khua gót ròn tan. Chị nào đi kiểu hay nện guốc sẽ vang ầm cả xóm, sẽ bị mẹ nhắc nhở "mày đi nhấc cái chân lên con ạ".
Ý cụ là đôi dép Con Gà này đúng ko...em phải đi đến 5 đôi này những năm cấp 3 và sau đó nữa :D

Xe Wave anpha đầu tiên của HN là đăng ký biển 29 - R2 XXXX :D 👍

Fu bền nhất là Fu đời đầu của cụ, dở nhất là Fu II, những đời Fu neo Fu X sau này thì được cái 125cm3 và dáng đẹp hơn 👍 nhưngđúng là nhông xích ko bền, vào số thì cứ lách ca lách cách chứ ko cạch một tiếng ngọt như Fuđờiđầu ..

binhsu7273

Xe cút kít
E cũng mua đầu tiên con wayanpha ở đại lí hàng cót gầm cầu. Ngày đó honda làm lô đầu tiên 1000 cái thì. Chưa làm đc máy phải nhập nguyên chiếc về lắp ráp. Toàn biển R...Đi chất vãi
Ngày đó Wave anpha là dòng xe giá rẻ của Honda đầu tiên sx ra để đập xe TQ nên tranh nhau mua và chọn màu nữa chứ, nhưng như thế để thấy xe Honda lãi rất cao vì tầm 12 triệu mà vẫn bền như thế, trong khi xe khác như Super Dream toàn trên 20 tr mà dần dần sau này độ bền cũng giảm xuống mà giá xe thì vẫn cao:D

namvqh

Xe buýt
Chính ra Viva em thấy đẹp chứ cụ, lúc lấy nhau thì vợ em cũng có con Viva, thế mà sau bán hết nuôi con, híc
Giống em thế, để có tiền nuôi con, năm 1998 em phải cho ra đi 1 con dream lùn biển 32-6xx-H8. Hai vợ chồng phải đi chung 1 con dream Việt biển 29-H5-6XXX. Mãi đến năm 2003 mới mua thêm một con Yamaha Sirius cho đồng chí vợ, nhưng phải nhờ bà chị em đứng tên vì hồi ấy mỗi người chỉ được đăng ký 1 xe máy.

Giống em thế, để có tiền nuôi con, năm 1998 em phải cho ra đi 1 con dream lùn biển 32-6xx-H8. Hai vợ chồng phải đi chung 1 con dream Việt biển 29-H5-6XXX. Mãi đến năm 2003 mới mua thêm một con Yamaha Sirius cho đồng chí vợ, nhưng phải nhờ bà chị em đứng tên vì hồi ấy mỗi người chỉ được đăng ký 1 xe máy.
Super Dream đầu tiên ra mắt là khoảng tháng 12/1997 và là biển 29 - H4 nên xe của cụ là một trong những chiếc thuộc lô đầu tiên đấy... 👍