Loanh quanh cuối tuần

GoldenPig

Xe tăng
Thôi thì có sao dùng vậy thôi cụ chủ nhể. Các cụ cứ ném đá thỏa con gà mái, giá rổ nó như thế là tạm ổn rồi, có điều đặt là rì sọt có vẻ quá tầm. Mời cụ chủ ly rượu cho nóng người.
Tks cụ, trời mưa có ly rượu của cụ ấm cả người.

GoldenPig

Xe tăng
Đến nơi, một màu xanh bao phủ. Quá nhiều cây và thừa thãi nắng

Những con đường lát gạch đỏ đi giữa thảm cỏ xanh nhìn rất mát mắt

Có những đoàn đông thì làm hẳn cái trại to và tụ tập làm đồ nướng. Đoàn này còn có khoảng chục tên tiểu yêu nữa đang đập phá ở chỗ khác

Trời thì nóng, ở đây chưa có điện lưới nên các bác độc diễn bikini 1 mảnh

Nhà em vẫn đi theo con lát gạch đỏ

Rồi cũng đến chỗ nhà em cắm trại. Nhà em lấy trại nhỏ: 250K

Chỉ một phút cái lều xinh xắn đã hiện ra

Nóng chết cha chết mẹ mà lũ trẻ cứ chui ra chui vào, hý hửng và hớn hở lắm. Em thì chịu, ở ngoài đợi chút gió trời cho dễ thở.

tunchit

Xe tải
ơ chỗ này là chỗ nào mà hay đấy cụ nhỉ, trời vào thu thế này đi hay đấy, mùa hè thì hơi nóng, em ngồi hóng tiếp xem chỗ này là nơi nao

kloven0912

Xe tải
Em thấy chỗ cắm trại ổn đấy chứ. Đc cắm trại, ăn đồ nướng mà ko lo cháy rừng^^

sonphuongan

Xe tải
Gụ đỏ cụ ơi. QUan trọng là nguyên tấm rộng hơn 2m. Bộ gụ này cũng phải ngót nghét 200 củ. Thằng cha chủ này là chơi đồ gỗ cũng gomas đấy

Hị hị, em cũng chả biết nó bằng gỗ gì nhưng dầy dặn chắc tay lắm cụ ah. Mà nhìn cứ như là gỗ nguyên miếng ý, ngồi sướng lắm cụ ah (em xấu hổ chửa dám nằm lên).

mattoet

Xe hơi
Sân tennis ở đây là sân đất nện à cụ ?

Có 2 sân tennis nhưng em đi một mình nên chả tỉ thí với ai được

[/SIZE][/COLOR][/QUOTE]

Kenket

Xe điện
Chỗ cắm trại đẹp quá, cụ cho e xin cái địa chỉ nhá !:D

GoldenPig

Xe tăng
Gụ đỏ cụ ơi. QUan trọng là nguyên tấm rộng hơn 2m. Bộ gụ này cũng phải ngót nghét 200 củ. Thằng cha chủ này là chơi đồ gỗ cũng gomas đấy
Ối thế hả cụ? Em mà biết trước thì em mượn cái màn, đêm ra đây ngủ khéo thấy giá trị hơn cái phòng điều hòa có 700K của em ý nhỉ.
Chứng tỏ cụ chủ chơi toàn đồ gỗ hịn, thế mà chả biết cách deco cho cái giá trị của nó nổi bần bật lên nhỉ

khonghighe

Xe tải
chỗ cắm trại là ở đâu vậy cụ chủ,đồ nướg là ở đấy luôn hay mình mang theo ạ?

GoldenPig

Xe tăng
ơ chỗ này là chỗ nào mà hay đấy cụ nhỉ, trời vào thu thế này đi hay đấy, mùa hè thì hơi nóng, em ngồi hóng tiếp xem chỗ này là nơi nao
Em thấy chỗ cắm trại ổn đấy chứ. Đc cắm trại, ăn đồ nướng mà ko lo cháy rừng^^
Chỗ cắm trại đẹp quá, cụ cho e xin cái địa chỉ nhá !:D
Hihi...xin lỗi các cụ, lẽ ra em báo luôn địa chỉ để các cụ khỏi phải hỏi nhưng dở việc làm nốt. Giờ em xong việc rồi, phục vụ các cụ tiếp đây.

Đây là khu Sơn Tinh Camp trên Hòa Lạc. Đường đi thì hơi lằng nhằng một tí: đi kịch đường Láng - Hòa Lạc, không rẽ Sơn Tây mà đi thẳng tiếp vài km nữa thì đến khu Làng văn hóa các dân tộc Việt Nam (có biển báo màu đỏ), rẽ vào khu này và cứ đi hết khu này thì sẽ thấy có biển đề Sơn Tinh Camp. Nói thì dễ nhưng đi cũng khó phết cụ ah vì rẽ vào làng văn hóa là đi qua cái cổng sắt trượt (luôn đóng) có trạm bảo vệ, sau đó vào trong rất thoáng, rộng, đi qua mấy cái cầu da cam, rồi ngã ba ngã 4 khá lằng nhằng. Lúc đi đến đây em cứ tưởng nhầm, rồi cứ mạnh dạn đi theo niềm tin, thế mà cũng đến. Có một cái tip khi đi qua cổng này: nếu đi otô các bác cứ đến trước cổng rồi dừng lại, bảo vệ bên trong sẽ tự động mở cửa mà chả hỏi han gì (vì chắc họ nghĩ cán bộ đi kiểm tra việc xây dựng khu Làng văn hóa). Lúc em đi qua rồi thấy bảo vệ ra giữ mấy bạn trẻ đi xe máy lại, hỏi han lâu lắm rồi không cho đi, bắt đi đường khác hay sao ý.

Đi vào Sơn Tinh Camp các bác sẽ đi qua khu Làng văn hóa các dân tộc Việt Nam. Em ngạc nhiên vô cùng vì không ngờ ở miền Bắc cũng có một công trình tầm cỡ, quy mô thế. Nó là một khu mô phỏng lại các ngôi làng của các dân tộc hiện có ở Việt Nam, ví dụ một buôn ở Tây nguyên thì có nhà rông, nhà sàn; một bản Mường thì có nhà sàn, dân tộc Chăm có tháp chàm.... Tức là những nét đặc trưng của các dân tộc ở Việt Nam đều được tái hiện thực tế (dựng tháp chàm thật, nhà rông thật và to đúng như thật). Quy hoạch khá ổn, đi từ làng này đến làng kia là đường nhựa phẳng lỳ, to, rộng, thậm chí có kẻ làn đường và có cả biển báo giao thông trên những con đường đó. Chỉ có điều tất cả vẫn đang được xây dựng, tuy nhiên hôm em đi thì tốc độ xây dựng chậm lắm...có vẻ chủ đầu tư hết tiền...hic. Em nghĩ những công trình quy mô như vậy phải là nhà nước đầu tư mới đúng, nếu mà xây dựng đúng & đủ theo thiết kế thì đó sẽ là một nơi đáng để đi.

GoldenPig

Xe tăng
chỗ cắm trại là ở đâu vậy cụ chủ,đồ nướg là ở đấy luôn hay mình mang theo ạ?
Chỗ cắm trại là Sơn Tinh Camp trên Hòa Lạc cụ nhé. Đường đi thì cụ sớt thêm google là rõ ah.
Về chi phí thì khi vào các cụ sẽ mất phí bảo vệ môi trường: 30K/ người lớn. Nếu các cụ mang đồ ăn/ đồ vào nướng thì họ có charge phí phục vụ, 50K/người. Hôm em vào cũng bị charge nhưng vì em đi có 2 người lớn, không đáng là bao nên Gấu nhà em không mặc cả, không biết đi đông thì phí có giảm không. Các loại phí chỉ tính trên đầu người lớn, không tính trẻ con.

Các cụ cũng có thể đặt ăn ở đây nhưng phải đặt trước vì ở đây không có điện nên họ không có tủ lạnh để đồ sơ chế, các cụ đặt gì thì họ mới đi ra ngoài mang về làm. Em thấy bẩu gà và xôi ở đây ngon (em chưa thử nên chưa kiểm chứng được).

Nói chung đi ở đây chỉ nên đi mùa thu hoặc mùa đông thôi ợ, và đi càng đông càng vui.

Chỉnh sửa cuối:

GoldenPig

Xe tăng
Đỉnh điểm sự thích thú của lũ trẻ nhà em lại chưa phải là cái trại màu cam bé nhỏ đấy. Xung quanh, gần những chỗ cắm trại là những cái đu gỗ như thế này (sozi các cụ đoạn này ảnh toàn dính bọn trẻ thôi)

Em đứng rã cả chân, rạc cả cẳng để đẩy đu cho chúng nó.
Khu vui chơi chính lại nằm ở phía trên khu cắm trại, gồm một loat các trò đu dây, leo mạng nhện, đi trên cầu gỗ, đi trên dây thừng, xích đu bằng lốp ô tô.... Cái hay là tất cả những trò này đều handmade bằng dây thừng, gỗ ván, lốp ô tô hỏng. Nhưng đối với bọn trẻ thì là một thế giới khác hoàn toàn với hoạt hình, với Iphone, Ipad nên chúng nó hào hứng vô cùng, tham gia tất cả các trò. Quả thực em chưa đưa chúng nó đi đâu mà chúng nó cười nhiều, chơi nhiều, toát mồ hôi nhiều đến thế. Nếu hôm đó không vì quá nóng thì em đã để cho chúng nó chơi lâu hơn. Quá nóng, không có quạt, em lại béo nữa nên phục vụ chúng nó em thở ra đằng tai luôn.
Qua cầu với ván và dây thừng, nhìn thế thôi nhưng ối đứa không đi được đấy các cụ ah
(các cụ thông cảm đoạn này ảnh toàn có người, em không chụp cái nào ko có người cả vì chụp được một tí thì nóng quá bỏ hết cả áo xống lẫn vũ khí)

Đoạn này thì phải bò

Vụ đẩy này làm em thở ra đằng tai

Còn chỗ đu bằng lốp ô tô, trèo mạng nhện, đu dây như tazan nữa nhưng em không chụp.
Chưa đi chơi ở đâu mà chúng nó cười nhiều đến thế

Cô cháu gái giờ ở Mỹ rồi vẫn nhắc và mong khi nào về Việt Nam thì lại được đi chơi ở đây. Còn lũ trẻ nhà em thì nhắc suốt, đòi đi nhưng em hẹn đến mùa đông em mới cho đi vì em không chịu được nóng.

Loe_hờ lú

Xe điện
C Cái này là nu nghiến các cụ nhỉ?

K.P.T 74

Xe buýt
Cái chỗ Sơn Tinh Camp này cũng hay nhỉ, em mới về nên chưa biết đâu vào đâu cả. Oánh dấu phát!!!
Cám ơn bác chủ top nhé.:)

*Leo

Xe hơi
Cụ chủ thớt đi focus à ?

NTH

Xe điện
Đến nơi, một màu xanh bao phủ. Quá nhiều cây và thừa thãi nắng

Những con đường lát gạch đỏ đi giữa thảm cỏ xanh nhìn rất mát mắt

Có những đoàn đông thì làm hẳn cái trại to và tụ tập làm đồ nướng. Đoàn này còn có khoảng chục tên tiểu yêu nữa đang đập phá ở chỗ khác

Trời thì nóng, ở đây chưa có điện lưới nên các bác độc diễn bikini 1 mảnh

Nhà em vẫn đi theo con lát gạch đỏ

Rồi cũng đến chỗ nhà em cắm trại. Nhà em lấy trại nhỏ: 250K

Chỉ một phút cái lều xinh xắn đã hiện ra

Nóng chết cha chết mẹ mà lũ trẻ cứ chui ra chui vào, hý hửng và hớn hở lắm. Em thì chịu, ở ngoài đợi chút gió trời cho dễ thở.
Thể loại thiên nhiên thế này em khoái nhất (trừ sinh thái Biển), nếu như nó có 1 cái Bungalow tiện nghi khép kín để em ngủ ngon giấc..
Khu này chơi mới sướng cái thằng người ... Cụ nhề !!!:>

thuypt

Xe hơi
Em vừa vào web sontinhcamp thấy hay thật đấy, không khí khác hẳn thành phố, thỉnh thoảng thay đổi cũng hay, cảm ơn bác chủ nhé.

GoldenPig

Xe tăng
Thể loại thiên nhiên thế này em khoái nhất (trừ sinh thái Biển), nếu như nó có 1 cái Bungalow tiện nghi khép kín để em ngủ ngon giấc..
Khu này chơi mới sướng cái thằng người ... Cụ nhề !!!:>
Cụ đợi nó có điện rồi hãy nghĩ đến bungalow nhé