[Funland] Loạn life coach - luấn luyện viên cuộc sống

Lele1993

Đi bộ
Năm ngoái, mình quen một bà chị ly hôn được 6 tháng thì làm life coach, chia sẻ kinh nghiệm hôn nhân, cuộc sống các kiểu. Mà chỉ cách đó tầm 1 năm thôi là bà này còn đánh ghen ỏm tỏi lên cả cái chung cư. Mình không đánh đồng nghề life coach, nhưng có vẻ như nó đang bị dễ dãi quá phải không nhỉ?

Ai đi học life coach rồi cho mình xin ít rì viu về nghề này được không ạ?

Yaris_2009

Xe tăng
Muốn làm hlv bóng đá ng ta phải trải qua những khoá huấn luyện khắt khe và thi bằng cấp chứng chỉ khá là ngặt nghèo mới đc ra hành nghề.

Muốn làm gì cũng phải có bằng cấp chứng chỉ đầy đủ. Tôi làm IT có bằng đh đàng hoàng mà còn phải học cả đống chứng chỉ ( ccna, ccnp, mcsa ) mới làm đc việc cũng như ng ta mới cho động tay động chân vào hệ thống.

Tự nhiên đi nhờ cái đứa không có chứng chỉ đào tạo nào cho cái chuyên môn đó ( vì hầu hết là đếch có ) và không rõ trình độ học vấn hay kinh nghiệm làm việc như nào rồi trả tiền cho những người đó thì tôi cho là dở hơi.

thientudolong

Xe container
tự nhận là 1 việc
mình là người thông thái thì có dùng hay ko là chuyện khác

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Gọi là đánh thức tính nữ trong mỗi chị em, hãy sống đẹp như những bông hoa. Em gọi là 1 dạng đa cấp nhận thức trong hôn nhân. Chuyên gia đào tạo, tư vấn, chuyên gia hôn nhân và tình yêu. Dưới đây là 1 bài viết của chuyên gia, các cụ mợ đọc xem, có khi lại thấy yêu đời :D

Tính nữ là sự chấp nhận🧚‍♀️🧚‍♀️🧚‍♀️

Chấp nhận chính bản thân mình.
Chấp nhận những điều tuyệt vời và cả những điều chưa đẹp của mình.
Chấp nhận bất cứ trạng thái nào mình đang là.

Chấp nhận người khác một cách trọn vẹn.
Chấp nhận sự khác biệt của người khác như sự khác biệt của chính mình.
Cho phép người khác được là chính họ ở ngay khoảnh khắc hiện tại mà không có nhu cầu thay đổi😊😊😊

Tham gia cộng đồng để có thêm nhiều chia sẻ...

Thèm khát

Xì hơi lốp
Đội Life coach toàn các chú Yoga, Tập tạ vừa cao to vừa dẻo dai... Các Mợ bập vào nghiện nà đúng dzồi.

El Jefe 2

Xe tăng
Có 1 nữ diễn giả nổi tiếng (có thể gọi là life coach như cụ nói) chuyên chém về nuôi dạy con.

Sau bị phát hiện ra là chưa từng có chồng có con!

duongphong

Xe container
Huấn luyện viên dạy làm giàu cả đống. Bây giờ còn cả huấn luyện viên hướng dẫn tập tờ rim và tờ bướm nữa kia :))

Vietex

Xe điện
Chuyện ở xứ nào chứ có phải ở VN đâu.

Mimeo

Xe điện
tự nhận là 1 việc
mình là người thông thái thì có dùng hay ko là chuyện khác
Chuẩn luôn cụ nhỉ.

Thiên hạ rất nhiều kẻ tự nhận ở mọi lĩnh vực luôn. Còn bản thân mỗi người hãy tự là người tiêu dùng thông thái thì sẽ biết đi đến đâu sử dụng dịch vụ gì phù hợp.

Em minh hoạ bằng bức ảnh fun. Quỳ lạy khóc lóc cái thành phần ất ơ ơ kìa, địa điểm ngoài đường ngoài chợ :( Chán hẳn.

xherox

Xe điện
Về cơ bản thì những người gọi là Huấn luyện viên cuộc giống cũng giống như là Huấn luyện viên làm giầu.
Họ truyền giảng lại những kiến thức, năng lượng tích cực cho người khác.
Còn người nhận có phát huy được hay ko, lại là chuyện khác.

Lucas_lee

Xe tăng
Chuyên gia tự xưng thì nhiều cụ ạ. Cũng do dân mình còn thiếu hiểu biết dẫn tới mù quán, tôn sùng, nó chả khác gì các mẹ đi lạy lục các thầy cả. Người hiểu biết ko ai làm vậy cả.

Nguy hiểm nữa là đội này còn đi chữa lành cho người bị vấn đề tâm lý, mà lại chưa một ngày học về tâm lý. Nên thường chữa xong thì sau 1 thời gian sẽ tái phát, và bị nặng hơn.

Bọn e đi học tâm lý mà còn ko dám nhận ca bừa bãi, vậy mà…

Hi vọng nhận thức người dân sớm đc nâng cao. Còn nếu coach chuẩn thì lại là một nhẽ khác ạ. Có tâm và hiểu biết thì OK ạ.

thientudolong

Xe container
Chuẩn luôn cụ nhỉ.

Thiên hạ rất nhiều kẻ tự nhận ở mọi lĩnh vực luôn. Còn bản thân mỗi người hãy tự là người tiêu dùng thông thái thì sẽ biết đi đến đâu sử dụng dịch vụ gì phù hợp.

Em minh hoạ bằng bức ảnh fun. Quỳ lạy khóc lóc cái thành phần ất ơ ơ kìa, địa điểm ngoài đường ngoài chợ :( Chán hẳn.

trường hợp này đáng thương hơn đáng trách
những người khổ quá họ làm gì có thời gian/kiến thức/trải nghiệm mà tìm hiểu thật giả trắng đen
thấy tảng đá mà họ cho là linh thiêng họ vẫn vái lạy cầu khấn như bt.

Cún béo

Xe tải
Giờ em tưởng loạn HLV dinh dưỡng chứ các bác. Em thấy mấy người ở cơ quan em tự dưng bỏ việc rồi thấy thành HLV dinh dưỡng, bán tpcn của Nuskin TP90 hay gì đó. 30-40 tr/ lộ trình giảm cân. Em thấy cơ bản vẫn phải ăn ít, ăn đủ đạm, uống đủ nước, thế là giảm cân. Em làm thử thấy giảm được 3 kg/ tháng, chả tốn đồng nào mua tpcn.

Bigtits

Xe tăng
Úi xời, bây giờ em thấy ở mình còn có nhiều huấn luyện viện bộ môn giường chiếu nữa cơ :)

Nongdantb

Xe tăng
Giống như thợ tu, giao giảng đạo lý nhưng sự thật thì như ó. Ông GS-TS nào đó cũng nổi tiếng cả tỉnh các đồng chí phải mở tv xem truyền hình trực tiếp, rồi đến một ngày em thấy ô ấy toàn nói phét.

Trà Lý

Xe tăng
Sao ngày càng lắm khầy thế,

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Năm ngoái, mình quen một bà chị ly hôn được 6 tháng thì làm life coach, chia sẻ kinh nghiệm hôn nhân, cuộc sống các kiểu. Mà chỉ cách đó tầm 1 năm thôi là bà này còn đánh ghen ỏm tỏi lên cả cái chung cư. Mình không đánh đồng nghề life coach, nhưng có vẻ như nó đang bị dễ dãi quá phải không nhỉ?

Ai đi học life coach rồi cho mình xin ít rì viu về nghề này được không ạ?

View attachment 8625095
Huấn luyện ziên món chửa lành phỏng kụ

7vienngocrong

Xe tăng
Hôm nay, T muốn chia sẻ một số tri thức quan trọng về sự phát triển nội tâm và làm giàu toàn diện mà Minh Sư đã chuyển giao. Mỗi chúng ta đều có những hạn chế nhận thức nhất định khiến chúng ta bị kìm hãm trong cuộc sống. Đó có thể là việc tầm thường hóa bản thân, sợ thất bại, sợ bị chỉ trích, cảm giác thiếu điều kiện, thiếu hiểu biết, và thiếu tầm nhìn về tương lai.
Làm Giàu Phi Vật Chất
Một cách để vượt qua những hạn chế này là thông qua việc làm giàu phi vật chất. Giúp người khác thấu suốt ba HQC - Công Thức Cội Nguồn Cuộc Sống, Cấu Trúc Con Người, và Tam Giác Hiện Thực - sẽ mang lại nhiều phước lành. Điều này không chỉ giúp họ phát triển trí tuệ,
Sức Mạnh Của Sự Chân Thật
Chuyên gia TVHLNT giúp người nhận về sự chân thật, có trí tuệ bậc 3 là nhận công đức. Vậy nên, anh chị làm gì thì cũng được, thêm vào đó, ngành nào cũng tích phước được. Điều quan trọng là giúp người khác thấu suốt ba HQC chuẩn để tích phước, làm cho cuộc sống tốt hơn. Dù làm nghề gì, chỉ cần định hướng cho người khác giàu toàn diện, đặc biệt là giàu phi vật chất, thì anh chị sẽ siêu tích phước. Giúp một lần mà cả đời họ không còn lo lắng về cuộc sống nữa.
Chúng ta có thể làm giàu cuộc sống của mình và người khác không chỉ bằng tiền bạc mà còn bằng tri thức và sự phát triển toàn diện. Hãy cùng nhau lan tỏa giá trị này để mang lại sự an vui, bình an và hạnh phúc cho nhiều người hơn.
WIT
MENTOR MASTER
GIAUTOANDIEN

(Cái này phải k các cụ. E đọc mà mông lung quá).