[Funland] Loạn life coach - luấn luyện viên cuộc sống

autobahn-hanoi

Xe tăng
Gọi là đánh thức tính nữ trong mỗi chị em, hãy sống đẹp như những bông hoa. Em gọi là 1 dạng đa cấp nhận thức trong hôn nhân. Chuyên gia đào tạo, tư vấn, chuyên gia hôn nhân và tình yêu. Dưới đây là 1 bài viết của chuyên gia, các cụ mợ đọc xem, có khi lại thấy yêu đời :D

Tính nữ là sự chấp nhận🧚‍♀️🧚‍♀️🧚‍♀️

Chấp nhận chính bản thân mình.
Chấp nhận những điều tuyệt vời và cả những điều chưa đẹp của mình.
Chấp nhận bất cứ trạng thái nào mình đang là.

Chấp nhận người khác một cách trọn vẹn.
Chấp nhận sự khác biệt của người khác như sự khác biệt của chính mình.
Cho phép người khác được là chính họ ở ngay khoảnh khắc hiện tại mà không có nhu cầu thay đổi😊😊😊

Tham gia cộng đồng để có thêm nhiều chia sẻ...
hội lá cải này em gặp nhiều rồi, nhận quảng cáo marketing suốt, hài hước là mấy ông bà đi tư vấn hôn nhân hay tình dục cũng đều lởm khởm trong các món đó và cho rằng mình vấp ngã thì tư vấn cộng đồng tránh trải qua nx biến cố như mình, nhưng đời có phải một phương trình đâu chứ.... tóm lại ở VN ta, các cụ mợ buộc phải là nx khách hàng thông thái ạ

Trà Lý

Xe tăng
Hôm nay, T muốn chia sẻ một số tri thức quan trọng về sự phát triển nội tâm và làm giàu toàn diện mà Minh Sư đã chuyển giao. Mỗi chúng ta đều có những hạn chế nhận thức nhất định khiến chúng ta bị kìm hãm trong cuộc sống. Đó có thể là việc tầm thường hóa bản thân, sợ thất bại, sợ bị chỉ trích, cảm giác thiếu điều kiện, thiếu hiểu biết, và thiếu tầm nhìn về tương lai.
Làm Giàu Phi Vật Chất
Một cách để vượt qua những hạn chế này là thông qua việc làm giàu phi vật chất. Giúp người khác thấu suốt ba HQC - Công Thức Cội Nguồn Cuộc Sống, Cấu Trúc Con Người, và Tam Giác Hiện Thực - sẽ mang lại nhiều phước lành. Điều này không chỉ giúp họ phát triển trí tuệ,
Sức Mạnh Của Sự Chân Thật
Chuyên gia TVHLNT giúp người nhận về sự chân thật, có trí tuệ bậc 3 là nhận công đức. Vậy nên, anh chị làm gì thì cũng được, thêm vào đó, ngành nào cũng tích phước được. Điều quan trọng là giúp người khác thấu suốt ba HQC chuẩn để tích phước, làm cho cuộc sống tốt hơn. Dù làm nghề gì, chỉ cần định hướng cho người khác giàu toàn diện, đặc biệt là giàu phi vật chất, thì anh chị sẽ siêu tích phước. Giúp một lần mà cả đời họ không còn lo lắng về cuộc sống nữa.
Chúng ta có thể làm giàu cuộc sống của mình và người khác không chỉ bằng tiền bạc mà còn bằng tri thức và sự phát triển toàn diện. Hãy cùng nhau lan tỏa giá trị này để mang lại sự an vui, bình an và hạnh phúc cho nhiều người hơn.
WIT
MENTOR MASTER
GIAUTOANDIEN

(Cái này phải k các cụ. E đọc mà mông lung quá).
Nộp tiền vào khóa học, chưa lôi kéo được thêm ai học theo thì còn mung lung hơn nữa.

Gagarose

Xe điện
Năm ngoái, mình quen một bà chị ly hôn được 6 tháng thì làm life coach, chia sẻ kinh nghiệm hôn nhân, cuộc sống các kiểu. Mà chỉ cách đó tầm 1 năm thôi là bà này còn đánh ghen ỏm tỏi lên cả cái chung cư. Mình không đánh đồng nghề life coach, nhưng có vẻ như nó đang bị dễ dãi quá phải không nhỉ?

Ai đi học life coach rồi cho mình xin ít rì viu về nghề này được không ạ?

View attachment 8625095
Thì phần lớn những ông viết sách về Đầu tư chứng khoán đều đầu tư chứng khoán thua lỗ chỏng gọng. Lời 10/10 thì các ổng đã đi đầu tư rồi thời gian đâu mà viết sách

ubisapro

Xe trâu
Ghê thật. Chắc huấn luyện cách bỏ chồng@@

geminihp

Xe máy
Quan trọng là life coach đó có bán sản phẩm (khóa học, sim số, thực phẩm chức năng...) gì ko cụ?
Em thấy có mùi lùa gà ở đây. Đợt này xung quanh các mối quan hệ của e cũng thấy có nhiều HLV cột sống này quá. Cũng may là chưa tiếp cận, ảnh hưởng gì đến e nên e kệ, thời gian để quan tâm việc khác =))

cantona

[Tịch thu bằng lái]
hội lá cải này em gặp nhiều rồi, nhận quảng cáo marketing suốt, hài hước là mấy ông bà đi tư vấn hôn nhân hay tình dục cũng đều lởm khởm trong các món đó và cho rằng mình vấp ngã thì tư vấn cộng đồng tránh trải qua nx biến cố như mình, nhưng đời có phải một phương trình đâu chứ.... tóm lại ở VN ta, các cụ mợ buộc phải là nx khách hàng thông thái ạ
Bài em cóp lại của 1 nữ nhân nhà giàu, ck con đề huề hạnh phúc cụ ạ. Nói chung là sướng từ trứng. Còn đám lâu nhâu ctv học 1 vài khóa ra song làm tư vấn cùng hoặc tự kd thì em ko nói, đám này nhiều lắm. Toàn lời hay ý đẹp, đọc fb mấy vị này cứ ngỡ đang ở tiên giới toàn bụt với tiên.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Năm ngoái, mình quen một bà chị ly hôn được 6 tháng thì làm life coach, chia sẻ kinh nghiệm hôn nhân, cuộc sống các kiểu. Mà chỉ cách đó tầm 1 năm thôi là bà này còn đánh ghen ỏm tỏi lên cả cái chung cư. Mình không đánh đồng nghề life coach, nhưng có vẻ như nó đang bị dễ dãi quá phải không nhỉ?

View attachment 8625095
Úi xời, bây giờ em thấy ở mình còn có nhiều huấn luyện viện bộ môn giường chiếu nữa cơ :)
cung cầu thôi
ai đáp ứng dc nhu cầu thì họ có tiền

QDV2012

Xe tăng
Dùng cái từ HLV hay "Coach" cho nghe nó có chức danh thôi chứ thực ra ai chẳng làm cái nghề này được. Có kiến thức, có kinh nghiệm, có trải nghiệm thì đi chia sẻ với những người khác. Mình giỏi cái gì thì tội gì bán và chia sẽ cho ai đó miễn phí. Còn ai chấp nhận mua và xuống tiền thì chịu thôi. Không tự tìm hiểu được không mầy mò tài liệu được thì lên phải tìm người hỗ trợ thôi. Cũng như kinh doanh kiểu gì chẳng có người đỡ đầu. Chẳng qua mấy cái này nó hơi mang tính kỹ năng mềm nên nghe nó hơi ảo ảo

Còn việc quản lý thu thuế cái đội đấy ntn thì chán rồi sẽ có chế tài thôi

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Bài em cóp lại của 1 nữ nhân nhà giàu, ck con đề huề hạnh phúc cụ ạ. Nói chung là sướng từ trứng. Còn đám lâu nhâu ctv học 1 vài khóa ra song làm tư vấn cùng hoặc tự kd thì em ko nói, đám này nhiều lắm. Toàn lời hay ý đẹp, đọc fb mấy vị này cứ ngỡ đang ở tiên giới toàn bụt với tiên.
Nói đạo ný thường hay sống như xồn hở kụ

timeout

Xe điện
Thì phần lớn những ông viết sách về Đầu tư chứng khoán đều đầu tư chứng khoán thua lỗ chỏng gọng. Lời 10/10 thì các ổng đã đi đầu tư rồi thời gian đâu mà viết sách
Em bổ sung một minh chứng cho bài của cụ luôn ạ. Tin và học theo các anh chuyên gia dạy làm giàu thì có mà ăn....

timeout

Xe điện
Kụ cắt font đẹp nhể
Nó sẵn ảnh vector trên mạng rồi nên dễ kiếm lắm ạ.
Nhân nói về đội coach này nọ này, em biết/ từng chơi với một ông anh suốt ngày thuyết giảng về làm giàu không khó, trong khi tài sản chả có cái gì đáng giá cả mới ác.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nó sẵn ảnh vector trên mạng rồi nên dễ kiếm lắm ạ.
Nhân nói về đội coach này nọ này, em biết/ từng chơi với một ông anh suốt ngày thuyết giảng về làm giàu không khó, trong khi tài sản chả có cái gì đáng giá cả mới ác.
Em mà giỏi thật thì có điêng mà dạy. Im im mà đào vàng

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Cái này chắc dành cho giới nhà giàu, thất vọng về con, muốn uốn có người đi sát uốn nắn.
Cơ hội của nghề này ko ít đâu. Tẩy não đc 1 / 1vài đứa con nhà giàu, lùa gà ko khó.

blablo

Xe tải
Cháu có đứa bạn, siêu tồ từ cấp 3. Chưa có người yêu bao giờ, tới h gần 30 tuổi chưa có gấu mà làm hlv tình cảm, tình yêu. :v cháu thấy ... lắm

View attachment 8625095
Đến mệt với các cuộc điện thoại, tin nhắn spam zalo, fb các kiểu tư vấn mời chào của đội này. Không dẹp loạn đội này thì có khi cơ số nghe tụi nó coaching đi ra cửa sau bv.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

ZynZyn

Xe lăn
E chơi với 1 đứa bạn hơn 10 năm, ly dị chồng có 2 đứa con. Từ ngày đầu biết nó đến giờ chưa thấy nó đi làm ở bất cứ đâu, cặp hết với ông này đến ông khác và ở nhà cơm nước, 2 đứa con lúc thì bố nuôi lúc thì vứt cho ông bà ngoại nuôi.
Vài năm gần đây thấy bán hàng online cho bọn j như kiểu đa cấp. Suốt ngày chụp ảnh post fb đi hội thảo này kia, toàn ở TTHNQG hoành tráng lắm.
Một dạo chuyển sang life coach cách nuôi dạy con mà e phì cười.
Giờ thấy làm cái j mà là chuyên gia trị liệu hệ bạch huyết, khoe tiếp đón các vị chuyên gia đầu ngành, GS TS này kia.
Thông tin fb đề oách vãi: giám đốc phát triển thương hiệu Hadoo IHealing

XSim

Xe container
Nói chung làm thầy giỏi chưa chắc đã là người làm giỏi, các cụ mợ nghe thấy hay thấy có ích tức là được rồi còn bản thân thầy có làm được như thầy nói không chả quan trọng lắm. Cứ xác định thế cho đỡ phải bức xúc, đời là vậy mà.