[Funland] Loại pháo kỳ dị uy lực khủng nhất khu vực của Triều Tiên

Trạng thái
Thớt đang đóng

Văn Đoành

Xe điện
K9 hoanh nhể:D
Ấy thía mờ cách vài năm, K9 bị Grad nó bắn cho tí chít. Cố phản pháo lại thời nó bắn xong chạy từ 8 đời. Bắn nó không được bèn quay ra bắn cái toa lét :)) Lại om sòm kiện tụng.

Các cụ có ai bít rõ vụ này hông nhể:))
Cụ có nhã ý ám chỉ vụ này chăng? đào YoungPyoung năm 2010.

Mannschaft

Xe điện
Grad cải tiến của bắc triều quá oách . Mấy cái k9 thậm chí paladin cũng vứt đi. Nó lấy số nòng nó đè . Xem ảnh tập trận thấy nó bắn không tản mát lắm đâu

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Grad cải tiến của bắc triều quá oách . Mấy cái k9 thậm chí paladin cũng vứt đi. Nó lấy số nòng nó đè . Xem ảnh tập trận thấy nó bắn không tản mát lắm đâu
Pháo phản lực nhiều nòng bắn loạt quý là chính ở cái độ tản mát của đạn và tốc độ bắn. Trong khoảng thời gian tối thiểu, nó ném được tối đa lượng thuốc nổ lên 1 diện tích nhất định.
Nó bắn đây là bắn diện không phải bắn điểm. Bắn chụm quá thì lại thành ra đồ vứt đi :D

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Pháo nó giấu trong hang béton.
Nạp đạn sẵn. Bò ra, lấy phần tử. Bắn. Thụt nào chuẩn bị cho phát sau :D
Phản pháo ngay bằng mắt.
Nên nhớ rằng đương có cỡ 18 ngàn nòng pháo đương ngắm vào Seoul. Với chỉ 1 loạt bắn của đám này thì... :P
Thử tính qua tí, nếu 18 ngàn nòng pháo xếp thành 1 hàng ngang, mỗi nòng cách nhau 10m thì cái trận địa nó trải dài... 180km. Nếu nó xếp thành 3 hàng ngang, mỗi hàng cách nhau 50m thì trận địa dài 60km, sâu 150m. Trận địa này có vẻ khó chỉ huy phối hợp tác chiến, hậu cần cực khó, khi bắn nhiều khả năng lính tráng điếc sạch! :)) :)) :)) :)) :)).

Cụ chém thì cũng khả thi tí, bọn cháu choáng lắm!

Mazspeed

Xe container
Nếu điều đó xảy ra thì Nam sâm và Bắc sâm về thời đồ đá các cụ nhỉ
Rồi vài chục năm sau lại có mấy ông ngồi chém rào rào là "có biết chúng nó thối nát thế nào không?" hay "Có biết chúng nó được lập ra thế nào không mà lại không đánh!" :D.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Thử tính qua tí, nếu 18 ngàn nòng pháo xếp thành 1 hàng ngang, mỗi nòng cách nhau 10m thì cái trận địa nó trải dài... 180km. Nếu nó xếp thành 3 hàng ngang, mỗi hàng cách nhau 50m thì trận địa dài 60km, sâu 150m. Trận địa này có vẻ khó chỉ huy phối hợp tác chiến, hậu cần cực khó, khi bắn nhiều khả năng lính tráng điếc sạch! :)) :)) :)) :)) :)).

Cụ chém thì cũng khả thi tí, bọn cháu choáng lắm!
Điều thứ nhất: Không có ai bố trí trận địa như cụ cả.
Điều thứ 2: Cụ chịu khó đọc lấy 1 tí đi.

bulongocvit

Xe buýt
Thời buổi chiến tranh hiện đại, nếu 2 ông Sâm này mà oánh nhau tổng lực chắc chỉ một ngày là tan hoang hết cả, em nghĩ đã thấy khiếp roài.

Xe đạp ViHa

Xe tăng
Nó chơi hóa chất thượng nguồn nhà mình còn giề
Bỏ m...! Chỗ em toàn ăn nước từ đầu nguồn chảy sang ,thế này thì ...xong em rồi !!!

Cụ Pain ơi ! có cái gì hay hay cho em theo với . Nhỡ sao thì còn đỡ tiếc đời trai !

gocart

Xe cút kít
Hàn quốc chỉ kém Triều tiên số lương dàn phóng rốc két.
Tuy nhiên, Triều tiên ít nhiên liệu lắm. Nó mà đốt mấy kho xăng dầu thì cái đống sắt thép khổng lồ kia chỉ làm cảnh thôi.

claymore

Xe máy
Triều Tiên trông thế mà mạnh phết nhỉ.
Hàn Quốc luôn sống trọng sợ hãi thì mệt quá nhỉ, theo em thì Hàn Quốc cho triều tiên 2 quả hạt nhân xóa triều tiên đi cho đỡ mệt nhỉ.
Hàn xẻng lấy đâu ra bom hột nhưn hở Cụ?
Pháo binh của Triều tiên rất mạnh, có loại tầm bắn đến Hán thành. Giả sử Triều tiên giải phóng ND Hàn xẻng thoát khỏi chế độ tay sai của Mẽo thì làm sao đủ trình độ để quản lý nền kinh tế giãy chết, xã hội phát triển trước họ hàng mấy chục năm nhỉ?

luudanchua

Xe buýt
Cứ nghe Triều Tiên là em lại tò mò dù không ưa gì cái tính liều mạng của đám cầm quyền bên đấy

lambogi79

Xe điện
Em lót dép ngồi hóng các Cụ bàn luận
@ Cụ Tố: lấy nhà máy SS về để mở sâu đồ sứ hả Cụ

claymore

Xe máy
Thằng này nó gắn ống hãm thanh hay hút khói phải không các Cụ?

claymore

Xe máy
Báo JungAng nhật báo của Hàn xẻng:북한이 한미연합훈련인 '키 리졸브' 훈련을 비난하며 정전협정 백지화를 선언한 후 군사도발 위협이 최고조에 이른 13일 오전 인천 강화도 일대에서 해병대 2사단 장병들이 K-55 자주포를 이용해 적의 국지도발에 대비한 종합훈련을 실시하고 있다.
Cháu nhờ Cụ Google dịch: Loại bỏ hiệp ước đình chiến được tuyên bố, và đổ lỗi cho Hàn Quốc-Mỹ liên kết đào tạo đào tạo phím Resolve 'Bắc Triều Tiên đe dọa cao điểm hành động khiêu khích quân sự trong Thủy quân lục chiến 13 đầu, chiến sĩ Sư đoàn 2 Bộ Binh PM Incheon Ganghwa một K-55 pháo tự hành bởi các hành động khiêu khích đối phương địa phươngNgược lại, đã được tiến hành đào tạo toàn diện :))

pain

Xe ba gác
Bỏ m...! Chỗ em toàn ăn nước từ đầu nguồn chảy sang ,thế này thì ...xong em rồi !!!

Cụ Pain ơi ! có cái gì hay hay cho em theo với . Nhỡ sao thì còn đỡ tiếc đời trai !
Em đang định hỏi cụ thì cụ hỏi thì em bít làm sao?~X(

Hai Lúa

Xe tải
Thằng này nó gắn ống hãm thanh hay hút khói phải không các Cụ?

nhìn cái ảnh này em liên tưởng đến cái.. các cụ à.. cụ nào rõ khai sáng cho em xem cái ống ở dữa vs hai quả cà hai bên nó có tác dụng j vậy

Trạng thái
Thớt đang đóng