[Thảo luận] Loa loa, đã có định nghĩa về ngã ba của Tổng Cục Đường Bộ

Xe_Bo

Đi bộ
Nếu nói toạc ra không phải ngã 3 thì lại phay đổi lại một loạt các hệ thống GT trên cả nước, sách vở và luật thì còn chết hơn. Nên thượng sách là đá sang UBTP HN là chuẩn nhất của TCDB. Nói cho cùng cả cái hệ thống quản lý đã đến lúc thối lắm rồi. Nó tồn tại hàng mấy chục năm nay, dân thì đói mải kiếm ăn chả để ý. Bây giờ thời thế đã khác. Muốn XH công minh thì chỉ có đổi chế độ mới khá được.
Vậy cụ phải tìm Gopbachop + putin thì mới thay đổi được

oto.giacmoxa

Xe điện
Một hiện tượng là cho hệ thống PL Việt Nam. Trên thế giới chắc không có nước nào phải định nghĩa thế nào là ngã 3, vi nếu định nghĩa thì tất dẫn đến ngà 3 là là ngã 3. Và nếu định nghĩa ngà 3 thì phải định nghĩa ngã 4, ngã 5....Hài thật

Chỉnh sửa cuối:

haucom

Xe tải
Ô hô các bác lãnh đạo nhà ta yêu môn thể thao vua quá:D Không biết các bác ý khi nào mới kết thúc mùa giải nhỉ ;))

QUYNHCHI

Xe buýt
Nó có biển báo đây là ngã ba nhưng bị luôn che khuất bởi một đám . . . cỏ màu đen (chỉ đúng với người châu Á nhé, châu Phi em không biết nhưng châu Âu là màu khác)!!!:D
Không phải ngã ba nào cũng có biển báo bị cỏ màu đen che mất nhé :P

pupil

Xe điện

hongdanh

Xe tải
phải cho nó ra ngô ra khoai bác Đông ơi

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hình nào thì cũng là ngã 3, nếu bịt thì phải bịt ở Phan Xuân Trường chứ bịt dải phân cách ở Xuân Thủy thì liên quan gì tới không gian ngã 3, ngã bẹn của PVT-XT?

À mà tay xxx bảo ngã 3 thì phải có biển báo nhưng em chưa thấy có cái ngã 3 nào ở VN có cái biển báo qui định ngã 3. Hôm ấy cụ Đông sao không hỏi cái biển báo ngã 3 hình thù, kích thước, nội dung thế nào không nhỉ?
Lần ở Tòa, bác K đại diện cho xxx Cầu Giấy có nói: "đã là ngã 3 phải có biển báo, ở đây không có biển báo thì... không phải là ngã 3"

Biển bảo ở đây bác K muốn nhắc tới là cái biển cấm dừng cấm đỗ chứ không phải biển báo sắp tới ngã 3 cụ ạ. Nên bác Đ không thể lập luận như trên được.

cwise

Xe container
Em chả dại, đâm vào mấy cái ngã mà cỏ ... chưa che khuất í có mà tàn đời ! ^#(^
Em chưa gặp ngã 3 mà k có .... đen che bao giờ ạ. Bác Ngoc Phan XLS ơi, anh em ta cùng đi kiếm chân lý đi:P

mr.ken_no1

Xe container
Viết đơn hỏi Anh Thăng là biết ngay đây có phải ngã ba ko? Anh Thăng mà trả lời được câu hỏi này thì Em mới phục còn cứ chém gió Em đếch phục.
Em thấy cụ nói rất hay.
Cứ làm cái thư gửi bác #, xem bác bẩu sao thì sẽ rõ được bác là người thế nào.

sylilave

Xe buýt
Ô hô các bác lãnh đạo nhà ta yêu môn thể thao vua quá:D Không biết các bác ý khi nào mới kết thúc mùa giải nhỉ ;))
Bóng đá nam, bóng đá nữ, bóng đá trong nhà, bóng đá đường phố (có trên khắp thế giới)... và BÓNG ĐÁ LÃNH ĐẠO (chỉ có ở Vịt)

baoanhcmc

Xe buýt
Đối với việc xác định điểm giao tiếp giữa phố Phan Văn Trường với phố Xuân Thủy (Q.Cầu Giấy, Hà Nội) có phải là ngã ba hay không, Tổng cục cho rằng đây là trách nhiệm của Chủ tịch UBND TP.Hà Nội chỉ đạo cơ quan chuyên môn xác định trên thực tế hiện trường.
Bác Thảo trăm công nghàn việc lại phải làm cả cái việc chỉ cho cấp dưới biết thế nào là ngã 3 ah ? hài nhỉ ?

Cái câu khó hiểu như : " Mặt giống cha ngã 3 giống mẹ " em thấy nói ai cũng hiểu mà ??? :D

kqt

Xe tải
Túm các thứ có thể túm được nại nà, bố lào cũng sợ trách nhiệm và ngại va chạm với nhau. Thế thì bày đặt ra các cơ quan công quyền, phân công quyền lực giám sát nẫn nhau nàm cái éo gì cho phức tạp. Cứ như xưa, vua bảo đúng nà đúng, sai là sai, khỏi cần cãi cho mệt.
Ngã 3 hay ngã 4 trong đường bộ giống như điểm và đường thẳng trong hình học, coi như tiên đề mặc định, đi chứng minh hoạ có mà dở hơi.
Bây giờ khéo phải đề nghị cuốc hội đưa vào nuật, gọi nà nuật đường giao nhau, trong đó định nghĩa ngã 3, ngã 4, ngã 5, ngã n,... để mai lày cả quan và dân cùng biét mà tuân theo.

vihali

Xe container
Lần ở Tòa, bác K đại diện cho xxx Cầu Giấy có nói: "đã là ngã 3 phải có biển báo, ở đây không có biển báo thì... không phải là ngã 3"

Biển bảo ở đây bác K muốn nhắc tới là cái biển cấm dừng cấm đỗ chứ không phải biển báo sắp tới ngã 3 cụ ạ. Nên bác Đ không thể lập luận như trên được.
Thế thì em sẽ hỏi tiếp dựa vào luật, qui định nào mà dùng biển cấm dừng cấm đỗ để qui định ngã 3? Tại sao không phải là biển khác mà biển cấm dừng, đỗ dùng để nhận biết ngã 3. Nhưng mà thôi cụ nhỉ, họ biết chày cối rồi nên có dồn thế thì cũng thế mà thôi.

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Quả bóng Trách nhiệm lại được đá 1 lần nữa
Lần này đá khéo đến nỗi tới tận UBND TP , kiểu này quả bóng sắp đá tới tận huấn luyện viên kèm theo 1 câu " đấy ông đá đi ko lại bảo bọn tôi đá ngu ..."

cutit102

Xe tải
Em thấy cụ Đông có nguy cơ thắng kiện cao#:-s Cụ Đông Cố Lên!!!!!!!!

cago_qh

Xe máy
Em nỏ hiểu chi cả, thôi cứ có đường là đi thôi

Em thấy nên đổi tên ngã ba này thành ngã ba Donkijote vì một là tôn vinh tinh thần của cụ Đông, hai là cũng thực tế hóa ý chí của cụ Đông theo đuổi vụ này không khác gì cái nick của cụ ý & câu chuyện xưa với cối xay gió :D

Bột Thượng

Xe hơi
Việc của chúng ta bây giờ là ngồi chờ thôi :))

Bột Thượng

Xe hơi