[Thảo luận] Loa loa, đã có định nghĩa về ngã ba của Tổng Cục Đường Bộ

seadogs

Xe tăng
Sai mà không chịu nhận để sửa sai, lòi ra cả 1 lũ bao che, đổ trách nhiệm cho nhau.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chuẩn bị xử cấp GD thẩm...

Trong luật GTDB quy định luật này áp dụng cho NGƯỜI tham gia giao thông trên hệ thống giao thông đường bộ... lúc này nếu tòa hỏi lấy gì chứng nhận bác Đông là NGƯỜI ?????

Bác Đông nên chuẩn bị đi xin "GIẤY CHỨNG NHẬN NGƯỜI" trước để đề phòng nhé :))
Nếu bác Đông mà có chứng nhận không phải là . . . Người . . . Hà Nội thì đã thắng kiện từ trước rồi! :DTòa có bẩu bác ý là Người HN nên phải biết này biết nọ!

ongngoai

Xe máy
Em xin lỗi bởi chưa biết bác Đông tuổi bi nhiêu nhưng cầm chắc bác phải lưu trong gia phả ngày Ngọ tháng Thân năm Dần có xẩy ra vụ việc Ngã ba . Thế hệ sau tiếp tục theo kiện . Nhưng em luôn ủng hộ bác và mong bác kiên trì định hướng .........Lẽ phải MUÔN NĂM.

echkep

Xe tải
Có anh Thăng thiên sẽ đứng ra giải quyết chuyện này. Bao việc quan trọng anh ấy quyết ngay tắp lự, chứ định nghĩa ngã ba có là gì ? Nhất là khi đây là định nghĩa liên quan đến ngành GTVT.
Có khi anh # anh ý đếck biết cái ngã 3(TAM) nó dư thế nào nhể. Thối quá

humxam75

Xe điện
Bác # mà khẳng định đấy là ngã ba thì quá lại vả cho bác Quick 1 phát nữa à

viciv

Xe buýt
Nói thật là em đọc cho vui, chứ còn em thấy nản lắm rồi. Cụ Đông ơi, em cảm ơn cụ đã bỏ sức lực và trí lực theo đuổi 2 cấp xử, nhưng em thấy cụ nên bỏ cấp cao nhất đi, đấy mới là phản ứng đúng đắn, để cho em (và các cụ khác) còn giữ lại chút niềm tin vào Luật, chứ nếu cụ mà thua ở phiên thứ 3 thì em còn biết tin vào đâu được nữa. X_X

TamNhinSo.Com

Xe máy
Đùn đẩy trách nhiệm thấy thương quá. Chắc phải đợi bộ trưởng Thăng ra tay nhẩy?

Chỉnh sửa cuối:

azzA

Xe tải
Cái ông tổng cục đường bộ còn nói rằng xác định ngã 3 là trách nhiệm của Chủ tịch UBND TP HN thì bó tay thật, nói thế ông là cái loại chả hiểu gì luật hoặc coi luật chả là cái gì, rằng luật, rằng đúng sai là do cái ông Chủ tịch TP quyết định à. Em đọc tưởng đã có định nghĩa cho cái khái niệm "ngã 3" rồi nhưng chả thấy đâu

Tribute

Xe container
Hài vãi. Cụ Đông cứ làm đơn cho bọn nó đá xem quả bóng trách nhiệm này rồi sẽ về thằng nào, liệu đá mãi chúng nó có mỏi chân không.:-ss

dac

Xe tăng
Định nghĩa "ngã ba" xong để các ông lại hỏi định nghĩa "ngã má" nữa thì chết chúng tôi à.
Còn lâu chúng tôi mới trả lời nhá :D

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Các cụ, các mợ phải bình tĩnh. Em đã đăng ký đề tài luận văn tiến sĩ của em rồi. Nếu vụ này em không làm rõ được, em sẽ làm thêm cái bằng tiến sí luật nữa. Đề tài sẽ là: "Xác định ngã ba: từ lý luận đến thực tiễn tại Việt Nam".
Có cụ mợ nào theo em mà trình cao thì có thể làm cái luận án tiến sĩ về đề tài xác định ngã tư, ngã năm cũng được.

nguvango

Xe buýt
Ngã ba Phan Văn Trường và Xuân Thủy như hình A cụ ợ
Thế thì quá rõ ràng là ngã ba rồi còn gì nữa.
Em hỏi vậy vì nếu là hình B thì lũ mất dạy có thể cãi chày cãi cối về câu từ được dạng như kiểu: Ngã ba đã bịt lại -> Không còn gọi là ngã ba nữa.

STF399

Xe điện
Các cụ, các mợ phải bình tĩnh. Em đã đăng ký đề tài luận văn tiến sĩ của em rồi. Nếu vụ này em không làm rõ được, em sẽ làm thêm cái bằng tiến sí luật nữa. Đề tài sẽ là: "Xác định ngã ba: từ lý luận đến thực tiễn tại Việt Nam".
Có cụ mợ nào theo em mà trình cao thì có thể làm cái luận án tiến sĩ về đề tài xác định ngã tư, ngã năm cũng được.
em gia cát dự là đến mùa quýt sang năm cụ vẫn chưa lấy đc bằng , vì sao à ? hà hà ...........~!

pupil

Xe điện
Úi hay quá, em cũng đang muốn làm cái Tiến sĩ mà đ ếch nghĩ được cái tên gì hay, xin phép cụ cho em chọn tên đề tài giống cụ nhé - cụ làm về mảng Luật thì em sẽ làm về mảng ... Sinh học, không đụng hàng đâu mà sợ ! Còn nghe cụ mà làm đề tài này trên phương diện GT thì chắc chắn chả ai dám lập Hội đồng cho bảo vệ đâu !:D

Lovestory1008

Xe tăng

Lao Động số ra ngày 15-11-2011.​

vihali

Xe container
Thế thì quá rõ ràng là ngã ba rồi còn gì nữa.
Em hỏi vậy vì nếu là hình B thì lũ mất dạy có thể cãi chày cãi cối về câu từ được dạng như kiểu: Ngã ba đã bịt lại -> Không còn gọi là ngã ba nữa.
Hình nào thì cũng là ngã 3, nếu bịt thì phải bịt ở Phan Xuân Trường chứ bịt dải phân cách ở Xuân Thủy thì liên quan gì tới không gian ngã 3, ngã bẹn của PVT-XT?

À mà tay xxx bảo ngã 3 thì phải có biển báo nhưng em chưa thấy có cái ngã 3 nào ở VN có cái biển báo qui định ngã 3. Hôm ấy cụ Đông sao không hỏi cái biển báo ngã 3 hình thù, kích thước, nội dung thế nào không nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hình nào thì cũng là ngã 3, nếu bịt thì phải bịt ở Phan Xuân Trường chứ bịt dải phân cách ở Xuân Thủy thì liên quan gì tới không gian ngã 3, ngã bẹn của PVT-XT?

À mà tay xxx bảo ngã 3 thì phải có biển báo nhưng em chưa thấy có cái ngã 3 nào ở VN có cái biển báo qui định ngã 3. Hôm ấy cụ Đông sao không hỏi cái biển báo ngã 3 hình thù, kích thước, nội dung thế nào không nhỉ?
Nó có biển báo đây là ngã ba nhưng bị luôn che khuất bởi một đám . . . cỏ màu đen (chỉ đúng với người châu Á nhé, châu Phi em không biết nhưng châu Âu là màu khác)!!!:D

L_dauto

Xe đạp
Vui. Quá vui, trước sự đùn đẩy của các bác "chức sắc".
Không biết ông Lý, bà Lý, Trương tuần... của tạp chí Xe&Đời sống đã biết vụ này chưa nhỉ?
Em khoái loạt bài bên đó, nó ủng hộ cụ Đông mà.