[Funland] Lộ thông tin sao kê tài khoản

Vanvan273k

Xe tăng
Cái vụ lùm xùm giữa bà vợ ông Dũng với mấy ông nghệ sĩ em không hiểu lắm. Nhưng đọc thấy có người ca ngợi việc lấy được thông tin từ zalo hay bà kia mơ cái khỉ gió gì về tài khoản ngân hàng của ông HL nó ảo thế nào ấy. Tranh cãi thế nào cũng phải đúng, chứ đọc các thông tin cá nhân mà pháp luật bảo vệ là không ổn rồi.

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hôm trước nhà cháu vừa đăng kí tài khoản MB xong, giờ nv ngân hàng bên MB leak thông tin khách hàng thế này thì hơi rén đấy ạ 😬

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Lại có cháu nvnh nào mải chém gió mxh, bị khích, một phút bốc đồng đã showoff cả thông tin tk khách VIP thế này thì đi bằng vành rồi, ngân hàng truy log ra phút mốt.
Lộ thông tin khách hàng thường thôi là đã ko được phép rồi, đây lại là khách VIP. Cá nhân thì tỉ lệ bóc lịch cao không nói gì, ảnh hưởng đến cả hệ thống ngân hàng thì ko còn là chuyện nhỏ nữa rồi.
Em hỏi thật các cụ là ngay cái sao kê tài khoản của các cụ, các cụ có muốn vợ các cụ xem đc ko, chứ với em câu trả lời là ko, trừ khi có lý do đặc biệt nào đấy.
Liệu có đúng hay là fake hả các cụ, em có xem cái sao kê, ck 14 tỷ cơ, hixx. Cái sao kê này chụp ngay lúc giao dịch xong, chứ sau giao dịch mà giờ thì xem sao được như ảnh nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

AnhViVu

Xe điện
Ai làm ngân hàng thì biết mà, vào xem dc thoải mái. Chỉ có bác nào bốc đồng show ra thì dính đủ
Dùng đt chụp lại màn hình máy tính thì khó mà truy ra ai là người tra cứu số dư tk. Vì không phải chỉ có 1 người có quyền đó.

fanmu12345

Xe điện
Phía MB họ bảo nếu xác thực được thì sẽ đuổi việc nhân viên. Thế là xong. Nhân viên nào làm cái việc tiết lộ ấy dĩ nhiên xứng đáng bị đuổi. Nếu xét riêng tình huống này, các nhân viên ở ta cần được đào tạo thương xuyên liên tục về "lương tâm nghề nghiệp"
NH đuổi việc nhân viên là chuyện của nội bộ của NH

Chủ TK có quyền kiện bắt NH xin lỗi và bồi thường thiệt hại

Rivers

Xe container
Bọn ngân hàng này làm ăn chán nhỉ, thông tin tài khoản mà chúng nó check và phát tán dễ như mớ rau.
HL quả này có xuống hố cũng nên kiện chết mẹ thằng bank này đi.

fanmu12345

Xe điện
Chả có gì to tát, ngân hàng đuổi việc thôi.
Bà Hằng sẽ nhờ 1 em nv ngân hàng nào đó có khả năng check đc kèm theo lời hứa là nếu ngân hàng đuổi việc chị lo cho em chỗ làm khác, ngoài ra em có 1 tỷ tiền tươi :))
Ngon luôn.
Hôm rồi chị còn thưởng 1 tủ chỉ cho ai tìm đc thông tin cho chị mà
không ổn

ExclMan

Xe điện
Liệu có đúng hay là fake hả các cụ, em có xem cái sao kê, ck 14 tỷ cơ, hixx. Cái sao kê này chụp ngay lúc giao dịch xong, chứ sau giao dịch mà giờ thì xem sao được như ảnh nhỉ?
Anh giải thích cho mợ nhé, cái này là xem trên ứng dụng, có thể xem tuốt tuồn tuột bất kỳ thời gian nào.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Anh giải thích cho mợ nhé, cái này là xem trên ứng dụng, có thể xem tuốt tuồn tuột bất kỳ thời gian nào.
ko phải, trên fb em thấy có cái ảnh chụp ck 14 tỷ của HL cho hội chữ thập đỏ cơ, em quên lại quote bài này, hix.

XPQ

Xe cút kít
NH đuổi việc nhân viên là chuyện của nội bộ của NH

Chủ TK có quyền kiện bắt NH xin lỗi và bồi thường thiệt hại

Em đồng ý là thằng chủ nhà băng đã rất khôn lỏi khi đổ trách nhiệm cho nhân viên. Trường hợp này là lộ sao kê, có trường hợp như em H.N chẳng hạn.

fundraiser

Xe container
Kiểm tra log có thể ra những account đã trích xuất sao kê của tài khoản đó. Tuy nhiên em đảm bảo có rất nhiều banker đã dùng account của mình trích xuất tài khoản của HL để xem thử, nhưng để tìm thằng/con ngu chụp màn hình thì hơi khó =)).
Cụ này chuẩn. Nó chụp màn hình là cũng có tính toán rồi ko dễ tìm ra được đâu nếu số nhân viên vào xem số dư tài khoản của Hoài Linh đông.

fundraiser

Xe container
Bà Hằng sẽ nhờ 1 em nv ngân hàng nào đó có khả năng check đc kèm theo lời hứa là nếu ngân hàng đuổi việc chị lo cho em chỗ làm khác, ngoài ra em có 1 tỷ tiền tươi :))
Ngon luôn.
Check rồi nói mồm thì làm gì được nhau. Không lẽ đuổi việc tất cả các nhân viên vào xem tài khoản của HL? Số tk thì chình ình ra, vuj này lại đang hot trên truyền thông, số nhân viên MBB thì cả chục ngàn người kiểu gì chả có người tò mò vào xem thử. Biết nó chụp lúc nào là ai đâu mà tìm?

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Mb nó gióng trống chiêng che mắt thôi. Hơi đâu đi tìm và đuổi ai. Nhắc nhở nghiêm khắc nội bộ là đc.

gotocomeback

Xe hơi
Em có gửi tiết kiệm tại quầy ở MB mà đọc tin này thấy lo lắng quá các cụ. :(
Các cụ cho em hỏi vụ này là do con sâu làm rầu nồi canh, hay là do khâu đào tạo nhân viên của MB kém ạ. Chứ em đang mất lòng tin ở MB rồi. :(
Cái việc xem thông tin ntn dễ mà cụ. Bank nào nhân viên có tk T24 thì xem được ngay. Thậm chi còn cho nhau mượn tk

gotocomeback

Xe hơi
Ngon luôn.
Trc đây em biết 1 vụ 1 bank cũng lộ info ntn. Sau đó bà làm lộ bị đuổi nhảy sang công ty tài chính làm trưởng phòng. Lương cao hơn, vị trí ngon hơn =))

Cụ này chuẩn. Nó chụp màn hình là cũng có tính toán rồi ko dễ tìm ra được đâu nếu số nhân viên vào xem số dư tài khoản của Hoài Linh đông.
Em nghĩ không tới mức tính toán vậy đâu. Theo e biết thì sao kê được đăng ở voz đầu tiên, mà diễn đàn đấy toàn trẻ trâu sống ảo, đăng ảnh chỉ để chứng tỏ ta đây là banh cờ. Còn bà Hằng thì chắc chắn bà ấy có sao kê từ trc khi bà ấy phát biểu rồi, không cần thiết phải làm cái việc mà mấy thằng/con ngu sẽ làm thay.

Xe_Fun

Xe tải
Có thớt vụ 14 tỏi chắc lại bị xóa rồi à các cụ ơi

Trục

Xe ba gác
chụp bằng bàn phím thì cũng khó check.
Chụp bằng bàn phím thì không thể mất lề như thế được Cụ ạ.
Ca này thì căng rồi, ảnh chụp sẽ phải dùng phương tiện nào đó để chia sẻ, nếu làm tới thì phút mốt lộ ra nguồn ngay.