[Funland] Lộ thông tin sao kê tài khoản

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Càng ngày phim càng hay.
Đây là game thi tiền giống ngày xưa Bạch Công Tử và Hắc Công Tử. Chỉ là mỗi thời thi đấu ở thể thức khác nhau thôi.
Chị Hằng em là người tử tế minh bạch nên ko sợ gì hết, mấy chú Cuội quả này thì nhọ hẳn rồi.

Zhiguly

[Tịch thu bằng lái]
Tầm như bà Hằng thì gọi cho sếp MB sao kê tài khoản của ai chả đc.
Chả có gì to tát, ngân hàng đuổi việc thôi.
Bà Hằng sẽ nhờ 1 em nv ngân hàng nào đó có khả năng check đc kèm theo lời hứa là nếu ngân hàng đuổi việc chị lo cho em chỗ làm khác, ngoài ra em có 1 tỷ tiền tươi :))
Ngon luôn.
Hôm rồi chị còn thưởng 1 tủ chỉ cho ai tìm đc thông tin cho chị mà

MiTa

Xe lăn
Họ chẳng sợ, sang Đại Nam làm lương gấp đôi, lĩnh thưởng 1 tỷ
Chị Hằng chẳng có gì ngoài tiền
Cô (hằng) mà thương thì muốn làm người thường cũng khó. Nhưng về làm nhớ đừng làm cô giận. Cô giận cô bốc mộ cả họ hàng lên đấy. Gương tay lang băm còn trước mặt. Tiền cô rót cho hắn tính bằng tạ.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Phía MB họ bảo nếu xác thực được thì sẽ đuổi việc nhân viên. Thế là xong. Nhân viên nào làm cái việc tiết lộ ấy dĩ nhiên xứng đáng bị đuổi. Nếu xét riêng tình huống này, các nhân viên ở ta cần được đào tạo thương xuyên liên tục về "lương tâm nghề nghiệp"
Chị đại gia mà trả 10 tỏi thì đuổi việc hay thậm chí bóc lịch vài tháng cũng muỗi cụ ạ :)) . Tiền lúc này là tiên là phật là sức bật của nhân viên ngân hàng rồi :))

ngonhubu02

[Tịch thu bằng lái]
Có rất nhiều góc độ khi bức ảnh này lộ ra:
- Quyền của Khách hàng bị xâm phạm
- Người kêu gọi từ thiện gian dối
- Nạn ăn xin người nổi tiếng
Tất cả đều là những thứ nguy hại. Điều mâu thuẫn là để đạt được cái này thì xâm hại việc kia. Vậy có nên như Apple, thông tin cá nhân kể cả của nghi phạm khủng bố cũng không tiết lộ?
nếu sự thật MB để xảy ra chuyện này, các netizen có nên lập phong trào tẩy chay MB không doctor76 ?
hay là cái gì có lợi cho sự nghiệp tuột ... của chị Tuyền Cầu Bông đều là chính nghĩa ?

=))=))=))=))

VoCan

Xe điện
Sẽ phải trả giá vì sự cố lộ thông tin này
Người phải trả giá ít nhất là hai người liên quan trực tiếp: một là nhân viên ngân hàng và hai là chủ tài khoản.
MB cũng ảnh hưởng không ít đâu .khách Vip mà còn bị show thế kia thì ....

VoCan

Xe điện
Tầm như bà Hằng thì gọi cho sếp MB sao kê tài khoản của ai chả đc.
Em không tin tầm bà H có thể sai khiến được sếp MB . Kiểu gì trong MB chả có tk của mấy Vip quân đội, sếp MB có dám show không . Mà chị H so với mấy Vip quân đội thì em.nghĩ chưa cân kèo đâu.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
nếu sự thật MB để xảy ra chuyện này, các netizen có nên lập phong trào tẩy chay MB không doctor76 ?
hay là cái gì có lợi cho sự nghiệp tuột ... của chị Tuyền Cầu Bông đều là chính nghĩa ?

=))=))=))=))
Tầm cỡ nhiều tiền chắc không riêng gì MB đâu cụ, nên cụ có thể tẩy chay cũng đc.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Chụp bằng bàn phím thì không thể mất lề như thế được Cụ ạ.
Ca này thì căng rồi, ảnh chụp sẽ phải dùng phương tiện nào đó để chia sẻ, nếu làm tới thì phút mốt lộ ra nguồn ngay.
Chụp bằng bàn phím phải lưu trong paint rồi chuyển lên gmail. Muốn làm xong phút mốt.

phucsminh

Xe tăng
  • Nếu nhân viên làm lộ thông tin khách hàng thì MB sẽ đuổi việc nhân viên đó! Tuy nhiên chất lượng và đạo đức nghề nghiệp của nhân viên MB có vấn đề!
  • Nếu là hacker thì MB có vấn đề về bảo mật và an toàn của hệ thống, ông trưởng IT bị kỷ luật, khách hàng lo sợ và có thể chuyển tới nơi an toàn hơn?
Cả hai trường hợp đều rất xấu cho MB!
Chụp màn hình thì chắc chắn là do ông nhân viên bản lĩnh kém bị khích tướng và thích ra oai làm rồi chứ k phải hacker. Hacker nó leak được ra tt thế này thì MB mạt vận r.

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em không tin tầm bà H có thể sai khiến được sếp MB .
Hiện thuế và công an có quyết định mới được cung cấp thôi cụ nhỉ, xem chui thì được chứ công khai như này k biết có bị truy cứu hình sự gì k

VoCan

Xe điện
Hiện thuế và công an có quyết định mới được cung cấp thôi cụ nhỉ, xem chui thì được chứ công khai như này k biết có bị truy cứu hình sự gì k
Nếu giờ mà có vài Vip bự tự nhiên rời MB vì lý do này , khéo MB cũng làm căng để giữ uy thím đấy

ngonhubu02

[Tịch thu bằng lái]
Tầm cỡ nhiều tiền chắc không riêng gì MB đâu cụ, nên cụ có thể tẩy chay cũng đc.
Vâng, việc chia sẻ thông tin khách hàng chỉ được thực hiện khi có yêu cầu tư cơ quan chức năng theo Luật Thi hành án dân sự, Bộ luật Tố tụng hình sự, Luật Thanh tra, Luật Quản lý thuế .

Nhiều tiền như Chúa Tể Những Chiếc Sừng, thì mấy thứ quy định trên là giẻ rách quá chuẩn
:)):)):)):))

ngonhubu02

[Tịch thu bằng lái]
Em không tin tầm bà H có thể sai khiến được sếp MB . Kiểu gì trong MB chả có tk của mấy Vip quân đội, sếp MB có dám show không . Mà chị H so với mấy Vip quân đội thì em.nghĩ chưa cân kèo đâu.
chỉ có 2 nguồn
- Sếp của MB Bank
- IT cấp cao của MB Bank
chứ nhân viên của MB Bank thách cho tiền tỷ cũng không dám, vì truy vết nhân viên MB Bank đã xem thông tin tài khoản của Hoài Lươn còn dễ hơn truy vết F1 Covid

ngonhubu02

[Tịch thu bằng lái]
Chụp bằng bàn phím phải lưu trong paint rồi chuyển lên gmail. Muốn làm xong phút mốt.
Cụ cứ hỏi bất kỳ nhân viên ngân hàng, làm gì có quyền chụp bằng bàn phím , nếu hệ thống thông tin ngân hàng mà dễ dàng khai thác vậỵ thì khách hàng cũng nên rút tiền khỏi MB Bank, nhưng khách hàng chưa kịp rút thì ngân hàng nhà nước đã xóa sổ MB Bank khi tạo ra một hệ thống như vậy.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ hỏi bất kỳ nhân viên ngân hàng, làm gì có quyền chụp bằng bàn phím , nếu hệ thống thông tin ngân hàng mà dễ dàng khai thác vậỵ thì khách hàng cũng nên rút tiền khỏi MB Bank, nhưng khách hàng chưa kịp rút thì ngân hàng nhà nước đã xóa sổ MB Bank khi tạo ra một hệ thống như vậy.
Kg có q nên phải chụp lén. Kể cả lén cũng có thể truy ra

toyennha

Xe lăn
Lại có cháu nvnh nào mải chém gió mxh, bị khích, một phút bốc đồng đã showoff cả thông tin tk khách VIP thế này thì đi bằng vành rồi, ngân hàng truy log ra phút mốt.
Lộ thông tin khách hàng thường thôi là đã ko được phép rồi, đây lại là khách VIP. Cá nhân thì tỉ lệ bóc lịch cao không nói gì, ảnh hưởng đến cả hệ thống ngân hàng thì ko còn là chuyện nhỏ nữa rồi.
Em hỏi thật các cụ là ngay cái sao kê tài khoản của các cụ, các cụ có muốn vợ các cụ xem đc ko, chứ với em câu trả lời là ko, trừ khi có lý do đặc biệt nào đấy.
Em chẳng muốn lộ nhưng gấu em có pass. C.K dùng otp gửi qua mail gấu đăng nhập sẵn mèo vào máy. Nếu dùng sort otp thì cấu biết otp của em là gì. Em hỏi cụ giờ em phải làm sao. Em cũng muốn f1 em có mẹ mới cơ mà em ko cón xin ghẹo gái :((

TrangBonBon

Xe tăng
Phía MB họ bảo nếu xác thực được thì sẽ đuổi việc nhân viên. Thế là xong. Nhân viên nào làm cái việc tiết lộ ấy dĩ nhiên xứng đáng bị đuổi. Nếu xét riêng tình huống này, các nhân viên ở ta cần được đào tạo thương xuyên liên tục về "lương tâm nghề nghiệp"
Đạo đức nghề cũng có ưu tiên. Đôi khi lợi ích của khách hàng còn đặt sau tính minh bạch của thị trường.

Nany gật gù

Xe tải
Cả 100đ cũng ck đc ak. Giờ e mới biết