Liveshow: Mùa xuân Tây Bắc

xedieu

Xe cút kít
Nhà em đi ăn đây, có cụ mợ nào gần đấy thì ra chợ ẩm thực, gặp 2 bố con trông rất "hoàn cảnh" chính là nhà em đớ! :))

Nhạc

Xe container
@mợ Dím: Em mang đi 1 mớ quần áo trẻ em và người lớn cũ (nhưng vẫn ok lắm) định cho bà con vùng cao cho đỡ lạnh. Vì dùng để chèn vào cái chỗ để chân của băng ghế sau (thành mặt phẳng như cái giường cho F1 nằm) nên em giữ lại hơn 1/2 - hình như con 6 gói (nhà em chia mỗi gói vài bộ đủ các loại).

Em hỏi cái là từ đây về đến Nghĩa Lộ có chỗ nào cho người dân được không? (Em cảm giác dân từ Yên Bái, Lào Cai là họ cứ "đầy đủ" kiểu gì ý, nhìn họ không có cảm giác cần mấy cái thứ đó. Hay em phải đi bộ sâu vào các bản? :( )
Cụ đi xuống ngay Cat Cat hoặc Lao Chải TV cũng đầy trẻ em để cho cụ ạ, người lớn thì họ toàn mặc trang phục truyền thống thôi, hum bữa e xin được có ít cho các cháu trong Tả Giàng Phìn, hik. Sáng nay e mới leo HR, mụ nào nửa kinh nửa mèo thì là em :))
x

xedieu

Xe cút kít
Mợ Nhạc đi sớm thía. Nhà em vẫn đang ăn!

Nhạc

Xe container
Ơ giờ e mới sắp đi, cụ đi bãi đá trước hay leo núi trước, em vừa măm xong no quá nên nghỉ 1 lúc 10h mới đi ạ he he

xedieu

Xe cút kít
Ơ giờ e mới sắp đi, cụ đi bãi đá trước hay leo núi trước, em vừa măm xong no quá nên nghỉ 1 lúc 10h mới đi ạ he he
Em đi về òi, không lên được tận HR mà chắc chỉ đến cổ rồng thui! :D

xedieu

Xe cút kít
F1 nhà em bẩu: Sao cái cô bạn bố lại bảo cõng con lên núi HR?
Em bẩu: Cô ấy nói đùa đấy, cô ấy định cõng bố cơ! =))

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Em đang cafe ở vỉa hè Cầu Mây, Romano's Pizza Italian Restaurant, vì F1 thấy cái ... ảnh đồ uống đẹp! :D Em thay sim 3G vào, quên không thay lại nên giờ chả liên lạc được với ai - ngại quay lên phòng quá!

Nhạc

Xe container
F1 nhà em bẩu: Sao cái cô bạn bố lại bảo cõng con lên núi HR?
Em bẩu: Cô ấy nói đùa đấy, cô ấy định cõng bố cơ! =))
Thế xong cô bạn cụ cõng ai :P
Iêm đi khắp núi hết 3 tiếng luôn, lúc nắng lúc mây đẹp phết, chiều chắc e chả đi LC được :D

My Mò

Xe điện
Cụ đi xuống ngay Cat Cat hoặc Lao Chải TV cũng đầy trẻ em để cho cụ ạ, người lớn thì họ toàn mặc trang phục truyền thống thôi, hum bữa e xin được có ít cho các cháu trong Tả Giàng Phìn, hik. Sáng nay e mới leo HR, mụ nào nửa kinh nửa mèo thì là em :))
x
Cụ xe điếu sâu cái hình cái mụ nửa mèo nửa kinh lên em xem phát :D

xedieu

Xe cút kít
My Mò nói:
Cụ xe điếu sâu cái hình cái mụ nửa mèo nửa kinh lên em xem phát :D
Em quên chụp òi... :(

Lúc trc đấy, em cũng gặp 1 mợ Kinh- Mèo, ra ôm chầm cái rồi hét lên: Ôi mợ Nhạc, em Điếu đây! Mợ kia xô em ra, gườm gườm: Dở à! :((

Nhạc

Xe container
Em quên chụp òi... :(

Lúc trc đấy, em cũng gặp 1 mợ Kinh- Mèo, ra ôm chầm cái rồi hét lên: Ôi mợ Nhạc, em Điếu đây! Mợ kia xô em ra, gườm gườm: Dở à! :((
Phải 2 mợ này ko cụ :P

vitamint

Xe tăng
:)) chúc 2 bố con nhà cụ xedieu hoàn thành chuyến đi bình an!
em đọc hết 26 trang liên tục không nghỉ
thích thật :P

Không, mợ kia gấu hơn nhiều! :((
Giờ mới đọc được cái này của cụ điếu!!!! Em 15 năm cầm lái, đi đủ loại đường rồi nhưng đi một chuyến như cụ thế này em cũng không dám tự tin như cụ đâu!!!!! Nhất là đực đi với nhau mà lại không có hàng.
Bái phục, bái phục!!!!!!!!!!!!!!!!!

xedieu

Xe cút kít
Giờ mới đọc được cái này của cụ điếu!!!! Em 15 năm cầm lái, đi đủ loại đường rồi nhưng đi một chuyến như cụ thế này em cũng không dám tự tin như cụ đâu!!!!! Nhất là đực đi với nhau mà lại không có hàng.
Bái phục, bái phục!!!!!!!!!!!!!!!!!
He he... Em chỉ hi vọng là cả hành trình sẽ không phải vào danh bạ tìm số của cụ thôi! :D (Về nhà quấy sau ạ)

xedieu

Xe cút kít
Ngày thứ 5, hình như là mồng 4 Tết ạ?

Sapa lạnh và yên tĩnh. Đêm hôm qua cái quạt sưởi của khách sạn đã không "đỡ" nổi cái nhiệt độ 3 độ C. Em đã phải xuống xe xách cái quạt 1.200W mang từ nhà đi. Đêm ngủ cực ngon, hai bố con không ai vẫy tai. Thế mà hơn 7h sáng em đã tỉnh dậy. Gọi mãi F1 mới hé được mắt ra, phải dỗ cu cậu đủ thứ nó mới chịu dậy để đi chơi - đi bộ! (Mọi lần bảo ra xe để đi thì kiểu gì nó cũng phải bật dậy vì sợ bị bỏ lại). Hai bố con em đi ăn, chả phải ăn sáng mà cũng ứ phải ăn trưa. Làm 1 bữa chuyên cá tầm cho nó Sapa! :D

F1 nhà em đây, 6 tuổi mà trông giừ quá! :(

Sân ném còn và đu quay sương mờ mịt

Những hình ảnh rất Sapa

Cái này mọi lần em lên không thấy có

Cũng là 1 hình ảnh mang đậm chất Sapa

Không lẫn đi đâu được

xedieu

Xe cút kít
Ăn xong em dụ dỗ mãi F1 mới chịu leo núi Hàm Rồng. Thế là 2 bố con lững thững lên núi. Em nghĩ chắc nó cũng chả thích lắm, còn em thì rõ là không thích rồi. Có 2 lý do: một là em đi nhiều lần rồi; hai là nhõn đực rựa với nhau cũng chán thật! Cứ vừa đi vừa muốn... xuống! :D Cầu được ước thấy, lên được 3x7=21 bậc thì F1 nhà em kêu mỏi chân, đòi về khách sạn! Thôi, okie ngay, để sau mày rủ bạn gái lên mà thăm sau con nhé - Em nghĩ thầm! :))

Cũng bày đặt leo núi :D

Mỏi rồi đây :))

Thế là đành quay về

Ấy vậy mà em cũng chụp được cái ảnh núi Hàm Rồng đẹp phết! =))

Về khách sạn thôi

Phòng em chính giữa kìa, có mợ nào đêm nay đột nhập thì đột nhập đi
Mai em đi sang Lai Châu sớm òi... :))

xedieu

Xe cút kít
Sapa luôn có một phong vị và không khí rất riêng mà không đâu có được. Đó là thời tiết tuyệt vời, không gian đủ gần và cũng đủ xa để tách biệt với phồn hoa đô hội. Đó là sự giao thoa của rất nhiều nền văn hóa. Đó là những thứ tưởng như rất nhỏ, nhưng lại là cái hồn mà chỉ đến đây du khách mới có thể được chiêm ngưỡng, cảm nhận.... Với em, ở Sapa bao lâu cũng là không đủ! :)

Bóng hoa bên thềm

Và mùa xuân bên cửa sổ :)

Giá mà có 1 nữ OFer dư lày ở đây - ngay bây giờ! :))

Nhưng hình như OF chưa có H'mong member nào thì phải?

Sapa - nơi giao thoa giữa những nền văn hóa