[Funland] LIVERPOOL - Khởi đầu gian khó, kết quả ngọt ngào (nhà số 6) !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

bridge

Xe điện
Lượm lặt trên báo bóng đá, em thấy ổng Rafa Benitez cũng hài hước phết =))

Trong cuốn tự truyện mới xuất bản mang tên “Champions League Dreams”, HLV Benitez đã tiết lộ một chi tiết khá thú vị làm nên thành công của ông tại mùa giải 2004/05.

Để mang lại may mắn cho mình và CLB Liverpool, Benitez chỉ sử dụng đúng 1 đôi quần lót màu đỏ mặc thay đổi trong gần 1 năm trời, suốt thời gian The Kop thi đấu tại CL.

“Tôi đã sử dụng cùng một đôi quần lót trong mọi trận đấu tại cúp châu Âu vào năm đầu tiên tôi ở Liverpool”, vị chiến lược gia người TBN tiết lộ.

Ông tiếp tục: “Con gái tôi, Claudia đã chọn nó. Cô bé yêu cầu tôi phải mặc nó mỗi lần chúng tôi đá Champions League. Rất khó có thể tranh luận được với một cô con gái chỉ 6 tuổi”.

“Các bạn biết đấy, một cái quần màu đỏ tươi và lại có nhân vật hoạt hình Quỷ Tasmanian thì không người lớn nào muốn mặc cả”, ông hài hước kể lại. “Con bé chọn chúng từ khi tôi vẫn đang làm việc ở Valencia. Và tôi cũng đã mặc chúng khi vô địch La Liga và UEFA Cup. Vì vậy con gái tôi quả quyết rằng tôi sẽ phải tiếp tục mặc nó ở Liverpool”.

Năm 2005, Liverpool đã giành chức VĐ Champions League ngay trong mùa đầu tiên Benitez tới dẫn dắt đội chủ sân Anfield. Chiến thắng của The Kop trước Milan (bị dẫn trước 3 bàn nhưng thắng ngược) trong trận CK năm đó được coi là một trong những cuộc lội ngược dòng ngoạn mục nhất lịch sử bóng đá.

HangB2

Xe điện
ơ thế không đá thì không chém ở đây ạ

bridge

Xe điện
Phong độ LIV giảm sút, không kênh nào truyền LIV thi đấu cả x-(
Nhà em đành xem tren sopcast, tỉ số vưỡn là 0-0 :-|

bridge

Xe điện
LIV giờ tấn công chán thật, cơ hội nhiều mà ko ăn được x-(
Thủ thì siêu kém, cả hậu vệ lẫn thủ môn b-)
Ko biết hiệp 2 có gỡ hòa được ko ?

LIV giờ tấn công chán thật, cơ hội nhiều mà ko ăn được x-(
Thủ thì siêu kém, cả hậu vệ lẫn thủ môn b-)
Ko biết hiệp 2 có gỡ hòa được ko ?
1-1 cũng không phải tồi lắm, dù sao hôm nay Chel, MC đá sân khách cũng hòa, nên Liv cũng đỡ tủi!

bridge

Xe điện
LIV vừa đen, nhưng lối chơi toàn đội chưa thuyết phục, chưa có phong cách rõ ràng ...

LIV vừa đen, nhưng lối chơi toàn đội chưa thuyết phục, chưa có phong cách rõ ràng ...
Cái này em thừa nhận, bản thân em luôn hỏi và tự tìm câu trả lời mà không ra, đó là tại sao có những trận LIV chơi cực phong cách cực bài bản, nhưng có trận chơi cực rời rạc, cực bản năng, chả nhẽ HLV chưa thổi được cái tinh thần của LIV vào từng trận đấu?

HangB2

Xe điện
càng xem em càng có cái cảm giác là không có tiếng nói chung giữa các con người và các tuyến

bridge

Xe điện
càng xem em càng có cái cảm giác là không có tiếng nói chung giữa các con người và các tuyến
Cái này em thừa nhận, bản thân em luôn hỏi và tự tìm câu trả lời mà không ra, đó là tại sao có những trận LIV chơi cực phong cách cực bài bản, nhưng có trận chơi cực rời rạc, cực bản năng, chả nhẽ HLV chưa thổi được cái tinh thần của LIV vào từng trận đấu?
Ko hiểu sau này thế nào, chứ em chưa thấy ông HLV mới này truyền được lửa và phong cách chơi rõ ràng cho LIV b-)

HangB2

Xe điện
Ko hiểu sau này thế nào, chứ em chưa thấy ông HLV mới này truyền được lửa và phong cách chơi rõ ràng cho LIV b-)
hôm nay nhà cháu đọc báo thấy bẩu Rodgers bị can thiệp hơi nhiều vào chuyên môn từ ban lãnh đội

bridge

Xe điện
hôm nay nhà cháu đọc báo thấy bẩu Rodgers bị can thiệp hơi nhiều vào chuyên môn từ ban lãnh đội
Phàm là ông chủ, chẳng riêng gì ông Henry, ông nào chẳng muốn can thiệp vào lối chơi để có dầu ấn và phong cách theo mình. Quan trọng là ông Rodgers phản ứng ra sao để hài hòa các mối quan hệ thôi ^#(^

Đại NG

Xe điện
Phàm là ông chủ, chẳng riêng gì ông Henry, ông nào chẳng muốn can thiệp vào lối chơi để có dầu ấn và phong cách theo mình. Quan trọng là ông Rodgers phản ứng ra sao để hài hòa các mối quan hệ thôi ^#(^
Chắc cũng phải mất thêm thời gia nữa thì đá mới nét hơn đc :D

bridge

Xe điện

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ LFC cho em báo danh cái nhá. Quằn quại với Liverpool gần 2 chục năm rồi mà chỉ toàn thấy khổ đau là chính, mà không thể nào dứt tình nổi các cụ ợ. Em chưa từng yêu 1 cô gái nào được như tình yêu của em dành cho Liverpool. YNWA.

bridge

Xe điện
Các cụ LFC cho em báo danh cái nhá. Quằn quại với Liverpool gần 2 chục năm rồi mà chỉ toàn thấy khổ đau là chính, mà không thể nào dứt tình nổi các cụ ợ. Em chưa từng yêu 1 cô gái nào được như tình yêu của em dành cho Liverpool. YNWA.
Chào mừng cụ vivu80 đã đến với nhà LIV :))
LIV là cô gái kiêu kỳ, ko xinh lắm ... nhưng có duyên nên khó bỏ mà cụ \:D/

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ chủ. Năm nay cụ thấy lối đá Liv thế nào? Liệu có triển vọng hơn ko? Em thì em dự là tiền hung hậu kiết. Rodger là HLV có cá tính với phong cách huấn luyện rõ ràng, ko mờ nhạt như King Kenny. Trận đá với ManC & trận Sunderland mình chơi ổn phết. Nếu mà tống đi được mấy cục nợ: Gerrard, Carragher, Kelly, Johnson, Skrtel thì Liv sẽ ổn thôi, mấy đồng chí này ko phù hợp với Tiki-Taka. Rất mong Rodger sẽ tạo thêm cơ hội cho bọn trẻ trâu kiểu như Sterling có cơ hội hòa nhập và tỏa sáng.