Live show: Hành trình xuyên Việt

xedieu

Xe cút kít

Thực sự là đẹp thì chạy ra gần chụp em ý chụp cái có sao đâu ;)
Em ý đang ngủ mà
Cụ dùng Êxif Remove hay sao mà em chẳng check đc
Thật ra em ngại hí hoáy chụp ở bãi biển, sợ bị chửi! :)) Cái exif em resize bằng phần mềm trc khi up lên flickr là nó remove hết luôn cụ ạ!

chuotlang

Xe lừa
Thật ra em ngại hí hoáy chụp ở bãi biển, sợ bị chửi! :)) Cái exif em resize bằng phần mềm trc khi up lên flickr là nó remove hết luôn cụ ạ!
hihi sợ gì, khoảng cách an toàn là đc, mà cái ống cụ là cái gì mà em nhìn UV nó to như cái bát thế kia, to hơn con phi 77 của em, hay là body bé?

cụ sang bài Journey to Vn của em, em chụp bikini đầy, cứ 30m là bắn ;)

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít

hihi sợ gì, khoảng cách an toàn là đc, mà cái ống cụ là cái gì mà em nhìn UV nó to như cái bát thế kia, to hơn con phi 77 của em, hay là body bé?

cụ sang bài Journey to Vn của em, em chụp bikini đầy, cứ 30m là bắn ;)
Ối giời ơi, thì ống 17-40 nó mới to thế, mà 40mm thì zoom cũng không được bao nhiêu cụ ạ. Cái chính là trên bãi biển, có 1 ông mặc quần bò áo phông đội mũ đeo kính đi chụp mọi người nó ko đc hay lắm! :D

Em mang theo cả 70-200 nhưng có phải đi để chụp ảnh đâu, vứt xó hết các loại dụng cụ, nói chung 95% ảnh chụp = điện thoại!

chuotlang

Xe lừa
Hehe, ra biển mà mặc quần dài đi giày nike thế kia thì ko ổn rồi, ít ra cũng phải sooc chứ ;)

vietstar

Xe đạp
Em hết hợp đồng với công ty và nghỉ khoảng 1 tháng trước khi làm tiếp đang lên kế hoạch xuyên Việt vào tháng 11 dự định đi về khoảng 15~20 ngày. Search được mấy thớt này quý như vớ được vàng. Có gì em cứ nghiên cứu hết đã, lên chương trình dần rồi vào hỏi các cụ sau.

TONGIA

Xe lừa
Xe cụ có ít nhất 1 quả lốp phải thay

DUONGTHAO

Xe hơi
Qua Đèo Ngang nhà em thẳng đường Bắc tiến. Đường QL1A hôm nay vắng vẻ lắm. Nhà cháu từ tốn đi ra, dĩ nhiên không quên ghé bãi biển đẹp nhất Hà Tĩnh: Thiên Cầm! Rẽ phải ra phía biển đâu chừng 12-13km là đến Thiên Cầm, không cần hỏi đường vì nó có trên Vietmap. Biển đẹp, cảnh đẹp, nhưng dịch vụ mùa này gần như bằng 0 nên nhà em đứng ngắm biển 15 phút rồi quay ra QL1A đi tiếp ra Bắc.

[youtube]Uc_qlhiP-gE[/youtube]
Biển Thiên Cầm thơ mộng

Đích đến tiếp theo là Khu tưởng niệm Đại thi hào Nguyễn Du ở Nghi Xuân, Hà Tĩnh – cách QL1A chỉ gần 10km về phía biển, bờ Nam sông Lam ngay đầu cầu Bến Thủy rẽ vào. Khổ cái là nó không có trên Vietmap nên GPS mồm 5-6 lần mới vào đến nơi. Trời tối, dân ở đấy chỉ đường hơi khó hiểu, kiểu như “anh đi đến khi nhìn thấy bức tượng bên phải đường thì...” – Quá là đánh đố nhau lúc hơn 6h tối, trời mùa này. Khu tưởng niệm khá đẹp và rộng, tiếc là tối quá không nhìn thấy gì nữa nên cho F1 sờ chân cụ Nguyễn Du mấy cái là nhà em quay ra.

Vào đến nơi trời tối dư lày rồi cơ mà

Chắc cụ Nguyễn Du phải cảm kích lắm với tấm lòng nhà cháu

Về đến khách sạn Phương Đông, Vinh thì đã gần 7h tối. Bảo vệ khách sạn nhắc em phải quay đ.í.t xe ra phía đường chứ không được quay kính lái ra phía đường vì “đêm sẽ bị thanh niên ném đá vào xe”. Ôi lạy hồn, em vái các đồng chí iêng hùng ngu si dốt nát đấy cả nón đấy ạ!!! Chắc đêm phải đưa xe vào sâu bên trong sân rồi.

Phương Đông Hotel 4 sao - nội thất được

Phòng tắm và đồ dùng cũng được ạ!

Tắm táp xong thì cả nhà quyết định ra ngoài ăn. Tìm mãi, hỏi và search mãi mới ra 1 cái list nhà hàng ở Vinh. Chạy xe lòng vòng đến 2-3 nhà hàng đều chưa mở hàng: Ngọc Châu, Ẩm thực Việt. Đến nhà hàng Hương Giang may quá đã bán. Hỏi đường vào thì 1 cu cậu chỉ đường ngu cực kỳ, điên khùng - mất gần 20 phút loanh quanhhown 5km đường của em dù có GPS cả mồm lẫn máy!

Nhà hàng ăn được ở Vinh

Chọn món lẩu gà vì gấu khen thịt gà Vinh ngon lắm, thêm mấy món hải sản ăn ngoài nữa. Sau khi ăn kết luận: gà chán, phục vụ rất chán, rau bẩn toàn cát lạo xạo phải bỏ lại không ăn được, lúc tính tiền thì giá cũng không hề rẻ. Em khuyên các cụ đừng có bao giờ vào đấy!

Nhà hàng đây ạ, số 11 Nguyễn Đức Cảnh

Nản quá nên cũng không cafe cafáo gì mà về khách sạn ngủ luôn. Tranh thủ post bài update tình hình theo đúng title là Live show kẻo thất tín với các cụ. Mai em tiếp tục vào quê Bác rồi ra Bắc ạ, post bài mãi mới xong muộn quá. Chúc các cụ ngủ ngon!

ăn ở Vinh chỉ có ẩm thực việt 99 kim đồng là ngon và rẻ anh ạ !

DUONGTHAO

Xe hơi
Nay em mới đọc bài của bác.Giờ đọc vẫn hay cụ ợ !
Cái nhà văn hoá xã mà cả nhà bác tý ngất sát nhà em đấy ạ ! Em ở làng sen 3.Cảm ơn cụ đến thăm quê em.

Lovestory1008

Xe tăng
Báo cáo là em đọc topic của anh lân này là thứ 3 .
Đúng là dân VTC ;) rất chi tiết , chuyên nghiệp ;)
Tết này em cũng định làm chuyến.

Bóng Chày

Xe lừa
cụ cũng hay dự kiến phết.
tình hình là em đã búc chuyến Tết rồi đấy, xuyên Việt vào đến Vũng Tàu, vòng ra Phan thiết, lên Đà lạt ... cụ theo không?
Báo cáo là em đọc topic của anh lân này là thứ 3 .
Đúng là dân VTC ;) rất chi tiết , chuyên nghiệp ;)
Tết này em cũng định làm chuyến.

Lovestory1008

Xe tăng
cụ cũng hay dự kiến phết.
tình hình là em đã búc chuyến Tết rồi đấy, xuyên Việt vào đến Vũng Tàu, vòng ra Phan thiết, lên Đà lạt ... cụ theo không?
;) Em nếu đi thì cũng phải mùng 4 tết khởi hành.
Đầu năm còn phải đi chúc tết họ hàng ( Em là trưởng ) :(

phonghamy

Xe điện
E chả dám đi xa bao giờ có gì cụ Điếu giúp em nhé.:P. Mà có ip4s rùi cụ để rẻ cho con ip cũ của cụ nhé.

linhthuydanhbo_

Xe tải
lên đường bình an nhé cụ

Bóng Chày

Xe lừa
thay đổi suy nghĩ quan niệm đi cụ ơi. Em cũng trưởng nè!
Em mà ở Vn, nhiều ông lạy em đến thắp hương cả nhà mới được chén, vậy mà em vẫn thay đổi được.
Em sẽ đi tất cả các ngày nghỉ em có dịp Tết. Phích rồi. Búc rồi :)
;) Em nếu đi thì cũng phải mùng 4 tết khởi hành.
Đầu năm còn phải đi chúc tết họ hàng ( Em là trưởng ) :(

nguyenluong0100

Xe tải
e đã lưu trang 20 của cụ rồi ạ.mong có nhiều OF như cụ đúc kết KN sau mỗi chuyến đi để ae tham khảo.phục cụ xedieu(b)

tuancpa

Xe tải
đến Đà Nẵng rồi quay về thì cũng ngang xuyên thẳng đến Sài Gòn rồi còn gì, bác bắt bẻ câu chữ gì kinh thế.
Rửa xe và hỏi giá là những điều rất nên làm đấy chứ, rửa để mình ngồi cho sạch, hỏi giá vì đó là tiền mình lao động kiếm ra.
Em thấy hết sức bình thường.
Nói thật cả thớt đọc đang hay, đến cái comment của bác đọc tức anh ách.
E đồng ý với cụ

Gia Binh

Xe đạp
Đèn sáng quá làm lóa mắt em rùi cụ ơi.